๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 12:10:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 42
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมโดนวัยรุ่นมันรุม 30 กว่าคน พี่ว่าจะทำไงดี  (อ่าน 95543 ครั้ง)
ekachaih
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:28:55 AM »

ผมอยู่นครปฐมมีพวกกวนเมืองมันมาหาเรื่องพอดี ผมไปนั่งกินกาแฟ แล้วมันหมั่สใส้เพื่อนผมลากไปรุ่มเราอีกสามคนเลยเข้าไปช่วยแต่พวกมันมาก หลังจากแยกย้ายไปเพื่อนผมอีกสองไปแจ้งความผมก็เลยเข้าที่พัก และรอไปหาหมดเพราะโดนมันรุมปากแตกเย็บไป 7 เข็ม ซักพักมันมากันเต็มหน้าที่พักเลย มีปืนครับ แต่ใจเต้น บอกไม่ถูกอยากยิงเหมือนกัน เกรียดคนเลว แต่กลัวติดคุก ปืนมีทะเบียน พี่ว่าในกรณีนี้ผมจะทำอย่างไร ผมนั่งใจสั่น อยู่ในที่พัก ไม่ตอบโต้ กะถ้ามันเข้ามาก็ตายกันไปข้าง ขนาดผมยกมือไว้ขอร้องมันยังไม่ยอมทีบประตูจะเข้ามาให้ได้ พี่ว่าผมทำถูกไหมที่ไม่ยิง เห็นเพื่อนๆบอกว่ายิงก็ไม่ติดคุก เหมือนผมใจฝ่อเลย เราโดนทำร้ายก่อนชัดๆ
Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:33:08 AM »

แจ้งตำรวจครับ  กด  191 
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:36:51 AM »

แจ้งตำรวจครับ  กด  191 

ตามนี้เลยครับ แจ้ง191ก่อน
หาที่มั่นให้ปลอดภัยในพี่พัก ถ้ามันกล้าบุกเข้ามาก็ยิงสวน มากันเยอะแบบนั้นคิดว่าคงไม่เกินกว่าเหตุแล้วหละถ้าจะใช้ปืนป้องกันตัว

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:40:30 AM »

แจ้งตำรวจ ... รออย่างมีสติในบ้าน

ทำถูกต้องแล้วครับ ... ไม่เห็นน่าอาย ใจฝ่อเลย

พวกนี้ ... มีพวกเยอะกูเป็น เทวดา  เหลือตัวคนเดียว กลายเป็น มด

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
CCZZ
Jr. Member
**

คะแนน 2

ไม่ค่อยแม่น

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:40:46 AM »

Smiley  ไปหา cz rami มาป้องกันตัว   เล็กกระทัดรัด  มีแม็ก 30 นัด ด้วย แจกคนละนัดพอดี    คิก คิก  

NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:41:16 AM »

แจ้งความดีกว่าครับ การมีอาวุธปืนก็ไม่ได้หมายความว่าเราเหนือกว่าหรอกครับ.
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:42:58 AM »

แจ้ง  ตร. แล้วรอกำลังเสริมครับ  ระหว่างนั้นใครเข้ามา หน้าไม่เหมือนญาติ

หรือ  คนที่เราโทรไปตาม ข้างต้น

ก็จัดการไปตามสมควรครับ (ในบ้านเรา )   เยี่ยม

kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:43:17 AM »

รีบแจ้งตำรวจ แล้วตั้งหลักอยู่ในบ้านพร้อมที่จะป้องกันตัวจนกว่าตำรวจจะมาครับ หลงรัก หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
ekachaih
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:44:45 AM »

สรุปคืนนั้นเพื่อนที่ผมเข้าไปช่วยมันหายไปหมดผมโดนสะกำอยู่คนเดียว กลางดึกเห็นตำรวจมาด่อมๆมองๆ แล้วก็กลับไปมันก็มากันอีก ตอนเช้ามันยังมาวนเวียน เพื่อนผมยังหายหัวเหมือนเดิม คนผมต้องไปพักที่บ้าน สจ. ก็เอาลูกซองออกมา ว่าถ้ามันกล้าเข้ามาอีกก็ยิงกัน ขนาดไปที่บ้าน สจ. ให้ลูกน้องออกไปดูวันยังขับรถตามวนเวียนเลย แต่เรื่องก็เงียบไปผมต้องพักบ้าน สจ. อยู่ 3 วัน ปากโปนเลย พี่ๆที่ไปต่างจังหวัดนั่งกินอาหารถ้ามีวัยรุ่นให้ระวัง อย่าเฉียดไปมองตามันเด็ดขาดนะครับ หรืออย่าเสียงดัง ตำรวจไม่ต้องพูดถึงครับ คงไม่มาช่วยแน่ ตำรวจก็กลัวเป็น ตอนหลังถึงมารู้ว่าไอ้กลุ่มที่มาหาเรื่องผม มันเป็นหลานพวกนักการเมืองระดับประเทศคนนึง ถึงกล้ามากมาย แต่ สจ. เขาก็บอกว่าดีนะที่ผมไม่ยิงไม่งั้นเรื่องใหญ่โต เฮ้ยยย เซ็งเลย ประสบการชีวิตเลยครับ หนียังกะหนีตำรวจ หัวซุกหัวซุน
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:45:35 AM »

แจ้ง  ตร. แล้วรอกำลังเสริมครับ  ระหว่างนั้นใครเข้ามา หน้าไม่เหมือนญาติ

หรือ  คนที่เราโทรไปตาม ข้างต้น

ก็จัดการไปตามสมควรครับ (ในบ้านเรา )   เยี่ยม

เยี่ยมเลยครับ  เยี่ยม

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

เค็ม
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:46:59 AM »

ผมว่าคุณทำถูกแล้วล่ะครับที่ไม่ออกไปเปิดศีกดวลปืนกับพวกมัน  ไม่เจ็บไม่ตายก็ต้องเสียเวลา เสียทรัพย์สินไปสู้ความแถมอาจจะโดนตามล้างแคนต้องคอยผวาไปตลอดชีวิต  แต่ถ้าหากพวกมันกลับมาคราวหน้าคราวหน้าและบุกเข้ามาจวนถึงตัวหล่ะก็อย่านะครับ.........อย่าลังเลเป็นอันขาด เม็ดแรกให้ไอ้หัวโจกเอาไปก่อน  แล้วที่เหลือโดนคนละเม็ดจนกว่าจะหมดแม็ก.....

Nobody should be shot twice until everybody gets shot once......

Treat me good, I'll treat you better. Treat me bad, I'll treat you worse.
.......__________________________
......\ / `---___________----_____|]= = = O
../_==o;;;;;;;;_______.:/=======''
.....), ---.(_(__) /```````
....// (..) ), ----"
...//__//
..//__//
.//__//
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:47:46 AM »

เห็นด้วยครับ

ให้เจ้าหน้าที่บ้านเมืองเข้า จัดการก่อนดีกว่า

และในระหว่างที่คอย ถ้าเกิดเหตุการณ์ ขอแนะนำเหมือนท่าน แมวบ้าครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:49:04 AM »

สรุปคืนนั้นเพื่อนที่ผมเข้าไปช่วยมันหายไปหมดผมโดนสะกำอยู่คนเดียว กลางดึกเห็นตำรวจมาด่อมๆมองๆ แล้วก็กลับไปมันก็มากันอีก ตอนเช้ามันยังมาวนเวียน เพื่อนผมยังหายหัวเหมือนเดิม คนผมต้องไปพักที่บ้าน สจ. ก็เอาลูกซองออกมา ว่าถ้ามันกล้าเข้ามาอีกก็ยิงกัน ขนาดไปที่บ้าน สจ. ให้ลูกน้องออกไปดูวันยังขับรถตามวนเวียนเลย แต่เรื่องก็เงียบไปผมต้องพักบ้าน สจ. อยู่ 3 วัน ปากโปนเลย พี่ๆที่ไปต่างจังหวัดนั่งกินอาหารถ้ามีวัยรุ่นให้ระวัง อย่าเฉียดไปมองตามันเด็ดขาดนะครับ หรืออย่าเสียงดัง ตำรวจไม่ต้องพูดถึงครับ คงไม่มาช่วยแน่ ตำรวจก็กลัวเป็น ตอนหลังถึงมารู้ว่าไอ้กลุ่มที่มาหาเรื่องผม มันเป็นหลานพวกนักการเมืองระดับประเทศคนนึง ถึงกล้ามากมาย แต่ สจ. เขาก็บอกว่าดีนะที่ผมไม่ยิงไม่งั้นเรื่องใหญ่โต เฮ้ยยย เซ็งเลย ประสบการชีวิตเลยครับ หนียังกะหนีตำรวจ หัวซุกหัวซุน

เวลาตาย ก็ อยู่ในโลงสี่เหลี่ยม ขนาดพอๆ กับ เราแหละครับ

ต่างกันที่ ของประดับโลงเท่านั้นเอง .......

แบบนี้ .. ต้องปล่อยให้ไปเจอ ..ลูกของท่าน ท่านหนึ่ง มีจ๋อยแน่  คิก คิก

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:54:01 AM »

แน่ใจเหรอครับว่าไม่ได้ทำอะไรมากกว่านั้น(ตอนแรก)

มันถึงได้ตามมาถึงที่พัก(มาถูกได้ไงหว่า?)

ยังไงเอาตัวให้รอดก่อนครับ ถ้าจวนตัว

จะผิดจะถูกค่อยว่ากัน

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:54:40 AM »

โชคดีครับ ที่รอดมา  Cheesy

หน้า: [1] 2 3 4 ... 42
  พิมพ์