๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 03:00:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยให้คำแนะนำด้วยคับโปรดๆพี่ๆคนไหนเอาcz sp01 แต่งเป็นshadow บ้างคับ แล้วแต่งไก  (อ่าน 1235 ครั้ง)
Harlan222
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 07:58:06 PM »

อยากทราบว่ามีพี่ๆคนไหนเอาcz sp01 แต่งเป็นshadow บ้างคับ แล้วแต่งไก เปลี่ยนสปริงไลด์ให้ขึ้นเบาขึ้นคับ
คือผมได้ไปลองยิงของรุ่นพีคนนึงที่เลนIPSCอยู่คับ คือสไลด์ขึ้นได้ไม่หนักมาก แต่งไกแล้ว ดับเบิ้ลไม่หนักมาก
อยากทราบวคับว่า ปืนที่แต่งแบบนี้จะใช้แบบประจำวันชั่วคราวได้ไหมคับ สามารถใส่ลูกจริงยิงได้ปกติไหมคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2008, 08:12:46 PM โดย Harlan222 » บันทึกการเข้า
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 08:03:03 PM »

ถามซะยาวเลยคับ Grin

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 08:27:59 PM »

ได้ ถ้าคิดว่าเวลาคับขันแล้วนิ้วจะไม่กระดิกลั่นซะก่อนในจังหวะซิงเกิ้ล แต่ถ้าดับเบิ้ลไม่มีปัญหา แล้วลูกจริงที่ใช้ก็ลองลูกที่ แก๊ป(primer)ที่แตกง่ายหน่อยก็แล้วกัน ลองฝึกให้ชำนาญ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

จะไม่สร้างภาระให้สังคม

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 09:03:11 PM »

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ถามเพิ่มเติมนะครับ...

ไม่ทราบว่าถ้าแต่งไกให้เบาลง จะทำให้นกสับตีเข็มแทงชนวนเบาตามลงไปด้วยหรือเปล่าครับ
ผมมีโครงการที่จะไปแต่งไก CZ 75B Stainless ให้เหลือ 3.5 ปอนด์ อยู่เหมือนกันครับ

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
                ชมรมกีฬายิงปืนช่างกลปทุมวัน
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 09:58:56 PM »

เบาลงครับ 3-3.5  ปอนด์เบาลงแต่ก็แตกครับ ต่ำกว่านี้ไม่ค่อยน่าไว้ใจเท่าไรว่าสับแตกครบทุกนัด  สำหรับป้องกันชีวิต อย่าเสี่ยงทำไกเบาลงจนต่ำครับ

เอาความมั่นใจสับแตกป้องกันชีวิตได้ พลาดแล้วไม่มีโอกาสแก้ตัวครับ แข่งไอพี สับไม่แตกคัดลูกทิ้งเสียแค่เวลาครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
@1911
Jr. Member
**

คะแนน 3

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 10:31:47 PM »

เบาลงครับ 3-3.5  ปอนด์เบาลงแต่ก็แตกครับ ต่ำกว่านี้ไม่ค่อยน่าไว้ใจเท่าไรว่าสับแตกครบทุกนัด  สำหรับป้องกันชีวิต อย่าเสี่ยงทำไกเบาลงจนต่ำครับ

เอาความมั่นใจสับแตกป้องกันชีวิตได้ พลาดแล้วไม่มีโอกาสแก้ตัวครับ แข่งไอพี สับไม่แตกคัดลูกทิ้งเสียแค่เวลาครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ตรงประเด็นจริงๆครับ             ต่อสู้ใช้งานจริงสับไม่แตกอาจเสียชีวิต

my heart is 1911
but in real life is glock
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

จะไม่สร้างภาระให้สังคม

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 01:41:49 PM »

ขอบคุณครับ คุณ rockguns.... อ่านแล้ว ผมเลยต้องกลับมานั่งทบทวนอีกรอบเลยครับ

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
                ชมรมกีฬายิงปืนช่างกลปทุมวัน
หน้า: [1]
  พิมพ์