๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 05:07:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาเหล็กไว้กันกระสุนปืนสั้น(เพิ่ม.357กับอิฐบล็อกหน้า7 27/3/52)  (อ่าน 53396 ครั้ง)
SIN_JUNG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 11:36:18 AM »

Grin  Grin  Grin เยี่ยมครัม... + 1
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 11:43:17 AM »

...เยี่ยมมากครับ...อยากทดสอบ เหมือนกันแต่เหล็กแพง...อิ อิ ...ผมเคยทดสอบกับ คอนกรีตบล๊อคที่เราใช้ก่อผนังรั้ว หรือบ้านนี่แหละครับ..ผลปรากฏก็คือ "กระจุยครับ...ทะลุ ยิ่งกว่า ถูกทุบด้วยฆ้อนซะอีก..เพราะฉะนั้น ใครที่คิดว่ายิงกันแล้วหลบ หลังผนังบล๊อคนี่...แล้วแต่ดวง เถอะครับ.. ขำก๊าก
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 11:48:45 AM »

เยี่ยม เยี่ยม

นักะติ๊ Club
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 12:41:23 PM »

ขอบคุณมากครัยที่นำมาทดสอบให้ดูกัน

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 03:27:42 PM »

ขอบคุณมากครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 03:43:57 PM »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ไหว้ พรุ่งนี้ผมว่าจะลองด้วย.380,.22,.38ซุปเปอร์และ.32
...เยี่ยมมากครับ...อยากทดสอบ เหมือนกันแต่เหล็กแพง...อิ อิ ...ผมเคยทดสอบกับ คอนกรีตบล๊อคที่เราใช้ก่อผนังรั้ว หรือบ้านนี่แหละครับ..ผลปรากฏก็คือ "กระจุยครับ...ทะลุ ยิ่งกว่า ถูกทุบด้วยฆ้อนซะอีก..เพราะฉะนั้น ใครที่คิดว่ายิงกันแล้วหลบ หลังผนังบล๊อคนี่...แล้วแต่ดวง เถอะครับ.. ขำก๊าก
ผมเองยังคิดจะลองกับผนังอิฐมอญฉาบปูนสองด้านเลยครับเพราะส่วนใหญ่มักจะใช้กัน อาจมีประโยชน์กับเพื่อนๆบ้างครับ Wink
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 06:26:47 PM »

ยังไงๆ ระวังเรื่องกระสุนแฉลบ หรือแตก กระดอนกลับมานะครับ

เครื่องป้องกัน พร้อมไว้ก่อน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 06:37:15 PM »

ขอบคุณมากครับ คุณ J .. ถ้าเหล็ก  ยิงด้วย ๙ พารา ไม่ทะลุ .. ขนาดกระสุนต่ำกว่านั้น
เช่น .๓๘๐ ๗.๖๕ .๒๕  ข้ามไปเลยก็ได้ครับ  เสียดายกระสุน กระสุนที่กล่าวถึงนี้ ความเร็วต่ำไป

อยากชม .๓๘ super .๓๕๗ Mag  เพื่อให้ทราบว่าเหล็กหนาขนาดที่ทนกระสุน
ทั้งสองขนาดนี้ได้ .. การทดลอง อยากให้พิงเหล็กแผ่น ไว้่้กับต้นไม้.หรือหนังสือYellow pages .
ถ้าทะลุ จะได้เห็นว่า เจาะเนื้อไม้ หรือหนังสือลึกเท่าใด ครับ.  Wink

sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 08:37:53 PM »

เยี่ยม เป็นการทดสอบที่นำไปใช้ประโยชนได้ ครับ

sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 08:44:15 PM »

จริงๆแล้วผมซื้อเหล็กหนา1หุน เด็กที่ร้านหยิบแล้วก็ตััดมาแต่พอวัดจริงๆเหล็กหนาแค่0.75หุน แลบลิ้น ส่วนกระสุนผมสาดไปทุกยี่ห้อก็ไม่ทะลุครับ
จบข่าวครับเครื่องผมเข้าโพสท์รูปในimageshackแล้วเนตมันหลุดๆไงก็ไม่รู้ครับเลยช้ามาก ไหว้
น่าแปลกครับที่เหล็กหนาขึ้นเพียงแค่0.8มม.จะมีผลต่างกันขนาดนี้ ตอนแรกจะหา.38ซุปเปอร์มาลองด้วยแต่ไม่มีปืนเป็นของตัวเอง
ของเพื่อนก็ไม่ได้เอามา ไว้คราวหน้าจะลองดูครับ Grin
ผมคิดว่าคุณสมบัติของเนื้อเหล็กคงแข็งต่างกันด้วย (ระหว่าง แผ่นที่หนา 0.75 กับ 0.80 มม.) ผลเลยออกมาต่างกัน
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 10:32:29 PM »

ขอบคุณมากครับ คุณ J .. ถ้าเหล็ก  ยิงด้วย ๙ พารา ไม่ทะลุ .. ขนาดกระสุนต่ำกว่านั้น
เช่น .๓๘๐ ๗.๖๕ .๒๕  ข้ามไปเลยก็ได้ครับ  เสียดายกระสุน กระสุนที่กล่าวถึงนี้ ความเร็วต่ำไป

อยากชม .๓๘ super .๓๕๗ Mag  เพื่อให้ทราบว่าเหล็กหนาขนาดที่ทนกระสุน
ทั้งสองขนาดนี้ได้ .. การทดลอง อยากให้พิงเหล็กแผ่น ไว้่้กับต้นไม้.หรือหนังสือYellow pages .
ถ้าทะลุ จะได้เห็นว่า เจาะเนื้อไม้ หรือหนังสือลึกเท่าใด ครับ.  Wink

คืออย่างนี้ครับพี่Ro@dที่ผมจะทดสอบคือเหล็กกล่องที่หนา1.58มม.ครับ ผมคิดว่าสมาชิกหลายท่านอาจมีปืนขนาดนี้อยู่ถ้าต้องป้องกันตัว
ยิงต่อสู้กับคนร้ายที่อยู่ในรถจะได้ทราบขีดความสามารถของกระสุนที่ตนใช้อยู่ว่าจะทะลุประตูรถได้ไหม Grin
ส่วน.38ซุปเปอร์จะลองกับเหล็ก2.38มม.ครับ ขอบคุณที่พี่แนะนำเรื่องสมุดโทรศัพท์ กำลังคิดๆอยู่เหมือนกัน ไหว้

ผมคิดว่าคุณสมบัติของเนื้อเหล็กคงแข็งต่างกันด้วย (ระหว่าง แผ่นที่หนา 0.75 กับ 0.80 มม.) ผลเลยออกมาต่างกัน
คุณsopon7 อ่านไปแล้วคงสับสนเพราะผมดันใช้คำว่าหุนบ้าง มม.บ้าง ต้องขออภัยด้วย ไหว้
คือเหล็กมสองแผ่นแผ่นหนึ่งหนา0.75หุน=2.38มม. อีกแผ่นหนา0.5หุน=1.58มม. ทั้งสองแผ่นหนาต่างกัน0.8มม.
อาเฮียบอกเป็นเหล็กชนิดเดียวกันที่ผมว่าน่าสนใจคือความหนาที่เพิ่มขึ้นเพียงนิดเดียว(0.8 มม.)กลับมีคุณสมบัติต่างกันลิบลับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 01:42:18 AM »

+1  ขอบคุณครับ กำลังคิดแบบนี้อยู่เหมือนกัน  ดีจัง มีคนทดสอบแล้ว  เยี่ยม   Grin 

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 08:23:27 AM »

- ผมเข้าใจตามที่ จขกท. บอกนั้นแหละ..แต่สงสัยว่ามันหนาไม่ถึง 1 มม. (นีดเดี๋ยวเอง)  ทำไมผลออกมาต่างกันมาก..เลยเดาไปที่คุณสมบัติของเหล็ก
- ปล.  เมื่อตอนผมเป็นสมาชิกฯใหม่ ๆ ผมเคยถามในกระทู้...ว่าเหล็กหนาเท่าไรจะกันกระสุนขนาด 9 กับ 11 มม.   แต่ไม่ได้คำตอบคาดว่าผู้รู้ไม่บอกเพราะกลัวว่าผมหรือมีคนอื่นจะนำไปใช้ในทางผิดกฏหมาย     
- ขอบคุณ จขกท. ที่ให้รายละเอียดเพิ่มเดิม
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 10:23:10 AM »

เยี่ยมครับได้ความรู้มากเลยผมก็คิดอยู่เหมือนกันครับ ผมเคยลองยิงจอบดายหญ้าแต่ไม่ระคายผิวเลยครับ อย่างนี้ต้อง +1 ครับ
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 12:44:30 PM »

นี่ครับพี่สิงห์ ตัวอย่างกำแพงรั้วสร้างด้วยคอนกรีตบล๊อค
armscore .22 standard velocity จากปืนสั้นลำกล้อง4นิ้ว ระยะ10เมตร  ตกใจ ทะลุฝั่งนึงครับ ถ้าเป็น9mm. คงทะลุสบายๆ  ตกใจ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์