๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 05:09:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำจากชาวเชียงใหม่หน่อยครับเกี่ยวกับร้านปืน ?  (อ่าน 2753 ครั้ง)
I'm sam
Full Member

คะแนน 12

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 09:50:56 AM »

คือว่าผมอยากได้ ลูกซองเรมิงตัน อยากทราบว่า
1.ราคาที่เชียงใหม่ขายเท่าไหร่ครับ
2.ร้านไหนดีครับ
3.อยู่ใน อ.เมือง ใบ ป.3,4 ขอยากรึกเปล่าครับ
4.ถ้าให้ทางร้านดำเนินการเรื่องใบ ป.3,4 ให้จะได้รึเปล่าครับ
5.แล้วมีสนามยิงปืนลูกซองแบบนี้ที่ไหนบ้างครับ
ขอบคุณนักๆครับ

Discovery
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 10:01:57 AM »

Smileyข้อ 1. ราคาแพงครับน่าจะเกือบสามหมื่นหรือสามหมื่นกว่า(ถ้าขอป.3ได้ไปซื้อที่กรุงเทพเถอะครับ)
    ข้อ 2. ปืนลูกซองยาวเห็นที่ร้านปืนเชียงใหม่ครับ.....อีกสองร้านไม่ค่อยเอาเข้ามา
    ข้อ 3. ได้ยินมาว่านายอำเภอท่านนี้ตรงไปตรงมาครับถ้าเป็นปืนยาวกระบอกแรก..........ลองไปขอใบป.1มากรอกแล้วลองยื่นดูได้ครับ...........เน้นนะครับอย่าท้อและอย่าเพิ่งรีบร้อน....ถ้าเป็นได้อย่าหยอดน้ำมันนะครับเพราะงานบริการเป็นหน้าที่ของข้าราชการอยู่แล้ว
    ข้อ 4. คำถามนี้ไม่ต้องตอบก็แล้วกันนะครับ Cool
    ข้อ 5. สนามส่วนใหญ่ไม่ค่อยอยากให้ยิงลูกซองครับ.............ถ้าสนใจจริงๆและอยู่เชียงใหม่ ติดต่อพี่toygun ทางข้อความส่วนตัวได้ครับ พี่เค้าเล่นลูกซองอยู่
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 10:04:43 AM »

ขอตอบแทนคนเจียงใหม่ละกัน
1.ราคาไม่ทราบแต่ที่แน่ๆแพงกว่ากทม.มาก
2.ซื้อกทม.ดีกว่าครับมีเกือบทุกร้าน ถ้าไม่มีเวลาลงไปเลือกก็ให้เค้าส่งมาทางเครื่องได้
3.ป.3เชียงใหม่ต้องให้ตำรวจใหญ่เซ็นรับรองให้ครับ หลักฐานครบไม่เกินสัปดาห์เสียแค่6บาท(ไม่ต้องมีน้ำชาเลย)ส่วนป.4ถ้าผ่านป.3แล้วก็ไม่มีปัญหาได้ปืนแล้วเอาไปตรวจเสียค่าธรรมเนียม500บาทยังใงก็ได้
4.ถ้าขอเองไม่ผ่านให้ร้าน...ทำให้ได้(ถ้าไม่ได้ค่อยถามมาละกัน)
5.สนาม700ปีคงมีมั้ง เชียงใหม่เห็นมีหลายสนามไม่ใช่รึครับ
ประมาณนี้
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 10:14:40 AM »

ขอตอบแทนคนเจียงใหม่ละกัน
1.ราคาไม่ทราบแต่ที่แน่ๆแพงกว่ากทม.มาก
2.ซื้อกทม.ดีกว่าครับมีเกือบทุกร้าน ถ้าไม่มีเวลาลงไปเลือกก็ให้เค้าส่งมาทางเครื่องได้
3.ป.3เชียงใหม่ต้องให้ตำรวจใหญ่เซ็นรับรองให้ครับ หลักฐานครบไม่เกินสัปดาห์เสียแค่6บาท(ไม่ต้องมีน้ำชาเลย)ส่วนป.4ถ้าผ่านป.3แล้วก็ไม่มีปัญหาได้ปืนแล้วเอาไปตรวจเสียค่าธรรมเนียม500บาทยังใงก็ได้
4.ถ้าขอเองไม่ผ่านให้ร้าน...ทำให้ได้(ถ้าไม่ได้ค่อยถามมาละกัน)
5.สนาม700ปีคงมีมั้ง เชียงใหม่เห็นมีหลายสนามไม่ใช่รึครับ
ประมาณนี้
Grinพี่ตอบยังกับคนเชียงใหม่เลย................ Grinเคยแอบมาทำอะไรที่เชียงใหม่หรือเปล่าครับ เยาะเย้ย
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 10:25:42 AM »

เรมิงตัน 870 หลังวังบูรพา 23k เจ้า
สนามยิงปืนที่เจียงใหม่   เมื่อ 4 ปีก่อนป๋มเคยไปยิงที่กองพันพัฒนา  ไปทางเส้นแม่ริม สนามอยู่ซ้ายมือ  ตรงทางแยกที่จะไปเจ็ดร้อยปีครับ   ส่วนสนามอื่นบ่เคยไปยิงลูกซองสักเตื้อ
สวัสดีเจ้า

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
I'm sam
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 08:58:46 AM »

งั้นขอถามต่ออีกหน่อยได้ไหมครับ ถ้าผมสนใจเรียนยิงปืน ควรไปที่ไหนดีครับ ระหว่าง 700 ปี กับกองพันพัฒนาที่3
1.เรียนตอนไหน,กี่ชั่วโมง
2.แล้วราคาเท่าไหร่ครับ
3.ยังไม่มีปืนเป็นของตัวเอง
คิดว่าถ้าได้เรียนจบแล้วค่อยไปขอ ป.3 ตามเสตปไป พี่คิดว่าดีไหมครับ
สนใจ .38สมิธ อยู่ ราคามือ2ประมาณเท่าไหร่ครับ

Discovery
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 10:48:23 AM »

งั้นขอถามต่ออีกหน่อยได้ไหมครับ ถ้าผมสนใจเรียนยิงปืน ควรไปที่ไหนดีครับ ระหว่าง 700 ปี กับกองพันพัฒนาที่3
1.เรียนตอนไหน,กี่ชั่วโมง
2.แล้วราคาเท่าไหร่ครับ
3.ยังไม่มีปืนเป็นของตัวเอง
คิดว่าถ้าได้เรียนจบแล้วค่อยไปขอ ป.3 ตามเสตปไป พี่คิดว่าดีไหมครับ
สนใจ .38สมิธ อยู่ ราคามือ2ประมาณเท่าไหร่ครับ
เรื่องหลักสูตรยิงปืน ระหว่างสองสนามนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ ว่าเปิดสอนหรือเปล่า
แต่ถ้า  เข้าไปครั้งแรกก็จะมีเจ้าหน้าที่มาคอยสอนประกบเลยครับ  เสร็จแล้วยิงเป็นแน่นอน
แต่ถ้า ได้เรียนเป็นเรื่องเป็นราว ก็ดีไม่น้อยครับ
น้องยังเรียนอยู่ก็ไปสมัครชมรมยิงปืนของมหาลัย  ยิงปืนอัดลมไฟแว็กบาวน์ไปก่อน  ยิงจนช่ำมือ  เล็งเป็น  เหนี่ยวไกเป็น  จัดท่า  ควบคุมลมปราณ ได้ดีแล้ว แล้วค่อยไปยิงลูกโม่  ออโต้ ระหว่างนี้ก็อ่านหนังสือหาความรู้  หรือค้นหากระทู้เก่าๆก็ได้  (แต่อย่าไปตอบกระทู้นะครับ) 
เรียนจบทำงานแล้วค่อยซื้อปืนเป็นความคิดที่ดีครับ  .38 หาจากคนรู้จักจะได้ถูกมากๆก็ได้เมื่อเทียบกับราคามือสองทั่วๆไป

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Saaming
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 11:28:48 AM »

เรมิงตัน 870  ศูนย์ไรเฟิล พานท้ายไม้ ไปลูบคลำเมื่อเสาร์ที่แล้ว ที่ร้านจรัล 33K ครับ ส่วน การดำเนินการเรื่อง ป.๓ ลองสอบถามทางร้านดู
Saaming
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 11:29:54 AM »

ปล. ต่อรองดี ๆ อาจจะลดได้สัก ห้าร้อย Grin Grin Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 02:25:50 PM »

33k ชม.
22-24k กทม.
ต่างกัน  10k
ใช้เป็นค่าเดินทาง + อื่นๆก็ดี
ใน อวป. เดือน ก.พ. คอลัมน์ สนทนาภาษาปืน  อาจารย์ ผณิศวรตอบคำถาม เรื่องเรียนยิงปืนที่ จ .เชียงใหม่ไว้ครับ   เพื่อนๆลองเปิดดูนะครับ

Saaming
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 05:07:25 PM »

33k ชม.
22-24k กทม.
ต่างกัน 10k
ใช้เป็นค่าเดินทาง + อื่นๆก็ดี

เห็นด้วยกับท่าน Chayanin ครับ งดซื้อปืนที่ร้านแถวเชียงใหม่ เพื่อให้ราคามันสมเหตุสมผลมากขึ้น ... ตอนนี้ แพงครับ พวกเราช่วยกันบอกต่อด้วย Cheesy
surasak.087
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 07:34:46 AM »

หลงรักขอถามครับผมมีปืนหนึ่งกระบอกเป็นปืนสมิธ15-2.38special  ctgแปลว่าอไรครับพี่ทุกทั้นช้วยตอบด้วยครับขอบคุนครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 07:37:46 AM »

หลงรักขอถามครับผมมีปืนหนึ่งกระบอกเป็นปืนสมิธ15-2.38special  ctgแปลว่าอไรครับพี่ทุกทั้นช้วยตอบด้วยครับขอบคุนครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2010, 07:43:36 AM โดย ฟอ สระไอ๊ซ์ วอ สระอัน » บันทึกการเข้า
surasak.087
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 07:45:18 AM »

ปืนมือสองสมิธ15-2 .38ราคาเท่าไรครับสภาพ90ครับพี่ช้วยตอบด้วยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 07:53:52 AM »

ปืนมือสองสมิธ15-2 .38ราคาเท่าไรครับสภาพ90ครับพี่ช้วยตอบด้วยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ท่าน  surasak.087  จะขาย Model 15-2 หรือครับ   คริ คริ
หน้า: [1]
  พิมพ์