๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 12:34:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พกปืนที่ไม่ได้ขึ้นลำถ้าเกิดเหตุ ทันมั้ยครับ  (อ่าน 34607 ครั้ง)
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 12:32:31 AM »

อิ อิ อ่านแล้วมีความสุข  Grin
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 12:37:40 AM »

เห็นคนโดนยิงอะไรประมาณนี้ เจ้แกมีความสุข ครับ ^_^

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 12:41:42 AM »

เห็นคนโดนยิงอะไรประมาณนี้ เจ้แกมีความสุข ครับ ^_^

ขำก๊าก ขำก๊าก
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 12:43:18 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก

ตีความหมายกันผิด หรือว่าแซว
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 12:45:18 AM »

เอาแล้วละสิ ท่านแจ๊ค ขวดแตกกระจุยก็งานนี้ละครับ  Cheesy
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 12:46:43 AM »

เข้ามาหาความรู้ค่ะ

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 12:50:29 AM »

ในชีวิตขออย่าให้ต้องใช้ปืนยิงกับใครเลยครับ .....ถ้าไม่ถึงที่สุด ไหว้

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 01:00:52 AM »

อิ  อิ  พี่เจษ   คิดถึงจัง
เช่นกันครับ   ไปคราวหน้าคงค้องขออาศัยนอนบ้านรองป้อมครับ อิอิ
สุดแล้วแต่ใจก็ ♡รักพ่อหลวง♡
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 02:12:20 AM »

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำดี ๆ   ไหว้ จะจำไว้ใช้เมื่อมีโอกาสครับ

ชีวิตนี้สั้นจริงๆ จะเอาอะไรไปมากกว่านี้
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 10:36:39 AM »

ขอบคุณครับ เข้ามาเก็บความรู้ครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
sabbath666
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 11:40:36 AM »

ถ้าเป็น 1911 หรือ บราวนิง ไฮพาวเวอร์ ใช้รีคอยด์สปริงแข็งไม่เกิน 16.5 ปอนด์
กรณีโดนยิงก่อนใช้ได้มือเดียว เรียงตามความเร็วหลังจากทดลองทำมาแล้ว
-ใช้มือกำไสลด์แล้วเอาด้ามปืนกดกับต้นขาก็ขึ้นได้ครับ
-ใช้มือกำด้ามปืนแล้วเอาศุนย์หลังเกี่ยวกับหูเข็มขัดกางเกง ข้อแนะนำควรเป็นกางเกงยีนส์ 
กรณีโดนยิงก่อนแต่ไม่ถูก
-ผมว่าทันนะ หลังจากลองทำดูประมาณไม่เกิน 3 วินาที แต่ต้องคอยระวังอย่าให้มือแตะไกปืนก่อนยกขึ้นแนวเล็ง ไม่เช่นนั้นอาจตายเพราะปืนตัวเอง
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 11:47:20 AM »

ใช้ลูกโม่สิครับ.....รับรองไม่ต้องมาถามปัญหานี้...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 12:09:28 PM »

ตามความรู้สึกของผม การที่จะขึ้นลำเตรียมพร้อม หรือไม่ได้ขึ้นลำ
ถ้ามีเหตุการที่ต้องใช้ปืนเพื่อป้องกันตัวในขณะขับรถหรือเดินทาง
ผมว่าสติ และความชำนาญในการใช้อาวุธปืน นั้นสำคัญที่สุด
ถึงมีปืนขึ้นลำเตรียมพร้อมอยู่ตลอดเวลา แต่ขาดประสพการณ์และสติ
ปืนในมือก้ไม่มีประโยชนือันใด อาจเป็นโทษกับตัวเองและคนในรถด้วยซ้ำไป

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 01:16:33 PM »

ผมไม่ใช่กลุ่มเสี่ยงครับ พกปืนก็เพื่อป้องกันตัวเท่านั้น
ครั้งก่อน ppk/s ยังอยู่ในกระเป๋าที่วางอยู่เบาะข้างคนขับ
ผมยังเอื้อมไปรูดซิปกระเป๋า หยิบปืน ขึ้นลำ ลดกระจก แล้วรอ
มีสติเต็มเปี่ยมครับ แต่อะดีนาลีนมันก็พุ่งปรี๊ดเหมือนกัน

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
Maengpong
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 01:33:32 PM »

พกปืนที่ไม่ได้ขึ้นลำถ้าเกิดเหตุ ขับรถอยู่แล้วเกิดโดนยิงก่อน จะหยิบปืนมาต่อสู้ทันมั้ยครับ
พี่ๆคนไหนมีประสบการณ์ขอความเห็นหน่อยครับ
อยากรู้จริงๆ เพราะผมใช้ Glock เคยคิดถ้าโดนจี้หรือโดนยิงเวลาขับรถจะหยิบขึ้นมาใช้ท่าไหนดี
ถ้าเป็น ซีแซด ขึ้นลำแล้วลดนกหยิบมาก็ยิงมือเดียวได้
แต่ถ้าเป็น G ถ้าโดนยิงต้องปล่อยพวงมาลัยแล้วก็ขึ้นลำเหรอครับ
หรือว่าจะขับหนี
หรือว่าจะเบรกให้รถหยุดก่อนแล้วก็หยิบปืนขึ้นมา สงสัยครับ
ไม่ทันครับ ยังไงก็ไม่ทัน ธรรมชาติของคนเมื่อโดนโจมตีต้องหาที่หลบก่อน   ลูกน้องผมไปกัน 3 คน  เห็นอยู่แล้วว่าโดนตามมาข้างหลัง ยังไม่ทันหยิบปืนเลยโจรขับมอเตอร์ไซค์ตามมาทัน  ซัดด้วยอาร์ก้านำร่อง  ผลคนขับโดน รถเสียหลักลงข้างทางไปในมุมอับ  โจรตามมายิงอีกชุดผลคนนั่งข้างโดนเต็มๆเรียบร้อย แต่ยังดีที่อยู่มุมอับคนที่เหลือยังได้ยิงสู้ จนโจรถอยหนีไป  ผลการปะทะวันนั้นผมเสียลูกน้อง 1  สาหัส  2     ถึงบอกว่ายังไงก็ไม่ทันถ้าเราเป็นฝ่ายถูกโจมตีก่อน
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 12
  พิมพ์