๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 03:17:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พกปืนที่ไม่ได้ขึ้นลำถ้าเกิดเหตุ ทันมั้ยครับ  (อ่าน 34657 ครั้ง)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #150 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 12:29:51 PM »

ขึ้นลำไว้ อันตราย
ไม่ขึ้นลำไว้ ปลอดภัย
เกิดเหตุร้าย ถ้าไม่รู้ตัว มีปืนก็ไม่มีความหมาย 
เกิดเหตุร้าย รู้ตัวแล้ว หยิบปืนไม่ทัน มีปืน ก็ไม่มีความหมาย
รู้ตัวไว้ก่อน ระวังไว้ทุกฝีก้าวอยู่แล้ว   เกิดเหตุร้าย  หยิบปืนทัน  ก็แค่ได้ลุ้นครับ 
จะตายหรือไม่ตาย ตอบแทนให้ไม่ได้

แต่ถ้าพกปืนไม่ขึ้นลำไว้ ตอบว่า ปลอดภัยได้แน่นอนครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #151 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 12:45:53 PM »

เกิดเหตุร้าย ถ้าไม่รู้ตัว มีปืนก็ไม่มีความหมาย 
เกิดเหตุร้าย รู้ตัวแล้ว หยิบปืนไม่ทัน มีปืน ก็ไม่มีความหมาย
รู้ตัวไว้ก่อน ระวังไว้ทุกฝีก้าวอยู่แล้ว   เกิดเหตุร้าย  หยิบปืนทัน  ก็แค่ได้ลุ้นครับ 
จะตายหรือไม่ตาย ตอบแทนให้ไม่ได้

แต่ถ้าพกปืนไม่ขึ้นลำไว้ ตอบว่า ปลอดภัยได้แน่นอนครับ

บอกให้ชัดๆครับท่านเต๋า

ถ้าพกปืนไม่ขึ้นลำไว้ ปลอดภัยจากการทำปืนลั่นแน่นอน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #152 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 12:59:00 PM »

รู้ตัวไว้ก่อน ระวังไว้ทุกฝีก้าวอยู่แล้ว   เกิดเหตุร้าย  หยิบปืนทัน  ก็แค่ได้ลุ้นครับ 

บอกให้ชัดๆครับท่านเต๋า

ถ้าพกปืนไม่ขึ้นลำไว้ ปลอดภัยจากการทำปืนลั่นแน่นอน
กราบขอบพระคุณพี่ซับ ....... ที่ช่วยเติมให้ ผมพิมพ์ตกไปจริงๆ ครับ
เรียนเจ้าของกระทู้ ตามที่พี่ซับ....บอกแหละครับ 
1.ปลอดภัยจากการทำปืนลั่นด้วยตัวเอง กรณี พลั้งเผลอ จริงๆ (คนเล่นปืน ที่ว่าแน่ๆ หลายๆ คน ก็เคยทำปืนลั่นกันมาทั้งนั้น ) เพราะนักปราชญ์ ก็ยังรู้พลั้งอยู่เหมือนกัน (สุภาษิตโบราณเขาก็ว่าไว้)
เพื่อป้องกันการเป็นนักปราชญ์รู้พลั้ง ก็อย่าขึ้นลำเอาไว้
2.ปลอดภัยจากการทำปืนลั่นจากคนที่คุณรัก เช่น  ลูก   เมีย    เพราะลูกเมียที่ไม่ได้เรียนยิงปืน ซึ่งมีอยู่มากมายในสังคมชาวปืน  จับปืนเมื่อไหร่ ก็ทำเหมือน พ่อ เหมือนสามี ที่เคยเห็น คือ เอานิ้วเข้าโกร่งไกปืนทันที่ การไม่ขึ้นลำไว้ ก็ทำให้ คนที่เรารัก ปลอดภัยจากอุบัติเหตุ ตรงนี้ได้
3.ปลอดภัยจากเพื่อนของคุณ ที่ไม่รู้อิโน่ อิเหน่ (ที่ไม่ใช่นักเล่นปืน) หยิบปืนปุ๊บ ก็ทำเหมือนในหนัง ภาพยนต์ปั๊บ เลย กว่าจะเตือนว่า เฮ๊ย.....ปืนผมขึ้นลำไว้ ก็....สายไปเสียแล้วครับ
redkia
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #153 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 09:42:39 PM »

ตรงศูนย์หน้า ถ้าตรงหรือสูง สามารถยันกับขอบคอนโซลแล้วกดปืนไปหน้า ก็ขึ้นลำได้ หรือจุดอื่นที่เหมาะสมแล้วซ้อมให้ชำนาญ
  สำคัญนิ่วต้องอยู่นอกโกร่งไกนะครับ  คิดว่าปืนคือเครื่องมืออย่างหนึ่งถ้าถนอมมาก จะใช้มาไม่ทันการได้นะครับ รถคันแพงกว่าปืนตั้งหลายเท่าเรายังใช้อย่างสบายใจ

iam
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #154 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 10:15:48 PM »

พี่ครับขอโทษผมไม่ได้อ่านทั้งหมด แต่ผมเคยได้ยินเรื่องนี้ตอนไปตระเวนหาซื้อปืน รบกวนถามคนตั้งกระทู้ว่าเป็นข้อ
อ้างที่ร้านปืนอยากขายปืน ดับเบิล แอนซิงเกิล รึเปล่าครับ แบบว่าเหมือนเขาโจมตรีปืนพวกกล็อก แล้วก็พวกซิงเกิลอยากบูล m5 ทำนองนี้เคยได้ยินมาครั้งนึง
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #155 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 01:41:10 AM »

ขอบคุณทุกท่านนะครับ

ผมนึกถึงกรณีการลอบสังหาร คุณแคล้ว ธนิกุล(ขออภัยที่เอ่ยนาม) เจ้าพ่อชื่อดังของเมืองไทยโดยการขับปิคอัพประกบ แล้วให้สองสามคนบนกระบะกราดยิงด้วยอาวุธสงคราม ถ้าแบบนั้น จะพอมีวิธีไหนบ้างครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #156 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:54:54 AM »

ผมนึกถึงกรณีการลอบสังหาร คุณแคล้ว ธนิกุล(ขออภัยที่เอ่ยนาม) เจ้าพ่อชื่อดังของเมืองไทยโดยการขับปิคอัพประกบ แล้วให้สองสามคนบนกระบะกราดยิงด้วยอาวุธสงคราม ถ้าแบบนั้น จะพอมีวิธีไหนบ้างครับ

วิธีอะไรหรือครับ...

ถ้าวิธีขึ้นลำก็เหมือนเดิม คือเอามือกำลำเลื่อนกระชากถอยหลัง...

ถ้าวิธีเอาตัวรอด... งานนี้ต้องอย่าให้เร่งแซงครับ ประกบข้างยิงได้ถนัด... แต่ถ้าไม่ให้แซง เบียดกันไปเบียดกันมา คนขับกับคนยิงจะแย่งกันดูทาง ยิงไม่ถนัดครับ...

เจ้าพ่อขึ้นลำปืนได้ทัน ใช้ซิลเวอร์โครมไกทองนกง้างร่า ที่ปาก อมพระสมเด็จเอาไว้... กระสุนที่เสียชีวิตเป็นสะเก็ดเล็กๆแฉลบจากซี่โครงเข้าหัวใจ ก่อนเสียชีวิตยังมีเวลาไล่ลูกน้องให้หนีเอาตัวรอด พร้อมกับบอกว่าตัวเองไม่รอดแล้ว อย่าตายด้วยกัน...

คนที่ยิงคนสุดท้ายยืนอยู่บนหลังคาปิ๊กอัพ กดลำกล้องลงล่าง กราด m16 ทะลุหลังคาลงมา... รถยนต์วิ่งไม่ได้ตั้งแต่ตี๋ ดำเนิน คนขับโดนยิงตายขณะประกบข้างครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #157 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:59:54 AM »

แต่วิธีที่ดีที่สุดคืออย่าเป็น"เจ้าพ่อ"ครับ... หากเผลอเป็นไปแล้วเพราะนิสัย+บารมีเผลอไผล...

ต้องลงจากหลังเสือให้ได้ครับ... ลงไม่ได้เสือกัดต๊าย... ฮา
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #158 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:25:25 AM »

สถนาการณ์อย่างนั้นผมว่าเกินการป้องกันไปแล้วครับ ตายแหม๋ ข่าวนี้ นสพ. ที่อังกฤษยังลง

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Stone Cold
Full Member

คะแนน 8

มีชิวิตต้องมีความฝัน

« ตอบ #159 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 10:16:55 AM »

แต่วิธีที่ดีที่สุดคืออย่าเป็น"เจ้าพ่อ"ครับ... หากเผลอเป็นไปแล้วเพราะนิสัย+บารมีเผลอไผล...

ต้องลงจากหลังเสือให้ได้ครับ... ลงไม่ได้เสือกัดต๊าย... ฮา

ใช่ครับ เพราะหลาย ๆ ครั้งเข้า อย่างไรก็ไม่รอดต้องพลาดซักวันนึง
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 10:24:49 AM »

เหตุการณ์ลอบยิงที่เกิดขึ้น เมื่อช่วงสาย ๆ ของวันที่ 25 มิถุนายน 2524
ทั้งรัดกุม...และอลังการ กว่า เหตุที่เกิดขึ้น เมื่อค่ำวันที่ 5 เม.ย. 2534 อีกครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #161 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 10:32:40 AM »

อยู่ที่ ท่านต้องไม่ประมาท. เรื่องทำนองนี้ จะต้องรู้ตัวล่วงหน้า มาก่อนทั้งนั้น.
ต้องประเมินสถานการณ์ ล่วงหน้าไว้ ในเส้นทางที่ไป

เตรียมคนเตรียมลูกซอง auto ไว้ สัก ๒ . และจัดรถให้สอดคล้อง
ให้เอื้อกับมุมยิง ๒ มุม อีกคัน ประกบไว้

ระยะเห็นหน้า ลูกซอง auto เป็นปืนปราบ คนมีปืนได้ชะงัดนัก ไม่ว่ามันจะมีปืนอะไร
ขอให้ ท่านได้มีโอกาสได้แลก. กับมัน. ไหน ไหน จะเจ็บ-ตาย
จะต้องฉุดพวกมันไปด้วยให้มาก ที่สุด  ดีกว่า จะหยังเขียด ฝ่ายเดียว. คนเดียว.  Wink

สาระสำคัญ เมื่อประเมินไว้ล่วงหน้าแล้ว..
๑.ต้อง มีคนระวังเหตุให้
๒.เตรียมอาวุธที่ดีที่สุดเข้าไว้  และลูกซอง auto ถนัดกับงานทำนองนี้
๓.จะต้อง มีโอกาสปล่อยกระสุน ล่อกับมันได้อย่่างทันการณ์..  ท่านจึงอาจจะมีโอกาสรอด ได้มาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2008, 10:43:22 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #162 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:04:12 AM »

ถ้าสถานะการณ์ไม่น่าไว้วางใจก็เตรียมให้พร้อมเลยครับ แต่ผมแยกปืนกับกระสุนกลัวโดนตรวจครับ
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #163 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:58:02 AM »

เหตุการณ์ลอบยิงที่เกิดขึ้น เมื่อช่วงสาย ๆ ของวันที่ 25 มิถุนายน 2524
ทั้งรัดกุม...และอลังการ กว่า เหตุที่เกิดขึ้น เมื่อค่ำวันที่ 5 เม.ย. 2534 อีกครับ

การลอบสังหารเสี่ยจิว หรือเปล่าครับ เท่าที่ผมทราบมาคือโดนทั้งระเบิด และ ยิงถล่ม ผู้ทราบรายละเอียดรบกวนช่วยเล่ารายละเอียดให้ฟังหน่อยครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 12:24:27 PM »

การลอบสังหารเสี่ยจิว หรือเปล่าครับ เท่าที่ผมทราบมาคือโดนทั้งระเบิด และ ยิงถล่ม ผู้ทราบรายละเอียดรบกวนช่วยเล่ารายละเอียดให้ฟังหน่อยครับ

ใช่ครับ...ท่าน helldiver

ส่วนรายละเอียด ผมต้องขออภัยครับ
ผมไม่ทราบจริง ๆ ครับ....ด้วยเพราะว่า ผมไม่ได้อยู่ แถวนั้น ครับ

หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12
  พิมพ์