๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 03:12:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 22
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนรักปืนลูกซอง  (อ่าน 157641 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #210 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 11:14:55 PM »

เดือน11ได้เสีย(เงิน)กันครับ  Grin Grin Grin Grin    เดี๋ยวไว้ได้จริงๆผมจะมาเล่าอะไรให้ฟังครับ  Grin Grin Grin Grin  กระบอกนี้ยิ่งกว่าโชคช่วยถ้าได้  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #211 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 10:10:20 AM »

อยากได้ Mossberg 930 SPX  ครับพี่อ้น  น้ำลายหก

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก อยากได้เหมือนกันครับพี่  ไม่รู้ราคาไปขนาดไหนปีนี้ปีที่แล้ว45000เอง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จ่ายจองไปแล้วครับ  ร้านแอดวานส์  ราคาเดิม รอยาวเลย  Grin Grin Grin

ต้องวางค่าจองเท่าไร   ครับท่าน...... ไหว้

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
hawkhack
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #212 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 05:46:01 PM »

แล้ว M3 SUPER90 หละครับ ทนมั้ยครับ

เกิดมาเพื่อถาม
hawkhack
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #213 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 05:49:53 PM »

ปืนไม่น่าจะถึงคลุกโคลนคลุกทรายครับแต่โดยรวมแล้วถือว่าเป็นปืนที่ดีมากกระบอกนึงเลยครับ
โถ่ ผมนึกว่ามีปืนสมบูรณ์แบบแล้วแท้ๆ  จูบบบบ แต่ก็ดีครับได้รู้อะไรมากขึ้นครับ  เยี่ยม

Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #214 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 06:09:39 PM »

ปืนไม่น่าจะถึงคลุกโคลนคลุกทรายครับแต่โดยรวมแล้วถือว่าเป็นปืนที่ดีมากกระบอกนึงเลยครับ
โถ่ ผมนึกว่ามีปืนสมบูรณ์แบบแล้วแท้ๆ  จูบบบบ แต่ก็ดีครับได้รู้อะไรมากขึ้นครับ  เยี่ยม

ไม่มีอะไรที่สมบูรณ์แบบสำหรับมนุษย์หรอกครับ ผ่านโจทย์หนึ่ง ก็หาอีกโจทย์มาเพิ่ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2012, 06:21:53 PM โดย Tanate(รักในหลวง) » บันทึกการเข้า

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
hawkhack
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #215 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 06:27:57 PM »

โถ่ ผมนึกว่ามีปืนสมบูรณ์แบบแล้วแท้ๆ  จูบบบบ แต่ก็ดีครับได้รู้อะไรมากขึ้นครับ  เยี่ยม

ไม่มีอะไรที่สมบูรณ์แบบสำหรับมนุษย์หรอกครับ ผ่านโจทย์หนึ่ง ก็หาอีกโจทย์มาเพิ่ม

ทำมัยรู้สึกเคยเห็นมาก่อนนะ ไอ้กวีเนี้ย ไม่มีอะไรที่สมบูรณ์แบบสำหรับมนุษย์หรอกครับ ผ่านโจทย์หนึ่ง ก็หาอีกโจทย์มาเพิ่ม  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ
แต่อย่าถากถางผมด้วยกวีเลยครับ  จูบบบบ

Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #216 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 07:53:34 PM »

มีอยู่ 3 หน่วยครับ
Guu-mumm-รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #217 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 08:20:15 PM »

อยากได้ Mossberg 930 SPX  ครับพี่อ้น  น้ำลายหก

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก อยากได้เหมือนกันครับพี่  ไม่รู้ราคาไปขนาดไหนปีนี้ปีที่แล้ว45000เอง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จ่ายจองไปแล้วครับ  ร้านแอดวานส์  ราคาเดิม รอยาวเลย  Grin Grin Grin

ต้องวางค่าจองเท่าไร   ครับท่าน...... ไหว้
10000 ครับ    ถ้าไม่ได้น่าดู  เงินจมไม่มีดอก
ฅนไท ^_^
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #218 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 10:47:50 PM »

เยี่ยม
PHAPHOOM
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #219 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 09:37:06 AM »

มีลูกซองใหม่เก่ารวม 5 หน่วยครับ  ไหว้ ไหว้

*** ดูถูกคนอื่น เท่ากับดูถูกตนเอง ***
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #220 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 10:30:09 AM »

ทำมัยรู้สึกเคยเห็นมาก่อนนะ ไอ้กวีเนี้ย ไม่มีอะไรที่สมบูรณ์แบบสำหรับมนุษย์หรอกครับ ผ่านโจทย์หนึ่ง ก็หาอีกโจทย์มาเพิ่ม  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ
แต่อย่าถากถางผมด้วยกวีเลยครับ  จูบบบบ

ผมไม่ได้ถากถางอะไรคุณเลย ผมไม่ใช่สุนทรภู่  Huh Huh แต่คุณน่ะอคติกับคนอื่นไปทั่ว... ไอ้ที่ผมบอกน่ะมันเป็นความจริง ดูอย่างคำตอบก่อนหน้านี้สิครับ ที่คุณถามลูกซองกันน้ำ... พอคนอื่นบอกว่าไซก้า คุณก็บอกว่าไม่รวมไซก้า ... ผมว่าคุณหัดใช้ search engine แล้้วหัดค้นคว้าหาความรู้เพิ่มด้วยตัวเองดีกว่าครับ... ป่วยการที่จะตอบคำถามคุณ...

ที่สำคัญหัดรู้จักโตเป็นผู้ใหญ่บ้าง หัดเคารพผู้อื่นบ้าง... อ๋อย

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
hawkhack
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #221 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 11:11:05 AM »

โถ่ ผมนึกว่ามีปืนสมบูรณ์แบบแล้วแท้ๆ  จูบบบบ แต่ก็ดีครับได้รู้อะไรมากขึ้นครับ  เยี่ยม

ทำมัยรู้สึกเคยเห็นมาก่อนนะ ไอ้กวีเนี้ย ไม่มีอะไรที่สมบูรณ์แบบสำหรับมนุษย์หรอกครับ ผ่านโจทย์หนึ่ง ก็หาอีกโจทย์มาเพิ่ม  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ
แต่อย่าถากถางผมด้วยกวีเลยครับ  จูบบบบ

ผมไม่ได้ถากถางอะไรคุณเลย ผมไม่ใช่สุนทรภู่  Huh Huh แต่คุณน่ะอคติกับคนอื่นไปทั่ว... ไอ้ที่ผมบอกน่ะมันเป็นความจริง ดูอย่างคำตอบก่อนหน้านี้สิครับ ที่คุณถามลูกซองกันน้ำ... พอคนอื่นบอกว่าไซก้า คุณก็บอกว่าไม่รวมไซก้า ... ผมว่าคุณหัดใช้ search engine แล้้วหัดค้นคว้าหาความรู้เพิ่มด้วยตัวเองดีกว่าครับ...ป่วยการที่จะตอบคำถามคุณ...

ที่สำคัญหัดรู้จักโตเป็นผู้ใหญ่บ้าง หัดเคารพผู้อื่นบ้าง... อ๋อย
zzzzz ไหว้
ก็ผมรู้แล้วนี่ เรื่อง SAIGA รู้ตั้งแต่ยังไม่ถามในกระทู้นี้เลยครับ แล้วผม search จนจะปีแล้วเนี่ยยังไม่เจอเลย
แล้วที่คุณบอกว่่าหัดเคารพผู้อื่นนะ ผมจะทำต่อเมื่อเขาไม่ซี้ซั้วตอบครับ
มันไม่จำเป็นที่จะนำกวี หรือ คำกลอนอะไรมาให้ผมฟังเลยครับ
และคุณอ้างถึงผมเองนะ Undecided
(คุณป่วยเป็นโรคอะไรผมไม่สน) งอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2012, 07:56:45 PM โดย hawkhack » บันทึกการเข้า

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #222 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 12:07:35 PM »

The NRA/Shooting Illustrated called the Mossberg® 930™ SPX™ their "2009 Shotgun of the Year." We call it the best auto-loading home-defense shotgun money can buy. The 930 SPX was named "2009 Shotgun of the Year" by Shooting Illustrated magazine and recognized with the prestigious NRA Golden Bullseye Award for 2009. Among their comments, editors pointed out the shotgun's exceptional value, and described it succinctly as "Simple, rugged and reliable." When it comes to home-security firearms, a simple-to-operate, dependable firearm in a crisis can make a world of difference. For that reason, Mossberg 930 Special Purpose™ autoloaders are finding their way into more homes as a primary defense firearm. All Mossberg 930 Special Purpose shotguns feature a self-regulating gas system that vents excess gas to aid in recoil reduction and eliminate stress on critical components. All 930 autoloaders chamber both 2 3/4 inch and 3-inch 12-gauge shotshells with ease—from target loads, to non-toxic magnum loads, to the latest sabot slug ammo. Magazine capacity is 7+1 on models with extended magazine tube.
http://www.mossberg.com/products/default.asp?id=32

Wink Wink Wink Wink

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #223 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 12:46:38 PM »

The NRA/Shooting Illustrated called the Mossberg® 930™ SPX™ their "2009 Shotgun of the Year." We call it the best auto-loading home-defense shotgun money can buy. The 930 SPX was named "2009 Shotgun of the Year" by Shooting Illustrated magazine and recognized with the prestigious NRA Golden Bullseye Award for 2009. Among their comments, editors pointed out the shotgun's exceptional value, and described it succinctly as "Simple, rugged and reliable." When it comes to home-security firearms, a simple-to-operate, dependable firearm in a crisis can make a world of difference. For that reason, Mossberg 930 Special Purpose™ autoloaders are finding their way into more homes as a primary defense firearm. All Mossberg 930 Special Purpose shotguns feature a self-regulating gas system that vents excess gas to aid in recoil reduction and eliminate stress on critical components. All 930 autoloaders chamber both 2 3/4 inch and 3-inch 12-gauge shotshells with ease—from target loads, to non-toxic magnum loads, to the latest sabot slug ammo. Magazine capacity is 7+1 on models with extended magazine tube.
http://www.mossberg.com/products/default.asp?id=32

Wink Wink Wink Wink
ใจคอจะไม่แปลให้ซักหน่อยหรือครับ Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #224 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 01:05:01 PM »

เป็นปืนที่แข็งแรงเรียบง่ายไว้วางใจได้เป็นอย่างดีครับ   เป็นปืนที่สมาคมยิงปืนที่เมกา The National Rifle Association ซึ่งเป็นสมาคมใหญ่สมาคมหนึ่ง   ถือว่าเป็นปืนที่ใช้ป้องกันบ้านสำหรับตระกูลลูกซองออโต้ที่ดีกระบอกหนึ่งเลยละครับ  ยิงได้ทั้งลูก2 3/4นิ้วและ3นิ้วครับ  สามารถยิงลูกสลั๊กได้ รวมๆคือแทบจะไม่เลือกลูกกันเลย ยิงได้หมด    เหมาะกับเป็นปืนที่ใช้ป้องกันบ้านกระบอกนึงเลยครับ

แฮ่ๆๆไม่ค่อยถนัดงานแปลซะด้วยครับพยายามแปลแบบง่ายๆนะครับ   เท่าที่ทราบจากพี่ๆที่แนะนำคือปืนกระบอกนี้ดูแลน้อยมากแถมคุ้มราคากระบอกนึงเลยทีเดียวครับ  ไว้มีเงินค่อยหาปัีมทีหลังครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 22
  พิมพ์