๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:32:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GAMES ที่เกี่ยวกับปืนในใจของคุณคือ ?  (อ่าน 183458 ครั้ง)
B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 06:05:55 PM »

เรียน ท่านสมาชิกเว็บบร็อดสนทนาภาษาปืนทุกคน
             ตามที่ทราบกันอยู่แล้วว่าเว็บฯนี้ คือ WWW.GUNSANDGAMES. COM    เลยอยากทราบว่า GAMES ที่เกี่ยวกับปืน   ไม่ว่าท่านจะเคยเล่นเอง  หรือเพื่อน  หรือเด็ก ๆ ลูกหลานที่เล่นเกมต่างๆ
             ดังนั้น  เลยอยากทราบว่า  GAMES ที่ท่านประทับใจและชื่นชอบ  ในฉากที่เกี่ยวข้องกับปืน  คือเกมอะไร..
            ....ขอบคุณครับ.....

เช่น ตำนาน BIOHAZARD ครับ

[/quote]

ภาค 1

[/quote]

ภาค 2

[/quote]

ภาค gaiden

ภาค 3

[/quote]

ภาค gun survivor

[/quote]

ภาค gun survivor 2

ภาค เด็ดเอม

[/quote]

ภาค code veronica

[/quote]

ภาค zero

[/quote]
[/quote]
[/quote]

ภาค ds

[/quote]

ภาค 4

ภาค wesker

[/quote]

ภาค 5

[/quote]

ภาค drak

[/quote]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2010, 12:42:07 AM โดย Pet@k » บันทึกการเข้า

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 06:09:36 PM »

มาคนแรก   Call  of duty ครับ  ได้อารมณ์   

ตอนเสียง คลิป ของเอ็ม 1 กระเด็นออกจากปืน 
  Grin

FF.8
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 06:12:12 PM »

ผมชอบ  เกม DEVIL   MAY  CRY V3 (PS2)
ฉากที่ ดันเต้  ใช้ปืนพก ยิง 2 มือ สาดกระสุนรัวใส่ Monster  ในขณะที่ลอยตัวอยู่กลางอากาศ  
มันส์....สสสสสสสส   สุด ๆๆ เลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2008, 09:58:51 PM โดย FF.8 » บันทึกการเข้า

BIG MONSTER OF KILLER
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 06:13:53 PM »

Countter Strike ....................... เยี่ยม

[URL=h
FF.8
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 06:20:02 PM »

Countter Strike ....................... เยี่ยม

เกม Countter Strike มีกี่ภาคแล้วครับ
และเวอรืชั่นไหนมันส์ที่สุด   และเล่นไม่ค่อยยากครับ

BIG MONSTER OF KILLER
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 06:27:36 PM »

CYCSIS , SF , Metal Gear (ชอบตอนเค้นคคอให้ตอบคำถาม) , Syphon Filter , counter Strike , Max Pyne , deadly dozen , Black Howk Down  9ล9  Grin Grin
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 06:37:26 PM »

มาคนแรก   Call  of duty ครับ  ได้อารมณ์  

ตอนเสียง คลิป ของเอ็ม 1 กระเด็นออกจากปืน 
  Grin

บรรจุกระสุน ได้เหมือนจริงอีกด้วยครับ
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 06:47:08 PM »

ผมชอบ  เกม DEVIL   MAY  CRY V3 (PS2)
ฉากที่ ดันเต้  ใช้ปืนพก ยิง 2 มือ สาดกระสุนรัวใส่ Monster  ในขณะที่ลอยตัวอยู่กลางอากาศ  
มันส์....สสสสสสสส   สุด ๆๆ เลยครับ

Ebony&Ivory  ปืนคู่มือ Dante  Grin Grin
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 08:36:10 PM »

Counterstrike ครับ  เยี่ยม แต่ก่อนติดมากเลยใช้ชื่อเรียก [Scorpio]Jostar  Grin

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 08:50:01 PM »

Counterstrike ครับ  เยี่ยม แต่ก่อนติดมากเลยใช้ชื่อเรียก [Scorpio]Jostar  Grin

ผมใช้ Head Shot (99) ครับ หลอกชาวบ้านว่าเป็นบอท 99 เกือบจะ100  Grin Grin ปืนคู่มือ ตำจวจ M4/FN 5.7   โจร Sig 551/Sig  Grin Grin
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 09:04:03 PM »

เกมแนวเดินหน้ายิง ผมไม่เคยเล่นได้เลย เพราะเล่นแล้วตาลาย .... ที่สำคัญยิงไม่ทันใครสักคน

ผมยังบ้าเ่ล่น Close Combat อยู่ครับ (http://www.closecombatseries.net/CCS/) มีทั้ง ๖ ภาค แต่ภาค ๑ ไม่ได้เล่น (แต่หาได้แล้ว) เริ่มเล่นแต่ภาค ๒ A Bridge Too Far, ภาค ๓ The Russian Front, ภาค ๔ Battle of The Bulge , ภาค ๕ Invasion Normandy , ภาค ๖ Cross of Iron

เขียนอยู่นี่ แล้วไปหาข้อมูลอีกจอ พบว่ามันมี Close Combat Modern Tactics เพิ่งออกมาปีที่แล้ว ....

Cross of Iron เป็นการนำภาค The Russian Front มาเพิ่มเติมอาวุธ AI และเพิ่ม mod เข้าไป .... ฉากการรบในเกมคือในรัสเซีย

ปืนที่ชอบคือ ปืนต่อสู้รถถังครับ .... ก็เล่นเป็นเยอรมัน แล้วปักหลัก ยิงสู้กับรถถังรัสเซียนี่ล่ะครับ ..... ยิงปัง กระสุนสะท้อนเกราะรถถังดังเก๊ง  อ๋อย .... โอย .. จะรอดไหมนี่ ....

ปืน 88 ก็ยิงช้าเสียเหลือเกิ้น ....

หรือไม่ก็ตอนที่เป็นรัสเซีย แล้วปั้นสกอร์มาอย่างดี จนมี IS2 มาหลายคัน แล้วโผล่มาดวลกับ King Tiger นี่ ......  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หรือไม่ก็เจอเจ้าหนูนี่ ... โผล่มายิงแบบตีหัวเข้าบ้าน  ตกใจหน้าซีด

เห็นไหม ไม่ใช่เดินหน้ายิง ก็ยังเกี่ยวกับปืนทั้งนั้นเลย  Grin Grin Grin

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 09:20:09 PM »

..เมดอล ทุกภาค......เวียดกง ... เชลช๊อคอินเวียดนาม.....ส่วนมาก...เน้นเกมส์ สงคราม......ยุคเก่า ๆ ครับ..มันส์ ได้อารมณ์ดี...ชอบปืนสมัยก่อนครับ...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 09:41:43 PM »

..เมดอล ทุกภาค......เวียดกง ... เชลช๊อคอินเวียดนาม.....ส่วนมาก...เน้นเกมส์ สงคราม......ยุคเก่า ๆ ครับ..มันส์ ได้อารมณ์ดี...ชอบปืนสมัยก่อนครับ...
กำลังเล่นอยู่พอดี ไม่มีหนังสือไปไม่รอด Grin

Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 09:50:57 PM »

เกมนี้ชอบมากครับ รบในป่า เสียวๆ ท้าทายดี....แต่ก็ยังเล่นไม่ผ่านซักที  หัวเราะร่าน้ำตาริน

แนะนำอีกเกมครับ
 Company of Horoes  แนววางแผน  (real-time strategy) ภาพสวยมากครับ

BuA~รักในหลวง~
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 09:57:30 PM »

Battle Field , SF, Counterstrike ชอบบบค่า   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

คนสำเร็จมองปัญหาเป็นโอกาส คนล้มเหลว มองโอกาสเป็นปัญหา
หน้า: [1] 2 3 4 ... 47
  พิมพ์