๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 09:47:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูก Federal .22 LR หัวดำ  (อ่าน 9576 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 08:09:24 AM »

remington หัวดำเป็นอย่างไรบ้างครับ มี กล่องหนึ่งครับ
  เรหัวดำเขม่าดำมากกว่า หัวมีเล็กใหญ่มิติไม่เท่ากันเสียงมีดังมากดังน้อยไม่สม่ำเสมอ ความแม่นระยะ 50 เมตรห่วยสุด. บางทีเกือบ 2 นิ้ว
ครับ สงสัยใส่ 10/22 ใส่แม๊กกล้วยกดให้หมดๆๆไปครับดีมีกล่องเดียว

warever25
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 09:04:03 PM »

ของผมcz brno mod5  ศูนเปิด75หลา federal champion  กลุ่ม1.5นิ้ว ไม่รู้แม่นรึปล่าวนะ หัดยิงครั้งแรก
 Grin Grin
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 09:49:36 PM »

ใช้อยู่ครับ  ยิงดีมากๆเลยครับ  กับ  cz452   ถูกคอกันมาก  แม่นกว่า cci  นะ ผมว่า สามนัดแรกของ cci  จะร้อยรูกันก็จริง

แต่อีกสองนัด หาจุดยืนไม่เจอสักที  ยิงทำกลุ่มกระสุนห้านัดนะครับ   แต่ของ federral   champion   นี่กลุ่มกระสุน
จะแน่นกว่ามากครับ    50  เมตรนี่ กลุ่มกระสุนเล็กกว่าเหรียญบาท  federal  ทำกลุ่มกระสุนสวยๆได้ทั้งวัน

ออ  มีของ american  eagle  หัวดำด้วยนะครับ  นี้ก็แม่นใช้ได้เลยนะครับ  ลองไปแล้ว หก กล่อง กลุ่มดีมากๆ

สรุปโดยส่วนตัวผม  ปืนผม   แม่นกว่า  cci  ครับ  แต่เสียงดังกว่า cc i    นิดนึงนะครับ
hs5vzc
งานหนักไม่เคยฆ่าคน
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 09:57:36 AM »

ใช้อยู่เหมือนกันครับ fed hivilo ครับ หัวดำ ใช้กับ 452 Zkm 12 เกลียวครับ

ทดสอบมาหลายยี่ห้อ กลุ่ม ดีกว่า cci ครับ และ หลาย  ๆ อย่าง ประทับใจครับ........ Grin

งานหนักไม่เคยฆ่าคน
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 11:10:18 AM »

..มีรูปกล่องไหมครับ ตอนนี้ใช่กล่องสีออกเทาๆใช่หรือเปล่า ยี่ห้อนี้ผมได้มาตอนแถมมากับปืนเมื่อตอนซื้อ(สมัยนั้นกล่องเป็นสีแดง) ไม่ชอบพวก Hi Velocity เพราะเสียงดังไปหน่อย..  ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
homeColt
คนดีมีอยู่ ไม่ดีก็มีถมไป
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:29:31 PM »

เพิ่งได้มาไม่เคยใช้ไม่รู้เทียบ กับ cci ที่ใช้ประจำหัวดำเหมือนกัน จะเป็นอย่างไรบ้างครับ เรื่องกลุ่มกระสุนนะครับ

ผมลองยิ่งดู 20+เล็งต่ำกว่าจุดเป้า นิดนึง 35+ เล็งสูงเหนือจุดหน่อย

สำหรับกล้องที่ตั้งกล้องด้วยลูก cci ครับ ไหว้
homeColt
คนดีมีอยู่ ไม่ดีก็มีถมไป
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:32:01 PM »

cci เขม่าน้อย เสียงเบา แต่ตอนนี้หายาก  อ๋อย อ๋อย
Freedom_predator
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 02:13:48 PM »

สวัสดีครับผม....ใช้อยู่ประจำครับผม...ลูกเฟดเดอรอล แชมเปี้ยน หัวดำ ไม่เน้นแข่งขันครับยิงเองแบบบ้านๆๆผลงานตามภาพครับ...อวป.TOZ ระยะ50เมตร
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 03:36:58 PM »

เฟดฯกล่องเทาๆตัวนี้ยิงดีครับ กับซีแซดของผม เคยยิงได้ร้อยรูด้วย

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 04:37:39 PM »

เฟดฯกล่องเทาๆตัวนี้ยิงดีครับ กับซีแซดของผม เคยยิงได้ร้อยรูด้วย

สวัสดี น้อง CAPTAINKID

ไม่ค่อยเข้ามาคุยเลยนะ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 09:58:27 AM »

แล้วแต่ปืนครับ จริงๆ ไม่ได้กวน....... ปืนแต่ละกระบอกชอบกระสุนไม่เหมือนกันครับ บางกระบอกชอบ CCI ยิงแล้วดี แม่น ก็ว่า CCI ดี FED ห่วย แต่บางกระบอก ยิง FED ดี แม่น ก็บอกดี CCI ห่วย สรุปได้ยากครับ ต้องลองยิงดู ปืนเราชอบอะไรก็เอาอันนั้นยิงครับ ดีที่สุด
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 12:16:37 PM »

Federal เป็นลูกหัวดำ ความเร็วสูง ยิงกับ 10/22 ไม่ติดขัด  ยิงกับ 452 บางกระบอก เท่าที่ผมเคยยิง
แม่นใช้ได้ เสียงดังพอๆกับลูกหัวแดง ของ Win 
ยิงกับปืนสั้น มาร์คทู มาร์คทรี ไม่ติดขัด กลุ่มกระสุนใช้ได้ครับ
ผมเดินหลังวังตามหาอยู่เหมือนกัน ช่วงก่อนเคยได้มาราคา 220 บาท/ กล่อง 50 นัด 

ได้จากร้านไหนครับ  pm  มาได้มั๊ยครับ
ขอบคุณครับ
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 11:48:22 PM »

แล้วแต่ปืนครับ จริงๆ ไม่ได้กวน....... ปืนแต่ละกระบอกชอบกระสุนไม่เหมือนกันครับ บางกระบอกชอบ CCI ยิงแล้วดี แม่น ก็ว่า CCI ดี FED ห่วย แต่บางกระบอก ยิง FED ดี แม่น ก็บอกดี CCI ห่วย สรุปได้ยากครับ ต้องลองยิงดู ปืนเราชอบอะไรก็เอาอันนั้นยิงครับ ดีที่สุด

เห็นด้วยตามนี้ครับผม..อิ..อิ.. ไหว้ ไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์