๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 04:18:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แก่กันหรือยังครับ....??  (อ่าน 33059 ครั้ง)
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 06:19:42 PM »

คงไม่ติดเรตร์น๊ะครับ แค่ว่าใครจำเธอได้บ้าง?

ตอนนี้ก็ยังสวยอยู่เลย

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 08:58:39 PM »

คงไม่ติดเรตร์น๊ะครับ แค่ว่าใครจำเธอได้บ้าง?

ตอนนี้ก็ยังสวยอยู่เลย

คนบ้านเดียว เขายืนยันแล้วครับ อิๆ

ปล.ไม่ทราบว่าเรียนห้องเดียวกันหรือเปล่าครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #122 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 10:39:29 PM »

น้าสิงห์... เดี๋ยวผมไปหาดูก่อนนะครับ... ว่ามีเล่มไหนหลงเหลืออยู่บ้าง... เดี๋ยวจัดให้ครับ...

เยี่ยม..ว๊าว....ดีใจ..มาก ๆ และขอขอบพระคุณล่วงหน้าเลยครับพี่.... ไหว้

ตอนนี้ไม่ได้เข้าไปที่บ้าน... เลยให้น้องหยิบออกมาให้... ได้มาแค่นี้... ใครจองเล่มไหน... ว่ามาเลยครับ...

ภาษาไทย ป.๓ เล่ม ๑ ได้มาสองเล่ม... ภาษาไทย ป.๕ เล่มสอง ได้มา ๑ เล่ม... แล้วก็หนังสืออ่านนอกเวลา "ยังไม่สายเกินไป" มีมาสองเล่มครับ...

...รู้สึกว่ายังเหลือภาษาไทยอีกบางเล่ม... แต่ไม่แน่ใจว่าเล่มไหนมั่ง... แล้วก็หนังสือ สปช. อีก ๓-๔ เล่มครับ...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 01:30:29 PM »

น้าสิงห์... จองเล่มไหนครับ...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #124 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 02:06:12 PM »

น้าสิงห์... จองเล่มไหนครับ...

ขอจอง ภาษาไทย ป.๓ ครับพี่...ถ้าไม่มีใครจองเล่มอื่น ๆ ..ผมขอจองอย่างละเล่มครับ....ขอบคุณมาก ครับพี่.. ไหว้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 09:31:47 AM »

นิกกับพิมมีมั๊ยล่ะ.... Grin  ผมอ่านมาตั้งแต่ ป.4

สงสัยจัง  หมาอะไร เขียนหนังสือได้...  ส่งจดหมายเป็นด้วย

Grin
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #126 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 02:32:56 PM »

TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #127 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 03:42:31 PM »

ขอร่วมสนุกด้วยคน
มีใครจำกล้องพวกนี้ได้ไม๊ครับ Grin

สบายดี.........
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #128 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 03:46:50 PM »

ข้างบน รู้สึกจะเรียก กล้องกระดาษ หรือเปล่า

ส่วนข้างล่าง....ไม่เคยเห็นของจริง

ว่าแต่ เรือดำน้ำปลาวาฬหายไปไหนแล้ว..
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #129 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 03:49:29 PM »

เกิดไม่ทันครับ...

joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #130 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 07:08:31 PM »

ผมก็อยู่ต่างจังหวัด แต่ก็เข้า กทม.ตั้งแต่จบ ม.3 
เข้าเรียน ปวช.-ป.ตรี ที่กทม.  หลงรัก
บางอย่างที่เห็นก็พอทันครับบางอย่าก็ไม่ทัน  ตกใจ

แต่ผมว่าผมโชคดีที่เกิดมาในช่วง 2 ยุค 2 สมัยครับ พอดีไปเจอมาในเว็บอะไรจำไม่ได้แล้วเอามาให้อ่านดูเล่นๆครับ

--------------------------------------------------------------------------------------
คนที่เกิดปีพ.ศ. 2520- 2527 กระทู้นี้เพื่อคุณ

ว่ากันไหม สิ่งต่างๆมันเกิดมาคาบเกี่ยว ในช่วงเวลาของคนที่เกิดในปีเหล่านี้
จนอดคิดไม่ได้ว่าทำไมเราช่างโชคดีอะไรเช่นนี้ ที่ได้เกิดมาทัน
แต่ใช่ว่าคนที่เกิดปี พ.ศ.ก่อนหน้าหรือหลังจากนี้จะไม่ดีนะครับ แต่บางอย่าง
ก็ไม่สามารถที่จะอินกับคนยุคก่อนหน้าได้เลย เพราะตอนที่พวกเค้าเป็นเด็กมันยังไม่มี ส่วนคนที่เกิดมาหลัง
เค้าก็จะไม่รู้จัก หรือมองมันเป็นอดีตไปแล้ว จะให้มาซาบซึ้งอย่างคนยุคเราคงไม่มีทาง
คือมันมีดีเป็นแต่ละยุคไป

แต่ยุคที่ว่านี้ แต่ละอย่างมันก็เข้ามาลงตัวจริงจริง

ในยุคที่

1.คุณเป็นรุ่นสุดท้ายที่ได้เล่น มอญซ่อนผ้า กระโดดยาง รีรีข้าวสาร เป่ากบ ฯลฯ โดยไม่ต้องไปหาดูตามงานวัด หรืองานแสดงศิลปะวัฒนธรรม

2.คุณเกิดมาร้องเพลงขอมอบดอกไม้ในสวนได้ทัน ในยุคที่พี่แจ้ นกแล นิติธัตน์ ยังดังและเมื่อโตขึ้น คุณก็ยังไม่แก่เกินไปที่จะฟังดีทูบี

3.คุณได้เห็นคาราบาวยุคก่อนประวัติศ่าสตร์ เฟื่องฟู และเสื่อมถอย (เรเนซองค์)

4.คุณได้เห็น ก็อต จักรพันธ์ (คนเดียวกับ เจ้าชายลูกทุ่ง) ยังร้องเพลงสตริงวัยรุ่น และคณะวงดนตรีชื่อดังอย่าง แอ๊ดเทวดา (ยังติดคุก)

5.คุณเกิดมาทันพอดีในยุคที่ รองเท้าและถุงเท้านักเรียนแลกซื้อของเล่น (หลอกเด็ก) และหลังจากหมดยุคคุณ มันก็ไม่ทำมาหลอกเด็กอีกเลย

6.คุณโชคดีที่เกิดมาทันในยุคที่เมืองไทย มีดาราเด็กชื่อดังอย่าง น้องตูมตาม เพราะสามารถนำมาเปรียบเทียบ กับความน่ารักของ น้องพลับ ในยุคนี้ได้

7.คุณโตมาพร้อมกับโงกุน ดราก้อนบอล มันออกฉายทีวีครั้งแรกปี2529 –2538 หนังสือการ์ตูนอัพเดท
ทุกสัปดาห์ มีพิมพ์ทุกสำนัก ไม่มีการดองเพราะยังไม่มีลิขสิทธ์ อ่านแล้วไปดูช่อง9อีกยังมันส์
ถามเด็กผู้ชายยุคนั้นไม่มีใครไม่รู้จักพลังคลื่นเต่า กินเวลา10กว่าปีถึงจะจบ (แต่เด็กรุ่นใหม่ใช้เวลาอ่านแค่วันเดียว)

8.สุดยอดแห่งการ์ตูนก็มีในยุคนี้ เช่น เซ็นต์เซย่า เจ็ทแมน จีบัน เกียบัน ชาลีบัน ซึบาสะ ไอ้มดแดง
อุลตร้าแมน เซเลอร์มูน รันม่า1/2 ฯลฯ มันก็เข้ามาฉายตอนเราอยู่อนุบาล -ประถม
แล้วพอขึ้นชั้นมัธยมมันก็ค่อยๆหายไป (แล้วฮีโร่ของเด็กยุคนี้ล่ะ จา พนม)

9.คุณเกิดมาทันพอดี กับช่วงเกมกด วีดีโอเกม คอนตร้า มาริโอ พอโตขึ้น ก็ยังไม่แก่เกินไปที่จะเล่น play station และทามาก็อตจิ

10.จงเติมคำในช่องว่าง
มดแดงกำลังเป่าปี่ มานี……………........................มานะชอบใจ
ไม่ยากใช่ไหมสำหรับเพลงดังในยุคคุณ (ระวังเจ๊เบียบและกรุณาอย่าอิจฉาพี่มานะ)

11.ในช่วงเริ่มเข้าสู่วัยรุ่น คุณก็โตมาพร้อมกับอาร์เอส ยุคที่นักร้องอายุไล่เลี่ยกับคุณออกเทปกันให้ควั่ก
และคุณยังได้เห็น ตำนานร็อค หรั่ง หินเหล็กไฟ เสือ อิทธิ ไฮร็อค ล่มสลายไปต่อหน้าต่อตา
หลังการเข้ามาของเต๋า ทัช บอยเก๊าท์แก๊งใจง่าย หลังจากนั้นก็เป็นยุคทองของอาร์เอส โดยแท้จริง (แต่นั่นมันอดีต
ยุคนี้เขาห้ามเอาของเกี่ยวกับอาร์เอสเข้าบ้าน)

12.หนังไทยก็ทำมาตามวัยของคุณ แล้วมันก็มีเยอะจริงๆ อนึ่งคิดถึงฯ น้ำเต้าหู้กับครูระเบียบ ปีหนึ่งเพื่อนกัน กระโปรงบานขาสั้น โลกทั้งใบ
เด็กเสเพล พอคุณโตเข้าหน่อยก็มีหนังอย่าง โอเนกาทีฟ จักรยานสีแดง แล้วที่ทำมาโดนใจคนยุคนี้จริงๆ อย่างหนังระลึกชาติ แฟนฉัน

13.คุณโชคดีมากๆที่เคยร้องไห้ ตอนฟังเพลง เราและนาย ของโลโซ ในงานวันปัจฉิมนิเทศน์ เพราะตอนนี้
คงไม่ทีใครเสียน้ำตาให้กับเพลงนี้อีกแล้ว เพราะเนื้อเพลงช่างตรงข้ามกับภาพลักษณ์ของวงสิ้นดี

14.คุณได้ซึมซับอารมณ์ และบรรยากาศของการเข้าฉายครั้งแรก ของสุดยอดหนังตื่นตา ตื่นใจในยุคนั้นอย่าง
terminater2 jurassic park speed-เร็วกว่านรก (ภาคหลังอย่าได้พูด)

15.คุณรู้ว่า “ช้าไปต๋อย” คือคำพูดที่สุดฮิตของโฆษณาชิ้นหนึ่งในยุคของคุณ หาใช่ความหมายที่เด็กเข้าใจว่า ต๋อย ปลาร้า เชื่องช้าแห่งไอทีวีไม่

16.รองเท้าแตะในตำนานอย่าง scholl (สกอลล์) ก็มาฮิตที่สุดในยุคคุณนี่แหละใส่กันทั่วบ้านทั่วเมือง (ร้อยละ 70 ของเด็กวัยรุ่นในยุคนั้นโดนขโมยแต๊บมาแล้ว)

17.คุณเกิดมาทัน ได้ดูลิเวอร์พูลยุคล่าอาณานิคมยุค’80 และตกเป็นเมืองขึ้นยุค’90 จนถึงปัจจุบัน

18.ตอนมัธยมสิ่งที่ทำให้คุณบ้าบาสเกตบอลเพราะชิคาโก้บูล ร็อตแมน โอนีล พิพเพน จอร์แดนและการ์ตูนแสลมดังค์ ไม่ได้บ้าเพราะอยากโชว์สาว

และยังมีอื่นๆอีกมากมาย เช่น ลูกอมปีศาจ ขนมโดเรมอนที่แถมสติกเกอร์มาติดสมุดแล้วเอาไปแลกของ
รถทามิย่า ขนมกาก้า.ขนมจาจา 3หนุ่ม3มุม เจ้าขุนทอง ........
----------------------------------------------------------------------------------------

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
to101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #131 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 05:51:43 PM »

อยากอ่านฮามิธตีนระเบิด กับรองเท้าของบิลลี่ อีกครั้ง ได้เห็นของเก่าๆคิดแล้วใจหายเหมือนพึ่งผ่านไปเมื่อวาน ผมเข้าป.1พ.ศ.2521 ได้เรียนมานีมานะรุ่นแรกเหมือนกับหลายๆท่านครับ
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #132 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 02:13:37 PM »

Ummmmm

แก่แล้ว ....... ยัง ซิ่งได้ trip ละ 4000 km

FBook   prasop tongtawat
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #133 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 05:02:02 PM »

อ่านข้อความทั้งหมดแล้ว  ขำก๊าก คิก คิก แล้วรู้สึกว่าตัวเราเอง เมื่อยิ้ม หน้าย่น ตาปี๋ เห็นริ้วรอยที่หางตาทั้งสองข้างเลยเรา ....สังขานไม่เที้ยงจริงหนอ..อื้อ.
ScaRECroW
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #134 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 10:28:32 AM »

ผมตื่นเช้ามาแต่ละวัน รู้สึกตลอดเวลาว่า ไม่เคยแก่เท่านี้มาก่อนเลย

הִנֵּה מַה טוֹב וּמַה נָּעִים שֶׁבֶת אָחִים גַּם יַחַד
Hine(y) ma tov u’manayim Shevet akh-im gam ya-khad
"How good and pleasant it is when brothers live together in harmony."
http://www.youtube.com/watch?v=8DmvdcZfS4c
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์