เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
พฤศจิกายน 26, 2014, 08:24:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนคู่กายที่ดีที่สุดในโลกคือ.........?  (อ่าน 12133 ครั้ง)
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 28, 2008, 07:05:46 PM »

ฝันยากได้ G 36   Grin   แต่ผิดหวังได้ตัวอืนมาแทน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3742

๑ คัน ๑ ชีวิตที่อิสระ มี .๔๐ กาแฟอีก ๑ เป็นเพื่อน

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 28, 2008, 07:27:29 PM »

ปืนคู่กายที่ดีที่สุดในโลกคือ.........?. 

คำถาม มันดื้นไปตามความอยากของ แต่ละท่าน  ผมขอมีควา่มเห็นในแบบของผม เพราะ
ร้อยบิดา  พันมารดา..   เป็นเรื่องของต่างใจชอบ ต่างเ้หตุผลของแต่ละท่าน
ผมขอไม่ผูกติด เพียงยี่ห้อ หรือเพียงกระบอกเดียว

ปืนที่ผมมีอยู่ไม่กี่กระบอก ก็ล้วนพอใจชอบ หยิบคว้าไปเป็นเพื่อนได้ทั้งนั้น.
ผมใช้อาวุธปืน ตามวัตถุประสงค์ของสถานที่..  ที่จะไปเป็นหลัก

แล้วจึงเลือกพาไปเป็นเพื่อนเฉพาะ  auto ๙ พารา .๔๕ หรือ .๓๘ super
หมุนเวียน อยู่กับ Sig ๒๒๖. Glock ๑๙. และ Colt
ถ้าลูกซอง ก็ขอเป็น auto เท่านั้น..  ปืนสั้น ลูกโม่็ก็มี แต่ขอไม่เลือก ครับ.  Smiley

"อะไรจะเกิด มันก็ต้องเกิด"

"หินในทางเดิน ถึงก้อนเล็กน้อย ถ้าไปเหยียบมัน
ก็ต้องถูกหินทิ่มตีน  ก้าวข้ามไป จะได้ไม่เจ็บตีน"
http://www.youtube.com/watch?v=yQpbyEnHqSM
http://www.youtube.com/watch?v=s4I8Lsv37Fo&
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=100748.
Pandanus
Hero Member

คะแนน 5439

......

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 28, 2008, 08:17:43 PM »

Glock 19 ครับ......   ดีที่สุด..(ถ้าถามผม ผมตอบเงี้ย... Grin )

ถึงจะบริโภคกระสุน โหด ไปนิด....  ก็ยังน่าคบ วางใจได้....
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 11:18:02 AM »

ปืนคู่กายที่ดีที่สุดในโลกคือ.........?. 

คำถาม มันดื้นไปตามความอยากของ แต่ละท่าน  ผมขอมีควา่มเห็นในแบบของผม เพราะ
ร้อยบิดา  พันมารดา..   เป็นเรื่องของต่างใจชอบ ต่างเ้หตุผลของแต่ละท่าน
ผมขอไม่ผูกติด เพียงยี่ห้อ หรือเพียงกระบอกเดียว

ปืนที่ผมมีอยู่ไม่กี่กระบอก ก็ล้วนพอใจชอบ หยิบคว้าไปเป็นเพื่อนได้ทั้งนั้น.
ผมใช้อาวุธปืน ตามวัตถุประสงค์ของสถานที่..  ที่จะไปเป็นหลัก

แล้วจึงเลือกพาไปเป็นเพื่อนเฉพาะ  auto ๙ พารา .๔๕ หรือ .๓๘ super
หมุนเวียน อยู่กับ Sig ๒๒๖. Glock ๑๙. และ Colt
ถ้าลูกซอง ก็ขอเป็น auto เท่านั้น..  ปืนสั้น ลูกโม่็ก็มี แต่ขอไม่เลือก ครับ.  Smiley

ชอบคำตอบพี่ Ro@d.. +1 ครับ

Glock 19 ครับ......   ดีที่สุด..(ถ้าถามผม ผมตอบเงี้ย... Grin )

ถึงจะบริโภคกระสุน โหด ไปนิด....  ก็ยังน่าคบ วางใจได้....

แต่ถ้าผมเลือกสำหรับผม  ปืนพกสั้นก็คงเป็น G19 เหมือน ท่าน Pandanus...

แต่ลูกซอง ผมเลือก เร 870 ....

ซึ่งทั้งสองกระบอก....ผมจับบ่อยกว่ากระบอกอืนๆ... Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2008, 11:23:15 AM โดย Singha pj » บันทึกการเข้า

@เดียร์
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 11:38:00 AM »

เล็กใหญ่ได้หมด
namo
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 11:42:31 AM »

แบร่ปืนที่เราใช้ไงครับ

กตัญญู รู้คุณ
B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 12:25:35 PM »

สนับสนุน  คำตอบนี้ด้วยครับ    เฉียบขาดและตรงประเด็น

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
ศาสตราสังหาร
น้องใหม่ ไร้สังกัด
Jr. Member
**

คะแนน 1

ตอบโต้ด้วยสัญชาตญาณ

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 02:57:32 AM »

คือปืนที่เราใช้จนชำนาญครับ... สำหรับผมคงไม่มีกระบอกไหนดีที่สุดในโลก... มีแต่ดีที่สุดสำหรับผมครับ...
เห็นด้วยเต็มร้อย เลยคับผม

ผู้พิชิตอารมณ์  ย่อมศิโรราบเหตุผล  ผู้สยบตัวตน    ย่อมไม่จำนนฟ้าดิน...
jairus
There must be the better ways.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 08:20:55 AM »

ออกนอกบ้านก็ Colt Detective .38 อยู่ในบ้านก็ Para Carry .45 อยู่สนามก็ SW 686 plus .357  อยู่ในสวนก็ Remington 870
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 09:04:45 AM »

คือ ปืนที่เรามี และเข้ากับมือเราที่สุดครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 808

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 09:18:51 AM »

สำหรับผมปืนอะไรก็ได้ที่เรามี พร้อมที่จะใช้งานได้ตามวัตถุประสงค์ ครับ...เพราะเจอมากับตัวเอง 2 ครั้งที่ปืนไม่พร้อมใช้งานตอนที่เราจะใช้งาน เศร้า

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
dhanapol
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 09:31:43 AM »

กิ๊วก๊าวของผมโคลท์.45 เยี่ยม
น้องมลคับผม
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 10:05:26 AM »

ลูกซองเดี่ยว Harrington
B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2008, 08:16:36 PM »

ลูกซองเดี่ยว Harrington
-ขนาดลำกล้องยาวเท่าไหร่ครับ  มีรูปประกอบด้วยไหมครับ

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2008, 09:54:18 PM »

ปืนกระบอกที่แต่ละท่านชอบ ในแบบต่างๆ ผมว่าประมาณนี้ครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์