๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 09:42:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามปัญหาของแม็กฯ .38 superครับ...  (อ่าน 2256 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2008, 10:18:22 AM »

เดิมมีแม็กฯติดปืนมา1อัน....ตอนหลังซื้อเพิ่มมาอีก1...(ขนาด.38 super ใช้กับ Colt Combat Commanderครับ)

แม็กฯอันใหม่ที่ได้มามัปัญหาคือ....เวลากดปุ่มปลด จะไม่เด้งออกมา...กดไปแล้วปุ่มก็ยุบไปเฉยๆ ตัวแม็กฯเองต้องใช้นิ้วงัดและดึงออกมา....

เทียบตัวที่ติดปืนมา...กดปุ๊บ เด้งออกมาเลยครับ....

อยากเรียนถามว่า....ปัญหาดังกล่าวน่าจะมาจากสาเหตุใด...ซึ่งน่าจะมาจากที่ตัวแม็กฯอันใหม่แน่ๆ..และพอจะปรับแก้ไขด้วยตัวเองได้มั๊ยครับ...

รูปด้านขวา....อันบนคือที่ซื้อมาใหม่...อันล่างติดปืน(แม็กโรงงาน)

ด้านซ้าย....อันบนคืออันที่มีปัญหา...

ถ้าสังเกตุดู...ลักษณะภายนอกจะต่างกันนิดหน่อย...เช่นร่องจะลึก-ตื้นต่างกัน...ตรงลิ้นยาวไม่เท่ากัน...

ก้นแม็กฯ...ของติดปืนไม่มีรูปม้าครับ...

ลิ้นป้อนกระสุน....อันขวาคือที่มีปัญหาครับ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2008, 10:28:35 AM »

ลองวัด-แต่งช่องล็อคสี่เหลี่ยมน่ะครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2008, 10:29:40 AM »

บางทีตัวใหม่หนากว่าเก่านิดนึงครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2008, 10:37:48 AM »

บางทีตัวใหม่หนากว่าเก่านิดนึงครับ

ผมเพิ่งสังเกตุนะครับ....ถ้าดูรูปแรก...แม็กฯใหม่ที่ซื้อมา..จริงๆไม่เคยเอาไปยิงเลย..แต่ด้านบนมีรอยครูดถลอก...ซ่งน่าจะเกิดจากการใส่เข้า-และพยายามดึงออกมา....

ตัวติดปืน...ใช้ยิงไปประมาณ..200-300นัด...ร่องรอยแทบไม่มี....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2008, 10:44:51 AM »

ลองวัดดูความหนาครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2008, 11:01:08 AM »

ลองสลับไส้  สปริง-ลิ้น  ดู ว่ายังเป็นเหมือนเดิมหรือเปล่า

....ตามล่า...อีตอแหล
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2008, 11:18:55 AM »

สงสัยนายสมชายตาไม่ค่อยดีแหะ... นายสมชายชอบแม็กอันบนครับ ตะเข็บด้านหลังแม็กอยู่ตรงกลาง และร่องด้านข้างผ่ายาวตลอดไปจนถึงก้นแม็ก...

อย่าไงรก็ดีลองสลับสปริงอย่างที่คุณโทนบอกครับ...
poom
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2008, 08:20:49 PM »

ไหว้ผมว่ามันฟิตอยู่ครับพี่ แถมอาจจะใหญ่เกินไปสะอีก...ซื่งมันควรจะพอดีมากกว่า...เพราะมีรอยขูดที่ขอบแม็กอย่างเห็นได้ชัด...ทั้งขอบปาก...และขอบข้าง...อัดลูกเต็มเพื่อให้แม็กหนัก...แล้วใส่ - กดถอด...ไปเรื่อย ๆ จนมันคล่องตัวแหละครับ...เอาน้ำมันยอดด้านในของด้ามด้วยก่อนก็ดีครับ...หล่อลื่น...อ้อ...พี่ครับ...ก่อนลองใส่แม็ก...พี่ลองเอาไฟฉายส่องดูในช่องเสียบแม็กก่อนนะครับ...ว่ามันมีเศษสิ่งสกปรกอยู่บ้างหรือป่าว...เพื่อมีพวกเม็ดทราย หรือคราบอะไรเกาะไว้...เช็ดให้สะอาดก่อนนะครับ...เพื่อให้ช่องเสียบเรียบลื่นจริง ๆ ไหว้และขอแนะนำแม็กของเม็กก้า อิตาลี ด้วยครับ (ของพี่ติ๊ก หน้าซื้อขาย  ผมซื้อมา 2 อัน แล้ว และจะซื้ออีกอันเดือนหน้า เพราะเจ้าแม็กติดปืนเหมือนของพี่  แต่ของผมไม่มีทั้งยี่ห้อโคล์ท ทั้งม้า มีปัญหาตลอด สปริงล้าป้อนลูกขัด  และยิงแล้วแม็กเด้งหลุดเอง )...ลักษณะลิ้นเป็นสแตนเลสปั๊มนูน ไม่ได้เรียบเหมือนโคล์ท  ด้านหน้าปากแม็กปาดเว้ากว้างกว่าโคลท์อีก  สปริงแข็งใช้ได้ ที่สำคัญเหล็กแข็งมาก  ผมไปให้ช่างเจาะใส่ส้นแม็ก ปรากฏว่าเจาะไม่เข้า  ช่างต้องถอดสปริง เอาไฟเป่าตูด ให้เหล็กอ่อนก่อนถึงจะเจาะได้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2008, 08:26:18 PM โดย poom » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์