๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 02:01:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 24
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นแนะนำพื้นฐานการยิง IPSC  (อ่าน 70933 ครั้ง)
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #255 เมื่อ: กันยายน 12, 2005, 07:34:34 PM »

น่าจะมีอบรมอีกสักรุ่น หรือรุ่นต่อ ๆ ไปนะครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #256 เมื่อ: กันยายน 12, 2005, 07:45:10 PM »

ขอบคุณผู้จัด วิทยากร ผู้ช่วย นายสนามและเจ้าหน้าที่ทุกๆท่านด้วยครับ เห็นพี่ณรงค์ศักดิ์ยิงแล้วเซ็งเลย สเตจย่อยๆ 4 เป้า 8 นัด พี่แกยิง 2 รอบ 16 นัดพร้อมเปลี่ยนแม็กยังเร็วกว่าผมยิงรอบเดียว 8 นัดเลยล่ะ Smiley

อันดับ 42 จาก 286 คน ของรุ่นแสตนดาร์ด ในการแข่งขัน World Shoot ครั้งล่าสุด  Smiley
ถ้าผมไปแข่งด้วย ผมได้อันดับที่ 286 พอดี  Undecided

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #257 เมื่อ: กันยายน 12, 2005, 08:19:23 PM »

ขอบคุณผู้จัด วิทยากร ผู้ช่วย นายสนามและเจ้าหน้าที่ทุกๆท่านด้วยครับ เห็นพี่ณรงค์ศักดิ์ยิงแล้วเซ็งเลย สเตจย่อยๆ 4 เป้า 8 นัด พี่แกยิง 2 รอบ 16 นัดพร้อมเปลี่ยนแม็กยังเร็วกว่าผมยิงรอบเดียว 8 นัดเลยล่ะ Smiley
คุณ Army ครับ อย่าท้อครับ คุณเพิ่งหัดยิงแต่พี่ศักดิ์ยิงมาเท่าไหร่แล้ว แต่ผมว่าคุณยิงได้ดีมากสำหรับมือใหม่ครับ ผมแนะนำให้คุณลงแข่งเป็นระยะๆแล้วคุณจะพัฒนาอีกมาก ทีนี้คุณไม่มีความมั่นใจในตัวเองเลย ก็เลยอ้างว่าไม่พร้อมแล้วก็เลยไม่แข่ง ถ้าอย่างนี้อีก 10 ปีก็ยังสู้ไม่ได้ครับ
ผมให้แง่คิดคุณดีกว่าว่า "คุณต้องการแค่ไหน คุณก็ได้แค่นั้นครับ" ถ้าต้องการมากคุณจะหมั่นซ้อม ต้องการมากยิ่งซ้อมมาก ดิ้นลนมากครับ ทีนี้แพ้คนอื่นก็หมายถึงว่าคนอื่นต้องการมากกว่าคุณ เขาซ้อมมากกว่าคุณ ดิ้นลนมากกว่าคุณครับ
ถ้าสนใจจริงๆ PM มาคุยกันต่างหากหรือโทรคุยก็ได้ครับ ยินดีครับ

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #258 เมื่อ: กันยายน 12, 2005, 08:43:12 PM »

อันดับ 42 จาก 286 คน ของรุ่นแสตนดาร์ด ในการแข่งขัน World Shoot ครั้งล่าสุด Smiley
ถ้าผมไปแข่งด้วย ผมได้อันดับที่ 286 พอดี Undecided

ถ้าผมไปแข่งอาจจะไม่ได้อยู่ในอันดับไหนเลยอ่ะ ไปกินไอติม Grin  Grin

We can either find the way or make one.
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #259 เมื่อ: กันยายน 12, 2005, 08:49:15 PM »

แห๋มยุดีนะ....เวลานัด..เดี๋ยวมาช่วย...แต่ถึงเวลาจริงลืมเฉยเลย...แถมมาให้เจ๋บใจ๊ตอนจบแล้ว...555...ฝากไว้ก่อน...นี่ไม่พยาบาทนะนี่
ส่วนพ่อมหาจำเริญ..นาจา.....ไม่ช่วยแถมยังยิงปืนหนวกหูอีกต่างหาก.....แช่งให้ได้..59.90%...ในวันที 18 นี้แหละ...จะหัวเราะให้เข็ดเลย....ไม่ช่วยยังมายุให้ผลัดกันนวดอีกต่างหาก.

ช่วยแล้วครับ ช่วยทำให้เหมือนบรรยากาศแข่งจริงไงครับ (ตอนแรกนึกว่าไปโกรธใครมาซัลโวขนาดนั้น)
5555 ผมว่า พี่นาจา แค่ อุ่นปืน ยังไม่ได้ยิง 55555
อุ่นมาปีกว่าแล้วครับ...แช่งให้อุ่นอีก ปีครับ

5555 รับคำอวยพรครับ....ข้าน้อยมือใหม่ครับ เลยไม่กล้าเข้าไปเกะกะ อิอิ
อย่างที่นายรูเก้อว่า...แค่อุ่นปืน 400นัดเอง Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #260 เมื่อ: กันยายน 12, 2005, 11:05:43 PM »

Grin ขอขอบคุณพี่นกไฟ พี่ณรงค์ศักดิ์ เฮียตี๋ และเจ้าหน้าที่สนาม แม้ผมไม่ได้เป็นหนึ่งในผู้ร่วมเข้ารับการแนะนำครั้งนี้ก็ตาม แต่ก็ได้แจมบ้างเล็กน้อยในการยิงคำถามที่หลายท่านยังสงสัยไปสองสามข้อ ขอบคุณน้องโบว์ที่ถ่ายรูปให้เจ้าค่ะ (ขอน้องโบว์ให้ถ่ายให้แบบด้าน ๆ เลย 555) ขอบคุณน้องพิณ (นางแบบ อวป. เล่ม 370) สำหรับน้ำอัดลม ขอบคุณพี่สกายสำหรับ ฉฉณ 2 กล่อง และขออภัยพี่นกไฟด้วยที่บอกจะไปช่วย แต่ก็ยังไม่ได้ช่วยอะไรเลย (มัวแต่ไปเฮกับพี่นาจา) และต้องรีบกลับก่อน ถ้ามีการอบรมคราวหน้าขอแก้ตัวครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2005, 11:07:45 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #261 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 12:06:09 AM »

อันดับ 42 จาก 286 คน ของรุ่นแสตนดาร์ด ในการแข่งขัน World Shoot ครั้งล่าสุด  Smiley
ถ้าผมไปแข่งด้วย ผมได้อันดับที่ 286 พอดี  Undecided

นี่แกบอกว่าผิดหวังนะเจ้าคะ ถ้าไม่ missed ไม่ Pt แกจะติด 1 ใน 16 เจ้าค่ะ

I am dying... -*-

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #262 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 12:09:59 AM »

ทีนี้แพ้คนอื่นก็หมายถึงว่าคนอื่นต้องการมากกว่าคุณ เขาซ้อมมากกว่าคุณ ดิ้นลนมากกว่าคุณครับ

แบบบางคน ดิ้นรนไปถึงเอกวาดอร์เจ้าค่ะ

ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #263 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 06:25:55 AM »

Grin น้องโบว์เอาอีโมชั่นชุดนี้มาจากไหนเจ้าคะ Grin

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #264 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 09:57:31 AM »

Grin น้องโบว์เอาอีโมชั่นชุดนี้มาจากไหนเจ้าคะ Grin

MSN เพื่อนเจ้าค่ะ

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #265 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 09:57:59 AM »

แห๋มยุดีนะ....เวลานัด..เดี๋ยวมาช่วย...แต่ถึงเวลาจริงลืมเฉยเลย...แถมมาให้เจ๋บใจ๊ตอนจบแล้ว...555...ฝากไว้ก่อน...นี่ไม่พยาบาทนะนี่
ส่วนพ่อมหาจำเริญ..นาจา.....ไม่ช่วยแถมยังยิงปืนหนวกหูอีกต่างหาก.....แช่งให้ได้..59.90%...ในวันที 18 นี้แหละ...จะหัวเราะให้เข็ดเลย....ไม่ช่วยยังมายุให้ผลัดกันนวดอีกต่างหาก.

ช่วยแล้วครับ ช่วยทำให้เหมือนบรรยากาศแข่งจริงไงครับ (ตอนแรกนึกว่าไปโกรธใครมาซัลโวขนาดนั้น)
5555 ผมว่า พี่นาจา แค่ อุ่นปืน ยังไม่ได้ยิง 55555
อุ่นมาปีกว่าแล้วครับ...แช่งให้อุ่นอีก ปีครับ

5555 รับคำอวยพรครับ....ข้าน้อยมือใหม่ครับ เลยไม่กล้าเข้าไปเกะกะ อิอิ
อย่างที่นายรูเก้อว่า...แค่อุ่นปืน 400นัดเอง Grin

อืมมมม.......แค่อุ่นปืน.......400นัดเนี่ยนะ.......ลำกล้องมันไม่อุ่นแล้วพี่.....มันร้อนเลยหล่ะ5555

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #266 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 10:08:16 AM »

อืมมมม.......แค่อุ่นปืน.......400นัดเนี่ยนะ.......ลำกล้องมันไม่อุ่นแล้วพี่.....มันร้อนเลยหล่ะ5555

Grin ยืนยันครับ ว่าไม่อุ่นครับ ร้อนเลย พี่นาจาถอดมาทำความสะอาดรอบนึง ผมช่วยเอาลำกล้องมาดึงแส้งู ต้องใช้ผ้าช่วยจับ เพราะถ้าจับโดยไม่ใช้ผ้าล่ะก็ มือพองแน่ ๆ ครับ Grin

Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #267 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 10:30:59 AM »

คุณ Army ครับ อย่าท้อครับ คุณเพิ่งหัดยิงแต่พี่ศักดิ์ยิงมาเท่าไหร่แล้ว แต่ผมว่าคุณยิงได้ดีมากสำหรับมือใหม่ครับ ผมแนะนำให้คุณลงแข่งเป็นระยะๆแล้วคุณจะพัฒนาอีกมาก ทีนี้คุณไม่มีความมั่นใจในตัวเองเลย ก็เลยอ้างว่าไม่พร้อมแล้วก็เลยไม่แข่ง ถ้าอย่างนี้อีก 10 ปีก็ยังสู้ไม่ได้ครับ
ถ้าสนใจจริงๆ PM มาคุยกันต่างหากหรือโทรคุยก็ได้ครับ ยินดีครับ

ขอบคุณมากครับพี่ คงต้องโทรไปรบกวนพี่แน่ๆครับ อย่างน้อยก็เรื่องซองปืน Smiley จริงๆได้ลงแข่งครั้งนึงที่ฟาร์มครับ สนุกแล้วก็ได้รู้จุดบกพร่องตัวเองเยอะเหมือนกัน (ผมเป็นพวกสิงห์สนามซ้อมครับ เอาจริงๆไม่ค่อยได้เรื่อง Smiley) จัดแข่งไกลๆผมไม่ค่อยสะดวกไปครับ ยิ่งถ้าไปค้างคืน คงหาโอกาสยากมากๆๆๆๆๆ  Sad

ทำไมผมมองไม่เห็นอ่ะ ซ่อนไว้เหรอครับ  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2005, 10:33:38 AM โดย Army » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #268 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 10:44:40 AM »

ขอบคุณมากครับพี่ คงต้องโทรไปรบกวนพี่แน่ๆครับ อย่างน้อยก็เรื่องซองปืน Smiley จริงๆได้ลงแข่งครั้งนึงที่ฟาร์มครับ สนุกแล้วก็ได้รู้จุดบกพร่องตัวเองเยอะเหมือนกัน (ผมเป็นพวกสิงห์สนามซ้อมครับ เอาจริงๆไม่ค่อยได้เรื่อง Smiley) จัดแข่งไกลๆผมไม่ค่อยสะดวกไปครับ ยิ่งถ้าไปค้างคืน คงหาโอกาสยากมากๆๆๆๆๆ  Sad

อาทิตย์นี้ มีที่สนามนวมินทร์ครับ ใครเรียนแล้วร้อนวิชาก็มาเลยครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #269 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 11:03:32 AM »

ทำไมผมมองไม่เห็นอ่ะ ซ่อนไว้เหรอครับ  Smiley

ไม่ทราบสิเจ้าคะ ดูเหมือนท่านอื่นก็เห็นปกติดี

หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 24
  พิมพ์