๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 02:45:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โจทย์ใครในนี้บ้างหรือเปล่าครับ....ผมโดนไปหนึ่งคัน  (อ่าน 9616 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 09:27:56 PM »

มันดูเหมือนง่ายตรับ แต่พวกนี้มันลิ้นสาริกา.........พูดจนเหยื่อหลงเชื่อยอมมันโดยง่าย.......แบบเดียวกับพวกตกทองหรือพวกมิจฉาชีพทั้งหลาย.....ไอ้พวกนี้มันมีศิลปในการเจรจา.....ถ้าไม่หนักแน่นจริงหลงกลพวกมันหมด...เห็นโดนกันเยอะ..ขนาดออกทีวีสารพัด..ก็ยังมีคนหลงคารมมันทุกครั้งไป

ผมเข้าใจเอาเองว่า  คนขายคงพอใจที่พวกต้มตุ๋นเสนอราคาสูงกว่าท้องตลาดหลายหมื่นบาท

โดยมีข้อแม้ว่าต้องเซ็นต์โอนให้เขาก่อน แล้วเอาเงินไปบางส่วนรออนุมัติจะได้เพิ่มอีกหลายมากกว่ามั้ง

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 08:15:04 AM »

ขอบคุณครับ หวังว่าไม่นานคงน่าจะโดนจับ หรือ เจอดีเสียบ้าง

อเสวนา จะ พาลานัง
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 11:30:03 AM »

ขอบคุณครับ  เวรกรรมมีจริงคงจะตามทันในเร็ววันนี้แหละครับผม

ด้วยความเคารพครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 12:36:56 PM »

ดรากเม้าส์ ก็อปเอาชื่อบุคคลอันตรายที่ท่านhs7uyf ให้ไว้ ใส่กูเกิล

โห.....เพียบเลยครับ ทั้งอัลฟ่า ทั้งคัมรี่

ใครอยากทราบรายละเอียด ลองทำดูครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 01:03:50 PM »

มันดูเหมือนง่ายตรับ แต่พวกนี้มันลิ้นสาริกา.........พูดจนเหยื่อหลงเชื่อยอมมันโดยง่าย.......แบบเดียวกับพวกตกทองหรือพวกมิจฉาชีพทั้งหลาย.....ไอ้พวกนี้มันมีศิลปในการเจรจา.....ถ้าไม่หนักแน่นจริงหลงกลพวกมันหมด...เห็นโดนกันเยอะ..ขนาดออกทีวีสารพัด..ก็ยังมีคนหลงคารมมันทุกครั้งไป

ผมเข้าใจเอาเองว่า  คนขายคงพอใจที่พวกต้มตุ๋นเสนอราคาสูงกว่าท้องตลาดหลายหมื่นบาท

โดยมีข้อแม้ว่าต้องเซ็นต์โอนให้เขาก่อน แล้วเอาเงินไปบางส่วนรออนุมัติจะได้เพิ่มอีกหลายมากกว่ามั้ง

ส่วนใหญ่พวกนี้จะไปซื้อรถต่อจากพวกผ่อนไฟแนนซ์ ครับน้าปู  วิธีการเมื่อเขาเห็นใครประกาศขายดาวน์โดยให้ไปผ่อนต่อกับไฟแนนซ์ เขาก็จะเข้าไปติดต่อทำทีว่าจะไปซื้อโดยคุยสาระพัดและที่สำคัญคือไม่ไปผ่อนต่อจริง ๆ แต่เอารถไปขายครับ เจ้าของคนแรกที่ขายรถไปพอได้เงิน เขาก็พอใจ นึกว่าจบเรื่องแล้ว แต่ไม่รู้ชะตาตัวเองว่า ตอนนี้รถคันนี้โดนชำแหละขายเป็นอะไหล่ไปแล้วครับ สุดท้ายก็ต้องมาผ่อน กระดาษเปล่าครับ จะเรียกผ่อนกุญแจรถก็ไม่ได้ เพราะกุญแจรถให้เขาไปแล้ว  จะไปฟ้องเขาก็ไม่ได้เพราะติดข้อกฏหมายบางประการ เคยได้ยินมาว่าคนขายไปตามรถเจอเอาตำรวจไปจับก็จับไม่ได้ เพราะทำสัญญาซื้อขายกับเขาไว้แล้วว่าขายรถคันนี้ให้ แต่เขาไม่ได้ไปโอนเปลี่ยนสัญญาที่บริษัทไฟแนนซ์ และไม่ได้ไปจ่ายเงินงวดรถ เนื่องจากมีปัญหาการเงินบางประการ (เขาอ้างแบบนี้)

เรื่องนี้เป็นอุทธาหรณ์สอนใจครับ ขอให้ จขกท.โชคดีครับ
ติงลี่ ณ เมืองบั้งไฟโก้
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 01:19:50 PM »

ขอบคุณครับ
จะได้ระมัดระวังตัวครับ
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 02:45:32 PM »

แก้งค์ ครับ
ขอบคุณครับ สำหรับการแจ้งเตือน

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 02:55:08 PM »

สูตรนี้ลำบากครับ
มีประกันชั้นหนึ่ง  ก็ยังตึงมือ  เพราะส่งกุญแจรถให้เอง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 25, 2008, 12:27:59 PM »

ส่วนใหญ่พวกนี้จะไปซื้อรถต่อจากพวกผ่อนไฟแนนซ์ ครับน้าปู  วิธีการเมื่อเขาเห็นใครประกาศขายดาวน์โดยให้ไปผ่อนต่อกับไฟแนนซ์ เขาก็จะเข้าไปติดต่อทำทีว่าจะไปซื้อโดยคุยสาระพัดและที่สำคัญคือไม่ไปผ่อนต่อจริง ๆ แต่เอารถไปขายครับ เจ้าของคนแรกที่ขายรถไปพอได้เงิน เขาก็พอใจ นึกว่าจบเรื่องแล้ว แต่ไม่รู้ชะตาตัวเองว่า ตอนนี้รถคันนี้โดนชำแหละขายเป็นอะไหล่ไปแล้วครับ สุดท้ายก็ต้องมาผ่อน กระดาษเปล่าครับ จะเรียกผ่อนกุญแจรถก็ไม่ได้ เพราะกุญแจรถให้เขาไปแล้ว  จะไปฟ้องเขาก็ไม่ได้เพราะติดข้อกฏหมายบางประการ เคยได้ยินมาว่าคนขายไปตามรถเจอเอาตำรวจไปจับก็จับไม่ได้ เพราะทำสัญญาซื้อขายกับเขาไว้แล้วว่าขายรถคันนี้ให้ แต่เขาไม่ได้ไปโอนเปลี่ยนสัญญาที่บริษัทไฟแนนซ์ และไม่ได้ไปจ่ายเงินงวดรถ เนื่องจากมีปัญหาการเงินบางประการ (เขาอ้างแบบนี้)

เรื่องนี้เป็นอุทธาหรณ์สอนใจครับ ขอให้ จขกท.โชคดีครับ

ถูกต้องครับ คนรับซื้อต้นทางคนแรก ก็โดนผู้ขายคนแรก และผู้ซื้อคนสุดท้ายฟ้องร้อง

ศาลพิพากษายกฟ้องครับ ลอยนวลฉลุย กรรมตกอยู่ที่ผู้ซื้อรายสุดท้าย  แถวบ้านผมมีเป็นคดีไม่นานมานี้

เล่นไปหลายร้อยคัน ........ มันได้เงินไปมหาศาล ....... งานนี้คงต้องลงขันอย่างเดียว กฎหมายทำอะไรไม่ได้

ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 25, 2008, 12:33:46 PM »

อย่าไว้ใจทาง...อย่าวางใจ..คน..ครับ Grin

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์