๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 07:09:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โจทย์ใครในนี้บ้างหรือเปล่าครับ....ผมโดนไปหนึ่งคัน  (อ่าน 9637 ครั้ง)
张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้
ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 07:00:24 PM »

เนื่องจากมีเจ้าทุกข์หลายรายโดนแก๊งมิจฉาชีพรถยนต์หลอกเชิดรถไปด้วยรู้ความเท่าไม่ถึงการณ์

เผื่อเพื่อนสมาชิกท่านใดพอมีเบาะแสจะได้ช่วยๆกันตามจับคนเลวมารับโทษและจะได้ไม่ไปสร้างความ
เดือดร้อนให้ใครอีก

บุคคลอันตราย ชื่อ นาย ณัฎฐ์ ผลสิน หรือ
เอ๋
ขโมยรถ
ออดี้ เอ 80 ทะเบียน วม. 3829 กทม. สีบรอนซ์
และรถVolvo S90 สีดำ ทะเบียน ภง7884 กทม
และยังมีหมายจับอีกหลายท้องที่ใน กทม.
ในคดีลักษณะเดียวกันนี้ ประมาณ 20 คดี

เคยโดนรวบยกแก๊งค์มาครั้งนึงแล้ว
และเคยออกรายการถอดรหัส ไอทีวี
แต่ทราบภายหลังว่าไม่สามารถเอาผิดกับนายคนนี้ได้ เนื่องจากหลักฐานอ่อน
ส่วนคนอื่นโดนรวบหมด
และนาย ณัฎฐ์
ผลสิน
ยังมีความรู้ด้านกฎหมายค่อนข้างดีอีกด้วย
จึงสามารถออกมาก่อคดีในลักษณะเดิมอีก

พฤติกรรม
เหยื่อทุกรายที่โดนจะลงประกาศขายรถทางเน็ต

1.มันจะติดต่อเข้ามาทำทีเป็นลูกค้าขอดูรถ
หากเหยื่อรายใดให้ลองขับโดยไม่โดยสารไปด้วย
มันก็จะขับรถหายไปเลย

2. เหยื่อหลายรายที่โดนจะลงประกาศขายดาวน์รถ จะติดต่อเข้ามาทำทีเป็นลูกค้าขอดูรถ
และตีสนิทพูดจาน่าเชื่อถือ
หว่านล้อม
โดยนำเอกสาร หลักฐานปลอมหลายอย่างมาสร้างความน่าเชื่อถือ
ให้ลูกค้า
และจะจ่ายเงินซื้อดาวน์ในวันนั้นหรือวันถัดไปเลยและหลอกล่อให
้ลูกค้าเซ็นเอกสารโอนต่างๆ
พร้อมกับบอกว่าจะไปดำเนินการที่ไฟแนนซ์เอง
ส่วนใหญ่ลูกค้าจะตายใจและไว้ใจ
ยอมให้รถไปก่อนที่จะมีการดำเนินการโอนกรรมสิทธิ์เปลี่ยนชื่อเจ้าของจากไฟแนนซ์ พอได้รถไปก็
"หายไปเลย"

ส่วนใหญ่รถที่หายไปนั้นจะนำไปจำนำไว้ตามบ่อนการพนันต่างๆ
หรือถูกย่อยชิ้นส่วน
เกือบทุกคันติดตามไม่ได้
ไม่ได้รถคืนซึ่งถ้าผ่อนอยู่ก็ต้องผ่อนลมไปจนครบสัญญา

ตำรวจทราบมาว่ามีเพื่อนร่วมแก๊งค์เปิดเต๊นทรถบังหน้า อยู่ละแวกรามอินทรา กม.8
เพื่อเป็นที่หลอกลูกค้าหรือระบายรถ
**ปัจจุบันทั้งคู่ทำงานเป็นตัวแทนขายประกันที่บริษัทไทยพานิชย์ นิวยอร์คไลท์ประกันภัยสาขาบางนา...จะถูกปลดออกจากการเป็นพนักงานสิ้นเดือน เมษายน 2008 นี้...ขอโทษที่รบกวนทุกท่านครับ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 07:06:50 PM »

ขอบคุณค่ะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 07:08:53 PM »

ขอบคุณค่ะ Cheesy
Volvo นะของผมเองแหละ...วันนี้เพื่อนที่อยู่บริษัทประกันโทรมาบอกว่ามันถูกไล่ออกสิ้นเดือนนี้..จะได้ตามตัวเจอเพื่อเป็นโจทย์ใคร
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 07:12:01 PM »

โอเคยเจอแต่คนใกล้ตัวโกงอ่ะค่ะ(สมน้ำหน้าตัวเอง) คิก คิก
คนนี้โอไม่รู้จักเลย Undecided

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 07:15:10 PM »

ขอบคุณครับ  Cheesy
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 07:24:35 PM »

ไม่ใช่โจทก์ผมครับ ... แต่ขอบคุณที่นำข่าวมาแจ้งให้เพื่อนสมาชิกได้ทราบ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 07:35:44 PM »

ไหว้ ไหว้ ที่แจ้งเตือน ไหว้ ไหว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 07:40:14 PM »

ทำไม่หลอกกันได้ง่ายๆอย่างนี้ ........ จะให้รถก็ต้องเงินครบก่อนสิ

ให้แค่ดาวน์แล้วปล่อยรถ ผิดสังเกตุ ......... ไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นไปได้ถ้าไม่ใช่บริษัทขายรถที่ไฟแนนซ์อนุมัติแล้ว

flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 07:47:55 PM »

ทำไม่หลอกกันได้ง่ายๆอย่างนี้ ........ จะให้รถก็ต้องเงินครบก่อนสิ

ให้แค่ดาวน์แล้วปล่อยรถ ผิดสังเกตุ ......... ไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นไปได้ถ้าไม่ใช่บริษัทขายรถที่ไฟแนนซ์อนุมัติแล้ว

มันดูเหมือนง่ายตรับ แต่พวกนี้มันลิ้นสาริกา.........พูดจนเหยื่อหลงเชื่อยอมมันโดยง่าย.......แบบเดียวกับพวกตกทองหรือพวกมิจฉาชีพทั้งหลาย.....ไอ้พวกนี้มันมีศิลปในการเจรจา.....ถ้าไม่หนักแน่นจริงหลงกลพวกมันหมด...เห็นโดนกันเยอะ..ขนาดออกทีวีสารพัด..ก็ยังมีคนหลงคารมมันทุกครั้งไป

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 07:49:25 PM »

น่าจะแถมทองแดงหุ้มตะกั่วเส้นผ่าศูนย์กลาง 9-11 มิลลิเมตรให้อีกสักสองสามลูก
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 07:54:06 PM »

ขอบคุณค่ะ  Smiley

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 08:03:43 PM »

น่าจะแถมทองแดงหุ้มตะกั่วเส้นผ่าศูนย์กลาง 9-11 มิลลิเมตรให้อีกสักสองสามลูก
ว่าจะแถมให้กลัวต้องไปนอนในคุกแล้วเจอกะมันอีกอะดิครับ
jack101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 08:13:28 PM »

เสียใจด้วนนะคับใครที่โดนโกงคับ เศร้า
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 08:43:02 PM »

ขอบคุณครับ สำหรับการแจ้งเตือน

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 09:22:48 PM »

ขอบคุณครับ  เยี่ยม เยี่ยม
หน้า: [1] 2
  พิมพ์