๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:35:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์หลังเป็นรอย ขอคำแนะนำครับ  (อ่าน 1683 ครั้ง)
Bravo Team
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 01:44:25 PM »

ศูนย์หลัง cz 75 d compact เป็นรอยเหมือนรอยถลอก ตามรูปครับ
ไม่ทราบว่าควรจะแก้ไขอย่างไร เพราะเวลาหยิบขึ้นมาเล็ง พอเห็นแล้วเสียอารมณ์ทุกที
ขอคำแนะนำวิธีแก้ไขด้วยครับ
ขอบคุณครับ

เทิดราชัน ทันสมัย พัฒนา

ไม่ใช้ปืนปลอม ใช้แต่ปืนจริง กระสุนจริง

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 01:47:54 PM »

แต้มน้ำยารมดำครับ  ไม่เนี้ยบเหมือนรมใหม่แต่ก็พอแก้หงุดหงิดได้บ้าง

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 01:48:21 PM »

ถ้าไม่กินเนื้อเหล็ก หรือเนื้อเหล็กเปลี่ยนรูป อาการไม่หนัก ลองใช้น้ำยารมดำเย็นทาดูก็ได้ครับ
Bravo Team
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 02:07:04 PM »

ถ้าไม่กินเนื้อเหล็ก หรือเนื้อเหล็กเปลี่ยนรูป อาการไม่หนัก ลองใช้น้ำยารมดำเย็นทาดูก็ได้ครับ

รู้สึกว่าไม่กินเนื้อเหล็กครับ เหมือน ๆ สีมันหลุด ๆ ครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

เทิดราชัน ทันสมัย พัฒนา

ไม่ใช้ปืนปลอม ใช้แต่ปืนจริง กระสุนจริง

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 03:34:56 PM »

ผมเคยใช้ปากกาสีเขียนเหล็ก ( ไม่แน่ใจว่าเรียกถูกหรือเปล่า ) ก็พอใช้ได้ครับ
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 03:55:15 PM »

ใช้สีน้ำมันแบบด้าน  แต้มจะเนียนกว่า  น้ำยารมดำ

เพราะปืน  ซีแซด  ไม่ได้รมดำ 

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 04:01:07 PM »

เยี่ยม  ก่อนแต้มสี หรือรมดำ  ให้ทำความสะอาดที่ผิวก่อนไล่ไขมันออกให้หมดเพื่อที่สี หรือรมดำจะได้ติดทนครับ เยี่ยม

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 04:04:31 PM »

...ปากกาหมึกเคมี...ก็พอช่วยแก้ขัดได้ครับ... เยี่ยม
pol2373
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 04:08:47 PM »

แล้วจุดที่เป็นสีขาว 2 จุด จะใช้อะไรทำความสะอาดครับ ของผมมันหมอง
ใช้ผ้าหรือสำลีเช็ดก็ไม่ออก

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 04:16:23 PM »

ง่ายสุดครับ..สีsprayดำด้านครับ...ไม่ใช่พ่นลงไปนะครับ...ทำความสะอาดพื้นที่ๆเราจะแต้มสีด้วยแอลกอฮอล์ให้ปราศจากไขมันครับ..เขย่าสีให้ทั่วแล้วพ่นบนฝากระป๋องมันแหล่ะครับ..พ่นเยิ้มๆ..แล้วเอาสำลีก้านปั่นหูจุ่มสีแล้วไปแต้ม..จบ..เหมือนเดิมมากสุดครับลองดูครับ...
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 05:02:08 PM »

ไอ้จุดสีขาว...ไปซื้อสีspray..ยี่ห้อbosny..no.1007 flat white..มันจะขาวนวลตาครับ...วิธีก็คื..เอาก้านสำลีปั่นหูจุ่มแอลกอฮอล์เช็ดสีเก่าให้สะอาด..แล้วเอาสีขาวพ่นใส่ฝากระป๋อง(เหมือเดิม)..พ่นเยิ้มๆ..เอาไม้จิ้มฟันจุ่มสีแล้วป้ายเขาสีเดิมครับ...อย่าให้ล้นกว่าของเดิมมากครับ...ต้องลองทำดูครับ...
หน้า: [1]
  พิมพ์