๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:01:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 79 80 81 [82] 83 84 85
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฅนใช้ รูเกอร์.๒๒ มาร์ค ทรู,มาร์คทรี ครับ  (อ่าน 352504 ครั้ง)
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #1215 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 07:59:21 PM »

พาดยิงปั้น X ที่ 15 ม.ได้รูเดียวเหมือนพวก 1911 คัสตอมไหมครับ ? 

รูเดียว  Cool Shocked มันจะทำได้บ้อครับ ปืนราคาสี่หมื่น ศูนย์หลังก็ธรรมดาๆติดปืนมา ไกก็หนักไม่คม
คงทำแบบนั้นยาก  แต่ผมคงไม่เล็งผลเลิศขนาดนั้นครับ
ยิงมือเดียวที่ระยะ 15 เมตรได้ขนาดนี้ผมก็ค่อนข้างพอใจแล้วครับ
แค่อยากปรับระยะขบของเซียร์กับบ่านกให้มันบางลงหน่อยลั่นไกคมหน่อย
ตอนนี้ลองเอาฟิลเลอเกจ์วัดบ่านกสูงประมาณ 0.8 มม. ถอดนกของสมิทมาลองวัดได้ประมาณ 0.5 มม.
แค่ทำเอาไว้ยิงประกบกับพราดินี่ ของพี่ๆเขาเล่นขำๆ ครับ

เดี๋ยวจะหาว่าขี้โม้ ขี้คุย เอาเป็นว่าผมลบให้ก็แล้วกันครับ  Grin
ผมใช้วิธีหยอดวีนอลที่เซียร์กับนกสับแล้วบดมันพักใหญ่  แล้วเช็ดล้างออกให้หมด
             อีกตัวที่ผมเคยลอง วงใหญ่ขึ้นเซียร์ก็เกาะน้อยลง

ขอบพระคุณหลายๆครับ
แต่รบกวนช่วยลบรูปของผมด้วยครับ
ผมน้องใหม่อายจริงๆครับที่ เอามะพร้าวห้าวมาขายสวนครับ

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1216 เมื่อ: มกราคม 24, 2017, 09:52:19 AM »

พาดยิงปั้น X ที่ 15 ม.ได้รูเดียวเหมือนพวก 1911 คัสตอมไหมครับ ? 
รูเดียว  Cool Shocked มันจะทำได้บ้อครับ ปืนราคาสี่หมื่น ศูนย์หลังก็ธรรมดาๆติดปืนมา ไกก็หนักไม่คม คงทำแบบนั้นยาก  แต่ผมคงไม่เล็งผลเลิศขนาดนั้นครับ ยิงมือเดียวที่ระยะ 15 เมตรได้ขนาดนี้ผมก็ค่อนข้างพอใจแล้วครับ แค่อยากปรับระยะขบของเซียร์กับบ่านกให้มันบางลงหน่อยลั่นไกคมหน่อย ตอนนี้ลองเอาฟิลเลอเกจ์วัดบ่านกสูงประมาณ 0.8 มม. ถอดนกของสมิทมาลองวัดได้ประมาณ 0.5 มม.แค่ทำเอาไว้ยิงประกบกับพราดินี่ ของพี่ๆเขาเล่นขำๆ ครับ เดี๋ยวจะหาว่าขี้โม้ ขี้คุย เขาคุยกันมา 80 กว่าหน้าแล้วเอาเป็นว่าผมลบให้ก็แล้วกันครับ  Grin
1911 คัสตอม พาดยิง 15 ม.เห็นเขายิง 5 นัดได้รูเดียวนี่ครับ แต่กลุ่มบานออกเล็กน้อยประมาณเหรียญบาทขนาดเล็ก
ผมเลยสงสัยว่า.22LR(ที่ได้ชื่อว่าเป็นกระสุนที่แม่นมากเหมือนกัน)จะทำได้เหมือน .45 ACP ไหม ? เอาเป็นว่ากลุ่มพาดยิง 15 ม.เท่าเหรียญบาทเล็กก็แล้วกันพอได้ไหมครับ ?(อยากรู้ประสิทธิภาพของปืน+กระสุน โดยตัดข้อผิดพลาดของคนยิงออกให้มากที่สุด)
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #1217 เมื่อ: มกราคม 24, 2017, 12:29:18 PM »

รูเดียว  Cool Shocked มันจะทำได้บ้อครับ ปืนราคาสี่หมื่น ศูนย์หลังก็ธรรมดาๆติดปืนมา ไกก็หนักไม่คม คงทำแบบนั้นยาก  แต่ผมคงไม่เล็งผลเลิศขนาดนั้นครับ ยิงมือเดียวที่ระยะ 15 เมตรได้ขนาดนี้ผมก็ค่อนข้างพอใจแล้วครับ แค่อยากปรับระยะขบของเซียร์กับบ่านกให้มันบางลงหน่อยลั่นไกคมหน่อย ตอนนี้ลองเอาฟิลเลอเกจ์วัดบ่านกสูงประมาณ 0.8 มม. ถอดนกของสมิทมาลองวัดได้ประมาณ 0.5 มม.แค่ทำเอาไว้ยิงประกบกับพราดินี่ ของพี่ๆเขาเล่นขำๆ ครับ เดี๋ยวจะหาว่าขี้โม้ ขี้คุย เขาคุยกันมา 80 กว่าหน้าแล้วเอาเป็นว่าผมลบให้ก็แล้วกันครับ  Grin
1911 คัสตอม พาดยิง 15 ม.เห็นเขายิง 5 นัดได้รูเดียวนี่ครับ แต่กลุ่มบานออกเล็กน้อยประมาณเหรียญบาทขนาดเล็ก
ผมเลยสงสัยว่า.22LR(ที่ได้ชื่อว่าเป็นกระสุนที่แม่นมากเหมือนกัน)จะทำได้เหมือน .45 ACP ไหม ? เอาเป็นว่ากลุ่มพาดยิง 15 ม.เท่าเหรียญบาทเล็กก็แล้วกันพอได้ไหมครับ ?(อยากรู้ประสิทธิภาพของปืน+กระสุน โดยตัดข้อผิดพลาดของคนยิงออกให้มากที่สุด)

ปืนกระบอกนี้ผมเอา LCP.ราคา 35,000 บาทไปแลกมา ตีว่าราคามันคือ 35,000 บาท
สภาพเดิมๆจากโรงงาน จะเอาไปเทียบกับปืนคัสตอมราคาหลายๆแสนได้อย่างไรครับพี่
อันนั้นเขาทำมาเฉพาะ มันเทียบกันไม่ได้ กระสุนที่ใช้ยิงก็ CCI หัวดำธรรมดาๆ
ปืนราคาขนาดนั้น ทำมาเฉพาะแบบนั้นทำไม่ได้ซิครับแปลก
สำคัญฝีมือผมก็มีอยู่แค่นี้ ไม่ได้เก่งกาจอะไร อายุก็ 60 แล้วครับพี่

จริงๆแล้วผมเอาปากกาจับงานจับลำกล้องยิงให้พี่ดูก็ได้ ปืนราคาแค่นี้ผมไม่เสียดายปืนหรอกครับ
แต่ผมก็ไม่รู้จะทำไปทำไม ในเมื่อตอนยิงกติกากำหนดให้ผมต้องยิงด้วยมือ(ข้างเดียว)อยู่แล้วครับ
จริงๆแล้วจากที่ไล่อ่านโพสมาผมประมาณว่าพี่ก็มีปืนรุ่นนี้อยู่แล้ว พี่น่าจะทราบดีกว่าผม ผู้ซึ่งเพิ่งเคยได้มา

ประเด็นที่เสนอรูปผลการยิง มิได้มีเจตนาจะอวดโม้ฝีมือหรือความแม่นยำของตัวปืนแต่ประการใดครับ
เพียงแต่จะเปรียบเทียบว่า ก่อนและหลัง ทำทริกเกอร์สต้อป ผลมันดีขึ้นหรือเลวลงอย่างไรมีนัยสำคัญหรือไม่
มันคุ้มไหมกับการถอดปืนออกมา ตัดเอาแผ่นสังกะสีกระป๋องน้ำอัดลมทำ โดยไม่ต้องเจาะต้องตะไบปืน
เอาแบบง่ายๆใครๆที่เขาไม่มี แต่อยากลองทำก็ทำได้ เรียกว่าแบ่งปันความรู้กัน
แต่ถ้าเคยมีคนทำมาก่อนแล้ว ก็ขออภัยที่เอามะพร้าวห้าวมาขายสวน ครับ

อีกอย่างที่ต้องการคือ ต้องการปรับระยะขบของเซียร์โดยที่ไม่เสียปืน
เพราะเห็นแต่เขาขัด/ถู/เปลี่ยนชุดแต่ง เพื่อให้ไกเบา ลื่น แต่ที่ผมต้องการคือทำไกให้คมกว่าเดิมครับ
เผื่อมีคนที่เขาเคยทำมาก่อน จะเมตตาแบ่งปันความรู้ให้ครับ
คงมีหลายคนคิดอยากทำแต่เขาเสียดายปืน ผมไม่เสียดายครับพี่

ขอได้โปรดเข้าใจตามนี้ครับพี่ ถ้าทำให้พี่หมั่นใส้ ก็ขออภัยครับ มิได้มีเจตนา

BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #1218 เมื่อ: มกราคม 24, 2017, 01:27:13 PM »

รูเดียว  Cool Shocked มันจะทำได้บ้อครับ ปืนราคาสี่หมื่น ศูนย์หลังก็ธรรมดาๆติดปืนมา ไกก็หนักไม่คม
คงทำแบบนั้นยาก  แต่ผมคงไม่เล็งผลเลิศขนาดนั้นครับ
ยิงมือเดียวที่ระยะ 15 เมตรได้ขนาดนี้ผมก็ค่อนข้างพอใจแล้วครับ
แค่อยากปรับระยะขบของเซียร์กับบ่านกให้มันบางลงหน่อยลั่นไกคมหน่อย
ตอนนี้ลองเอาฟิลเลอเกจ์วัดบ่านกสูงประมาณ 0.8 มม. ถอดนกของสมิทมาลองวัดได้ประมาณ 0.5 มม.
แค่ทำเอาไว้ยิงประกบกับพราดินี่ ของพี่ๆเขาเล่นขำๆ ครับ

เดี๋ยวจะหาว่าขี้โม้ ขี้คุย เอาเป็นว่าผมลบให้ก็แล้วกันครับ  Grin
ผมใช้วิธีหยอดวีนอลที่เซียร์กับนกสับแล้วบดมันพักใหญ่  แล้วเช็ดล้างออกให้หมด
             อีกตัวที่ผมเคยลอง วงใหญ่ขึ้นเซียร์ก็เกาะน้อยลง

แต่รบกวนช่วยลบรูปของผมด้วยครับ
ผมน้องใหม่อายจริงๆครับที่ เอามะพร้าวห้าวมาขายสวนครับ
อายทำไมครับ กันเองทั้งนั้น ถึงไม่รู้จักกัน Grin  
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #1219 เมื่อ: มกราคม 24, 2017, 01:30:30 PM »

รูเดียว  Cool Shocked มันจะทำได้บ้อครับ ปืนราคาสี่หมื่น ศูนย์หลังก็ธรรมดาๆติดปืนมา ไกก็หนักไม่คม
คงทำแบบนั้นยาก  แต่ผมคงไม่เล็งผลเลิศขนาดนั้นครับ

เดี๋ยวจะหาว่าขี้โม้ ขี้คุย เขาคุยกันมา 80 กว่าหน้าแล้ว
เอาเป็นว่าผมลบให้ก็แล้วกันครับ  Grin
ไม่แน่นะครับระยะ 15  ม. บางกระบอก แม่นเหลือเชื่อ  ลองพาดยิงดูครับ ถ้ามีกล้องก็ติดดูจะได้รู้ตัวปืนแม่นแค่ไหน  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2017, 01:33:26 PM โดย BEAMSOUND - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1220 เมื่อ: มกราคม 25, 2017, 10:09:05 AM »

รูเดียว  Cool Shocked มันจะทำได้บ้อครับ ปืนราคาสี่หมื่น ศูนย์หลังก็ธรรมดาๆติดปืนมา ไกก็หนักไม่คม คงทำแบบนั้นยาก  แต่ผมคงไม่เล็งผลเลิศขนาดนั้นครับ ยิงมือเดียวที่ระยะ 15 เมตรได้ขนาดนี้ผมก็ค่อนข้างพอใจแล้วครับ แค่อยากปรับระยะขบของเซียร์กับบ่านกให้มันบางลงหน่อยลั่นไกคมหน่อย ตอนนี้ลองเอาฟิลเลอเกจ์วัดบ่านกสูงประมาณ 0.8 มม. ถอดนกของสมิทมาลองวัดได้ประมาณ 0.5 มม.แค่ทำเอาไว้ยิงประกบกับพราดินี่ ของพี่ๆเขาเล่นขำๆ ครับ เดี๋ยวจะหาว่าขี้โม้ ขี้คุย เขาคุยกันมา 80 กว่าหน้าแล้วเอาเป็นว่าผมลบให้ก็แล้วกันครับ  Grin
ปืนกระบอกนี้ผมเอา LCP.ราคา 35,000 บาทไปแลกมา ตีว่าราคามันคือ 35,000 บาท สภาพเดิมๆจากโรงงาน จะเอาไปเทียบกับปืนคัสตอมราคาหลายๆแสนได้อย่างไรครับพี่ อันนั้นเขาทำมาเฉพาะ มันเทียบกันไม่ได้ กระสุนที่ใช้ยิงก็ CCI หัวดำธรรมดาๆ ปืนราคาขนาดนั้น ทำมาเฉพาะแบบนั้นทำไม่ได้ซิครับแปลก สำคัญฝีมือผมก็มีอยู่แค่นี้ ไม่ได้เก่งกาจอะไร อายุก็ 60 แล้วครับพี่
      จริงๆแล้วผมเอาปากกาจับงานจับลำกล้องยิงให้พี่ดูก็ได้ ปืนราคาแค่นี้ผมไม่เสียดายปืนหรอกครับ แต่ผมก็ไม่รู้จะทำไปทำไม ในเมื่อตอนยิงกติกากำหนดให้ผมต้องยิงด้วยมือ(ข้างเดียว)อยู่แล้วครับ จริงๆแล้วจากที่ไล่อ่านโพสมาผมประมาณว่าพี่ก็มีปืนรุ่นนี้อยู่แล้ว พี่น่าจะทราบดีกว่าผม ผู้ซึ่งเพิ่งเคยได้มา
      ประเด็นที่เสนอรูปผลการยิง มิได้มีเจตนาจะอวดโม้ฝีมือหรือความแม่นยำของตัวปืนแต่ประการใดครับ
เพียงแต่จะเปรียบเทียบว่า ก่อนและหลัง ทำทริกเกอร์สต้อป ผลมันดีขึ้นหรือเลวลงอย่างไรมีนัยสำคัญหรือไม่
มันคุ้มไหมกับการถอดปืนออกมา ตัดเอาแผ่นสังกะสีกระป๋องน้ำอัดลมทำ โดยไม่ต้องเจาะต้องตะไบปืน
เอาแบบง่ายๆใครๆที่เขาไม่มี แต่อยากลองทำก็ทำได้ เรียกว่าแบ่งปันความรู้กัน
แต่ถ้าเคยมีคนทำมาก่อนแล้ว ก็ขออภัยที่เอามะพร้าวห้าวมาขายสวน ครับ
      อีกอย่างที่ต้องการคือ ต้องการปรับระยะขบของเซียร์โดยที่ไม่เสียปืน
เพราะเห็นแต่เขาขัด/ถู/เปลี่ยนชุดแต่ง เพื่อให้ไกเบา ลื่น แต่ที่ผมต้องการคือทำไกให้คมกว่าเดิมครับ
เผื่อมีคนที่เขาเคยทำมาก่อน จะเมตตาแบ่งปันความรู้ให้ครับ
คงมีหลายคนคิดอยากทำแต่เขาเสียดายปืน ผมไม่เสียดายครับพี่
      ขอได้โปรดเข้าใจตามนี้ครับพี่ ถ้าทำให้พี่หมั่นใส้ ก็ขออภัยครับ มิได้มีเจตนา
    ครับ ผมมีใช้อยู่แต่เป็นรุ่นเก่า( Mk.II)ลำกล้องอ้วน5.5 นิ้ว เปลี่ยนชุดลั่นไกและนกเป็น Volquadsen แล้ว ไกดีขึ้นนิ้ดเดียวไม่สมกับที่แพง พาดยิง 15 ม.ด้วยลูกหัวดำ กลุ่มดีสุดเท่าลูกปิงปอง(ซึ่งปั้นกันตาเหลือกเลย)จึงสงสัยว่าฝีมือห่วยเอง(โฮ)หรือศักยภาพของปืนมีแค่นี้(ลึก ๆ เชื่อว่าปืนเขาน่าจะดีกว่านี้นิ แบบว่าของดีราคาถูก)พอเห็นใครเล่นรูเกอร์ก็เที่ยวถามไปทั่วว่าเป็นไง บีบกลุ่มได้เล็กแค่ไหน แต่ไม่ค่อยได้คำตอบเท่าไหร่เพราะดูเหมือนท่านอื่น ๆ จะไม่ซีเรียสกับ"ความแม่นสูงสุด"ของปืนกันสักเท่าไหร่แต่จะยิงเล่นกันเสียมากกว่า ความเห็นข้างบนดูเหมือนจะมีคนที่เชื่อเหมือนผมอยู่เหมือนกันนะ  
     หมั่นไส้เรื่องอะไรครับ ? มี'ไรเรามาแลกเปลี่ยนความรู้กัน ขอบพระคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2017, 10:12:01 AM โดย R2D2 » บันทึกการเข้า
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #1221 เมื่อ: มกราคม 25, 2017, 05:49:58 PM »

อันนี้ลองยิงระยะ 15 ม กว่าๆ กล้อง 4 เท่า กระสุน sb หัวดำ มียิงได้ 3 นัด เหลือไว้ป้องกันตัว  ขาดแคลนครับ Grin
ถ้าลูกยี่ห้ออื่น ไม่แน่นะอาจจะดีกว่านี้ คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2017, 05:55:17 PM โดย BEAMSOUND - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1222 เมื่อ: มกราคม 26, 2017, 09:03:17 AM »

ถ้าไม่ติดกล้องล่ะครับ ได้กลุ่มสวยประมาณนี้ไหม ?
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #1223 เมื่อ: มกราคม 26, 2017, 09:14:28 AM »

ถ้าไม่ติดกล้องล่ะครับ ได้กลุ่มสวยประมาณนี้ไหม ?
แก่แล้วครับอาจจะลำบากหน่อย   เศร้า
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #1224 เมื่อ: มกราคม 28, 2017, 09:03:35 PM »

ทำด้ามใหม่
วันนี้เอาไปลอง 5 นัด 10 วิ อ๊ะพอประกบพราดินี่ได้
เสียแต่นัดแรกต้องแยกเขี้ยวหน่อย  Grin
30 นัด พอไปวัดไปวาได้  Grin

คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #1225 เมื่อ: มกราคม 30, 2017, 10:41:12 PM »

รูปที่แสดง ผมเดาว่าคือบูชนกสับ ยังนั่งคิดนอนคิดอยู่ว่ามันทำให้ระยะขบเซียร์น้อยลงอย่างไร

BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #1226 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 06:46:39 AM »

รูปที่แสดง ผมเดาว่าคือบูชนกสับ ยังนั่งคิดนอนคิดอยู่ว่ามันทำให้ระยะขบเซียร์น้อยลงอย่างไร
ของผมเซียร์มันมาหยุดพักอยู่วงนอกครับ วงใหญ่จะเกาะน้อย ใหญ่เกิน เข้าเซฟไม่ได้
 แต่รุ่น 3 จะมี แม็คเซฟตี้อยู่  ลองดูของฝร้่งครับ
http://www.ar15.com/forums/t_5_50/125415_New_Ruger_MKIII_512_stainless___I_removed_the_unwanted_features___Sam_Lam_and_Majestic_kit_arrived_.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2017, 06:49:44 AM โดย BEAMSOUND - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #1227 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 09:46:12 AM »

เข
ของผมเซียร์มันมาหยุดพักอยู่วงนอกครับ วงใหญ่จะเกาะน้อย ใหญ่เกิน เข้าเซฟไม่ได้
 แต่รุ่น 3 จะมี แม็คเซฟตี้อยู่  ลองดูของฝร้่งครับ
http://www.ar15.com/forums/t_5_50/125415_New_Ruger_MKIII_512_stainless___I_removed_the_unwanted_features___Sam_Lam_and_Majestic_kit_arrived_.html

เข้าใจแล้วครับ ขอบพระคุณหลายๆครับ
ลงทุนซื้อ mini lathe สักเครื่องซะบ้อ
ผมเคยคิดจะใช้วิธีพอกท้องเซียร์ หรือนก
หรือคิดไปไกลถึงขนาดเจาะเซียร์ใส่ตัวหนอนยันกับนกสับเพื่อปรับระยะขบเซียร์  Grin
แบบนี้ง่ายกว่าเยอะ   Cheesy
เซฟซองกระสุนไม่เป็นไรครับ ถอดออกก็ได้ ทำไว้ยิงแข่งไม่มีประโยชน์เท่าไหร่
ดีเสียอีกยิงแห้งไม่ต้องกดคันค้างลำเลื่อน  Cheesy

ขอบพระคุณหลายๆเด้อครับ

BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #1228 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 08:15:32 PM »

http://www.rimfirecentral.com/forums/showthread.php?t=755433
เขาปาดยาวตลอด  แต่ เราลองทำแค่ครึ่งหนึ่งพอ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 09:39:24 PM โดย BEAMSOUND - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #1229 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 10:17:27 AM »

http://www.rimfirecentral.com/forums/showthread.php?t=755433
เขาปาดยาวตลอด  แต่ เราลองทำแค่ครึ่งหนึ่งพอ Cheesy

คงต้องหาเซียร์อะไหล่ให้ได้ก่อนทำครับ ถึงกล้าทำ เพราะโอกาสพลาดมีสูง
สำคัญเราไม่มีหินลับ/จิ้ก เฉพาะอย่างประเทศนอกเขา  Grin
กลัวหน้าเซียร์เอียง งานเข้าแน่ครับ
ผมคิดเพ้อเจ้อไปไกลถึงเครื่องลับพลอยโน่นครับ เพราะเขามีขาตั้งมุมลับได้  Grin

แต่วิธีแรกที่ทำบุชแล้วทำปีกไปยันเซียร์ น่าสนใจ
เพราะทำได้ง่าย เสียดายถ้ารู้ขนาด
พอดีพอเขียนโปรแกรม SketchUp เป็นนิดหน่อย ถ้าเขียนแบบให้ร้านทำน่าจะง่ายขึ้น
เดี๋ยวจะลองถอดวัดเขียนดู ท่านใดมีข้อมูลรบกวนด้วยครับ

ตอนนี้ขัดชิ้นส่วนต่างๆโดยมีท่าน สมช.ท่านหนึ่ง ได้กรุณาแนะนำทาง Line จนลื่นดีแล้ว
แต่อย่างว่ายิ่งลื่นก็ยิ่งจับความรู้สึกอาการเซียร์หนาชัดเจนขึ้น
เลยต้องเปลี่ยนการยิงใหม่คือยิงแล้วอุบไกไว้ก่อน แล้วค่อยๆผ่อนนิ้วให้ไกรีเซท
ประกอบกับทำที่หยุดไก สังเกตุว่ายิงต่อเนื่องปืนส่ายน้อยลงคุมปืนดีขึ้นครับ

เรียนสอบถามหน่อยครับ บ้านเรา เซียร์/นก ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
ผมเคยสอบถามจากเวบต่างประเทศ พอคำนวณราคาส่งถึงไทยเพิ่มอีกเกินเท่าตัว
และราคาก็แพงมาก

หน้า: 1 ... 79 80 81 [82] 83 84 85
  พิมพ์