๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:53:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แข่งขันยิงปืนชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จ ฯ "เบตงควีนคัพ ครั้งที่ 2 "  (อ่าน 8716 ครั้ง)
Rod......รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2005, 11:42:23 PM »

ขอเชิญร่วมแข่งขันยิงปืนชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จ ฯ "เบตงควีนคัพ ครั้งที่ 2
วันเสาร์ที่ 20 และ วันอาทิตย์ที่ 21  สิงหาคม 2548
ณ สนามกีฬายิงปืนอำเภอเบตง จังหวัดยะลา
สอบถามรายละเอียดได้ที่  พ.ต.ต.อโนทัย  แสงเฟือง  นายสนาม  โทร. 0-1752-7788
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2005, 11:28:51 AM โดย ผองพัฒ » บันทึกการเข้า

usedguns
Full Member

คะแนน 9

843 TEAM SPIRIT

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2005, 08:53:11 PM »

นักกีฬาท่านใดต้องการไปแข่งขันแมทช์นี้ มีบริการขนย้ายอาวุธปืน
และเครื่องกระสุนจากสนามบินหาดใหญ่ไป อ.เบตง(ทางประเทศไทย)
ส่วนนักกีฬาจะมีรถรับส่งผ่านเข้าทางประเทศมาเลเซีย แล้วไปออกเบตงเลย
เพราะท่านนายสนาม เป็นหัวหน้าด่าน ตม. เบตงด้วยครับ
สนใจติดต่อท่านได้โดยตรงครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2005, 09:06:49 PM โดย usedguns » บันทึกการเข้า

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2005, 12:10:43 AM »

ส่วนนักกีฬาจะมีรถรับส่งผ่านเข้าทางมาเลเซีย แล้วไปออกเบตงเลย

งงครับ  ว่าอยู่เมืองไทยดี ๆ  ทำไมต้องขนกระสุนไปมาเลเซีย  แล้วย้อนเข้าเมืองไทยใหม่ Huh

phiboon
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2005, 12:45:09 AM »

คงจะขนกระสุนและปืนไปทางยะลา-เบตงเพราะนำเข้ามาเลเซียไม่ได้
ส่วนนักกีฬาเข้ามาเลเซียไปเบตง สดวก รวดเร็ว  ทางดีกว่ามากครับพี่Choltit
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2005, 11:50:07 PM »

งั้นผมเข้าใจแล้ว  ว่าใช้เส้นทางเดียวกับที่จะเดินทางเข้ามาเลเซีย  แต่ไม่ได้เข้ามาเลเซียจริง ๆ

Tomcat
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2005, 01:59:49 AM »

การเดินทางจากหาดใหญ่ไปเบตง เส้นทางที่สะดวกและไม่โค้งให้เวียนหัวคือ (ทางไปเบตงจะมีโค้งมากพอสมควร น้องๆแม่ฮ่องสอนเลยครับ)การเข้าไปในประเทศมาเลเซียโดยผ่าน รัฐเคด้าห์ (ชายแดน อ.สะเดา) และรัฐเปรัค ไปเข้าเบตงที่ด่านพรมแดนรัฐเปรัค เส้นทางดังกล่าวจะเป็นไฮเวย์ อย่างดีครับ มีรั้วกันตลอดทาง จะเป็นถนนชนบทบางช่วง ซึ่งเป็นช่วงที่จะเข้าเบตงครับ ใช้รถในมาเลย์ ค่าน้ำมันถูกกว่างบ้านเรา แต่ค่าผ่านทางแพงกว่าค่าน้ำมันมากครับ

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2005, 09:42:38 AM »

การเดินทางจากหาดใหญ่ไปเบตง เส้นทางที่สะดวกและไม่โค้งให้เวียนหัวคือ (ทางไปเบตงจะมีโค้งมากพอสมควร น้องๆแม่ฮ่องสอนเลยครับ)การเข้าไปในประเทศมาเลเซียโดยผ่าน รัฐเคด้าห์ (ชายแดน อ.สะเดา) และรัฐเปรัค ไปเข้าเบตงที่ด่านพรมแดนรัฐเปรัค เส้นทางดังกล่าวจะเป็นไฮเวย์ อย่างดีครับ มีรั้วกันตลอดทาง จะเป็นถนนชนบทบางช่วง ซึ่งเป็นช่วงที่จะเข้าเบตงครับ ใช้รถในมาเลย์ ค่าน้ำมันถูกกว่างบ้านเรา แต่ค่าผ่านทางแพงกว่าค่าน้ำมันมากครับ

พลพรรคคนเสื้อแดง รอคำสั่งอยู่ครับ ว่างานนี้ว่างกันกี่คน จะยงโขยงกันไหม
Rod......รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2005, 10:32:10 AM »

ในการเดินทางมาอำเภอเบตงมีสองเส้นทางครับ คือ 1. เมื่อลงจากเครื่องบินแล้วก็นั่งรถตู้จากหาดใหญ่มาเบตง โดยผ่าน อ.เทพา
อ.สะบ้าย้อย  อ.ยะหา   อ.บันนังสตา  อ.ธารโต  แล้วก็ถึง อ.เบตง  ใช้เวลานั่งรถจากหาดใหญ่ถึงเบตง ประมาณ 4 ชั่วโมงครับ
2.  เมื่อลงจากเครื่องบินแล้วก็นั่งรถตู้จากหาดใหญ่มาเบตง โดยเข้าทางประเทศมาเลเซียออกทางด่านสะเดา  แล้วเข้าทางด่านเบตง ใช้เวลาประมาณ 3 ชั่วโมง สบายกว่ากันมาก  ท่านใดจะเดินทางอย่างไร ประสานกับ ท่านนายสนามจะมีบริการในเรื่องต่างๆครับ  งานนี้ชิงถ้วยทั้งหมด 112 ใบ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2005, 11:15:23 AM »

ชิงถ้วยทั้งหมด 112 ใบ

...ไม่ทราบมีการแข่งขันประเภทใดบ้างครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
usedguns
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 08:51:09 PM »

ขอเชิญร่วมแข่งขันยิงปืนชิงถ้วยพระราชทาน
สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ
“ เบตงควีนส์คัพ ” ครั้งที่ 2

วันเสาร์ที่ 20 และ อาทิตย์ที่ 21 สิงหาคม 2548
ณ.สนามยิงปืนเทศบาลเมืองเบตง จังหวัดยะลา

ประเภทการแข่งขัน

ประเภทแม่นยำ  รวมปืน (มือใหม่)   10  เมตร      10  รางวัล   
ประเภทแม่นยำ  รวมปืน (มือทั่วไป) 10  เมตร      5  รางวัล
ประเภทแม่นยำ รวมปืน(สุภาพสตรี)10  เมตร      5  รางวัล   
ประเภทแม่นยำ  รวมปืน (ชาวเบตง)  10  เมตร    5  รางวัล
ประเภทแม่นยำ รวมปืน ชาวเบตง(สุภาพสตรี)     5  รางวัล   
ประเภทแม่นยำ  ออโตเมติก(ทั่วไป)  15  เมตร     5  รางวัล
ประเภทแม่นยำ  รีวอลเวอร์(ทั่วไป) 15  เมตร       5  รางวัล   
ประเภทแม่นยำ  รวมปืน (มือโปร) 15  เมตร        5  รางวัล
ประเภทแม่นยำ  ออโตเมติก(ทั่วไป)  25 เมตร     3  รางวัล
ประเภทแม่นยำ  รีวอลเวอร์(ทั่วไป) 25  เมตร      3  รางวัล   
ประเภทแม่นยำ  รวมปืน (มือโปร) 25  เมตร        3  รางวัล
ประเภทแม่นยำ  มือมาสเตอร์  25  เมตร       3  รางวัล   
ประเภทปืนสั้นท่าต่อสู้  5 นัด  10  วินาที           3  รางวัล
ประเภทปืนสั้นท่าต่อสู้  5 นัด  8  วินาที            3  รางวัล   
ประเภทปืนสั้นท่าต่อสู้  5 นัด  6    วินาที           3  รางวัล
ประเภทสปีดอีเวนท์ (มือโปร)               3  รางวัล   
ประเภทสปีดอีเวนท์ (มือทั่วไป)                  5  รางวัล
ประเภทลูกซอง ปั๊มแอ็คชั่น (มือใหม่)            7  รางวัล   
ประเภทลูกซอง ออโตเมติก (มือใหม่)            7  รางวัล
ประเภทลูกซอง ปั๊มแอ็คชั่น (มือทั่วไป)                 5  รางวัล   
ประเภทลูกซอง ออโตเมติก (มือทั่วไป)            5  รางวัล
ประเภทลูกซอง ปั๊มแอ็คชั่น (มือโปร)            3  รางวัล    
ประเภทลูกซอง ออโตเมติก (มือโปร)            3  รางวัล
ประเภทลูกซอง ปั๊มแอ็คชั่น (เลดี้   )            3  รางวัล    
ประเภทลูกซอง ออโตเมติก (เลดี้)              3  รางวัล
ประเภทปืนสั้นต่อสู้ยุทธวิธี   ออโต            3  รางวัล     
ประเภทปืนสั้นต่อสู้ยุทธวิธี   รีวอลเวอร์           3  รางวัล
ประเภทลูกซองยุทธวิธี ปั๊มแอ็คชั่น มือทั่วไป           3  รางวัล   
ประเภทลูกซองยุทธวิธี  ออโตเมติก มือทั่วไป         3  รางวัล
ประเภทลูกซองยุทธวิธี  ปั๊มแอ็คชั่น มือโปร           3  รางวัล   
ประเภทลูกซองยุทธวิธี   ออโตเมติก มือโปร           3  รางวัล
ประเภทปืนสั้นต่อสู้ยุทธวิธี  เจ้าหน้าที่ตำรวจ          5  รางวัล           
ประเภทลูกซองต่อสู้ยุทธวิธี  เฉพาะ ชรบ. อรบ.     5  รางวัล

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2005, 10:24:22 PM โดย usedguns » บันทึกการเข้า

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
usedguns
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 09:04:04 PM »

งั้นผมเข้าใจแล้ว ว่าใช้เส้นทางเดียวกับที่จะเดินทางเข้ามาเลเซีย แต่ไม่ได้เข้ามาเลเซียจริง ๆ

ผมโพสไม่เคลียร์ไปหน่อย  อาวุธปืนและกระสุนขนไปทางไทยครับพี่อ๋อง
ส่วนนักกีฬาไปทางมาเลเซีย ตามเส้นทางที่สมาชิกหลายท่านบอกครับ

งานนี้นอกจากไปแข่งขันแล้ว นักกีฬาบางส่วนจะไปสาธิต แนะนำ
การใช้อาวุธปืน เพื่อการป้องกันตัวให้กับเจ้าหน้าที่ในพื้นที่ด้วยครับ

น้ำลายหกและที่สำคัญงานนี้ถ้วยสวยมากครับ น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2005, 09:14:03 PM โดย usedguns » บันทึกการเข้า

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2005, 08:21:46 AM »

ท่าน usedguns  ไปวันไหนครับ?   ทราบว่า ครูพัลลภ ติดภาระกิจงานแข่งที่ จอหอ ใช่หรือไม่ครับ?

(วันเสาร์ ประมาณเที่ยงครึ่ง  จะมีรถรับนักกีฬาจากสนามบินหาดใหญ่เข้าเบตง  โดยผ่านทางมาเลย์อีกหนึ่งเที่ยว  เจ้าภาพแจ้งมาครับ) 
usedguns
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2005, 10:19:19 PM »

ท่าน usedguns ไปวันไหนครับ? ทราบว่า ครูพัลลภ ติดภาระกิจงานแข่งที่ จอหอ ใช่หรือไม่ครับ?

(วันเสาร์ ประมาณเที่ยงครึ่ง จะมีรถรับนักกีฬาจากสนามบินหาดใหญ่เข้าเบตง โดยผ่านทางมาเลย์อีกหนึ่งเที่ยว เจ้าภาพแจ้งมาครับ)

ผมไปตั้งแต่วันพฤหัสครับพี่ ครูลภติดที่จอหอครับ เห็นท่านนายสนามบอกว่า
พี่จะไปเช้า-เย็นกลับ  ไม่อยู่ร่วมสนุกกันก่อนหรือครับ นานๆ ผมจะมีโอกาสได้
ลงใต้ซักที (เพราะทางใต้ส่วนมากไม่จัดแข่งระยะ 25 เมตร)

usedguns
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2005, 10:34:34 PM »

เอารูปถ้วยรางวัลมาให้ดูตัวอย่างครับ

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2005, 08:10:45 AM »

ผมไปตั้งแต่วันพฤหัสครับพี่ ครูลภติดที่จอหอครับ เห็นท่านนายสนามบอกว่า
พี่จะไปเช้า-เย็นกลับ ไม่อยู่ร่วมสนุกกันก่อนหรือครับ นานๆ ผมจะมีโอกาสได้
ลงใต้ซักที (เพราะทางใต้ส่วนมากไม่จัดแข่งระยะ 25 เมตร)

...พอดีว่า  วันอาทิตย์ที่ผ่านมา  ผมมีโอกาสได้ไปทำธุระที่ สยป.ตร.  เลยทราบว่า ท่าน usedguns  จะนำทีมลงไป

เบตง.    ผมต้องรีบกลับออกมาครับ  เพราะเช้าวันอาทิตย์  ต้องไปช่วยแข่งที่สนามกระทู้  จ.ภูเก็ต   (ตอบแทนเจ้าภาพ

ที่นำนักกีฬามาแข่งที่สนามสุราษฎร์ฯแม็ทช์ที่แล้ว)      จัดแข่งตรงกันแบบนี้    ต้องวิ่งรอกกันเหนื่อย...

....ถ้วยรางวัลสวยดีครับ       
หน้า: [1] 2
  พิมพ์