๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 02:25:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ All-In-One Printer  (อ่าน 4503 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 10:55:33 AM »

Cheesy สวัสดีพี่ๆ เพื่อน ๆ  ทุกท่านครับ   ไหว้

วันนี้มีเรื่องมาขอคำแนะนำสักหน่อย เรื่องเกี่ยวกับ All-In-One Printer

พอดีว่ากำลังมองหา Fax สักเครื่อง แต่เห็นว่าราคา ของเครื่อง Fax  แบบม้วนกระดาษ

ราคาไม่ต่างกันมาก กับพวก All-In-One Printer เลยอยากขอคำแนะนำ หน่อยครับ 

ว่าเครื่อง All-In-One Printer  แบบที่สามารถรับ/ส่ง Fax ได้โดยตรง ไม่ต้องผ่านคอมพิวเตอร์

ในระดับราคา  3000-4000 บาทมีเครื่องยี่ห้อ รุ่นไหน แนะนำบ้างครับ

โดยปกติใช้งานไม่มากนัก ใช้รับและส่ง Fax ให้ลูกค้า และอาจมี สำเนา์ใบสั่งงานของลูกค้า

และพิมพ์รายงานของลูก ๆ ด้วยบ้าง

ถ้าพี่ ๆเพื่อน ๆ มีใช้อยู่ หรือเคยใช้ เครื่อง All-In-One Printer  ดังกล่าว

ผมขอคำแนะนำด้วยครับ  ว่ายี่ห้อไหน รุ่นไหนดี

ขอบพระคุณครับ   ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 11:51:27 AM »

ผมใช้ BROTHER FAX-๒๘๕๐ รุ่นเก่าหน่อย
แต่ก็โอเค เป็น เลเซอร์ครับ  แต่ แนะนำ ให้ใช้ ตลับยี่ห้อครับ
เคยเอาไปเติมเอง  จะปรากฎแถบดำเป็นปื้น ๆ ที่กระดาษ ในตอนแรก
และงานจะไม่ค่อยสวย  จะออกเลือนหน่อย ๆ  ไม่ชัดทีเดียว
แต่ถ้าเป็นของยี่ห้อ ไม่มีปัญหาครับ

ปัญหา ที่ควรคิด คือ เรื่องของการเติมหมึก ที่จะเป็นปัจจัยหลัก
ว่ามีราคาถูกหรือแพง  ตลับนึงใช้ได้ประมาณกี่รีม

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 01:24:55 PM »

ตัวข้างบนครับพี่
HP Officejet 4300 All-in-One Printer series

รุ่นใหม่ 4350 ครับ

http://h10010.www1.hp.com/wwpc/th/en/ho/WF05a/18972-18972-238444-3328086-3328086-1138399.html

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
cobra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 86

36003

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 01:58:33 PM »

ใช้งานหนักมั๊ยครับ ของผมใช้แคนนอนรุ่น 318 ครับครบทุกอย่าง เปลี่ยนเป็นใส่แทงก์ด้วยครับ ที่ร้านเขาบอกว่าถ้าใช้งานไม่หนักก็ใช้ได้ครับ แต่ถ้าใช้งานหนักอาจจะต้องเปลี่ยนตลับหมึกบ่อยหน่อย ค่าตลับหมึกอันละ 800 บาทครับ ใช้งานก็ดีครับพิมพ์รูปก็พอดูได้ครับ งานแฟกซ์หมือสแกนก็โอเคครับ ที่สาขาของที่ทำงานยังมีบางสาขาใช้อยู่ครับ ก็ส่งงานสแกนและแฟกซ์เขามาที่สนญ.อยู่บ่อยๆครับ หรือถ้าเพิ่มเงินอีกซักหน่อย เป็น เอปสันรุ่นที่มีแฟกซ์ด้วยก็ดีครับ สมัยนี้เขาเอาไปใส่แทงก์กันหมดครับ แก้ปัญหาเรื่องหมึกได้ส่วนนึงครับ เป็นข้อมูลให้พิจารณาครับ Smiley Smiley

Uploaded with ImageShack.us
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 02:03:32 PM »

ในส่วนของแฟกซ์ ต้องดูก่อนครับว่าจะแฟกซ์เอกสารทั่วไป หรือเป็นพวกลวดลายที่ใช้สีเยอะๆ  ถ้าเป็นพวกตัวอย่างลายผ้า  รับแฟกซ์ไม่กี่ปื้ดหมึกก็หมดครับ Grin

ผมเสนอ Canon ครับ  ของ HP ไม่อยากจะยุ่งด้วย Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 05:00:21 PM »

ผมใช้ BROTHER FAX-๒๘๕๐ รุ่นเก่าหน่อย
แต่ก็โอเค เป็น เลเซอร์ครับ  แต่ แนะนำ ให้ใช้ ตลับยี่ห้อครับ
เคยเอาไปเติมเอง  จะปรากฎแถบดำเป็นปื้น ๆ ที่กระดาษ ในตอนแรก
และงานจะไม่ค่อยสวย  จะออกเลือนหน่อย ๆ  ไม่ชัดทีเดียว
แต่ถ้าเป็นของยี่ห้อ ไม่มีปัญหาครับ

ปัญหา ที่ควรคิด คือ เรื่องของการเติมหมึก ที่จะเป็นปัจจัยหลัก
ว่ามีราคาถูกหรือแพง  ตลับนึงใช้ได้ประมาณกี่รีม

ขอบพระคุณครับพี่ yod  ไหว้

อันที่จริงผมใช้งานไม่มากครับ  สำหรับปริ๊นเตอร์ 

แต่เห็นราคา ของเครื่องแฟกซ์ซึ่งตอนนี้ ต่างกับพวก All - In - One ไม่มากนัก

เลยคิดว่าเพิ่มเงินอีกหน่อยแล้วได้เครื่องใช้สำนักงานมาครบก็น่าจะดี  ... อิอิอิ

ตัวข้างบนครับพี่
HP Officejet 4300 All-in-One Printer series

รุ่นใหม่ 4350 ครับ

http://h10010.www1.hp.com/wwpc/th/en/ho/WF05a/18972-18972-238444-3328086-3328086-1138399.html

ขอบพระคุณครับพี่ RroamD    ไหว้

อิอิอิ  สามพันกว่าบาทเอง  ..........  อิอิอิ 

ใช้งานหนักมั๊ยครับ ของผมใช้แคนนอนรุ่น 318 ครับครบทุกอย่าง เปลี่ยนเป็นใส่แทงก์ด้วยครับ ที่ร้านเขาบอกว่าถ้าใช้งานไม่หนักก็ใช้ได้ครับ แต่ถ้าใช้งานหนักอาจจะต้องเปลี่ยนตลับหมึกบ่อยหน่อย ค่าตลับหมึกอันละ 800 บาทครับ ใช้งานก็ดีครับพิมพ์รูปก็พอดูได้ครับ งานแฟกซ์หมือสแกนก็โอเคครับ ที่สาขาของที่ทำงานยังมีบางสาขาใช้อยู่ครับ ก็ส่งงานสแกนและแฟกซ์เขามาที่สนญ.อยู่บ่อยๆครับ หรือถ้าเพิ่มเงินอีกซักหน่อย เป็น เอปสันรุ่นที่มีแฟกซ์ด้วยก็ดีครับ สมัยนี้เขาเอาไปใส่แทงก์กันหมดครับ แก้ปัญหาเรื่องหมึกได้ส่วนนึงครับ เป็นข้อมูลให้พิจารณาครับ Smiley Smiley

ขอบพระคุณครับพี่ cobra  ไหว้   

คงใช้งานจริง ๆไม่เยอะเท่าไรครับ   ปกติเวลามีรับแฟ๊กก็อาศัยรบกวนข้างบ้านครับ 

แต่พอหลาย ๆครั้งเข้า ก็เกรงใจเขาครับ  ซื้อเอาเองสักเครื่องดีกว่า

ปกติใบสั่งงาน ของผมจะมาพร้อมงานเลย แต่มีบางครั้งที่ใบสั่งงาน

เจ้าของงานยังเปิดมาไม่เสร็จ แต่ผมขนงานเข้ามาก่อน เลยต้องส่งตามมาทางแฟก ครับ 

ในส่วนของแฟกซ์ ต้องดูก่อนครับว่าจะแฟกซ์เอกสารทั่วไป หรือเป็นพวกลวดลายที่ใช้สีเยอะๆ  ถ้าเป็นพวกตัวอย่างลายผ้า  รับแฟกซ์ไม่กี่ปื้ดหมึกก็หมดครับ Grin

ผมเสนอ Canon ครับ  ของ HP ไม่อยากจะยุ่งด้วย Grin

ขอบพระคุณครับเฮีย  ไหว้

ส่วนใหญ่ของผมไม่ต้องเน้นสีครับเฮีย 

ดูแค่ลายกระเป๋าว่าเดินลายแบบไหน

กับพวกตำแหน่งมาร์กกิ้งคร่าว  ๆ  เรื่องสีสันเลยไม่กังวน ครับเฮีย

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 05:32:09 PM »

ดูแบบที่มีหัวฉีดติดมากับตลับหมึก หรือมี heating film ติดมากับ  catridge ในกรณีที่เป็น laser เพราะเคยใช้ brother แล้วเบื่อมากเรื่องหัวฉีดสกปรก หัวฉีดตัน ครับ  Cheesy

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 06:04:40 PM »

ขอเก็บความรู้ด้วยคนครับผมไม่ค่อยรู้เหมือนกันครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 09:07:15 AM »

ผมใช้ของ Brother แบบอิงค์เจ๊ตมาหลายรุ่น  ไม่มีปัญหา แล้วห้องทำงานหายเกะกะไปเยอะ  แฟกส์มาตอนกระดาษหมด หรือหมึกหมด ก็ยังเก็บไว้ให้ในหน่วยความจำ พอใส่กระดาษ/เปลี่ยนหมึก ก็พิมพ์ออกมาให้เอง  แฟกส์ไม่จางหายไปเองเหมือนกระดาษความร้อน,  สแกนเนอร์จะใช้โปรแกรมของเขาก็ได้ หรือจะ Import เข้ามาทางโฟโต้ชอปก็ได้

แต่ต้องใช้กระดาษคุณภาพดี กับใช้หมึกของแท้  ถ้าใช้ของเทียมหรือเติมหมึกเอง ต้องคอยล้างหัวพิมพ์
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 10:39:48 AM »

ขอบพระคุณครับท่านผู้การสุพินท์  ไหว้

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 10:51:17 AM »

ถ้าไม่เน้นสี... ลองดูพวกที่ส่วนของ printer เป็นเลเซอร์ก็ดีนะครับ... หมดกังวเรื่องหัวฉีดอุดตัน... เลือกที่ตัวแกนดรัมมันติดกับโทนเนอร์ก็ดีครับ... เปลี่ยนหมึกทีก็พิมพ์ออกมาเหมือนของใหม่...
หน้า: [1]
  พิมพ์