๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:51:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 693457 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 03:46:55 PM »

ผมเห็นลงโฆษณาที่ นสพ เหมือนกัน แต่เห็นว่ามีแต่เครื่องเบ็นซิน 3.8 เท่านั้น(หากจำไม่ผิด) ไม่ทราบว่าจริงๆแล้วมีเครื่อง ดีเซลไหมครับ..

ข้อมูลตอนนี้มีแค่เครื่องเบนซินครับ เครื่องดีเซลอาจจะตามมาในอีกไม่กี่เดือนใครจะซื้อผมว่ารอดูทัท่าอีกซักนิดดีกว่า  Grin Grin

ปาเจโร EXCEED ขับเคลื่อนด้วยขุมพลังจากเครื่องยนต์เบนซิน 3.8 ลิตร V6 SOHC 24 วาล์ว พร้อมระบบวาล์วแปรผัน MIVEC เกียร์อัตโนมัติ 5 จังหวะ INVECS-II Sportronic ให้พละกำลังสูงสุดถึง 250 แรงม้า (PS) ที่ 6,000 รอบ/นาที แรงบิดสูงสุด 33.6 กก.-ม. ที่รอบเครื่องยนต์ต่ำเพียง 2,750 รอบ/นาที ถ่ายทอดพละกำลังสู่ระบบขับเคลื่อน 4 ล้อ AWC (ALL WHEEL CONTROL) แบบ SUPER SELECT 4WD-II (SS4-II) มีรูปแบบการทำงานให้เลือกถึง 4 โหมด คือ 2H ขับล้อหลังในสภาพถนนทางเรียบปกติ 4H ขับเคลื่อนสี่ล้อเมื่อสภาพอากาศไม่ดี ถนนเปียกลื่นแต่ต้องใช้ความเร็วสูง 4HLc ขับเคลื่อนสี่ล้อ พร้อมเซ็นเตอร์ ดิฟล็อก สำหรับการขับขี่ในสภาพโคลนเลน หรือบนพื้นถนนที่ลื่น น้ำท่วม และ 4LLc ขับเคลื่อนสี่ล้อ ด้วยความเร็วต่ำ เพื่อปีนป่ายไปในสภาพเส้นทางทุรกันดาร พร้อมด้วย Active Stability & Traction Control (ASTC) พัฒนาการอีกขั้นแห่งวิศวกรรมยานยนต์ ด้วยการใช้ระบบเครือข่ายเซ็นเซอร์อัจฉริยะ เพื่อควบคุมการกระจายกำลังของเครื่องยนต์ และน้ำหนักการกดเบรกไปที่ล้อแต่ละล้อ รวมทั้งควบคุมการเลี้ยวเพื่อรักษาเสถียรภาพการควบคุม แข็งแกร่งทนทานยิ่งขึ้นด้วยโครงสร้างตัวถัง แบบ monocoque เป็นชิ้นเดียวกับแชสซีส์แบบ ladder frame รองรับระบบช่วงล่างอิสระทั้ง 4 ล้อ พร้อมคอยล์สปริง มาพร้อมโครงสร้างตัวถังนิรภัยเหล็กกล้า และฝากระโปรงอะลูมิเนียมที่มีน้ำหนักเบาแต่ยังคงความแข็งแกร่งครบครัน

http://thaidriver.com/NEWS_AD/130_10_mitsubishi_new_pajero.html     เยี่ยม เยี่ยม
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 05:08:53 PM »

ใครใช้ Volvo s80 2.3T อยู่บ้างครับ อยากทราบข้อดี ข้อด้อย ค่าซ่อมบำรุง ค่าน้ำมัน ได้ไหมครับ แบบว่าอยากได้มือสองสักคัน  น้ำลายหก
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม  ไหว้

เวบฯ www.volvomania.com ก็ดีครับ ที่นี่ตอบแบบวัยรุ่นๆหน่อย แต่เค้าช่วยกันจริง ตามไปเช็คให้ถึงอู่เลย  Wink
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 05:15:53 PM »

รอซื้ออยู่เหมือนกันครับป้า Tiger4ประตูที่ใช้อยู่ซดน้ำมันยังกับ10ล้อ ใช้ต่อไม่ไหว เดี๋ยวนี้ต้องจ่ายค่าน้ำมันเองแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่รุ่นใหม่ที่จะมาเปิดตัว มันใช่ตัวนี้เหรอ?
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 12:57:25 PM »

สวัสดีครับ
    รบกวนเรียนถามเอาความรู้และความเห็น....
พี่ๆ  เคยเห็นรถตู้รุ่นนี้กันมั้ยครับ....

ไม่ค่อยชัดใช่มั้ย?....ใกล้เข้ามาอีกนิด....

นึกไม่ออกใช่มั้ย?  ต่างจากอันอื่นยังไง?

เดาออกหรือยังเอ่ย?....
ดูทีกล่องข้างหลังนะครับ...

ทีนี้....ที่แท้ก็เอาใว้อัด(เก็บ) ไอ้เจ้าแก็ส นี้เอง....

ทีนี้อยากเรียนถามทุกท่านว่า....
เค้าซื้อกันที่ไหน? ติดต่อที่ใด?  เคยได้ยินว่า NGV จากโรงงาน  แต่ลองติดต่อไปตามศูนย์  พวกไม่รู้จักสักคน...
แถวหาว่าเรามั่วเอง  วัยรุ่นเซ็ง....ดูที่เวป โตโยต้า ซัมมิตร  ก็ไม่มี  โตโยต้า มอเตอร์  ก็ไม่มี

พี่ๆ  พอจะมีแหล่งข้อมูลที่ไหนบ้างครับ...

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
jce_kku
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 06:32:22 PM »

EGR คือระบบที่นำไอเสียของรถยนต์ วนกลับมาเข้ากระบอกสูบเพื่อให้รวมกับอากาศที่ถูกดูดเข้ามาในกระบอกสูบแล้วฉีดน้ำมันเข้าไปจุดระเบิดใหม่ เพื่อลดปริมาณแก๊สไอเสียที่ถูกปล่อยออกสู่บรรยากาศ ดังนั้นในห้องเผาไหม้จะมีสัดส่วนของอากาศบวกกับแก๊สไอเสีย สมมุติว่า อากาศ 80% และมีไอเสีย 20% เมื่อเกิดการสันดาปจะให้กำลังงานน้อยกว่า การใช้อากาศเพียงอย่างเดียว 100% โดยสรุป
1.EGR ช่วยลดมลภาวะ และให้รถยนต์มีค่าไอเสียผ่านเกณฑ์มาตรฐานการปล่อยมลพิษ
2.EGR ถอดออกได้ และก็จะทำให้รถวิ่งแรงขึ้น เปลืองน้ำมันยิ่งขึ้น และปล่อยมลพิษมากขึ้น

ขอบคุณท่าน WPRAYUTH ที่ช่วยตอบครับ ขอลอกคำตอบท่านเลย
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 06:52:56 PM »

ไหว้ขอบคุณครับ

ครูแอม-ทีมซึมเศร้าฯ
Hero Member

คะแนน 56

......ซึมเศร้าทีม......

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 07:40:18 PM »

Grin จะแวะมาอ่านบ่อยๆค่ะ  Cheesy

ข่าวฝากถึงชาว HONDA 4 ล้อทุกท่าน ตั้งแต่ 18 มีนาคม - 30 เมษายน
ขอให้ทุกท่านนำรถเข้าไปตรวจเช็คฟรี 20 รายการ ถ้าต้องมีการซ่อม และเปลี่ยนอะไหล่ ลด 10%
และรับของที่ระลึก เป็นขวดน้ำน่ารักๆ จากศูนย์ฮอนด้า ทุกสาขาทั่วประเทศค่ะ
วันนี้เพิ่งไปรับมาค่ะ เป็นโปรโมชั่นพิเศษช่วงสงกรานต์ค่ะ  เยาะเย้ย

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 07:44:58 PM »

อิ อิ ฮอนด้า 2 ล้ออดตามเคยครับ

Hero Member

คะแนน 56

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 07:46:30 PM »

อิ อิ ฮอนด้า 2 ล้ออดตามเคยครับ

ฮอนด้า 2 ล้อ ถ้ามีใครทราบแจ้งบ้างนะคะ มี 2 คันที่บ้านค่ะ 555

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 07:48:48 PM »

คิก คิก เวฟ 100 ...ไปได้มั๊ยครับ...เพิ่งซ่อมช่วงล่างเสร็จ

Hero Member

คะแนน 56

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 07:50:39 PM »

คิก คิก เวฟ 100 ...ไปได้มั๊ยครับ...เพิ่งซ่อมช่วงล่างเสร็จ

ซ่อมแล้วไม่ต้องเช็คแล้วล่ะค่ะ เชื่อช่างบ้างเถอะค่ะ 555

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 08:21:45 PM »

อิ อิ ถ่ายน้ำมันเฟืองท้าย(โซ่สเตอร์)บ่อยๆนะครับ

Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 08:23:57 PM »

Grin จะแวะมาอ่านบ่อยๆค่ะ  Cheesy

ข่าวฝากถึงชาว HONDA 4 ล้อทุกท่าน ตั้งแต่ 18 มีนาคม - 30 เมษายน
ขอให้ทุกท่านนำรถเข้าไปตรวจเช็คฟรี 20 รายการ ถ้าต้องมีการซ่อม และเปลี่ยนอะไหล่ ลด 10%
และรับของที่ระลึก เป็นขวดน้ำน่ารักๆ จากศูนย์ฮอนด้า ทุกสาขาทั่วประเทศค่ะ
วันนี้เพิ่งไปรับมาค่ะ เป็นโปรโมชั่นพิเศษช่วงสงกรานต์ค่ะ  เยาะเย้ย
ผมเข้า Shell auto serv ไปแว้วครับ    Grin   อดเลย....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 08:25:17 PM »

ผมเข้า Shell auto serv ไปแว้วครับ    Grin   อดเลย....

ที่เชลช่วงนี้มีของแถมครับ

kong รักในหลวง
เกิดใต้ธงไทยนั้น ปวงชนทุกคนคือไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #74 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 12:28:52 AM »

สวัสดีครับ
    รบกวนเรียนถามเอาความรู้และความเห็น....
พี่ๆ  เคยเห็นรถตู้รุ่นนี้กันมั้ยครับ....
ทีนี้อยากเรียนถามทุกท่านว่า....
เค้าซื้อกันที่ไหน? ติดต่อที่ใด?  เคยได้ยินว่า NGV จากโรงงาน  แต่ลองติดต่อไปตามศูนย์  พวกไม่รู้จักสักคน...
แถวหาว่าเรามั่วเอง  วัยรุ่นเซ็ง....ดูที่เวป โตโยต้า ซัมมิตร  ก็ไม่มี  โตโยต้า มอเตอร์  ก็ไม่มี

พี่ๆ  พอจะมีแหล่งข้อมูลที่ไหนบ้างครับ...

เอา link ไปดูนะครับ
http://www.toyota.co.th/th/models/ventury/ventury2007_spec.asp

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 227
  พิมพ์