๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 01:15:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 223 224 225 [226] 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 693420 ครั้ง)
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #3375 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 02:36:11 PM »

ว่าจะตอบต่อ แต่เริ่มลามปามแบบนี้อย่าคุยกันต่อเลยดีกว่านะ
คุณไปดูภาษาที่คุณใช้เสียก่อนเถอะครับ ค่อยมาว่าผมลามปาม

"แปลว่าไม่เข้าใจ............อ่านที่ตัวเองโพสไว้อีกรอบนะ"

"ถ้าไม่เข้าใจผมอธิบายด้วยตรรกะของคุณอีกที"

"แปลไทยป็นไทยอีกที ถ้าใช้ตรรกะของคุณเป็นตัววัด"

สำนวนแบบนี้ ความหมายโดยนัยมันมันแหนะแหน่ ดูถูกคู่สนทนาอยู่กลายๆว่า "โง่" ครับ
ซึ่งผมก็เห็นคุณใช้คำพูดแบบนี้กับสมาชิกท่านอื่นบ่อยๆ แถมยังให้ความรู้ผิดๆอีกต่างหาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2014, 02:46:10 PM โดย TakeFive » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #3376 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 08:22:10 PM »

ใจร่มๆกันครับพี่น้อง Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #3377 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 11:56:04 PM »

มีใครเคยสงสัยเหมือนผมไหมครับว่ารถถ้าเสียหลักมักจะชอบไปชนกับเสาไฟฟ้าทั้งๆที่มีช่องว่างระหว่างเสาตั้งเยอะแยะ อย่างเมื่อวานลูกเพื่อนขอแม่ไปเที่ยวกับเพื่อนๆออกจากบ้านได้แป๊บเดียว เกิดอุบัติเหตุมอไซค์ชนเสาไฟฟ้าคนพี่เจ็บหนักคนน้องตาย เสาไฟส่องสว่างข้างทางต้นก็ไม่ใช่ว่าจะใหญ่มากนักก็ยังเสียหลักพุ่งไปชนทั้งๆที่มันน่าจะลอดช่องว่างระหว่างเสาแปลกเหมือนมันมีแม่เหล็ก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #3378 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 04:29:54 PM »

มีใครเคยสงสัยเหมือนผมไหมครับว่ารถถ้าเสียหลักมักจะชอบไปชนกับเสาไฟฟ้าทั้งๆที่มีช่องว่างระหว่างเสาตั้งเยอะแยะ อย่างเมื่อวานลูกเพื่อนขอแม่ไปเที่ยวกับเพื่อนๆออกจากบ้านได้แป๊บเดียว เกิดอุบัติเหตุมอไซค์ชนเสาไฟฟ้าคนพี่เจ็บหนักคนน้องตาย เสาไฟส่องสว่างข้างทางต้นก็ไม่ใช่ว่าจะใหญ่มากนักก็ยังเสียหลักพุ่งไปชนทั้งๆที่มันน่าจะลอดช่องว่างระหว่างเสาแปลกเหมือนมันมีแม่เหล็ก

เสียใจด้วยครับ

หรือว่าเวลาวิ่งรถแล้วแนวมันจะทำให้เสาถึ่ขึ้น เพราะเราวิ่งขนานไปกับมัน

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3379 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 06:27:25 PM »

แล้วเวลารถเสียหลัก คนขับก็พยายามเบรคเพราะกลัวจะไปชนอะไรข้างหน้าที่"ไม่รู้"... สัญชาติญาณก็พยายามหาที่"หยุด"ทำนองคนกำลังจะหกล้มจะต้องเอื้อมมือคว้าอะไรที่ใกล้มือเพื่อเหนี่ยวเอาไว้ไม่ให้ล้มครับ...
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #3380 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 07:32:45 PM »

หรือว่าเวลาวิ่งรถแล้วแนวมันจะทำให้เสาถึ่ขึ้น เพราะเราวิ่งขนานไปกับมัน
[/quote]

อย่างนั้นแหละครับ

ถ้าเรามองตามแนวนี้จะเห็นว่า ระยะห่างของเสาไฟฟ้า มันจะมีระยะห่างมาก ประมาณ 30-40 เมตร ทำไมรถที่เสียหลักออกนอกเส้นทางจึงมักจะชนเสาไฟฟ้าได้อย่างไร

แต่ถ้าเราลองมามองในแนวนี้ แล้วสมมุติลากเส้นตรงเป็นแนวจากเสาไฟฟ้ามาที่หน้ารถ จะเห็นว่ามีช่องลอดระหว่างเสาเมื่อรถเสียหลักออกนอกเส้นทางเพียง 1-2 เมตรเท่านั้นเองครับ                          
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2014, 07:36:33 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #3381 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 08:34:53 PM »

อย่างนั้นแหละครับ

ถ้าเรามองตามแนวนี้จะเห็นว่า ระยะห่างของเสาไฟฟ้า มันจะมีระยะห่างมาก ประมาณ 30-40 เมตร ทำไมรถที่เสียหลักออกนอกเส้นทางจึงมักจะชนเสาไฟฟ้าได้อย่างไร

แต่ถ้าเราลองมามองในแนวนี้ แล้วสมมุติลากเส้นตรงเป็นแนวจากเสาไฟฟ้ามาที่หน้ารถ จะเห็นว่ามีช่องลอดระหว่างเสาเมื่อรถเสียหลักออกนอกเส้นทางเพียง 1-2 เมตรเท่านั้นเองครับ                         
[/quote]น่าจะเป็นไปได้ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3382 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 09:08:58 PM »

บางทีก็มีต้นไม้แค่ต้นเดียวโด่เด่ แต่รถยนต์ก็วิ่งเข้าไปชนครับ...
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #3383 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 09:28:22 PM »

ชนต้นไม้ของกรมทางหลวง หรือของ กทม. เขาจะคิดเงินค่าเสียหายเราด้วยนะครับ

วันนี้ผมไปเดินห้างฯ เห็นเขานำรถฟอร์ดอีโคสปอร์ทมาโชว์ ผมก้มดูที่ห้องเครื่อง เห็นมันยังมีฝาครอบจานจ่ายไฟ กับสายหัวเทียนอยู่เลย ผมละเป็นงง ซึ่งอาการงงครั้งหลังสุดคือเห็นมันอยู่ในรถยี่ห้อซาบรุ่น900 เมื่อปี1994 ]ระบบนี้รถยนต์ที่ใช้เครื่องยนต์เบนซินใหม่ๆเขายกเลิกใช้กันมาตั้งเกือบยี่สิบปีแล้วครับ เขาหันมาใช้คอล์ยในตัวรวมอยู่กับปล้๊คหัวเทียนหมดแล้ว ตอนนี้ได้ข่าวว่ารถยุโรปบางยี่ห้อกำลังจะนำเลเซอร์มาใช้ในการจุดระเบิดในห้องเผาไหม้กันแล้ว ทนทานและแม่นยำกว่า จะยกเลิกหัวเทียนแล้วละครับ

SAAB 900 ปี1994
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2014, 10:26:32 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #3384 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 07:04:44 AM »

ซาบเป็นอีกบริษัทรถที่เจ๊งไปแล้ว Grin Grin Grin เทคโลโลยี่เครื่องบินเชียวนะ

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #3385 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 05:35:47 PM »

น่าแปลกตั้งแต่วันที่ผมถามเกี่ยวกับผลิตภัณเคลือบสีรถและค้นหาในเน็ตตอนนี้พอเปิดเวปต่างๆก็จะมีแต่โฆษณาพวกผลิตภัณบำรุงรักษารถและสีรถขึ้นมา เหมือนมันรู้ว่าผมเคยหาของพวกนี้เลยครับ

Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #3386 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 09:39:45 PM »

DMAX 2500 กระจกมองข้างง้างออกเองจากตำแหน่งปกติ พับหุบเข้าได้ปกติ แต่พอกางออกเหมือนมอเตอร์มันจะไม่หยุดทำงาน หมุนกระจกปลิ้นออกเลย แก้ยังไงครับ ไม่มีเวลาไปศูนย์รถเลย ใกล้สุดก็100กม.ทีเดียวครับ
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #3387 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 10:24:58 PM »

DMAX 2500 กระจกมองข้างง้างออกเองจากตำแหน่งปกติ พับหุบเข้าได้ปกติ แต่พอกางออกเหมือนมอเตอร์มันจะไม่หยุดทำงาน หมุนกระจกปลิ้นออกเลย แก้ยังไงครับ ไม่มีเวลาไปศูนย์รถเลย ใกล้สุดก็100กม.ทีเดียวครับ
น่าจะเฟืองรูดครับ ถ้า กทม มีร้านให้ทำเยอะแยะเลย ไม่ต้องเข้า 0 ก็ได้ครับ หาพวกร้านซ่อมประตู กระจก กลอนรถยนต์ ก็ทำได้ครับ
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #3388 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 07:42:06 AM »

ขอบคุณครับ จะลองหาร้านในอำเภอดูก่อน ไม่รู้จะมีมั้ย
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #3389 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 06:26:41 PM »

ตัวขัดกลอนน่าจะฝืดจนไม่ยอมทำงานนะครับ ทำให้มันกางออกมากเกิน เหมือนตอนโดนมอเตอร์ไซค์เฉี่ยว ลองใช้สเปรย์หล่อลื่นประเภทไล่ความชื้้น ต่อหลอดสอดเข้าไปฉีดตรงบานพับ และด้านในข้างบนดูก่อนซิครับ

หน้า: 1 ... 223 224 225 [226] 227
  พิมพ์