๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 02:25:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 215 216 217 [218] 219 220 221 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 693422 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #3255 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 04:00:34 PM »

แต่ซื้อเรือมาขับคุณจะมีความสุขอยู่แค่สองวันนะครับคือ วันที่ซื้อเรือ และ วันที่ขายเรือ (สุภาษิตฝรั่ง)

คิก คิก คิก คิก

ถูกต้องครับ แต่ผมจะบอกว่ามันถูกแค่ครึ่งเดียว ผมว่าเขาเปรีบกับเรือใหญ่ที่เจ้าชองไม่ค่อยว่างเท่านั้น  Grin Grin Grin  ถ้าเราว่าง เรือเล็กหน่อยเล่นบ่อยได้ครับ สักไม่เกิน 25-30ฟุต
เปลี่ยนเป็นซื้อเรือยางครับ มีความสุขปีละครั้งเวลาน้ำท่วม  คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #3256 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 04:08:53 PM »

ขอถามครับ ... ระหว่าง มาสด้า CX-5 กับ BMW X3 ดีเซลรุ่นท็อปด้วยกันทั้งคู่ ตัวไหนน่าซื้อมากกว่ากันครับ  หลงรัก
และมีโปรเด็ด ๆ ที่ไหนบ้างครับ  Grin

ทั้งคู่มีดี แต่ราคาต่างกันเกินเท่าตัวแบบนี้ต้องถามคนซื้อครับว่าต้องการอะไรจากรถและพร้อมจะจ่ายแค่ไหนครับ

ส่วนตัวถ้ามีเงิน 3.5ล้านผมจะเลือก CX-5 แล้วเอาเงินที่เหลือไปทำอย่างอื่นเพราะเทียบกัน CX-5 ดีเซลสมรรถนะดีไม่ด้อยกว่ารถยุโรป 

แต่ถ้ามี10ล้านผมจะเลือก X3ให้สมฐานะ สมรรถนะก็เยี่ยมไม่เป็นรองใครเพราะมันก็คือ Series3 เปลี่ยนกระดองยกสูง
ขอบคุณครับคุณอรชุน ... ถ้าใช้ตรรกะนี้ผมคงต้องเปลี่ยนรุ่นเป็นรุ่นอื่นแน่ ๆ เลย
ใจผมชอบ X3  แต่เห็นหลายคนในเวปนี้เชียร์ CX-5 ก็เลยชักลังเล  สเปคที่ใช้จริง ๆ คือ 7 ที่นั่งแบบฟอร์จูนเนอร์ แต่รอให้ออกโฉมใหม่ไม่ไหว
ก็เลยต้องเลือกเอาจาก 2 รุ่นนี้ครับ
X3 ลองแล้วก็โอเค เดี๋ยวไปลอง CX-5  แถวบ้านดูก่อนครับ    อ้อ เคยลองแคปติว่าแล้วไม่ประทับใจเท่าไรนักครับ
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #3257 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 04:12:44 PM »

แต่ซื้อเรือมาขับคุณจะมีความสุขอยู่แค่สองวันนะครับคือ วันที่ซื้อเรือ และ วันที่ขายเรือ (สุภาษิตฝรั่ง)

คิก คิก คิก คิก

ถูกต้องครับ แต่ผมจะบอกว่ามันถูกแค่ครึ่งเดียว ผมว่าเขาเปรีบกับเรือใหญ่ที่เจ้าชองไม่ค่อยว่างเท่านั้น  Grin Grin Grin  ถ้าเราว่าง เรือเล็กหน่อยเล่นบ่อยได้ครับ สักไม่เกิน 25-30ฟุต
เปลี่ยนเป็นซื้อเรือยางครับ มีความสุขปีละครั้งเวลาน้ำท่วม  คิก คิก
[/quote) 5555 ... ถ้าถึงขึ้นต้องใช้บริการเรือยาง ผมว่าคงทุกข์มากกว่าล่ะครับ 
น้ำท่วมอัปยศ ปี 54 ผมยังรู้สึกไม่ดีกับมันจนทุกวันนี้  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 
ลืมไป +1 ทุกท่านครับ  Grin
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #3258 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 04:15:49 PM »

ขอถามครับ ... ระหว่าง มาสด้า CX-5 กับ BMW X3 ดีเซลรุ่นท็อปด้วยกันทั้งคู่ ตัวไหนน่าซื้อมากกว่ากันครับ  หลงรัก
และมีโปรเด็ด ๆ ที่ไหนบ้างครับ  Grin

ทั้งคู่มีดี แต่ราคาต่างกันเกินเท่าตัวแบบนี้ต้องถามคนซื้อครับว่าต้องการอะไรจากรถและพร้อมจะจ่ายแค่ไหนครับ

ส่วนตัวถ้ามีเงิน 3.5ล้านผมจะเลือก CX-5 แล้วเอาเงินที่เหลือไปทำอย่างอื่นเพราะเทียบกัน CX-5 ดีเซลสมรรถนะดีไม่ด้อยกว่ารถยุโรป  

แต่ถ้ามี10ล้านผมจะเลือก X3ให้สมฐานะ สมรรถนะก็เยี่ยมไม่เป็นรองใครเพราะมันก็คือ Series3 เปลี่ยนกระดองยกสูง
ขอบคุณครับคุณอรชุน ... ถ้าใช้ตรรกะนี้ผมคงต้องเปลี่ยนรุ่นเป็นรุ่นอื่นแน่ ๆ เลย
ใจผมชอบ X3  แต่เห็นหลายคนในเวปนี้เชียร์ CX-5 ก็เลยชักลังเล  สเปคที่ใช้จริง ๆ คือ 7 ที่นั่งแบบฟอร์จูนเนอร์ แต่รอให้ออกโฉมใหม่ไม่ไหว
ก็เลยต้องเลือกเอาจาก 2 รุ่นนี้ครับ
X3 ลองแล้วก็โอเค เดี๋ยวไปลอง CX-5  แถวบ้านดูก่อนครับ    อ้อ เคยลองแคปติว่าแล้วไม่ประทับใจเท่าไรนักครับ

ถ้าไม่รีบ รอดูฟอร์ดเอเวอเรส กับนิสสันอีกซักหน่อยครับ

ส่วน X3 กับ CX-5 มันดูจะคล้ายกันในการใช้งานก็จริง แต่ด้วยราคาทำให้มันมีกลุ่มลูกค้าต่างกันครับ และคู่มีดีเลือกตัวไหนก็คุ้มทั้งนั้น
แนะนำให้ไปลอง CX-5 ดีเซลก่อนครับอาจจะชอบเอามากๆก็ได้
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #3259 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 04:26:34 PM »

ขอถามครับ ... ระหว่าง มาสด้า CX-5 กับ BMW X3 ดีเซลรุ่นท็อปด้วยกันทั้งคู่ ตัวไหนน่าซื้อมากกว่ากันครับ  หลงรัก
และมีโปรเด็ด ๆ ที่ไหนบ้างครับ  Grin
2 ตัวเลือกนี้ ถ้าให้ฟันธงยากครับ ราคามันห่างกันเท่าตัว คนซื้อต้องชั่งใจดู แนะนำได้แค่ว่า

X3 ตัวใหม่ดีกว่าตัวก่อนเยอะมากๆ ทั้งตัวรถ ช่วงล่าง ทั้งงานประกอบ ช่วงล่างนิ่มนวลกว่าเดิมชัดเจน ประหยัด ได้เกียร์ 8 speed แรงเหลือเฟือ ใช้platformร่วมกับ S3 f30 แต่จะว่าเป็นซี่รี่ 3 ยกกระดองคิดว่าคงไม่ใช้ เพราะต่างกันเยอะพอสมควร อย่างตัวเก่า ช่วงล่างใช้อะไหล่ร่วมกันกับe46ได้แค่ด้านหลัง ตัวใหม่ยังไม่มีข้อมุล ผมยังไม่มีtecnical spec

CX5 เป็นเครื่องdieselที่เงียบมาก อัตราเร่ง ok ช่วงล่างแข้งพอสมควร ขนาดถนนที่ไปลองค่อนข้างเรียบ(ศุนย์วิภา) เจอรอยต่อถนน รู้สึกสะท้านพอสมควร ประมาณ trailblazer ถ้าเป็นผม ผมจะเล่นตัวเบนซิน ประหยัดไป2แสน ตัวดีเซลราคารับไม่ได้ 1.6ล้าน แต่ไม่มีDVD,NAVI
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #3260 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 04:30:27 PM »

ไปซื้อเรือกับเจ็ทมาเล่นเพิ่ม Grin Grin Grin  
ผมว่ายน้ำไม่เป็นครับลุงคาร์ ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #3261 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 04:33:25 PM »

ผมว่ายน้ำไม่เป็นครับลุงคาร์ ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หัดได้ครับ Grin Grin Grin ถ้าใจอยาก

ไปวันอากาศดีๆ ใส่ชูชีพเล่นได้  แต่ว่ายน้ำสนุกนะครับ น่าจะหัดไว้  อย่างน้อยก็ลอยตัวได้พอ เล่นกีฬาทางน้ำได้อีกหลายอย่าง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #3262 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 04:43:04 PM »

2 ตัวเลือกนี้ ถ้าให้ฟันธงยากครับ ราคามันห่างกันเท่าตัว คนซื้อต้องชั่งใจดู แนะนำได้แค่ว่า

X3 ตัวใหม่ดีกว่าตัวก่อนเยอะมากๆ ทั้งตัวรถ ช่วงล่าง ทั้งงานประกอบ ช่วงล่างนิ่มนวลกว่าเดิมชัดเจน ประหยัด ได้เกียร์ 8 speed แรงเหลือเฟือ ใช้platformร่วมกับ S3 f30 แต่จะว่าเป็นซี่รี่ 3 ยกกระดองคิดว่าคงไม่ใช้ เพราะต่างกันเยอะพอสมควร อย่างตัวเก่า ช่วงล่างใช้อะไหล่ร่วมกันกับe46ได้แค่ด้านหลัง ตัวใหม่ยังไม่มีข้อมุล ผมยังไม่มีtecnical spec

CX5 เป็นเครื่องdieselที่เงียบมาก อัตราเร่ง ok ช่วงล่างแข้งพอสมควร ขนาดถนนที่ไปลองค่อนข้างเรียบ(ศุนย์วิภา) เจอรอยต่อถนน รู้สึกสะท้านพอสมควร ประมาณ trailblazer ถ้าเป็นผม ผมจะเล่นตัวเบนซิน ประหยัดไป2แสน ตัวดีเซลราคารับไม่ได้ 1.6ล้าน แต่ไม่มีDVD,NAVI
ขอบคุณครับ คุณ TakeFive ... ผมก็รู้สึกว่า CX-5 ราคาสูงไปนิด  แต่ X3 ผมสามารถใช้สิทธิ์เกี่ยวกับการนำมาเป็นค่าใช้จ่ายลดภาษีไปได้มากพอสมควรครับ

กลายเป็นว่าใช้ X3  ในราคาพอ ๆ กับ  CX-5 โดยเพิ่มอีกไม่มากเท่าไรครับ
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #3263 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 04:44:35 PM »

อ้างจาก: carrera link=topic=55368.msg4301546#msg430 :OO1546 date=1410514405

หัดได้ครับ Grin Grin Grin ถ้าใจอยาก

ไปวันอากาศดีๆ ใส่ชูชีพเล่นได้  แต่ว่ายน้ำสนุกนะครับ น่าจะหัดไว้  อย่างน้อยก็ลอยตัวได้พอ เล่นกีฬาทางน้ำได้อีกหลายอย่าง
เคยพยายามแล้วครับ ... ป๋อมแป๋ม ๆ ตลอดเลย  ตกใจ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #3264 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 04:52:02 PM »

เคยพยายามแล้วครับ ... ป๋อมแป๋ม ๆ ตลอดเลย  ตกใจ

เขาว่าคนว่ายน้ำไม่เป็นจะจมน้ำตอนเท้าไม่ติดพื้น คือเวลายืนไม่ถึงจะตกใจกลัว  Grin Grin Grin ถ้าอายุยังไม่เยอะ ถ้ายังอยากพอมีแรงจะฝึก น่าจะไปลองลอยตัวในสระตื้นๆครับ ลอยตัวได้ก็เล่นได้ไม่จมแล้ว ใส่ชูชีพก็ช่วยให้มั่นใจอีกเยอะ

แต่เล่นกีฬาบนบกก็ได้ครับ ยังมีให้เล่นอีกเยอะ ไม่ต้องลงน้ำดีกว่าถ้ามันอันตรายสำหรับเรา

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #3265 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 05:03:53 PM »

ขอถามครับ ... ระหว่าง มาสด้า CX-5 กับ BMW X3 ดีเซลรุ่นท็อปด้วยกันทั้งคู่ ตัวไหนน่าซื้อมากกว่ากันครับ  หลงรัก
และมีโปรเด็ด ๆ ที่ไหนบ้างครับ  Grin

ขอบคุณครับ คุณ TakeFive ... ผมก็รู้สึกว่า CX-5 ราคาสูงไปนิด  แต่ X3 ผมสามารถใช้สิทธิ์เกี่ยวกับการนำมาเป็นค่าใช้จ่ายลดภาษีไปได้มากพอสมควรครับ

กลายเป็นว่าใช้ X3  ในราคาพอ ๆ กับ  CX-5 โดยเพิ่มอีกไม่มากเท่าไรครับ
ถ้าอย่างนั้นไป x3 เลยครับ ใจมันมาขนาดนี้แล้ว เซลล์ BM ใจถึงด้วยลดถึงไหนถึงกัน
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #3266 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 05:12:37 PM »

เชียร์ X3 ด้วยคน  คิก คิก คิก คิก
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #3267 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 05:17:36 PM »

เขาว่าคนว่ายน้ำไม่เป็นจะจมน้ำตอนเท้าไม่ติดพื้น คือเวลายืนไม่ถึงจะตกใจกลัว  Grin Grin Grin ถ้าอายุยังไม่เยอะ ถ้ายังอยากพอมีแรงจะฝึก น่าจะไปลองลอยตัวในสระตื้นๆครับ ลอยตัวได้ก็เล่นได้ไม่จมแล้ว ใส่ชูชีพก็ช่วยให้มั่นใจอีกเยอะ

แต่เล่นกีฬาบนบกก็ได้ครับ ยังมีให้เล่นอีกเยอะ ไม่ต้องลงน้ำดีกว่าถ้ามันอันตรายสำหรับเรา
ลอยตัวก็พอได้ครับ แบบลูกหมาตกน้ำ แต่อยู่ได้ไม่นาน ... ทุกเกือบวันนี้วิ่งจ๊อกกิ้ง 5 km. กับเตะบอลอาทิตย์ล่ะ 3-4  วัน ครั้งล่ะ 1-2 ชม. ครับ
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #3268 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 05:19:13 PM »

ถ้าอย่างนั้นไป x3 เลยครับ ใจมันมาขนาดนี้แล้ว เซลล์ BM ใจถึงด้วยลดถึงไหนถึงกัน
เห็นว่าลดกัน 5-6 แสน ไม่รู้ว่าจริงเปล่า
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #3269 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 05:19:51 PM »

เชียร์ X3 ด้วยคน  คิก คิก คิก คิก
คนขายก็น่ารักด้วย ....  หลงรัก
หน้า: 1 ... 215 216 217 [218] 219 220 221 ... 227
  พิมพ์