๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 05:16:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 206 207 208 [209] 210 211 212 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 693512 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #3120 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2014, 09:19:40 PM »

ขอบคุณครับแล้วแบบนี้เวลามีอุบัติเหตุหนักๆจนฉีกขาดหือเสียรูปทรงจะสามารถซ่อมแซมได้เหมือนเหล็กไหมครับ

ซ่อมได้แต่ปกติจะไม่ซ่อมนิยมเปลียนยกชิ้นจบกว่า  ถ้าอยู่ในบ้านเราก็แนะนำให้อยู่ห่างๆรถพวกนี้เพราะเวลาเกิดอุบัติเหตุแล้วเราเป็นฝ่ายผิดล่ะงานเข้า
ได้ขายนาซ่อมรถกันละครับ ตกใจหน้าซีด

นานมากแล้ว เคยมีคนรู้จักเล่าให้ฟังว่ามีแท๊กซี่ขับไปทิ่มตูด "โตโยต้า คราวน์" ไม่ขอโทษแล้วยังทำฟืดฟัดใส่
แถมท้ายด้วยประโยคทีเด็ด "รถญี่ปุ่นแบบนี้ค่าซ่อมจะซักเท่าไหร่เชียว" เจ้่าของคราวท์ก็เลยจัดเต็มให้

กันชนหลัง - ฝากระโปรงหลัง - ไฟท้ายคู่ - แก้มหลังซ้าย - กรอบป้ายทะเบียน งานนั้นขายแท็กซี่แล้วก็ยังไม่พอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2014, 02:19:26 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #3121 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2014, 10:14:27 AM »

ใช้รถ..ควรมีประกัน  งบน้อย..ก็3+. ปีหนึ่งแค่7-8000พันบาท.   อย่างน้อยเกิดเหตุก็คุ้มครองคู่กรณี ล้านup    เช่นกรณีผอ.เป็น3+ของวิริยะ เห็นจ่ายผู้เสียชีวิต4รายๆละ500000 ทรัพย์สินคู่กรณีอีก3คัน. ไหนจะของตัวเองอีก.
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #3122 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 08:26:25 PM »

ฮอนด้าเรียกคืนรถทั่วโลกกว่า 2 ล้านคัน

เรื่องโดย Nation TV
วันที่ 23 มิถุนายน 2557 19:14 น.13,745 views

"ฮอนด้า" เรียกคืนรถทั่วโลกกว่า 2 ล้านคัน เพราะปัญหาถุงลมสำนักข่าวต่างประเทศรายงานจากกรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น เมื่อวันที่ 23 มิ.ย.ว่าบริษัทฮอนด้า มอเตอร์
หนึ่งในผู้ผลิตรถยนต์ยักษ์ใหญ่ของโลกจากญี่ปุ่น ออกแถลงการณ์แจ้งการเรียกคืนรถยนต์ 2.3 ล้านคันจากตลาดทั่วโลก

เพื่อนำกลับมาตรวจสอบและซ่อมแซมข้อบกพร่องเกี่ยวกับถุงลมนิรภัย ซึ่งอาจเกิดการระเบิด ส่วนใหญ่เป็นรถในตระกูลแอคคอร์ดและฟิต ผลิตระหว่างปี 2543-2548
ขณะที่บริษัทนิสสัน มอเตอร์ ออกแถลงการณ์เรียกคืนรถยนต์จากทั่วโลก 130,000 คัน เพื่อนำกลับมาตรวจสอบและซ่อมแซมถุงลมเช่นกัน หนึ่งในนั้นคือรถยนต์อเนกประสงค์ นิสสัน คิวบ์ทั้งนี้

ถุงลมในรถยนต์ของทั้งสองบริษัทส่วนใหญ่ผลิตโดยบริษัททากาตะ คอร์ป ซึ่งเกิดความบกพร่องในการผลิตครั้งใหญ่มาแล้วครั้งหนึ่ง เมื่อเดือนเม.ย.ที่แล้ว
ส่งผลให้บริษัทผลิตรถยนต์รายใหญ่ของญี่ปุ่นทั้งโตโยต้า ฮอนด้า นิสสัน และมาสด้า ประกาศเรียกรถยนต์คืนจากทั่วโลกรวมกันกว่า 3 ล้านคัน
สร้างความเสื่อมเสียชื่อเสียงให้กับบริษัทอย่างมาก เนื่องจากเป็นการเรียกคืนรถยนต์เนื่องจากปัญหาถุงลมของทากาตะรวมกันครั้งใหญ่ที่สุดในรอบ 15 ปี

http://www.nationtv.tv/main/content/economy_business/378412491/
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #3123 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 11:43:34 PM »

เหตุเกิดที่แยกวังเป็ด พิษณุโลก. ฝนตกหนัก. กระทิงหมุนฟาดต้นไม้ คนขับบาดเจ็บเล็กน้อย.  น่าจะเพราะระบบความปลอดภัย.  ถ้าไม่ขาด2ท่อน คนขับอาจไม่รอด  Smiley

เครดิตจาก..ร่วมกตัญญู

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #3124 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 12:01:22 AM »

รถ 4WDแปรพัน+ถนนคอนกรีตยังขับให้หมุนได้ อืมๆๆ
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #3125 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 01:29:26 PM »

ป้ายแดงซะด้วย คงไม่ชินมือมั้งครับ แบบนี้ประกันจ่ายยังไงครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #3126 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 01:38:00 PM »

สภาพถนนมีฝนตกคนขับเหยียบ ๑๕๐ กม/ชม
สำหรับรถซุปเปอร์คาร์ความเร็วแค่นั้นอาจธรรมดามาก
แต่อย่าลืมนี่คือ ๑๕๐ กม/ชม บนถนนที่ฝนกำลังตก
รถอะไรๆ ก็มีสิทธิ์ล้อไม่เกาะพื้นได้เช่นกัน
สำหรับรถชาวบ้านตลาดๆ แค่ ๑๓๐ กม/ชม บนถนนแห้งๆ หัวใจก็หวิวๆ รถก็ไหวๆแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #3127 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 01:44:25 PM »

ขาดแบบนี้ซ่อมได้ไหมครับหรือว่าขายซากอย่างเดียว

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #3128 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 03:25:32 PM »

ป้ายแดงซะด้วย คงไม่ชินมือมั้งครับ แบบนี้ประกันจ่ายยังไงครับ

ซูเปอร์คาร์หลายรุ่นไม่ขายให้กับลูกค้าใหม่ หรือไม่มีประสบการณ์ขับรถระดับนี้ พูดง่ายๆเขาไม่ขายให้พวก "มือไม่ถึง" ครับ

ขาดแบบนี้ซ่อมได้ไหมครับหรือว่าขายซากอย่างเดียว

ขายซากสถานเดียวครับ ถ้ามีประกันก็ต้องดูเงื่อนไขประกันว่าจ่ายชดเชยหรือได้รถใหม่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2014, 03:43:42 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #3129 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 03:46:34 PM »

ซูเปอร์คาร์หลายรุ่นไม่ขายให้กับลูกค้าใหม่ หรือไม่มีประสบการณ์ขับรถระดับนี้ พูดง่ายๆเขาไม่ขายให้พวก "มือไม่ถึง" ครับ

ขายซากสถานเดียวครับ ถ้ามีประกันก็ต้องดูเงื่อนไขประกันว่าจ่ายชดเชยหรือได้รถใหม่

น่าไปซื้อเครื่องมาทำเครื่องเรือหางยาวเน๊าะ คิก คิก

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #3130 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 03:49:55 PM »

น่าไปซื้อเครื่องมาทำเครื่องเรือหางยาวเน๊าะ คิก คิก

คิดอยู่เหมือนกันครับ  อยากได้เครื่องมาลองทำอะไรเล่นดู  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #3131 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 04:47:33 PM »

คิดอยู่เหมือนกันครับ  อยากได้เครื่องมาลองทำอะไรเล่นดู  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ทำเครื่องพ่นน้ำติดบนแพลอยตามท้องร่องรดแปลงผักครับกี่ไร่ๆ เร่งเครื่องทีเดียวครับน้ำถึงหมดทุกแปลง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #3132 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 05:00:46 PM »

..เห็นดารา เซเลบก็ขับกันเยอะนะ. คงต้องมือถึงกันทั้งนั้น คิก คิก

..ปรกติเฮียแกเอากระทิงไว้ลงสนาม.   ปีนี้เห็นถอยCarrera Sให้มาดาม. + Chev Corvette Stingray ไว้ชิวๆบนท้องถนน Smiley

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #3133 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 05:24:33 PM »

..เห็นดารา เซเลบก็ขับกันเยอะนะ. คงต้องมือถึงกันทั้งนั้น คิก คิก

..ปรกติเฮียแกเอากระทิงไว้ลงสนาม.   ปีนี้เห็นถอยCarrera Sให้มาดาม. + Chev Corvette Stingray ไว้ชิวๆบนท้องถนน Smiley

ผมไม่ได้พูดถึงเจ้า "Carrera S" หรือ "Gallardo" ที่ขาดครึ่งนี่หรอกครับ รุ่นพวกนี้มันรถตลาดใครมีเงินก็ซื้อได้

ถ้าจะพูดถึงเรื่องในสนามก็มีทั้งเซ็ทรถไม่เข้าที่ยางแตกระหว่างแข่งบ่อยๆ หาช่องแซงคันหน้าไม่ได้ก็ทิ่มตูดเอาดื้อๆจนรถเขาพังต้องออกจากการแข่งขัน

แล้ว Gallardo ที่ขาดครึ่งนี่มันรถขับสี่ระบบถ่ายกำลังชั้นยอด+ถนนคอนกรีต ถ้าบอกว่ามือถึงมันควรจะพลาดหรือ??

ปล.อย่าเชื่อผมนะ ฟังเขาเล่าเมื่อนานมาแล้วทั้งนั้นแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2014, 06:47:12 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #3134 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 02:14:04 AM »

สุดยอดจริงๆ

2014 BMW 2 series small overlap IIHS crash test

http://www.youtube.com/watch?v=i5jsy5EQtlM

........................................................... ..........................

2015 Subaru WRX small overlap IIHS crash test

http://www.youtube.com/watch?v=KHO_Iq6zZE8

หน้า: 1 ... 206 207 208 [209] 210 211 212 ... 227
  พิมพ์