๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:11:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 693456 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 07:00:30 PM »

ถามด้วยคนครับ ใครใช้ Yaris บ้าง
เวลาเติมน้ำมันเหม็นเข้ามาในห้องโดยสารทุกทีครับ ไม่ว่าจะลองเปิดแอร์ปิดแอร์ดับเครื่องติดเครื่อง มีกลิ่นเหม็นทุกครั้งที่เติมครับ ต้องขับเปิดกระจกไล่อากาศสักห้านาทีกลิ่นก็จะหายครับ ถามศูนย์ฯก็บอกว่าเป็นอย่างนี้แหละรถห้าประตู  Huh
ปิดกระจกปิดประตูหมดครับ ขังเมียไว้ในรถ ลองทดสอบทุกแบบ ก็ยังมีกลิ่นเข้าครับ   อ๋อย

Honda Jazz ไม่เป็นแบบนี้อะ หัวหน้าเมี๊ยว

[/quote]

ช่างก็ตอบชุ่ยๆดีนะครับรถ5ประตูก็แบบนี้แหละ ช่างตอบมาได้ - -" วิสก็5ประตู เอสเคปก็5ประตู CRV ก็5ประตู ก่อนตอบคิดรึยังน่ะช่าง  แบร่ แบร่
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 07:07:37 PM »

ถามด้วยคนครับ ใครใช้ Yaris บ้าง
เวลาเติมน้ำมันเหม็นเข้ามาในห้องโดยสารทุกทีครับ ไม่ว่าจะลองเปิดแอร์ปิดแอร์ดับเครื่องติดเครื่อง มีกลิ่นเหม็นทุกครั้งที่เติมครับ ต้องขับเปิดกระจกไล่อากาศสักห้านาทีกลิ่นก็จะหายครับ ถามศูนย์ฯก็บอกว่าเป็นอย่างนี้แหละรถห้าประตู  Huh

ตอนเติมน้ำมันเปิดกระจกรึปิดกระจกครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย  ถ้าปิดกระจกเติมแล้วยังมีกลิ่น ค่อยมาหาสาเหตุครับพี่  Grin Grin

ปิดกระจกปิดประตูหมดครับ ขังเมียไว้ในรถ ลองทดสอบทุกแบบ ก็ยังมีกลิ่นเข้าครับ   อ๋อย

ตอนเติมน้ำมันเปิดกระจกรึปิดกระจกครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย  ถ้าปิดกระจกเติมแล้วยังมีกลิ่น ค่อยมาหาสาเหตุครับพี่  Grin Grin

งั้นต้องมุดแล้วครับไปดูว่าท่อทางเดินน้ำมันมันผ่านตรงไหนบ้างมีตรงไหนรั่วมั้ยตัวถังรถส่วนไหนมีรอยรั่ว  แต่ถ้าเป็นเฉพาะหลังเติมน้ำมันวิ่งๆไปซักพีกก็หายอย่าไปกังวลเลยครับ เป็นเรื่องปกตินะ  Grin Grin

กะว่าคราวหน้าเข้าศูนย์ฯจะให้เค้าตรวจโดยละเอียดดูครับ แต่จริงๆแล้วผมไม่ซีเรียสเท่าไรเพราะแป็บเดียวกลิ่นมันก็หาย แต่แฟนซิครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน บ่นยิกเลย

Honda Jazz ไม่เป็นแบบนี้อะ หัวหน้าเมี๊ยว

[/quote]

ใช่ครับพี่ปูตอนผมใช้Jazzไม่เห็นเป็นเลย  เยี่ยม ตอนใช้jazzผมติอย่างเดียวว่า ประตูหลังขวาทำไมมันเผยอๆทุกคันเลยครับ ผมถามศูนย์ฯเค้าบอกให้ลองสังเกตุดูทุกคันเป็นเหมือนกันหมดเลย.... เท่าที่สังเกตุดูก็จริงแห๊ะ  Undecided

ช่างก็ตอบชุ่ยๆดีนะครับรถ5ประตูก็แบบนี้แหละ ช่างตอบมาได้ - -" วิสก็5ประตู เอสเคปก็5ประตู CRV ก็5ประตู ก่อนตอบคิดรึยังน่ะช่าง  แบร่ แบร่
[/quote]

พอช่างตอบแบบนี้ผมเลยคิดได้อย่างเดียวเลยครับเปลี่ยนไปเข้าศูนย์ฯอื่นก็ได้ฟ๊ะ  แบร่

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 08:14:56 PM »

กะว่าคราวหน้าเข้าศูนย์ฯจะให้เค้าตรวจโดยละเอียดดูครับ แต่จริงๆแล้วผมไม่ซีเรียสเท่าไรเพราะแป็บเดียวกลิ่นมันก็หาย แต่แฟนซิครับ  บ่นยิกเลย

แปลกนะครับรถที่ประกาศตัวว่าข้านี้ระดับพรีเมียมเกรดแต่ดันมามีปัญหาแบบรถสามัญ อิอิ    รึจะเปลี่ยนคนนั่งข้างดีครับพี่แมวบ้า  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 08:18:19 PM »

ผมเอง....ก็เป็นลูกค้า Honda เหมือนกันครับ
บริการดี ไม่มีบ่น  วิ่งทนทาน....กดเป็นกระจาย ครับ

Prelude เปิดประทุนฮับ...ลุงปู คริ คริ
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 08:30:05 PM »

มอเตอร์ไซค์4ล้อ  KTM X-BOW  รถยนต์จากค่ายมอเตอร์ไซค์ เท่ซะ  Grin Grin Grin

ความสบายอย่าพึงหวังเพราะมันก็คือโกคาร์ทที่ขยายไซด์ขึ้นมาดีๆนี่เอง ฟิลลิงโหดดิบกระด้างเสียงดัง
สมรรถนะขนหัวลุก
Year (of specifications) 2007
Engine 2.0 litre TFSI 4 cylinder
Transmission 6-speed manual RWD  
Max speed 240
0-60 mph 3.9 seconds
Horsepower 220 - 300 hp
weight 700 kg / 1543 lbs  

300 แรงม้ากับน้ำหนัก 700 กิโล กระฉูดครับพี่น้อง  ราคาก็ไม่เท่าไหร่ 100,000 (US) เดียวเอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://www.youtube.com/watch?v=qXwbcPamDD4&feature=related

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2008, 08:52:05 PM โดย Hydra » บันทึกการเข้า
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 01:39:22 PM »

เอามาให้สาวก ออดี้น้ำลายหกเล่น  น้ำลายหก น้ำลายหก  AUDI  S5 Coupe  Hitman Car

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 01:45:17 PM »

คราวนี้มาดูรถที่คาดว่าจะเข้ามาบ้านเราเร็วๆนี้บ้าง   Grin Grin

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 03:08:14 PM »

น้ำลายหกวานซืน...เห็นปาเจโร่ 2 คัน จอดรอออกที่ท่าเรือแหลมฉบัง...เห็นแม็กขอบ 17 แล้วถอดใจ...แค่ยางสึก ก็คงไม่มีตังค์เปลี่ยน

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 03:31:49 PM »

Huh ผมสงสัยเรื่อง EGR ในเครืองดีเซลอ่ะครับ...บางคนก็ว่า อุดแล้วดี...บ้างก็ว่าไม่ดี...บ้างก็ว่า ช่วยกันรักษ์โลก....คนฟังอย่างผมเลยงง..

EGR (Exhaust gas recirculation) คือระบบที่ทำการหมุนวนไอเสียบางส่วนเข้ามาเผาไหม้อีกครั้ง เพื่อช่วยในการลดก๊าซ NOx (Nitrogen oxide)ครับ เค้าออกแบบมาเพื่อให้ช่วยลดมลพิษและช่วยประหยัดเชื้อเพลิงผมไม่ทราบว่าอุดแล้วจะได้ประโยชน์อะไร พี่ๆคนไหนมีข้อมูลหลังการอุดแล้วชวยบอกทีครับ   ไหว้

เอาความเห็นแบบขวานผ่าซากหน่อยมั๊ยครับ.. Grin

ผมใช้ Vigo 2.5 IC เพื่อน ๆ ที่ใช้รุ่นเดียวกัน บอกว่า ต้องอุด ไม่งั้นรถจะเป็นยังงั้นยังงี้......

ผมดูแล้วสังเวชครับ เพราะคนที่มาอธิบายให้ผมฟังเป็นฉาก ๆ นั่นน่ะ จบพัฒนาชุมชน,จบการขาย, อีกคนจบวิทย์ฯการกีฬา...

อธิบายพักใหญ่ ผมถามสวนคำเดียว รู้จัก TDC. กับ BTDC. มั๊ย.... งง ไม่เคยได้ยิน... อะไรของเอ็งวะ....

ผมก็บอกเขาว่า ถ้าแค่ศัพท์พื้นฐานช่างยนต์ยังไม่รู้จัก อย่าไปคิดดัดแปลงรถ..... อย่าไปรู้มากกว่าวิศวกรโตโยต้า... ได้ไม่คุ้มเสีย...

EGR. เท่าที่ผมรู้  คือระบบอะไรสักอย่าง ที่ทำให้ควันของวีโก้ ต่างจากควันไอเสียสิบล้อ... และทำงานก่อนสองพันรอบ ซึ่งผมขับเกินตลอด...

และอีกอย่าง  เพื่อน ๆ ผม ที่ใช้รถรุ่นเดียวกัน รู้มากกันทั้งทีม แต่ขับรถเดือนละพันกว่ากิโล... บางคนไม่ถึงพันก็มี ....

แต่ผม..ปีเดียวก็แสนห้าพันกิโลแล้ว..  ถ่ายน้ำมันเครื่องรายเดือน.... เพราะฉนั้น  ผมไม่อุด....   Grin
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 08:51:22 PM »

Huh ผมสงสัยเรื่อง EGR ในเครืองดีเซลอ่ะครับ...บางคนก็ว่า อุดแล้วดี...บ้างก็ว่าไม่ดี...บ้างก็ว่า ช่วยกันรักษ์โลก....คนฟังอย่างผมเลยงง..

EGR (Exhaust gas recirculation) คือระบบที่ทำการหมุนวนไอเสียบางส่วนเข้ามาเผาไหม้อีกครั้ง เพื่อช่วยในการลดก๊าซ NOx (Nitrogen oxide)ครับ เค้าออกแบบมาเพื่อให้ช่วยลดมลพิษและช่วยประหยัดเชื้อเพลิงผมไม่ทราบว่าอุดแล้วจะได้ประโยชน์อะไร พี่ๆคนไหนมีข้อมูลหลังการอุดแล้วชวยบอกทีครับ   ไหว้

เอาความเห็นแบบขวานผ่าซากหน่อยมั๊ยครับ.. Grin

ผมใช้ Vigo 2.5 IC เพื่อน ๆ ที่ใช้รุ่นเดียวกัน บอกว่า ต้องอุด ไม่งั้นรถจะเป็นยังงั้นยังงี้......

ผมดูแล้วสังเวชครับ เพราะคนที่มาอธิบายให้ผมฟังเป็นฉาก ๆ นั่นน่ะ จบพัฒนาชุมชน,จบการขาย, อีกคนจบวิทย์ฯการกีฬา...

อธิบายพักใหญ่ ผมถามสวนคำเดียว รู้จัก TDC. กับ BTDC. มั๊ย.... งง ไม่เคยได้ยิน... อะไรของเอ็งวะ....

ผมก็บอกเขาว่า ถ้าแค่ศัพท์พื้นฐานช่างยนต์ยังไม่รู้จัก อย่าไปคิดดัดแปลงรถ..... อย่าไปรู้มากกว่าวิศวกรโตโยต้า... ได้ไม่คุ้มเสีย...

EGR. เท่าที่ผมรู้  คือระบบอะไรสักอย่าง ที่ทำให้ควันของวีโก้ ต่างจากควันไอเสียสิบล้อ... และทำงานก่อนสองพันรอบ ซึ่งผมขับเกินตลอด...

และอีกอย่าง  เพื่อน ๆ ผม ที่ใช้รถรุ่นเดียวกัน รู้มากกันทั้งทีม แต่ขับรถเดือนละพันกว่ากิโล... บางคนไม่ถึงพันก็มี ....

แต่ผม..ปีเดียวก็แสนห้าพันกิโลแล้ว..  ถ่ายน้ำมันเครื่องรายเดือน.... เพราะฉนั้น  ผมไม่อุด....   Grin

คนบางคนพูดด้วยเหตุผลแล้วรับฟังก็ดีครับ  แต่คนบางประเภทเปิดหนังสือให้ดูว่าที่เค้าพูดเค้าเชื่อน่ะมันผิด เห็นหนังสือทนโท่ก็ยังบอกว่าหนังสือมันมั่ว ผมก็เลยไม่รู้จะว่ายังไงปล่อยให้โง่ต่อไปดีกว่า 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2008, 08:53:21 PM โดย Hydra » บันทึกการเข้า
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 207

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 08:59:50 PM »

ใครใช้ Volvo s80 2.3T อยู่บ้างครับ อยากทราบข้อดี ข้อด้อย ค่าซ่อมบำรุง ค่าน้ำมัน ได้ไหมครับ แบบว่าอยากได้มือสองสักคัน  น้ำลายหก
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม  ไหว้

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 05:49:33 PM »

Grin Grin รอไปก่อนครับ...............
ส่วนท่านที่กำลังหา S80 เข้าไปสอบถามได้เลยครับที่นี่ volvo club thailand

http://www.volvoclubthailand.com/cgi-bin/yabb/YaBB.pl

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 09:42:16 PM »

ควรตรวจสอบหาสาเหตุให้เจอครับ ไม่ควรปล่อยไว้ การสูดดมกลิ่นน้ำมันเบ็นซินเป็นอันตรายแม้จะเพียงระยะเวลาสั้นๆก็ตาม และถ้ามีการรั่วมากขึน จมูกเราจะด้านได้กลิ่นน้อยลง อาจเป็นอันตรายถึงชีวิตได้ ไม่ฮา

ไอ้ศูนย์ที่ตอบแบบนี้อย่าไปเข้ามันเลยครับ  หรือไม่ก็เอาบินซินราดเบาะ(รถมัน) แล้วให้มันลองขับดูสัก 2-3 วัน มันจะได้รู้ว่าเรารู้สึกอย่างไร

พอดีเลยอยากจะมีเรื่องถามมานานแล้ว อย่างรถเกียร์ออโต้ ถ้าเสียเขาว่าห้ามลาก ถ้าลากต้องลากด้านที่ไม่ใช่เพลาขับ แต่ถ้าเป็น ฟอร์จูนเนอร์ขับเคลื่อนสี่ล้อ หากเกิดเสียจะทำยังงัยครับ ยังเสียวๆอยู่เลย

ลากได้ครับ ผมลากเข้าศูนย์มาแล้วปากซอยบ้านน่ะแหละ แต่ระบบเบรคมันจะตัดอัตโนมัติภายในไม่ถึงสิบนาที 

เลยไม่ลากต่อเสียวชนท้ายคันที่ลาก เหตุเพราะแบ็ตฯหมดครับ..

ลากไกลๆไม่ได้ครับพี่ ที่น่าเป็นห่วงไม่ใช่ที่เบรคครับแต่เป็นที่เฟืองท้าย รถไม่ได้สตาร์ทปั๊มน้ำมันเครื่องน้ำมันเฟืองท้ายย่อมไม่ทำงาน ถ้าลากไปแบบให้ล้อขับเคลื่อนหมุนอยู่เฟืองท้ายหมุนแต่ไม่มีน้ำมันมาหล่อลื่นและระบายความร้อนความเสียหายจะเกิดขึ้นในเวลาอันรวดเร็ว ถ้าเป็นรถขับเคลือน2ล้อ เราก็ยกเฉพาะล้อขับเคลื่อนให้ลอยขึ้นก็พอ แต่ถ้าเป็นรถขับเคลื่อน4ล้อทำไม่ได้ครับ เพราะมีเฟืองท้ายทั้งหน้าและหลัง 

ปัญหาไม่ได้อยู่ที่เฟืองท้ายครับ แต่เป็นที่เกียร์ออโต้ เฟืองท้ายจะมีน้ำมันเลี้ยงตลอดเวลา ไม่ว่าเครื่องยนต์จะทำงานหรือไม่  เพราะฉนั้นการลากรถเกียร์ธรรมดาจึงทำได้ไม่เกิดปัญหาใดๆ  ที่เกียร์ออโต้มีปัญหาก็เพราะไม่มีระบบคลัชแบบเกียร์ธรรมดา (ที่จริงมีแผ่นคลัทช์แต่ทำงานไม่เหมือนกัน)   การลากรถเกียร์ออโต้ถ้าลากเร็วเกินไปจะทำให้ตัวเกียร์เปลี่ยนเป็นต้นกำลังไปหมุนเครื่องยนต์แทน การไหลเวียนของน้ำมันจะสวนทางกับภาวะการขับขี่ปกติ จนอาจทำให้เกียร์เสียหายได้   การลากรถขับเคลื่อนสี่ล้อหากต้องลากระยะไกล อาจทำได้ด้วยการถอดเพลากลางออกแล้วยกล้อหน้าลาก

**** ข้อควรระวังเมื่อลากรถ *****
1.  ระบบเบรกจะไม่มีลมช่วยเพราะฉนั้นเบรกจะแข็งกว่าปกติ ต้องออกแรงเหยียบมากหน่อย จึงไม่ควรใช้ความเร็วสูงเกินไป
2.  รถคันที่ถูกลาก ควรเปิดสัญญานไฟฉุกเฉิน แต่คันที่ลากไม่ต้องเปิด เพราะต้องใช้ไฟเลี้ยวเป็นสัญญานบอกคันที่ถูกลาก ว่าจะเปลี่ยนเลนส์อย่างไร เมือไหร่ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2008, 09:46:01 PM โดย khom » บันทึกการเข้า

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
jce_kku
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 09:11:07 AM »

เกียร์ออโต โดยปกติถ้าจะลากต้องยกล้อขับเคลื่อนครับ เช่น รถเก๋งขับเคลื่อนล้อหน้า ต้องยกล้อหน้า (ยกขึ้นรถลากทั้งคัยเลยยิ่งดี)
ส่วนฟอร์จูนเนอร์ไม่เคยนั่งครับ แต่ถ้าเป็น VIGO ตัวสี่ประตู ปกติจะมีคันเกียร์อันเล็กที่ใช้เลือกระบบขับเคลื่อน จะมีเกียร์ N (และ 2HI, 4HI, 4LOW)
ถ้าฟอร์จูนเนอร์มี สามารถเข้าเกียร์ N นี้ลากได้ (คันเกียร์อันนี้คนละอันกับคันเกียร์ที่เป็นรางร่อง P-R-N-D-3-2-1 นะครับ)

ส่วน EGR เป็นการนำไอเสียบางส่วนที่เผาไหม้ไม่สมบูรณ์ กลับมาเผาไหม้ใหม่ (ผสมเข้าไปกับการเผาไหม้ปกติ) เพื่อลดมลพิษ
ความเห็นผมว่าการอุด EGR รถน่าวิ่งดีขึ้น แต่จะถึงขั้นรู้สึกถึงความแตกต่างได้หรือเปล่า ไม่ทราบครับเพราะไม่เคยลอง
ส่วนที่น่าจะเห็นความแตกต่างได้ไวคือควันดำขึ้นแน่ครับ
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 07:40:28 PM »

ส่วน EGR เป็นการนำไอเสียบางส่วนที่เผาไหม้ไม่สมบูรณ์ กลับมาเผาไหม้ใหม่ (ผสมเข้าไปกับการเผาไหม้ปกติ) เพื่อลดมลพิษ
ความเห็นผมว่าการอุด EGR รถน่าวิ่งดีขึ้น แต่จะถึงขั้นรู้สึกถึงความแตกต่างได้หรือเปล่า ไม่ทราบครับเพราะไม่เคยลอง
ส่วนที่น่าจะเห็นความแตกต่างได้ไวคือควันดำขึ้นแน่ครับ

ทำไมอุดแล้วรถถึงวิ่งดีขึ้นครับเอาแบบมีเหตุมีผลด้วยนะครับ ไม่เอาพลังทางใจ ผมจะได้เก็บไว้เทียบกับข้อมูลที่ผมมี  Huh Huh
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 227
  พิมพ์