๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 11:02:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 693164 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 10:54:51 PM »

ตามกระทู้แหละครับ ผมรู้ข่าวใหม่ๆก็จะเอามาฝาก ใครมีข้อมูลอะไรเอามาแบ่งปันกัน  Grin Grin Grin
ของผมก็รถใหม่ๆเช่นเคย  Grin Grin MITSUBISHI  New 2009 Galant

http://www.mitsubishicars.com/MMNA/jsp/galant/09/specs.do?loc=en-us  เพิ่งจะปี2008 แต่รถปี2009ออกแล้ว  ขำก๊าก ขำก๊าก
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 12:10:17 PM »

จะมีมาถึงเมืองไทยมั๊ยครับเนี่ย หายไปนานแล้วกับกาแลนท์ รถขนาดใหญ่กว่าแลนเซอร์เนี่ย  CAMRYกับ ACCORD ชิงตลาดไปหมดแล้ว รักในมิตซูบิชิครับ  ไม่ได้จุกจิกอย่างที่พูดกันไปแบบคนขับอย่างเดียวครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 12:20:49 PM »

พอดีเลยอยากจะมีเรื่องถามมานานแล้ว อย่างรถเกียร์ออโต้ ถ้าเสียเขาว่าห้ามลาก ถ้าลากต้องลากด้านที่ไม่ใช่เพลาขับ แต่ถ้าเป็น ฟอร์จูนเนอร์ขับเคลื่อนสี่ล้อ หากเกิดเสียจะทำยังงัยครับ ยังเสียวๆอยู่เลย

Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 12:21:59 PM »

Fortuner Smart ไหงมันซดน้ำมันจังเลยครับ เกินร้อยยี่สิบ เมื่อไหร่ เช้าต้องเข้าปั๊ม ทุ๊กทีครับ
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 12:23:24 PM »

พอดีเลยอยากจะมีเรื่องถามมานานแล้ว อย่างรถเกียร์ออโต้ ถ้าเสียเขาว่าห้ามลาก ถ้าลากต้องลากด้านที่ไม่ใช่เพลาขับ แต่ถ้าเป็น ฟอร์จูนเนอร์ขับเคลื่อนสี่ล้อ หากเกิดเสียจะทำยังงัยครับ ยังเสียวๆอยู่เลย
อยากรู้เหมือนกันครับ เผื่อไว้ก่อน ...  Grin
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 12:26:02 PM »

It can be towed but not faster than 15 kM/h (Check from Owner Manual)  Cheesy

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 12:26:29 PM »

ตามกระทู้แหละครับ ผมรู้ข่าวใหม่ๆก็จะเอามาฝาก ใครมีข้อมูลอะไรเอามาแบ่งปันกัน  Grin Grin Grin
ของผมก็รถใหม่ๆเช่นเคย  Grin Grin MITSUBISHI  New 2009 Galant

...นอกจาก "ข่าวใหม่ๆ" แล้ว  ขอเรื่องการใช้งาน  ปรับแต่ง  บำรุงรักษารถรุ่นเก่า  รวมทั้งแหล่งซื้ออะไหล่ และอู่ซ่อมที่ราคาเป็นมิตรด้วยครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 12:31:29 PM »

ตอนนั้นรถป๋าโด่เสีย เค้าไม่ลากค่ะพี่ เค้ายกเลย Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 12:35:51 PM »

ตอนนั้นรถป๋าโด่เสีย เค้าไม่ลากค่ะพี่ เค้ายกเลย Cheesy
กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 12:36:20 PM »

รถยนต์มิตซูเป็นรถที่ดีมาก แต่ไม่รู้ว่าศูนย์มิตซูฯ ยังเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ... สมัยก่อนนายสมชายเคยใช้แลนเซอร์แชมป์ เข้าศูนย์มิตซูทีไรเป็นเรื่องหงุดหงิดเสียทุกที...

เข้าศูนย์ที่หัวหมากได้ที่เดียวครับ หากเข้าที่อื่นจะเซ็งกับเรื่องไม่เป็นเรื่อง... เช่นหาประแจแหวนไม่เจอ ก็เอาคีมล็อกหนีบหัวน็อตแล้วขันแทน, ถอดชิ้นส่วนใต้ท้องรถยนต์แล้วคันส่งเกียร์ขวาง ทำงานไม่ได้เพราะเกะกะ พีแกลงทุนเอามือดัดหลบจนได้ทั้งที่แข็งออกปานนั้น แต่ไม่ยอมถอดคันส่งเกียร์ออกเพราะต้องเปลี่ยนอะไหล่ตรงหัวต่อแค่ไม่กี่สิบบาท... ผลลัพธ์คือนายสมชายเห็นเข้า บอกให้เปลี่ยนใหม่... หัวหน้าช่างยอมเปลี่ยนแต่ทำยึกยักอาฆาตฯ (ศูนย์วงศ์สว่าง-ปิดไปแล้ว)... ตอนนั้นายสมชายยังเด็กอยู่เลยไม่ได้แจ้งความ...

รถนายสมชายคันเดียว เที่ยวเปลี่ยนศูนย์ไปจนทั่วกรุง พบว่าใช้การได้ที่เดียวคือที่หัวหมากเท่านั้นครับ... จนกระทั่งเปลี่ยนเป็นโตโยต้ากับเชฟโรเล็ตถึงได้ทราบว่าบริการแตกต่างกันมาก... เฮ้อ...
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 12:42:37 PM »

ถ้ามีแต่รถยกต้องถอดเพลาขับออกครับ  ยกข้างหน้าก็ถอดเพลาขับหลังออก ถ้ายกข้างหลังก็ต้องถอดเพลาขับหน้าออกครับน้าจอย Smiley Smiley Smiley Smiley
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 12:43:37 PM »

มิตซูฯกาแลนท์ เรียกนิวโมเดลว่า 2009 เหมือนนิวแจ๊สของฮอนด้าก็ใช้ว่าปี 2009 เช่นกัน

แสดงว่าในปี 2009 คงไม่มีการทำ Minor Change ประหยัดงบไปอีกปีนึง

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 01:32:04 PM »

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 03:00:50 PM »

คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2008, 03:11:31 PM โดย ตาเป้า » บันทึกการเข้า

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 04:18:45 PM »

ปกติเขาจะเอาขึ้นรถสไลด์ครับแต่ถ้าไปเสียต่างจังหวัดไกลๆที่ไม่มีรถสไลด์จะต้องใช้วิธีเอาล้อลูกกลิ้งใส้ไว้ใต้ล็อทุกล้อครับล้อรถไม่หมุนแต่ล้อลูกกลิ้งหมุนแทนหมดห่วงเรื่องเฟืองท้ายจะเจ๊ง  Grin Grin
หน้า: [1] 2 3 4 ... 227
  พิมพ์