๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 17, 2024, 05:34:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเปรียบปืน 9 มม.ของ "เบเร็ตต้า px4 กับ ซิก-เซาเออร์ p229" หน่อยครับ  (อ่าน 10963 ครั้ง)
Xนุ่e Xssษา
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 12:26:36 PM »

Smiley Smileyช่วยเปรียบปืน 9 มม.ของ เบเร็ตต้า px4  กับ ซิก-เซาเออร์ p229 หน่อยครับ เรื่องระบบความปลอดภัย การดูแลรักษา และโครงอัลลอยเสีย(แตก)ง่ายหรือเปล่าครับ หรือพี่จะแนะนำตัวอื่น(ไม่แพงมากนะ)ก็เชิญได้นะครับ (ยกเว้นกล็อก)
จุดประสงค์เอาไว้เฝ้าบ้าน ติดรถไป ตจว. เข้าสนาม ไม่พก  ไหว้ ไหว้

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 12:34:44 PM »

Smiley Smileyช่วยเปรียบปืน 9 มม.ของ เบเร็ตต้า px4  กับ ซิก-เซาเออร์ p229 หน่อยครับ เรื่องระบบความปลอดภัย การดูแลรักษา และโครงอัลลอยเสีย(แตก)ง่ายหรือเปล่าครับ หรือพี่จะแนะนำตัวอื่น(ไม่แพงมากนะ)ก็เชิญได้นะครับ (ยกเว้นกล็อก)
จุดประสงค์เอาไว้เฝ้าบ้าน ติดรถไป ตจว. เข้าสนาม ไม่พก  ไหว้ ไหว้

ที่ว่ามาสองตัวก็แพงนะคะ  Cheesy
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 12:53:55 PM »

อยากตอบบ้างแต่ไม่รู้เรื่องปืนพวกนี้เลย

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
anchan
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 01:28:55 PM »

พอดีกำลังสนใจทั้งสองตัวที่ท่าน จขกท. พูดถึง
เดิมทีผมตัดตัวเลือกปืนโพลิเม่อร์ไปแล้ว แต่ก็ลองทบทวนใหม่อยู่

เมื่อวานได้ไปเดินแถววังบูรพามา ตัวPX4 ไม่มีโอกาสได้เห็นตัวจริงเพราะบอกว่าของหมด (มิติน่าจะใหญ่กว่า)
แต่มีโอกาสได้ดูเฉพาะ P229 สีดำ มีรางไฟฉาย  อยากดูตัวทูโทน(ชอบตัวนี้)มากกว่า

เรื่องความปลอดภัยสำหรับตัว P229 ตามที่ได้อ่านจาก อวป.ฉบับปี 49
ถือว่ามีความปลอดภัยค่อนข้างสูง (แม้ในสภาพพร้อมยิง)เพราะขึ้นลำแล้วลดนกได้เกือบชิดโครงปืน
ไม่ทราบว่าผมอ่านแล้วเข้าใจถูกหรือไม่ ถ้าไม่ถูกต้องก็ขออภัยด้วย

ต้องขอให้พี่ ๆ ที่สันทันกรณีมาแนะนำอีกที ถ้าเป็นไปได้อยากให้ช่วยวิเคราะห์ ตัวสีดำกับทูโทนด้วยครับ
การใช้งานก็คล้าย ๆ กับท่าน จขกท. และพกบ้าง

สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 02:35:00 PM »

Sig P229R ตัวสีดำ กับทูโทน ต้องบอกว่าเหมือนกันทุกอย่างครับต่างกันเพียงแค่สี กับราคาส่วนต่างที่ตัวทูโทนจะแพงกว่าตัวสีดำประมาณ 5000บาท อันนี้ต้องแล้วแต่ความชอบส่วนตัวว่าจะชอบแบบไหน ข้อดีของทูโทนที่ผมมองเห็นคือรักษาง่ายกว่าครับ ส่วนเรื่องความปลอดภัยหายห่วงครับขึ้นลำลดนกเสียบเอว ไม่มีเสียวไม่เหนี่ยวไม่ลั่นแน่นอน หลงรัก

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 03:22:34 PM »

..ไม่แพงมากของ จขกท. ตั้งไว้ที่เท่าไรครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Xนุ่e Xssษา
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 03:47:48 PM »

..ไม่แพงมากของ จขกท. ตั้งไว้ที่เท่าไรครับ..

ประมาณ 100k ครับ
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 04:01:17 PM »

เยี่ยมถ้าให้เลือก 2 ตัวนี้ ก็ขอเลือก P229 ครับ เยี่ยม แต่ทำไมไม่ชอบกล็อกครับ...สงสัยจัง ไหว้
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 04:20:09 PM »

ประมาณ 100k ครับ

...งบขนาดนี้ เล่น Sig ไปเลยครับ แต่ขอเป็นปืนจอง น่าจะประหยัดงบได้พอสมควร..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 05:23:17 PM »

ระบบความปลอดภัยผมว่าพอๆกันทั้งสองกระบอกครับ...

การดูแลรักษานั้นโครงโพลิเมอร์อย่าง PX 4 ได้เปรียบกว่าโครงอัลลอยของ 229 ครับ...

โครงอัลลอยไม่แตกหักง่ายครับ มีปืนรุ่นใหม่ๆหลายยี่ห้อหลายรุ่นใช้โครงอัลลอยครับ...Cheesy
Xนุ่e Xssษา
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 09:47:52 PM »

พอดีกำลังสนใจทั้งสองตัวที่ท่าน จขกท. พูดถึง
เดิมทีผมตัดตัวเลือกปืนโพลิเม่อร์ไปแล้ว แต่ก็ลองทบทวนใหม่อยู่

เมื่อวานได้ไปเดินแถววังบูรพามา ตัวPX4 ไม่มีโอกาสได้เห็นตัวจริงเพราะบอกว่าของหมด (มิติน่าจะใหญ่กว่า)
แต่มีโอกาสได้ดูเฉพาะ P229 สีดำ มีรางไฟฉาย  อยากดูตัวทูโทน(ชอบตัวนี้)มากกว่า

เรื่องความปลอดภัยสำหรับตัว P229 ตามที่ได้อ่านจาก อวป.ฉบับปี 49
ถือว่ามีความปลอดภัยค่อนข้างสูง (แม้ในสภาพพร้อมยิง)เพราะขึ้นลำแล้วลดนกได้เกือบชิดโครงปืน
ไม่ทราบว่าผมอ่านแล้วเข้าใจถูกหรือไม่ ถ้าไม่ถูกต้องก็ขออภัยด้วย

ต้องขอให้พี่ ๆ ที่สันทันกรณีมาแนะนำอีกที ถ้าเป็นไปได้อยากให้ช่วยวิเคราะห์ ตัวสีดำกับทูโทนด้วยครับ
การใช้งานก็คล้าย ๆ กับท่าน จขกท. และพกบ้าง

คุณ anchan  เลือกไหรือยังครับ
anchan
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 10:52:19 AM »

ได้แล้วครับ หลังจากศึกษาหาข้อมูลรูปร่าง หน้าตา สายพันธุ์
เลือกลูกครึ่งแม่เยอรมันกับสวิส พ่ออเมริกันนี่แหละครับ
โทรไปจองเมื่อวันเสาร์ ที่เหลือก็ รอ รอ รอ ครับ
เอ๋-ด้ามแดง(เชียงใหม่)
Sr. Member

คะแนน 25

ลูกศิษย์ครูหมู

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 12:21:54 PM »

ร้านโยธินรึเปล่าครับ ซิก 229 ทูโทน
ผมจองมา 6-7 เดือนแล้ว
ส่งป.3 โอนเงินไปแล้ว
ตอนนี้ก็ยัง รอ อยู่เลยครับ
 T_T  อยากรู้ข่าว แต่เกรงใจที่ร้านไม่กล้าโทรไปบ่อยๆครับ
ถ้าติดต่อทางร้าน ฝากถามความคืบหน้าด้วยนะครับ
Xนุ่e Xssษา
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 01:23:26 PM »

ได้แล้วครับ หลังจากศึกษาหาข้อมูลรูปร่าง หน้าตา สายพันธุ์
เลือกลูกครึ่งแม่เยอรมันกับสวิส พ่ออเมริกันนี่แหละครับ
โทรไปจองเมื่อวันเสาร์ ที่เหลือก็ รอ รอ รอ ครับ

คุณ anchan ครับจองร้านไหนครับ ค่าตัวเท่าไรครับ
และ สีดำ กับ  2โทน  ตัวไหนสวยกว่ากันครับ
anchan
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 01:25:58 PM »

ใช่ครับ ทางร้านบอกให้โทรเดือนละครั้ง
ไม่รู้จะอีกนานแค่ไหน
ป.3 ผมหมดอายุเดือน ก.ย. ซะด้วย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์