๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 10:20:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเปรียบปืน 9 มม.ของ "เบเร็ตต้า px4 กับ ซิก-เซาเออร์ p229" หน่อยครับ  (อ่าน 10967 ครั้ง)
anchan
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 01:32:35 PM »

ได้แล้วครับ หลังจากศึกษาหาข้อมูลรูปร่าง หน้าตา สายพันธุ์
เลือกลูกครึ่งแม่เยอรมันกับสวิส พ่ออเมริกันนี่แหละครับ
โทรไปจองเมื่อวันเสาร์ ที่เหลือก็ รอ รอ รอ ครับ
ได้แล้วครับ หลังจากศึกษาหาข้อมูลรูปร่าง หน้าตา สายพันธุ์
เลือกลูกครึ่งแม่เยอรมันกับสวิส พ่ออเมริกันนี่แหละครับ
โทรไปจองเมื่อวันเสาร์ ที่เหลือก็ รอ รอ รอ ครับ

คุณ anchan ครับจองร้านไหนครับ ค่าตัวเท่าไรครับ
และ สีดำ กับ  2โทน  ตัวไหนสวยกว่ากันครับ

ร้านโย นั่นแหละครับ
สีดำ 89k ทูโทน93k เท่าที่โทรถามมีรางด้วย
ทูโทนยังไม่ได้เห็นของเลยครับ แต่เชื่อซิกว่างานดี สีสวย
anchan
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 01:42:11 PM »

ถ้ามีโอกาสก็อยากจะหาของจริง ลองยิงดูซักหน่อย
ตามที่ได้อ่านมาอีกนั่นแหละ เรื่องการที่  "แนวลำกล้อง มีระยะห่างกับง่ามมือ" ไปหน่อย
ผลคือ  ปืนจะสะบัดกว่าปืนที่มีแนวลำกล้องชิดง่ามมือ
อันนี้อยากให้ แฟนพันธุ์แท้ของซิกช่วยแนะนำด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2008, 01:54:36 PM โดย anchan » บันทึกการเข้า
E21ZUC + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 08:30:17 PM »

ทั้ง 2 กระบอกที่กล่าวมาเยี่ยมทั้งคู่
ครับแต่ผมเอียงไปทาง ซิกนิดๆครับ
(โคต้าจังหวัดสุรินทร์เดือนนี้น้าจะมี
ข่าวดีนะครับ)

D-MAX   สีดำ  ขึ้นลำ   ลดนก
ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 11:08:06 PM »

http://www.best9mm.com/
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 11:14:52 PM »

ผมว่าติดต่อบ่อยๆก็ดีครับได้อุ่นใจตัวเอง

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
sutha
ไม่กล้าใช่ว่ากลัว ไม่ตอบโต้ใช่ว่าอ่อนแอ ที่แน่ๆก็คือสติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 11:17:47 PM »

เคยยิง Px 4 มาแล้วส่วน 229 ไม่เคยแต่ใช้อยู่คือ 226
ระบบไกซิกราบรื่นดีกว่าเยอะครับ พีเอ็ก4 ไกลากยาวหนืดๆ
ความแม่นยำอยู่ที่คนยิงกับความชำนาญแหล่ะครับ ข้อดีของ
ซิกคือปืนมีชื่อ สวย ความปลอดภัยมั่นใจได้แม้ไม่มีเซฟ
แต่ไกดับเบิ้ลที่หนักถือว่าเป็นเซฟไปแล้วชั้นหนึ่ง  มีคันลดนก
นี่เอกลักษณ์ของซิกปลอดภัยเมื่อขึ้นลำลดนกลง ความแม่นยำ
คงการันตีอยู่แล้ว ข้อเสียของมันก็แพง และเมื่อยิงจะออกอาการดิ้นๆ
เล็กน้อยเนื่องจากแนวลำกล้องสูงกว่าข้อมือตามเพื่อนสมาชิกแจ้ง
ส่วนพีเอ็ก4 อันดับแรกเลยคือเบา ดูแลรักษาง่าย(พลาสติก)
ลูกดก 17+1 มีเซฟ เบเร็ตต้าชื่อชั้นก็ไม่ลองใคร  แรงรีคอล์ยถือ
ได้ว่านิ่มนวลดีมากเลย   ที่ผมติก็เรื่องไก  แต่เมื่อใช้และปรับตัวเข้า
หาปืนก็คงจะดีเอง เพราะผมยิงของพี่เค้าไม่กี่ครั้ง
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์