๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 10:56:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แข่ง IPSC แถวเดี่ยว 14.8.2548 ครับ  (อ่าน 30628 ครั้ง)
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2005, 02:31:51 PM »

ปืนสั้นเกือบทุกชนิดสามารถใช้แข่ง IPSC ได้ครับ ลูกโม่,ออโต้แถวเดี่ยว-แถวคู่, ปืนเดิม D/A-S/A ได้หมดครับ มีDivisionให้ยิงครบครับ อุปกรณ์ของที่มีอยู่ใช้ได้ครับ...เชิญครับ..เชิญครับ...เล่เข้ามา....อุ้ย...ขอโทษครับเพลินไปหน่อยเป็นขายของเลย...555
.......................น่าสนใจมากครับ สำหรับคนทั่วไปที่มีปืนสั้นออโต้แถวเดี่ยว แล้วอยากเข้ามาร่วมสนุกด้วย เพื่อที่ในอนาคตอาจจะเข้าร่วมแข่งIPSC แบบเต็มตัว  ถ้าเป็นไปได้ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ ขอบคุณพี่ไว้ล่วงหน้าเลยครับ Smiley
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2005, 03:38:55 PM »

.......................น่าสนใจมากครับ สำหรับคนทั่วไปที่มีปืนสั้นออโต้แถวเดี่ยว แล้วอยากเข้ามาร่วมสนุกด้วย เพื่อที่ในอนาคตอาจจะเข้าร่วมแข่งIPSC แบบเต็มตัว  ถ้าเป็นไปได้ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ ขอบคุณพี่ไว้ล่วงหน้าเลยครับ Smiley

ต้องการรายละเอียดเกี่ยวกับอะไรเพิ่มเติมเจ้าคะ ลองอ่านย้อนขึ้นไปหรือยัง คุณ Phoenix อธิบายไว้ค่อนข้างเยอะทีเดียวเจ้าค่ะ

I am dying... -*-

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2005, 03:41:14 PM »

...จะไปดูแถวเดี่ยวเขาบี้กัน Grin

ปืนแข่งประเภทแถวเดี่ยวน่าสนใจดีครับ....สำหรับผู้เริ่มต้นสนใจ IPSC ส่วนมากจะมีปืนประเภทนี้อยู่แล้ว เอามาร่วมสนุกกันได้เลย....สำหรับผมมีแต่โคลท์ กลัวเอาไปแข่งชนะเลสแบเออร์ล่ะยุ่งเลย Grin

...ขอยิง Standard เหมือนเดิมดีกว่า Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2005, 03:42:21 PM »

ปืนสั้นเกือบทุกชนิดสามารถใช้แข่ง IPSC ได้ครับ ลูกโม่,ออโต้แถวเดี่ยว-แถวคู่, ปืนเดิม D/A-S/A ได้หมดครับ มีDivisionให้ยิงครบครับ อุปกรณ์ของที่มีอยู่ใช้ได้ครับ...เชิญครับ..เชิญครับ...เล่เข้ามา....อุ้ย...ขอโทษครับเพลินไปหน่อยเป็นขายของเลย...555

......................น่าสนใจมากครับ สำหรับคนทั่วไปที่มีปืนสั้นออโต้แถวเดี่ยว แล้วอยากเข้ามาร่วมสนุกด้วย เพื่อที่ในอนาคตอาจจะเข้าร่วมแข่งIPSC แบบเต็มตัว ถ้าเป็นไปได้ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ ขอบคุณพี่ไว้ล่วงหน้าเลยครับ Smiley

ก็ถ้าสนใจลองเข้าเวป เพื่อนบ้านได้ครับ มีเนื้อหาพอสมควรครับ และดูในส่วน เวปบอร์ดก็ได้ครับ เพราะว่าในนั้นมีคุยกันอยู่แล้ว และหลายอันก็เป็นข้อมูลที่น่าสนใจครับ

อยากรู้เกี่ยวกับอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2005, 03:46:04 PM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

We can either find the way or make one.
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2005, 04:39:24 PM »

ไปแข่งด้วยครับ.....มีสายเดี่ยวกะเค้าหนึ่งตัว อิ อิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2005, 05:20:43 PM »

ไปแข่งด้วยครับ.....มีสายเดี่ยวกะเค้าหนึ่งตัว อิ อิ
พี่วายุครับเอาสายเดี่ยวไปแล้วอย่าลืมเกาะอกด้วยละ

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2005, 05:28:26 PM »

เกาะอก ต้องให้พี่ coda เหมาให้ครับ ........กะว่าเที่ยวนี้จะพาไปสัก 3-4 คน เอาไว้คอยเช็ดหน้า ซับเหงื่อ บีบนวด ให้อ่ะครับ พี่ Phoenix 5 5 5

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2005, 08:23:27 PM »

พี่นาจาแล้วไอ้ Standard นะจะแจมทุกสนามเหมือน Open หรือเปล่าระวังให้ดีเถอะ รอบนี้จะมีเด็กอายุ 13 ปีมาร่วมแข่งด้วย ปืนยังไม่มีเลยผมต้องให้ยืมด้วยซ้ำเดี๋ยวจะว่าหล่อไม่เตือน ถ้ายังไงๆแถวเดี่ยวยังมีที่ว่างสำหรับพี่เสมอ อ้อลืมไปจะร่วมยิงสคอดเราด้วยครับ..เดี๋ยวจะได้ขำกลิ้งแน่....5555

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2005, 08:26:23 PM »

หลงรัก
ครับ
คุณไทเกอ  ยินดีครับ
แต่ผมเองไม่รู้ว่าวันนั้นจะว่างมั้ยครับ
ชอบ IP ครับ
ยังไม่เคยได้ร่วมแจมเลย
 หลงรัก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2005, 05:12:38 AM »

พี่นาจาแล้วไอ้ Standard นะจะแจมทุกสนามเหมือน Open หรือเปล่าระวังให้ดีเถอะ รอบนี้จะมีเด็กอายุ 13 ปีมาร่วมแข่งด้วย ปืนยังไม่มีเลยผมต้องให้ยืมด้วยซ้ำเดี๋ยวจะว่าหล่อไม่เตือน ถ้ายังไงๆแถวเดี่ยวยังมีที่ว่างสำหรับพี่เสมอ อ้อลืมไปจะร่วมยิงสคอดเราด้วยครับ..เดี๋ยวจะได้ขำกลิ้งแน่....5555

รับรอง Standard ไม่มีแยมครับ เพราะเอาหนมปังไปแก้เคล็ดแล้ว อิอิ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2005, 09:22:44 AM »

ต้องการรายละเอียดเกี่ยวกับอะไรเพิ่มเติมเจ้าคะ ลองอ่านย้อนขึ้นไปหรือยัง คุณ Phoenix อธิบายไว้ค่อนข้างเยอะทีเดียวเจ้าค่ะ

......................น่าสนใจมากครับ สำหรับคนทั่วไปที่มีปืนสั้นออโต้แถวเดี่ยว แล้วอยากเข้ามาร่วมสนุกด้วย เพื่อที่ในอนาคตอาจจะเข้าร่วมแข่งIPSC แบบเต็มตัว ถ้าเป็นไปได้ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ ขอบคุณพี่ไว้ล่วงหน้าเลยครับ Smiley

ก็ถ้าสนใจลองเข้าเวป เพื่อนบ้านได้ครับ มีเนื้อหาพอสมควรครับ และดูในส่วน เวปบอร์ดก็ได้ครับ เพราะว่าในนั้นมีคุยกันอยู่แล้ว และหลายอันก็เป็นข้อมูลที่น่าสนใจครับ

อยากรู้เกี่ยวกับอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ ?
................ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ Smiley ผมเคยเข้าไปดูในเวบเพื่อนบ้านเห็นมีรายชื่อปืนที่เข้าร่วมแข่งได้มีเอสเคพี2000 ด้วย แต่ยังไม่ได้อ่านละเอียด ว่าจะแข่งได้ในรุ่นไหน
อ่านจากทีพี่Phoenixโพสไว้ เข้าใจเอาเองว่า ต้องเป็นปืนลำกล้อง5นิ้วขึ้นไป ขนาดใดก็ได้
เลยไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกหรือเปล่า Smiley
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2005, 10:50:04 AM »

................ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ Smiley ผมเคยเข้าไปดูในเวบเพื่อนบ้านเห็นมีรายชื่อปืนที่เข้าร่วมแข่งได้มีเอสเคพี2000 ด้วย แต่ยังไม่ได้อ่านละเอียด ว่าจะแข่งได้ในรุ่นไหน
อ่านจากทีพี่Phoenixโพสไว้ เข้าใจเอาเองว่า ต้องเป็นปืนลำกล้อง5นิ้วขึ้นไป ขนาดใดก็ได้
เลยไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกหรือเปล่า Smiley

ไม่ถูกต้องเจ้าค่ะ IPSC ที่แข่งขันกันอยู่แบ่งออกเป็น 5 ดิวิชั่น

1.  Open Division
2.  Standard Division
3.  Modified Division
4.  Production Division
5.  Revolver Standard Division

ซึ่งแต่ละ division ก็จะมีข้อกำหนดที่แตกต่างกันออกไป เช่น Open ไม่กำหนดการตกแต่ง จะติดกล้อง เจาะพอร์ท อย่างไรก็ได้ แต่ค่า major power factor จะอยู่ที่ 160 ในขณะที่ Standard Division ค่า major power factor จะต้องมากกว่า 170 และ ปืนที่จะลงแข่ง Standard Division ได้จะต้องสามารถเอาลงกล่องที่มีขนาด 225*150*45 มม. ได้

ที่คุณ Phoenix เชิญชวนให้ลงแถวเดี่ยวครั้งนี้คือปืนที่เข้าข่ายกฎของ Standard Division นั่นคือต้องลงกล่องขนาด 225*150*45 มม.ได้ ขนาดตั้งแต่ 9 มม. ขึ้นไป ค่า minor power factor > 125 และ major power factor > 170 เจ้าค่ะ

คิดว่าคุณ Dhong คงมีปืน HK P2000 อยู่ ซึ่งปืนตัวนี้อยู่ในกลุ่มของ Production Division เจ้าค่ะ ข้าน้อยไม่แน่ใจว่า P2000 สามารถลงกล่องได้หรือเปล่า ถ้าลงกล่องได้ ก็สามารถลงแข่งได้สองประเภท ทั้ง Standard และ Production Division เจ้าค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2005, 10:52:54 AM โดย JarengkaBOW » บันทึกการเข้า

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2005, 10:54:49 AM »

คุณ Dhong สามารถดูข้อบังคับของแต่ละ Division ได้ที่นี่เจ้าค่ะ

http://www.ipsc.org/divlist.htm

Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2005, 11:02:45 AM »

Smileyขอบคุณน้องโบว์คนงามมากครับสำหรับข้อมูล Smiley
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2005, 11:17:10 AM »

มีรายชื่อใน Production List  Grin Grin Grin Grin Grin  ก็นำแข่งโพรดักชั่นได้ครับ  Grin Grin Grin Grin Grin 

ที่เข้าใจ ปืนลำกล้องยาวเกิน 5 นิ้วจะโดนห้ามแข่ง โพรดักชั่นมากกว่าครับ อย่างเช่น  G34 Grin Grin Grin Grin Grin  ต้องไป Standard Division เพราะลำกล้องยาวเกิน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์