๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 12:31:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง GLOCK 30 ครับ  (อ่าน 6515 ครั้ง)
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 08:16:01 PM »

อยากชมรูปครับ ยังไม่เคยเห็น Glock30 รุ่นใหม่ที่มีรางไฟฉายเลยครับ (เห็นแต่ในเวปGlock)
revo
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 09:43:39 PM »

อยากชมรูปครับ ยังไม่เคยเห็น Glock30 รุ่นใหม่ที่มีรางไฟฉายเลยครับ (เห็นแต่ในเวปGlock)

รุ่นนี้มีรางไฟฉายครับ เดี๋ยวค่อยถ่ายรูปมาลงนะครับ Cheesy
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 06:43:01 PM »

ลูกซ้อมแรงอ่อนครับ......เอาลูกมาตรฐาน 230 เกรน FMJ มายิงดูก่อนครับ
ผมว่าแก้ที่กระสุน...ไม่ใช่แก้ที่ปืน ....... Glock 30 เป็นปืนป้องกันตัว ไม่ใช่ปืนยิงเป้า

ลูกซ้อม Thai Arms 200 gr LSWC รุ่นใหม่กล่องสีน้ำเงิน รู้สึกแรงดีขึ้นกว่ารุ่นเดิม ... น่าลองดูครับ

ลูกซ้อม Thai Arms 200 gr LSWC รุ่นใหม่กล่องสีน้ำเงิน ไม่ทราบว่าพอจะหาได้จากร้านไหนได้บ้างครับ ราคาเท่าไรครับ สงสัยจะต้องโทรสั่งเพราะอยู่ต่างจังหวัดครับ

ผมขออนุญาตมาอัพเดท.....ผมรู้สึกว่ากระสุนซ้อมThai Arms แรงขึ้นกว่ารุ่นเดิม แรงแค่ไหนยังไม่แน่ชัด

วันนี้จึงเอา G30 ไปลองยิงด้วยกระสุนซ้อมTA และBM ซะด้วยกัน
พบว่าผลพอๆกัน....คือ มีปัญหาการคายปลอกป้อนกระสุนใกล้เคียงกัน
ที่คุณRevoจขกท. โพสตอนต้นว่ายิง BM แล้วติดขัด .... ดังนั้นถึงเอา TA มายิงก็คงเป็นอย่างเดียวกัน
คงไม่ต้องเสียเงินเสียเวลา.....และจะได้ไม่มาต่อว่าผม  ยิ้มีเลศนัย

ขอเล่าว่าผมยิงกล็อก 30 ของตัวเองมาแล้วราวๆ 3000 นัด
ตอนนี้ยิงลูกซ้อมก็ยังติดขัดอยู่บ้าง แต่ผมก็ไม่วิตกอะไร สนุกดีที่ได้เช็คตัวเองในการยิง
ถ้ากริฟปืนแน่นดี ไม่ปล่อยแขนตามรีคอยล์ ปลอกกระสุนจะถอยออกมาได้ ถ้าคาทั้งปลอก แสดงว่ากริฟหลวม อย่างที่คุณโทน73แนะนำ

ปัญหาของG30 กับการป้อนลูกซ้อม LSWC คือ ตรงขอบยักไหล่ ที่ขอบปลอกกระสุนเดิมเวลาสลัดออก จะมาชน-ติด ที่ขอบนี้
ผมพอมีลูกแบบหัวตะกั่วหัวมม LRN ก็เลยเอามาลองยิงพร้อมๆกัน พบว่า แม้ลูกไม่แรงมาก แต่ก็ป้อนฉลุยไม่ติดขัดเลย
น่าจะเป็นอีกแนวทางการซ้อมG30ที่ประหยัดหน่อย  แต่ผมไม่ทราบ-ไม่แน่ใจ ว่ามีบริษัทไหนผลิตลูก45 แบบหัวตะกั่วหัวมม LRN บ้างนะครับ

revo
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 06:56:16 PM »

ลูกซ้อมแรงอ่อนครับ......เอาลูกมาตรฐาน 230 เกรน FMJ มายิงดูก่อนครับ
ผมว่าแก้ที่กระสุน...ไม่ใช่แก้ที่ปืน ....... Glock 30 เป็นปืนป้องกันตัว ไม่ใช่ปืนยิงเป้า

ลูกซ้อม Thai Arms 200 gr LSWC รุ่นใหม่กล่องสีน้ำเงิน รู้สึกแรงดีขึ้นกว่ารุ่นเดิม ... น่าลองดูครับ

ลูกซ้อม Thai Arms 200 gr LSWC รุ่นใหม่กล่องสีน้ำเงิน ไม่ทราบว่าพอจะหาได้จากร้านไหนได้บ้างครับ ราคาเท่าไรครับ สงสัยจะต้องโทรสั่งเพราะอยู่ต่างจังหวัดครับ

ผมขออนุญาตมาอัพเดท.....ผมรู้สึกว่ากระสุนซ้อมThai Arms แรงขึ้นกว่ารุ่นเดิม แรงแค่ไหนยังไม่แน่ชัด

วันนี้จึงเอา G30 ไปลองยิงด้วยกระสุนซ้อมTA และBM ซะด้วยกัน
พบว่าผลพอๆกัน....คือ มีปัญหาการคายปลอกป้อนกระสุนใกล้เคียงกัน
ที่คุณRevoจขกท. โพสตอนต้นว่ายิง BM แล้วติดขัด .... ดังนั้นถึงเอา TA มายิงก็คงเป็นอย่างเดียวกัน
คงไม่ต้องเสียเงินเสียเวลา.....และจะได้ไม่มาต่อว่าผม  ยิ้มีเลศนัย

ขอเล่าว่าผมยิงกล็อก 30 ของตัวเองมาแล้วราวๆ 3000 นัด
ตอนนี้ยิงลูกซ้อมก็ยังติดขัดอยู่บ้าง แต่ผมก็ไม่วิตกอะไร สนุกดีที่ได้เช็คตัวเองในการยิง
ถ้ากริฟปืนแน่นดี ไม่ปล่อยแขนตามรีคอยล์ ปลอกกระสุนจะถอยออกมาได้ ถ้าคาทั้งปลอก แสดงว่ากริฟหลวม อย่างที่คุณโทน73แนะนำ

ปัญหาของG30 กับการป้อนลูกซ้อม LSWC คือ ตรงขอบยักไหล่ ที่ขอบปลอกกระสุนเดิมเวลาสลัดออก จะมาชน-ติด ที่ขอบนี้
ผมพอมีลูกแบบหัวตะกั่วหัวมม LRN ก็เลยเอามาลองยิงพร้อมๆกัน พบว่า แม้ลูกไม่แรงมาก แต่ก็ป้อนฉลุยไม่ติดขัดเลย
น่าจะเป็นอีกแนวทางการซ้อมG30ที่ประหยัดหน่อย  แต่ผมไม่ทราบ-ไม่แน่ใจ ว่ามีบริษัทไหนผลิตลูก45 แบบหัวตะกั่วหัวมม LRN บ้างนะครับ

ขอบคุณครับ พี่ ธำรง ไม่ต่อว่าพี่เป็นแน่ครับ เพราะ อ่านบทความที่พี่ทดลอง glock 30 ไว้ก็ทำใจไว้แล้วครับ แต่ไม่นึกว่ามันจะติดทุกเม็ด เดี๋ยวจะลองดูเรื่องกริปอีกที และกำลังตามหาลูกจริงมารันอินครับ ที่หาดใหญ่หายากจริงๆครับ ตอนนี้ก็ได้แต่ลูบๆคลำๆ ไม่กล้าdry fire มากกลัวเข็มหักเพราะ ยังไม่มีเวลาสั่งลูกdry เลย

ขอบคุณครับพี่ ได้ความยังไงจะมาส่งข่าวครับ
m1
อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 10:26:52 PM »

กล็อค30รุ่นใหม่ที่มีรางไฟฉายสปริงในแม็กกาซีนแข็งกว่ารุ่นเก่าครับแกะออกมาดูก็ไม่เหมือนกัน ในรังเพลิงของกล็อคขนาด.45จะทำมาฟิตพอดีกับลูกจริง ถ้าลูกซ้อมที่ใช้ปลอกเก่าจะปลวมและติดแน่นในรังเพลิงครับ ก่อนยิงลองถอดลำกล้องออกมาและเอาลูกซ้อมที่มีใส่ดูครับ เลือกลูกที่ลงได้พอดีไว้ครับ บ้างลูกลงไม่ได้ก็เอาไปเปลี่ยนใหม่ แล้วลองยิงดูครับ กล็อค30ถ้าเป็นลูกจริงไม่ติดขัดครับไว้ใจได้ครับแต่เพื่อความแน่นอนก็ต้องตรวจดูว่าปลอกพอดีไหมเหมือนกันครับ

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้จะให้หลั่งรดลงผื้นนาจะไปนำไปพากันมาจากไหนในหัวใจของชายคนชื่อมะโหนกทบทวนมาถึงบทสุดท้ายอโหสิกรรมหลับให้สบายนิ้วสอดโกร่งไกส่งหัวตะกั่ว
revo
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 11:11:00 AM »

เมื่อวานไปทดสอบ Glock 30 กับ ลูกจริง Bullet master FMJ ปรากฏว่า ทำงานปกติ ไม่มีการติดขัดครับ สบายใจได้สำหรับคนที่จะซื้อ glock30 ครับ Cheesy

ต้องขอขอบคุณ คุณ Pavillion ที่เอื้อเฟื้อกระสุนจริงครับ ไหว้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์