๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:03:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ลูกซองเรมิงตัน 870 ลำกล้อง 20 นิ้ว+Full Chock  (อ่าน 12652 ครั้ง)
PP&P++รักในหลวง&รักชาติยิ่งชีพ++
Full Member

คะแนน 10

« เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 11:33:58 AM »

รบกวนถามพี่ ๆ ครับ  อยากทราบว่าน้อง เรฯ ลำกล้อง 20 นิ้ว ศูนย์ไรเฟิล สามารถติดตั้ง Full Chock เพิ่มอีกได้มั๊ยครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 11:45:29 AM »

ทำได้ถ้าใจถึงและช่างฝีมือดีมากๆ......... Tap ทำเกลียวปลายลำกล้อง ซื้อฟูลโช๊คมาใส่.... แต่ไม่ค่อยมีใครทำ
 ..ง่ายกว่านั้น ประกาศแลกลำกล้องแบบเปลี่ยนโช๊คได้ เผื่อบางคนเบื่อยาวอยากได้สั้น.......

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 11:55:41 AM »

ศูนย์ไรเฟิล  สำหรับยิงลูกโดด ซึ่งไม่ค่อยจะเหมาะกับ full choke นะครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 12:20:04 PM »

ของผม 18 นิ้วครับ ตัวนี้เดิมเป็นโช๊ค แบบ Cylender  ตัดใจ ทำเกลียวนอก ตัวโช๊ค ยาวสองนิ้ว เส้นผ่าศูนย์กลาง 0.729 นิ้ว เรียวลงไปปลายเหลือแค่ 0.689  นิ้ว  Cheesy บีบลง  0.040 นิ้ว กลายเป็นปืน  20 นิ้ว Extra full  Cheesy

Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 12:29:22 PM »

ของผม 18 นิ้วครับ ตัวนี้เดิมเป็นโช๊ค แบบ Cylender  ตัดใจ ทำเกลียวนอก ตัวโช๊ค ยาวสองนิ้ว เส้นผ่าศูนย์กลาง 0.729 นิ้ว เรียวลงไปปลายเหลือแค่ 0.689  นิ้ว  Cheesy บีบลง  0.040 นิ้ว กลายเป็นปืน  20 นิ้ว Extra full  Cheesy

ทำยังกับต๊าปเกลียวท่อประปา    Grin   ขำก๊าก   คิก คิก
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 12:33:14 PM »

ทำยังกับต๊าปเกลียวท่อประปา    Grin   ขำก๊าก   คิก คิก

เอางั้นเลยนะ แซวเยอะ ๆ เดี๋ยวจะลายเป็น  14 นิ้ว ไปซะหนะ  คิก คิก 

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 12:44:49 PM »

ช่วยเล่าวิธีการทำ และผลการใช้ด้วยครับ เยี่ยม

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 12:52:47 PM »

ว้าว....ได้ไอเดียร์...จะต่อ อีเดี่ยวที่บ้านจาก 28" เป็น 32 " อิอิ

ขอบคุณครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 01:14:44 PM »

ทำนะทำได้  แต่โช้คบีบแคบๆ  จะได้ม่านกระสุนที่สวยในลำกล้อง 26" ขึ้นไป

....ตามล่า...อีตอแหล
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 01:25:21 PM »

ช่วยเล่าวิธีการทำ และผลการใช้ด้วยครับ เยี่ยม
   เริ่มจาก ครูพักลักจำ อ่านจากเนทบ้างหนังสือบ้าง  เลยเอาปืนไปหาช่าง คุยว่าอยากได้แบบใหน  แบบ ลูกทุ่ง ลูกทุ่ง บอกแค่จุดสำคัญก็คือ
1. กลึงเกลียวนอก ที่ปากลำกล้อง ขนาดเกลียว แล้วแต่ช่าง ป่านนี้ ผมยังไม่รู้เลยว่า ที่ทำให้ ระยะ พิท ของเกลียวเท่าใหร่  Cheesy  เน้น เกลียวห้ามเบี้ยว  ห้ามปาดศูนย์ ลูกปัทม์ออก  Cheesy
2. ทำโช๊ค ระยะจาก ปากลำกล้อง ถึงปลาย สองนิ้ว ( จำมาจากหนังสือ ) รูใน เส้นผ่าศูนย์กลาง 0.729 นิ้ว เรียวไปหาปลาย บีบลง  0.040  นิ้ว

ผลงานเลยออกมาแบบนี้แหละครับ ถามว่าเสียดายปืนมั๊ย ไม่เสียดาย เสียก็เอาไปตัดสั้น  Cheesy

ผล ยังไม่ได้ทดสอบจนสามารถคุยได้เต็มปาก เพราะไม่มีเวลาเลย
  - กระสุน OO  บูลเล็ต ระยะ ประมาณ 18 เมตร กว้างประมาณ  หนึ่งศอก หลังใส่ กลุ่ม ฝ่ามืออ้า ปิดมิด
  -  ส่วนลูกปราย 100 เม็ด บูลเล็ต ผมยัง งง  ๆ กลุ่มก่อนใส่โช๊ค และหลังใส่โช๊ค ไม่แตกต่างครับ

จุดสังเกตุอีกอย่าง ความรู้สึก แรงสบัด หลังใส่โช๊ค น้อยลง อันนี้ผมก็ยังหาคำอธิบายไม่ได้เหมือนกันครับ   ถ้ามีเวลา และกระสุน หลาย ๆ ชนิด จะลองทดสอบดู ให้มั่นใจ อีกครั้ง Cheesy

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 01:28:10 PM »

..... Grin Grin  เข้าใจเล่นครับ   Wink Wink Wink

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 01:37:00 PM »

ขอบคุณ คุณกาสะลองและท่านเจ้าของกระทู้ครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 01:43:46 PM »

เริ่มจาก ครูพักลักจำ อ่านจากเนทบ้างหนังสือบ้าง  เลยเอาปืนไปหาช่าง คุยว่าอยากได้แบบใหน  แบบ ลูกทุ่ง ลูกทุ่ง บอกแค่จุดสำคัญก็คือ
1. กลึงเกลียวนอก ที่ปากลำกล้อง ขนาดเกลียว แล้วแต่ช่าง ป่านนี้ ผมยังไม่รู้เลยว่า ที่ทำให้ ระยะ พิท ของเกลียวเท่าใหร่  Cheesy  เน้น เกลียวห้ามเบี้ยว  ห้ามปาดศูนย์ ลูกปัทม์ออก  Cheesy
2. ทำโช๊ค ระยะจาก ปากลำกล้อง ถึงปลาย สองนิ้ว ( จำมาจากหนังสือ ) รูใน เส้นผ่าศูนย์กลาง 0.729 นิ้ว เรียวไปหาปลาย บีบลง  0.040  นิ้ว

ผลงานเลยออกมาแบบนี้แหละครับ ถามว่าเสียดายปืนมั๊ย ไม่เสียดาย เสียก็เอาไปตัดสั้น  Cheesy

ผล ยังไม่ได้ทดสอบจนสามารถคุยได้เต็มปาก เพราะไม่มีเวลาเลย
  - กระสุน OO  บูลเล็ต ระยะ ประมาณ 18 เมตร กว้างประมาณ  หนึ่งศอก หลังใส่ กลุ่ม ฝ่ามืออ้า ปิดมิด
  -  ส่วนลูกปราย 100 เม็ด บูลเล็ต ผมยัง งง  ๆ กลุ่มก่อนใส่โช๊ค และหลังใส่โช๊ค ไม่แตกต่างครับ

จุดสังเกตุอีกอย่าง ความรู้สึก แรงสบัด หลังใส่โช๊ค น้อยลง อันนี้ผมก็ยังหาคำอธิบายไม่ได้เหมือนกันครับ   ถ้ามีเวลา และกระสุน หลาย ๆ ชนิด จะลองทดสอบดู ให้มั่นใจ อีกครั้ง Cheesy

ไม่ต้องงงครับพี่กาสะลอง ....กลุ่มไม่ต่างมากหรอกเพราะลูกปรายวิ่งมาพร้อมจอก (WAD) มาสลัดออกตอนพ้นลำกล้อง แต่ลูกปรายไม่มีจอก จะมาจัดระเบียบเบียดเสียดกันตรงปลายแคบๆ เลยเห็นผลชัดเจนกว่า.................
   ...ลองยิงดูกลุ่มลูก BB ของไทยอาร์ม เปรียบเทียบดูหน่อยซิครับ เจ้านั้นไม่มีจอกกลุ่มค่อนข้างห่วยห่าง  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2008, 01:59:54 PM โดย STeelShoTS » บันทึกการเข้า

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
PP&P++รักในหลวง&รักชาติยิ่งชีพ++
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 01:50:32 PM »

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านครับ ได้ความรู้เพิ่มเยอะเลย อย่างท่าน อ. ผนิศวร บอกแหละครับ ศูนย์ไรเฟิลเหมาะสำหรับยิงลูกโดด แต่ทางบ้านผม ลูกโดดหาซื้อยากครับ เลยอยากบีบกลุ่มกระสุนลูกปลาย แต่เห็นท่านโทน73 บอกจะให้กลุ่มสวยต้อง 26 นิ้วขึ้นไป สงสัยคงต้องพอใจในสิ่งที่ตัวมีซะแล้วละครับ  หรือไม่ก็อาจหาอีเดี่ยวมาเพิ่มอีกซักตัว (เข้าสูตรปืนดูดปืน)

ทำได้ถ้าใจถึงและช่างฝีมือดีมากๆ......... Tap ทำเกลียวปลายลำกล้อง ซื้อฟูลโช๊คมาใส่.... แต่ไม่ค่อยมีใครทำ
 ..ง่ายกว่านั้น ประกาศแลกลำกล้องแบบเปลี่ยนโช๊คได้ เผื่อบางคนเบื่อยาวอยากได้สั้น.......
แล้วกรณีที่ท่าน STeelShoTS แนะนำ ทำได้ด้วยหรือครับ ผมคิดว่าลำกล้องเปลี่ยนไม่ได้ซะอีก คือลำกล้องเดิม ๆ ซื้ออย่างไรก็ต้องใช้อันนั้นไม่ใช่หรือครับ ถ้าเปลี่ยนลำกล้องหมายเลขไม่ตรงกันไม่ผิดหรือครับ ช่วยชี้แนะข้าน้อยด้วยเด้อครับ   ด้วยความเคารพ
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 01:53:50 PM »

แล้วกรณีที่ท่าน STeelShoTS แนะนำ ทำได้ด้วยหรือครับ ผมคิดว่าลำกล้องเปลี่ยนไม่ได้ซะอีก คือลำกล้องเดิม ๆ ซื้ออย่างไรก็ต้องใช้อันนั้นไม่ใช่หรือครับ ถ้าเปลี่ยนลำกล้องหมายเลขไม่ตรงกันไม่ผิดหรือครับ ช่วยชี้แนะข้าน้อยด้วยเด้อครับ   ด้วยความเคารพ

870 ไม่มีหมายเลขที่ลำกล้องครับ  Cheesy

ไม่ต้องงงครับพี่กาสะลอง ....กลุ่มไม่ต่างมากหรอกเพราะลูกปรายวิ่งมาพร้อมจอก (WAD) มาสลัดออกตอนพ้นลำกล้อง แต่ลูกปรายไม่มีจอก จะมาจัดระเบียบเบียดเสียดกันตรงปรายแคบๆ เลยเห็นผลชัดเจนกว่า.................   ...ลองยิงดูกลุ่มลูก BB ของไทยอาร์ม เปรียบเทียบดูหน่อยซิครับ เจ้านั้นไม่มีจอกกลุ่มค่อนข้างห่วยห่าง  คิก คิก

ไหว้   กระจ่างครับ  Cheesy
หน้า: [1] 2
  พิมพ์