๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 05:29:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ลูกซองเรมิงตัน 870 ลำกล้อง 20 นิ้ว+Full Chock  (อ่าน 12676 ครั้ง)
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 01:56:11 PM »

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านครับ ได้ความรู้เพิ่มเยอะเลย อย่างท่าน อ. ผนิศวร บอกแหละครับ ศูนย์ไรเฟิลเหมาะสำหรับยิงลูกโดด แต่ทางบ้านผม ลูกโดดหาซื้อยากครับ เลยอยากบีบกลุ่มกระสุนลูกปลาย แต่เห็นท่านโทน73 บอกจะให้กลุ่มสวยต้อง 26 นิ้วขึ้นไป สงสัยคงต้องพอใจในสิ่งที่ตัวมีซะแล้วละครับ  หรือไม่ก็อาจหาอีเดี่ยวมาเพิ่มอีกซักตัว (เข้าสูตรปืนดูดปืน)

ทำได้ถ้าใจถึงและช่างฝีมือดีมากๆ......... Tap ทำเกลียวปลายลำกล้อง ซื้อฟูลโช๊คมาใส่.... แต่ไม่ค่อยมีใครทำ
 ..ง่ายกว่านั้น ประกาศแลกลำกล้องแบบเปลี่ยนโช๊คได้ เผื่อบางคนเบื่อยาวอยากได้สั้น.......
แล้วกรณีที่ท่าน STeelShoTS แนะนำ ทำได้ด้วยหรือครับ ผมคิดว่าลำกล้องเปลี่ยนไม่ได้ซะอีก คือลำกล้องเดิม ๆ ซื้ออย่างไรก็ต้องใช้อันนั้นไม่ใช่หรือครับ ถ้าเปลี่ยนลำกล้องหมายเลขไม่ตรงกันไม่ผิดหรือครับ ช่วยชี้แนะข้าน้อยด้วยเด้อครับ   ด้วยความเคารพ
ลำกล้อง 870 ไม่มีหมายเลขกำกับครับ.....ก่อนหน้านั้นในใบคู่มือไม่ได้ระบุว่าลำกล้องยาวกี่นิ้ว แต่พักหลังมีระบุ..... แต่ก็เห็นมีหลายคนตัดต่อกัน ในทางปฎิบัติไม่มีใครมานั่งตรวจว่าลำกล้องยาวกี่นิ้วหรอกครับ.....

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
PP&P++รักในหลวง&รักชาติยิ่งชีพ++
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 02:12:56 PM »

อ้าว หรือครับ ขออภัยครับ พอดีไม่ได้สังเกตุ นึกว่าเหมือนปืนสั้น  ไหว้ หน้าแตกเลย...ถ้าอย่างนั้น เราจะหาซื้อลำกล้องเพิ่มเติมได้หรือไม่ครับ แบบว่า เอาไว้เปลี่ยนไปตามสภาพการใช้งาน  (สงสัยไม่มีสิ้นสุด)  หลงรัก
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 02:23:31 PM »

อ้าว หรือครับ ขออภัยครับ พอดีไม่ได้สังเกตุ นึกว่าเหมือนปืนสั้น  ไหว้ หน้าแตกเลย...ถ้าอย่างนั้น เราจะหาซื้อลำกล้องเพิ่มเติมได้หรือไม่ครับ แบบว่า เอาไว้เปลี่ยนไปตามสภาพการใช้งาน  (สงสัยไม่มีสิ้นสุด)  หลงรัก
หาซื้อคงลำบาก เพราะลำกล้องเป็นชิ้นส่วนสำคัญ ต้องมีใบอนุญาตเทียบได้กับปืนหนึ่งกระบอกทีเดียว (นิติศาสตร์และนามธรรม)
   .... ในทางกลับกันอาจจะมีบางคนอยากเปลี่ยน หรือปืนพังเหลือแต่ลำกล้อง ไม่รู้จะเก็บไว้ทำอะไร เหล่านี้ยังพอหากันได้(รัฐศาสตร์และรูปธรรม)  คิก คิก คิก คิก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 02:45:45 PM »

อ้าว หรือครับ ขออภัยครับ พอดีไม่ได้สังเกตุ นึกว่าเหมือนปืนสั้น  ไหว้ หน้าแตกเลย...ถ้าอย่างนั้น เราจะหาซื้อลำกล้องเพิ่มเติมได้หรือไม่ครับ แบบว่า เอาไว้เปลี่ยนไปตามสภาพการใช้งาน   (สงสัยไม่มีสิ้นสุด)  หลงรัก

เมืองนอกมีขาย .. น้ำลายหก. บ้านเราต้องตามหา เคยได้ยินว่า เมื่อก่อนซื้อปืน 870 บางรุ่น
 จากร้าน มีลำกล้องมาให้ 2 อัน
  Smiley 
PP&P++รักในหลวง&รักชาติยิ่งชีพ++
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 02:50:00 PM »

แล้วถ้าซื้อลำกล้องใหม่ตามที่ท่าน STeelShoTS แนะนำ ต้องทำเรื่องขอ ป.3 ก่อนซื้อด้วยหรือเปล่าครับ (ตามนิติศาสตร์และนามธรรม)
และถ้าซื้อต่อจากคนอื่น ต้องทำเรื่องขอ ป.3 ด้วยหรือเปล่า (ตามรัฐศาสตร์และรูปธรรม)
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 02:53:52 PM »

แล้วถ้าซื้อลำกล้องใหม่ตามที่ท่าน STeelShoTS แนะนำ ต้องทำเรื่องขอ ป.3 ก่อนซื้อด้วยหรือเปล่าครับ (ตามนิติศาสตร์และนามธรรม)
และถ้าซื้อต่อจากคนอื่น ต้องทำเรื่องขอ ป.3 ด้วยหรือเปล่า (ตามรัฐศาสตร์และรูปธรรม)

อย่ารบกวนนายทะเบียนบ่อยๆเลยครับ!    Wink
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 02:55:35 PM »

เมืองนอกมีขาย .. น้ำลายหก. บ้านเราต้องตามหา เคยได้ยินว่า เมื่อก่อนซื้อปืน 870 บางรุ่น
  Smiley 

อยากได้ ยาว ๆ บ้าง  น้ำลายหก   น้ำลายหก   น้ำลายหก
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 03:04:33 PM »

อย่ารบกวนนายทะเบียนบ่อยๆเลยครับ!    Wink
ตามนี้เลย........ นายทะเบียนคงออกอาการงงและออกอาการเซ็ง.........และคงออกให้ไม่ได้.....
  ......เอาเป็นว่าหาคนขายให้ได้ก่อน ถามดูว่าเขาต้องการ ป๓.หรือไม่ ?

Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 03:05:17 PM »

อ่ะ ท่าน BEEN ชี้โพรงให้กระรอก  หลงรัก
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 03:21:24 PM »

Smiley 

อยากได้ ยาว ๆ บ้าง  น้ำลายหก   น้ำลายหก   น้ำลายหก
สั้นยาว ยิงไม่ถูก มีค่าเท่ากัน  คิก คิก
 เคยเห็น  870 ลำยาวๆ ยิงเป้าบินไม่ถูก ถอดโยนข้างสนาม เปลียนใส่ลำสั้นๆยิงแทน
   ขำก๊าก
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 03:24:33 PM »

ยิงถูก หรือ ไม่ถูก ขอให้ยาว ๆ ไว้ก่อนครับ ฮิ ๆ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์