๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 01:47:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 37
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้มยำ IPSC  (อ่าน 207784 ครั้ง)
Mr.RONIN
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #375 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 10:20:07 PM »

ครับผม  Cheesy

มาเตรียมรอฟังเรื่องไปขี่มังกร เฮ้ยไม่ใช่ Grin คิก คิก

เรื่องการเลือกซื้อปืนครับ ไหว้

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด... วันพรุ่งนี้จะดีเอง
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #376 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 07:28:44 AM »

สวัสดีครับ อาจารย์

อยากให้อาจารย์นำเสนอปืนตัวอื่นบ้าง ในชั่วโมงนี้ ว่าตัวไหน พอจะเข้าตาครับ

นอกเหนือไปจาก CZ & Glock  Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
Casper
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #377 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 02:15:51 PM »

อยากให้อาจารย์นำเสนอปืนตัวอื่นบ้าง ในชั่วโมงนี้ ว่าตัวไหน พอจะเข้าตาครับ

นอกเหนือไปจาก CZ & Glock  Grin

ขออนุญาตแซวเล่นๆ ว่า ถ้าชั่วโมงนี้ต้อง Tokyo Marui ครับ คุณกอล์ฟ Grin
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #378 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 02:21:35 PM »

ขออนุญาตแซวเล่นๆ ว่า ถ้าชั่วโมงนี้ต้อง Tokyo Marui ครับ คุณกอล์ฟ Grin

อิอิ  ใช่ครับ  Grin Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #379 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 02:31:17 PM »

มารอฟังด้วยครับ Cheesy
Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« ตอบ #380 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 07:44:51 AM »

Smith&Wesson M&P 9 หรือ 9L ไง

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #381 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 07:49:56 AM »

เยี่ยมครับพี่เล็ก เห็นตัวจริงแล้วยังชอบเลยครับ  เยี่ยม

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #382 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 09:09:40 AM »

เยี่ยมครับพี่เล็ก เห็นตัวจริงแล้วยังชอบเลยครับ  เยี่ยม

ใครสนใจรุ่น M&P 9L ตัวใหม่ลำเต็ม 5" ลองไปถามคุณตี๋ ห้างปืนสนั่นไพรดู ไม่รู้ยังมีโควต้าจองราคาพิเศษ 85 K เหลืออยู่ไม๊ ตอนนี้มีคุณกบ จรวดทางเรียบ จองเอามาลง Production คราวหน้าคนนึงละ

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #383 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 09:27:38 AM »

แหม..พี่เล็ก

ตอนผมทราบราคายังเสียดายอยู่เลยครับ  Grin Grin

แต่ไม่ทราบว่าการบำรุงรักษาจะมีปัญหาเรื่องอะไหล่รึเปล่า

Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #384 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 10:15:51 AM »

ตอนผมทราบราคายังเสียดายอยู่เลยครับ  Grin Grin

แต่ไม่ทราบว่าการบำรุงรักษาจะมีปัญหาเรื่องอะไหล่รึเปล่า

ตอนผมได้รุ่น M&P 9 ธรรมดามา ก็สั่งซื้อศูนย์หน้าไฟเบอร์ออพติค สปริงไกด์ร็อด 11 lb. มาเปลี่ยน ทางเวปส่งมาที่บ้านเลย ก็เห็นมีรายการอะไหล่อื่นๆให้สั่งได้เยอะอยู่ ทางปืนสี่พระยาเองก็กำลังกระตือรือล้นที่จะเทคแคร์ลูกค้า S&W เพราะเพิ่งได้เป็นดีลเลอร์หมาดๆ เห็นมีสั่งแม็กฯเต็ม 17 นัดรุ่นนี้ เข้ามาบริการเพียบ ไม่ทราบของเข้าหรือยัง ยังไงผมว่ามีอนาคตนะครับ

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #385 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 09:58:48 PM »

อ้าว..น้องกล๊อฟ...เตรียมหยอดกระปุกได้แล้วครับ...คุณเล็กเข้ามาชวนเสียเงินแล้ว... คิก คิก คิก คิก...ถามปุบจัดให้เลยครับ.. Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #386 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 01:14:32 AM »

นอนไม่หลับเลยมานั่งเขียนเรื่องที่คนชอบถามเพื่อจะคอยให้ง่วงครับ

บนเวปนี้สังเกตุว่าจะมีกระทู้สำหรับมือใหม่ๆมาถามเสมอว่า ผมอยากซื้อปืนแต่ไม่รู้จะซื้อปืนอะไรดีให้ช่วยแนะนำหน่อย พอซื้อมาแล้วก็..เอ..ผมจะทำยังไงดี ใช้อะไรล้างปืนดี ยิงลูกจริงหรือลูกซ้อมดี คนโน้นว่างี้ คนนี้ว่าอย่างนั้น...ผมก็เลยเอาประสพการณ์การซื้อปืนเท่าที่ตัวเองมีมาเป็นแนวทางให้มือใหม่ๆ..ส่วนมือเก่าๆถ้าแตกต่างก็มาช่วยกันเขียนเพื่อมือใหม่ๆจะได้มีหนทางสำหรับเริ่มต้น

เกริ่นนำไว้ก่อนนะครับว่านี่เป็นประสพการณ์และแนวคิดของผมโดยเฉพาะ จะเห็นด้วยหรือไม่กับผมก็ได้นะครับ

ข้อแรกสำหรับคนที่ไม่เคยมีปืนแล้วอยากซื้อปืนผมขอแนะนำข้อนี้ก่อนเลยว่า...ช้าๆได้พร้าเล่มงาม.. Grin Grin

คุณเป็นอย่างที่ผมจะเขียนหรือเปล่าว่า...พอคิดอยากซื้อปืนก็....อยากสุดๆ ต้องรีบไปขอ ป3 หรือรีบไปร้านปืนเพื่อจะไปซื้อกำเงินไปเลย ร้อนรนเหมือนตามจีบสาวๆ.
ถ้าเป็นแบบที่ผมเขียนนำมานี้...แสดงว่าคุณ..อาจจะ..กำลังโดนเชือดแล้วหรือ...อาจจะเสียเงินที่คุณจะกลับมาเสียใจในภายหลัง.
ถ้าคุณมีเงินและอยาก คุณยิ่งจะโดนเชือดมากเข้าไปอีกขั้นหรือจะเสียใจเพราะความมีเงิน..เพราะคุณมาทราบภายหลังว่าคุณโดนร้านค้าที่...ไม่ดี(สุภาพที่สุดแล้ว).....เชือดเอา พวกมือเก่าอ่านถึงตรงนี้อาจจะบอกว่า....ตูคือแบบนี้แหละ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน..... Grin Grin

ดังนั้นข้อแนะนำข้อแรกของผมคือ ถ้าจะซื้อปืนกระบอกแรกละก็ต้องใจเย็นๆ พยายามระงับความอยากเอาไว้ครับ อย่าเพิ่งรีบใจเย็นๆหาข้อมูลก่อนเช่น ถามในเวปนี้ ไปตามสนามยิงปืนดูว่าคนใช้ปืนอะไรกันมาก เป็นต้น ลองขอความเห็นจากคนที่ยินดีให้...หลีกๆพวกที่ไม่ค่อยเป็นมิตรไว้ด้วยครับ...ถามแล้วคุยด้วยแล้วอย่าเพิ่งรีบเชื่อ คุยกับหลายๆคนแล้วก็มาคิดเอาว่าคำตอบไหนมีเหตุผลดี เพราะคุณได้คำตอบหลากหลายแน่ๆ. ถ้าเป็นไปได้ขอเขาลองจับดู ขออนุญาตก่อนนะครับอย่าถือวิสาสะนะครับ

ส่วนผมอยากให้ข้อคิดเห็นดังนี้ครับ....ถามตัวเราก่อนว่า เราต้องการซื้อปืนเพื่ออะไร(ข้อนี้สำคัญมาก) เพื่อการกีฬาหรือเพื่อการใช้งาน
สมมุติว่าเพื่อการกีฬา...ถามต่อว่ากีฬายิงปืนชนิดไหนเช่น IPSC หรือ สั้นชาวบ้าน เป็นต้น
เพื่อใช้งาน....ถามต่อว่าพกพาหรือไว้ที่บ้าน เป็นต้น
แน่นอนครับมีสีเทาตามมาว่า ผมจะซื้อมาเพื่อใช้งานและไว้แข่งในบางครั้ง....ถูกใจเลยใช่ไหมข้อนี้ คิก คิก คิก คิก

ข้อต่อไปไม่ใช่ลูกโม่หรือออโต้(จริงๆแล้วคอ เซมิ-ออโต้)ครับ ต้องมาดูที่งบประมาณก่อนครับว่า ผมมีงบเท่าไหร่แต่ถ้ารวยข้ามได้เลย ที่ต้องดูข้อนี้เพราะเท่าที่ผมทราบ ลูกโม่โดยเฉลี่ยจะถูกกว่าออโต้ครับ

หลังจากนั้นผมค่อยมาเลือกว่าจะเอาลูกโม่หรือออโต้อีกที ตามมาด้วยว่าถ้างบไม่พอก็อาจจะซื้อปืนมือ 2 ก็ได้ถ้าต้องการสุดๆในงบที่จำกัด

ขอนอนก่อนแล้วครับเพราะตอนนี้ที่ผมอยู่ 02.20 น.แล้ว...ไว้ค่อยมาอ่านต่อนะครับ เรียกน้ำย่อยไปก่อนครับ

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #387 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 01:26:03 AM »

Grin สวัสดีครับ ผมมือ(นาย)ใหม่ครับ ผมซื้อปืนเพื่อใช้งานด้วยและใช้แข่งขัน IPSC ด้วยเป็นบางคราว จะใช้ปืนอะไรดีครับ ปืนในดวงใจของผมคือ ปืนยืมลูกขอครับ เยาะเย้ย

Grin ไหว้งาม ๆ ครับพี่ชัย แวะมาล้อเล่นทักทายน่ะครับ Grin

KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #388 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 09:22:32 AM »

อยากให้พี่ๆ มัจัดอบรม และทำเสตจ Mini IPSC คล้ายๆชมรมลูกซองบ้างครับ Cheesy

น้องๆ หลายๆคนอ่านแล้วไฟแรงเกาะเชือกอยู่ แต่ไม่รู้จะเริ่มอย่างไรครับ
Casper
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #389 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 05:01:31 PM »

อยากให้พี่ๆ มัจัดอบรม และทำเสตจ Mini IPSC คล้ายๆชมรมลูกซองบ้างครับ Cheesy

น้องๆ หลายๆคนอ่านแล้วไฟแรงเกาะเชือกอยู่ แต่ไม่รู้จะเริ่มอย่างไรครับ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนพี่ๆ เกินไป
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 37
  พิมพ์