๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 05:24:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 37
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้มยำ IPSC  (อ่าน 193009 ครั้ง)
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #330 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 08:14:01 AM »

ยกต้มยำมารอ อาจารย์ปรุง และ ให้พี่ๆชิมครับ  คิก คิก

ยังนึกไม่ออกว่าจะเขียนต้มยำอะไรดีครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เดี๋ยวช่วยนึกครับอาจารย์

เราเพิ่งกินต้มยำ RO ไปหมาดๆ  น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
boydanon
DangDee - Son Of A Gun
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #331 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 12:14:26 PM »

มารอฟังต่อครับ...
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #332 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 08:15:40 PM »

ไว้จะเอาคลิปที่ใช้ปืน BB มาซ้อมสเตจของ IPSC มาให้ชมครับว่าใช้ปืน BB ซ้อมการเคลื่อนไหวในสเตจ IPSC แล้วจะได้อะไรบ้าง...งานนี้มีทั้งมือใหม่ๆซิงๆกับมือเก่ามาให้ชมครับ....รอวันจันทร์นี้นะครับ เดี๋ยวจะจัดแข่งในวันอาทิตย์ครับ...ส่วนวันจันทร์ว่าจะไปซ้อมยิงปืนจริงสักน้อยหนึ่งครับ เพราะจะไม่ได้ซ้อมอีกจนถึงวันแข่งเลย... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน คิก คิก คิก คิก

Emerald No.4
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #333 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 08:57:18 PM »

สวัสดีครับ อาจารย์
 ลงทะเบียน เรียนต่อ ครับ

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #334 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 10:19:12 PM »

ไว้จะเอาคลิปที่ใช้ปืน BB มาซ้อมสเตจของ IPSC มาให้ชมครับว่าใช้ปืน BB ซ้อมการเคลื่อนไหวในสเตจ IPSC แล้วจะได้อะไรบ้าง...งานนี้มีทั้งมือใหม่ๆซิงๆกับมือเก่ามาให้ชมครับ....รอวันจันทร์นี้นะครับ เดี๋ยวจะจัดแข่งในวันอาทิตย์ครับ...ส่วนวันจันทร์ว่าจะไปซ้อมยิงปืนจริงสักน้อยหนึ่งครับ เพราะจะไม่ได้ซ้อมอีกจนถึงวันแข่งเลย... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน คิก คิก คิก คิก

ไปยิงกันที่ไหนครับ อาจารย์

งวดหน้าถ้าอยู่ไทยจะขอไปแจมด้วยครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #335 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2008, 06:46:42 AM »

ขอยกหม้อขึ้นเตา รอพระอาจารย์ครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
zerosocool
Moderator
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #336 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2008, 08:53:30 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  อยากไปซ้อมมั่งครับ.....ตอนนี้ ซ้อมวิ่งในบ้านอยู่ครับ.... คิก คิก คิก คิก

เนียนๆ ไว้
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #337 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 12:26:23 PM »

นำมาให้ชมเล่นๆครับ ตั้งเป้าไกลไปนิดแถมมีลมด้วย ลูก BB เลยเหินไปบ้างแต่ดูจังหวะเล่นๆดีกว่า ไม่สงวนสิทธิ์ครับ ใครไปทำเล่นบ้างก็ได้เวลาฝนตกหรือซ้อมแบบประหยัด...ยิงเสร็จแล้วปวดขาน่าดูเลยครับ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin

รูปก่อนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2008, 01:13:58 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #338 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 12:56:15 PM »

เดี๋ยวจะเอาคลิปมาลงให้ดูเล่นครับ Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2008, 01:21:20 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #339 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 01:29:25 PM »

สเตจเดียวกันให้ดูเปรียบเทียบเล่นๆครับ
ข้อมูลครับ....เป้าทุกเป้าย่อเหลือ 50% จากเป้าจริง อาจจะวางไกลไปบ้างเพราะความไม่รู้สำหรับการจัดครั้งแรก บางเป้ายิงห่างตั้ง 10 เมตรครับ เห็นบอกจริงๆยิงกันไม่เกิน 7 เมตร เพลทมีขนาด 4 นิ้วครับ
ไว้หัดการเคลื่อนไหว การอ่านสเตจและซ้อมความ...อื๋อ..ครับ Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #340 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 02:30:25 PM »

สังเกตุ RO มือใหม่นะครับ...ต้องถามพี่อ๋องดูแล้วละ...... คิก คิก คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2008, 02:32:26 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #341 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 02:39:37 PM »

สนุกๆแค่นี้นะครับ... คิก คิก คิก คิก

หลังจากได้ยิงเล่นกันแล้วมีความเข้าใจอย่างหนึ่งจากการเล่นครั้งนี้ครับว่า
BB Gun นั้นเป็นกีฬาอีกชนิดหนึ่งซึ่งดูเหมือนง่าย แต่ในความเป็นจริงแล้วไม่ง่ายอย่างที่เข้าใจครับ สาเหตุเพราะ BB Guns เป็นปืนที่ยิงได้เร็วไม่มีรีคอยล์เข้ามาเกี่ยว ดังนั้นเกมส์นี้จะเร็วมากกว่า IPSC ที่ใช้ปืนจริงเสียอีก สมาธิในการยิงต้องสูงครับเพราะทุกอย่างไปเร็วกว่า ตำแหน่งการยืนต้องกำหนดให้ดีเพราะไม่งั้นจะเสียเวลามากๆ จริงๆแล้วนิดเดียวแต่คนอื่นไปถึงไหนแล้ว สเตจเดียวกันเรายิงห่างกันได้ถึง 4 วินาทีเลย ผมเชื่อว่าถ้ายิงซ้อมแบบนี้บ่อยๆน่าจะเกิดประโยชน์ไม่มากก็น้อยครับ
เดี๋ยวไว้มีเวลาจะมาต่อข้อคิดครับจากการเล่นสนุกเที่ยวนี้

Mr.RONIN
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #342 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 08:50:16 PM »

อาจารย์ครับ ยิง BB มีปัญหากับโปรบ้างไหมครับ ของผมPocket Pro จับไม่ค่อยได้ต้องจ่อใกล้ๆครับ

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด... วันพรุ่งนี้จะดีเอง
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #343 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 09:04:57 PM »

อาจารย์ครับ ยิง BB มีปัญหากับโปรบ้างไหมครับ ของผมPocket Pro จับไม่ค่อยได้ต้องจ่อใกล้ๆครับ

Pocket Pro ทั้ง 1 และ 2 จับสัญญาณไม่ได้ทั้งคู่ครับ จากผู้เชี่ยวชาญแนะนำให้ใช้ CED 6000 รุ่นเก่ามากครับตัวเครื่องสีเขียว หรือรุ่นแบบ game boy พับได้แบบนั้นจะจับได้ครับ เพราะตั้งตัวรับสัญญานได้ครับ ผมกำลังสงสัยว่าแบบที่ Saul Kirsch ขายรู้สึกว่าจะเป็น CED8000 จะรับได้หรือไม่ เดี๋ยวรองแล้วจะมาบอกอีกทีครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #344 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 07:07:04 AM »

นำมาให้ชมเล่นๆครับ ตั้งเป้าไกลไปนิดแถมมีลมด้วย ลูก BB เลยเหินไปบ้างแต่ดูจังหวะเล่นๆดีกว่า ไม่สงวนสิทธิ์ครับ ใครไปทำเล่นบ้างก็ได้เวลาฝนตกหรือซ้อมแบบประหยัด...ยิงเสร็จแล้วปวดขาน่าดูเลยครับ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin

รูปก่อนครับ

เยี่ยมครับ...ฉากบีบี   ว่างๆยืมเอาไปตั้งสนามซ้อมปืนจริงบ้างดีกว่า   เยี่ยม Grin Grin

ตามที่พระอาจารย์เล่ามา แสดงว่าการยิงบีบีไอพีเอสซีให้ได้ดีนั้น ต้องนิ่งมากๆ เพราะเร็วมาก.... ตกใจ Grin Grin
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 37
  พิมพ์