๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:52:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 37
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้มยำ IPSC  (อ่าน 193015 ครั้ง)
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #225 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 10:30:46 AM »

น่าจะทำเป็นหนังสือขายนะครับพระอาจารย์

เกี่ยวกับ ipsc ควรเริ่มอย่างไร อุปกรณ์ใช้แบบไหน อะไรพวกนี้อ่ะครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #226 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 05:11:16 PM »

Grin Grin Grin Grin      ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก   ไหว้

jenosis
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #227 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 09:34:00 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้
2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #228 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 12:04:43 PM »

มารอทานต้มยำแต่เช้าเลย

ก่อนพระอาจารย์จะมาผมพูดถึงเหรียญที่พระอาจารย์กล่าวถึงสักนิด...เห็นด้วยกับพระอาจารย์ครับ

แต่ ..เหรียญถ้าขาดอีกด้าน ก็เอามาเล่นล้อต๊อกไม่ได้นะครับ...คิดดู555

Grin Grin หลงรัก

เห็นอาเสือเอ่ยถึง เล่นล้อต๊อกแล้ว ทำให้ผมนึกได้ว่า ยังมีเหรียญรุ่นนึงเอามาเล่นไม่ได้ ไม่รู้ว่าพี่ๆๆจำกันได้หรือเปล่า (ถามเล่นๆเพราะเหรียญรุ่นนี้ไม่ได้มีแค่สองหน้าแต่มีอย่างอื่นด้วย)
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #229 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 05:19:06 PM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ไหว้

กลับมาตามอ่านอีกแล้วครับผม
แต่คงมีขาดช่วงเป็นระยะอยู่ดี
เพราะสุดสัปดาห์นี้ ก็ไปงานที่ พิษณุโลกอีกแล้ว ตกใจหน้าซีด
หลังจากนั้นก็มีไปๆมาๆเหมือนเดิม

ช่วงนี้ต้มยำ รสชาดเข้มข้นดีจังนะครับ เยี่ยม

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #230 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 07:36:49 AM »

ยกต้มยำหม้อนี้มารอครับ  ขำก๊าก

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
George
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #231 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 09:13:54 AM »

ก่อนพระอาจารย์จะมาผมพูดถึงเหรียญที่พระอาจารย์กล่าวถึงสักนิด...เห็นด้วยกับพระอาจารย์ครับ

แต่ ..เหรียญถ้าขาดอีกด้าน ก็เอามาเล่นล้อต๊อกไม่ได้นะครับ...คิดดู555

เห็นอาเสือเอ่ยถึง เล่นล้อต๊อกแล้ว ทำให้ผมนึกได้ว่า ยังมีเหรียญรุ่นนึงเอามาเล่นไม่ได้ ไม่รู้ว่าพี่ๆๆจำกันได้หรือเปล่า (ถามเล่นๆเพราะเหรียญรุ่นนี้ไม่ได้มีแค่สองหน้าแต่มีอย่างอื่นด้วย)

เหรียญห้าบาท รุ่นที่เป็นเหลี่ยมใช่ป่าวครับ   Grin Grin
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #232 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 10:25:24 AM »

กระทู้นี้ชื่อต้มยำและก็สมกับชื่อเลยจริงๆเพราะปนกันหมดเลย....มีหลายรสชาติ คนอ่านคงงงระเบิดแน่ๆครับ คิก คิก คิก คิก
เรียน จขกท.  ตอนเริ่มกระทู้อ่านแล้วชอบมากได้ความรู้ดี.....ต่อมาอ่านแล้วงง   แต่ตอนนี้เข้าใจแล้วว่าเป็นเพราะส่วนประกอบของเครื่องปรุงมีมากชนิด จริง ๆ    ผมขออนุญาตเป็นสมาชิก/ติดตามกระทู้นี้เพื่อเลือกเฉพาะส่วนที่ผมชอบ ครับ    Grin
วีระชัย ว.
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #233 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 10:53:47 AM »

ส่วนการที่คนในวงการไอพีจะ พูด  จะโทร. มาขอ มาเบรกนั้น   คนเหล่าจะครอบงำคนอย่างพระอาจารย์ที่จะทำเพื่อวงการพัฒนาของวงการนี้ได้หรือ?   ผมเชื่อว่าชาวไอพีส่วนใหญ่อยากรู้นะครับโดยเฉพาะเรื่อง การโกงในการยิงipsc  ไม่เชื่อลองทำโหวตในเวปดูซิครับ

โกงกันเอาเปรียบกันมีมานานแล้ว เห็นเยอะครับ แต่ไอ้ที่น่าเจ็บใจคือคนจัดเป็นเสียเองครับ

ตอนเข้ามายิงใหม่ ๆ มีน่าเกลียดกว่านี้ ทั้งในและนอกสนาม

ใครอยากฟัง นัดกินข้าวจะเล่าให้ฟัง ขอค่าน้ำลายเป็นโอเลี้ยงแก้วเดียว
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #234 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 11:58:20 AM »

กระทู้นี้ชื่อต้มยำและก็สมกับชื่อเลยจริงๆเพราะปนกันหมดเลย....มีหลายรสชาติ คนอ่านคงงงระเบิดแน่ๆครับ คิก คิก คิก คิก
เรียน จขกท.  ตอนเริ่มกระทู้อ่านแล้วชอบมากได้ความรู้ดี.....ต่อมาอ่านแล้วงง   แต่ตอนนี้เข้าใจแล้วว่าเป็นเพราะส่วนประกอบของเครื่องปรุงมีมากชนิด จริง ๆ    ผมขออนุญาตเป็นสมาชิก/ติดตามกระทู้นี้เพื่อเลือกเฉพาะส่วนที่ผมชอบ ครับ    Grin

ครับ...ผมเขียนเองยังงงเลยเพราะมีเรื่องใหม่ๆแทรกเข้ามาอยู่ตลอดเวลา...IPSC มันก็มันส์แบบนี้แหละครับ... เยี่ยม
แต่ผมอยากแนะนำอย่างหนึ่งครับว่า ไม่ควรอ่านข้ามทุกเรื่องที่มีเขียนอยู่ในนี้ครับเพราะ ถ้าคุณยิง IPSC แล้วไม่เข้าใจกฎ คุณก็จะเสียเปรียบอยู่ตลอดเวลา ผมทราบครับว่าคุณอาจจะคิดว่า...เล่น...กีฬาผมมีสปิริตครับ...แต่...คุณอย่าลืมว่ามันมีคนอีกมากที่ไม่คิดในแบบเดียวกัน... เศร้า เศร้า...ที่คุณอ่านนั้นบางเรื่องเกี่ยวกับการยิง IPSC สำหรับมือใหม่โดยตรง บางเรื่องผมเขียนจากสิ่งที่ผมคิด ผมอ่าน ผมเจอ มาแทรกเข้าไป แต่บางเรื่องนักกีฬาระดับเก๋ากึกมาเขียนมันต้องมีเหตุ ถ้าอ่านดีๆจะได้ประโยชน์มากครับ ถ้าถึงวันที่คุณโดดลงมาเล่นเอง

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #235 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 12:00:53 PM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ไหว้

กลับมาตามอ่านอีกแล้วครับผม
แต่คงมีขาดช่วงเป็นระยะอยู่ดี
เพราะสุดสัปดาห์นี้ ก็ไปงานที่ พิษณุโลกอีกแล้ว ตกใจหน้าซีด
หลังจากนั้นก็มีไปๆมาๆเหมือนเดิม

ช่วงนี้ต้มยำ รสชาดเข้มข้นดีจังนะครับ เยี่ยม

กลับมาแล้วมีชิ้นส่วนกิโมโนมาฝากหรือเปล่าครับ คิก คิก คิก คิก

คนปรุงเองชิมแล้วยังปวดแสบปวดร้อนเลยครับเพราะรสชาติมันปนกันไปหมดเลยครับ คิก คิก คิก คิก

2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #236 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 12:15:24 PM »

เหรียญห้าบาท รุ่นที่เป็นเหลี่ยมใช่ป่าวครับ   Grin Grin

ครับรุ่นนั้นแหละ  Grin Grin  ขนาดเหรียญว่ามีสองด้านแล้วรุ่นนี้มีเหลี่ยมด้วย เพราะงั้นคนสมัยนี้ต้องดูที่ด้านแล้วเพิ่ม เหลี่ยม(เล่ห์เหลี่ยม)ไปด้วยครับ ไหว้
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #237 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 12:25:19 PM »

เหรียญห้าบาท รุ่นที่เป็นเหลี่ยมใช่ป่าวครับ   Grin Grin

ครับรุ่นนั้นแหละ  Grin Grin  ขนาดเหรียญว่ามีสองด้านแล้วรุ่นนี้มีเหลี่ยมด้วย เพราะงั้นคนสมัยนี้ต้องดูที่ด้านแล้วเพิ่ม เหลี่ยม(เล่ห์เหลี่ยม)ไปด้วยครับ ไหว้

ขนาดเหรียญบาทยังมีเป็นรุ่นๆด้วยหรือเหมือนอย่างพระก็เช่ากันเป็นรุ่นๆ ผมว่าต่อไป IPSC ก็ต้องมีรุ่นด้วยเช่นเวลาเจอนักกีฬาที่ไม่รู้จัก...เจอหน้ากันต้องถามว่า...คุณยิงปรับคลาสรุ่นไหน...อีกคนต้องตอบว่า...ผมปรับคลาสรุ่น.....ใช่เปล่าครับ คิก คิก คิก คิก

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #238 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 12:28:47 PM »

ส่วนการที่คนในวงการไอพีจะ พูด  จะโทร. มาขอ มาเบรกนั้น   คนเหล่าจะครอบงำคนอย่างพระอาจารย์ที่จะทำเพื่อวงการพัฒนาของวงการนี้ได้หรือ?   ผมเชื่อว่าชาวไอพีส่วนใหญ่อยากรู้นะครับโดยเฉพาะเรื่อง การโกงในการยิงipsc  ไม่เชื่อลองทำโหวตในเวปดูซิครับ

โกงกันเอาเปรียบกันมีมานานแล้ว เห็นเยอะครับ แต่ไอ้ที่น่าเจ็บใจคือคนจัดเป็นเสียเองครับ

ตอนเข้ามายิงใหม่ ๆ มีน่าเกลียดกว่านี้ ทั้งในและนอกสนาม

ใครอยากฟัง นัดกินข้าวจะเล่าให้ฟัง ขอค่าน้ำลายเป็นโอเลี้ยงแก้วเดียว

ตกใจ ตกใจ...ฟังเสร้จแล้วเอามาเขียนแล้วลงว่า...แหล่งอ้างอิงจาก....พี่ได้หรือเปล่า... คิก คิก คิก คิก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #239 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 01:12:52 PM »

ตกใจ ตกใจ...ฟังเสร้จแล้วเอามาเขียนแล้วลงว่า...แหล่งอ้างอิงจาก....พี่ได้หรือเปล่า... คิก คิก คิก คิก

ต้องแบบหนังสือขายดี  ..ลับ ลวง พราง..ของ วาสนา นาน่วม  ครับ Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 37
  พิมพ์