๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:57:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 37
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้มยำ IPSC  (อ่าน 193048 ครั้ง)
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #180 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 10:18:53 PM »

มีเรื่องจากการแข่งขันท่ีกรุงเอเธนส์มาเล่าให้ฟังเล่นๆค่ะ
มีการวัดกระสุนของทุกคน โดยการเก็บกรรมการจะเลือกเองจากเอว แม็กละ 2-3 นัด ซึ่งปกติที่เยอรมันและออสเตรียจะสุ่มตรวจและนักกีฬาเป็นคนหยิบให้เองจากแม็กเดียว
เรื่องยุ่งๆเริ่มเกิดเมื่อนักกีฬาของกรีซทุกคนวัดผ่านหมด เนืองจากท่่ีนี่ห้ามรีโหลดกระสุน ใช้แต่ของโรงงานกัน และคนอื่นๆก็ไม่มีป้ญหา ยกเว้น ออสเตรีย 2 -3 คน และ สวิส 1 คน ที่ิยิงเมเจอร์ ก็ควรกลายเป็นไมเนอร์ (ง่ายๆ)

บังเอิ๋๋๋๋๋ญญญญ ผู้ที่วัดไม่ผ่านดันเป็น RD กับ คู่หูผู้หญิงของเขา มีการโวยวายกันว่าเครื่องเสีย เลยเอาลูกจากโรงงานของออสเตรีย ไมเนอร์ จากเราเอง ไปวัด ปรากฏว่า ปกติ

บังเอิ๋ญญญญ RD ออสเตรีย RD MD กรีซ สนิทกัน มีความเชื่อมั่นว่า ทุกคนที่มายิงเป็นคนซื่อสัตย์ และมีการโวยวายว่านักกีฬาที่ไม่ผ่านจะประท้วงไม่เซ็นรับ และไปบอกพวกไม่ให้มายิงที่กรีซอีกเพราะโครโนไม่ยุติธรรม 

เพื่อเป็นการรักษาความสงบ รักษาหน้า และ ตัดปัญหา เลยใช้วิธียกเลิกการวัด ให้ผ่านทุกคน

ที่น่าสนใจคือ มีคนแอบขอเอากระสุนชุดที่ไม่ผ่านกลับมาแอบวัดที่ออสเตรีย....ก็ยังไม่ผ่านอยู่ดี....เป็นบทเรียนว่า เสียงดัง มีตำแหน่ง และหน้าด้าน ก็อาจมีประโยชน์เวลาไปแข่งขันได้ไม่่ว่าที่ไหน

มีแบบนี้ที่เมืองนอกเหมือนเหรอครับหมอ... แบร่

อ้อ...เสาร์นี้ ขอให้หมอประสบชัยชนะแม็ทซ์ Puntigamer Frühjahresbewerb ( Austria ) Level III นะครับ

http://www.polizeisv-graz.at/sektion_schiessen.php

เพิ่งทราบเช่นกันครับ ว่าเมือนอกก็มีเรื่องแบบนี้ด้วย

ขอให้พี่หมอโชคดีครับ นำชื่อเสียงมาสู่ประเทศชาติให้ได้นะครับ  เยี่ยม เยี่ยม

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Emerald No.4
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #181 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 10:26:43 PM »

เรียน อาจารย์
 ผมกำลังรออาจารย์ กับ บทต่อไปครับ

โดยความเคารพ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #182 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 10:32:19 PM »

ผมกำลังรออาจารย์ กับ บทต่อไปครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาเขียนแล้วมาอ่านต่อนะครับ...ช่วงนี้พักหน่อยครับปีใหม่ไทยนะครับ Grin Grin

Hmoo
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #183 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 11:10:08 PM »

ไหว้ ขอบคุณพี่ Phoenix มากครับ กำลังสนใจศึกษากีฬาประเภทนี้อยู่ครับ ถามเพื่อความมั่นใจหน่อยนะ ผมนะ 40 up แล้วน่าจะไหวนะท่าน  Wink

"จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #184 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 11:36:49 PM »

ไหว้ ขอบคุณพี่ Phoenix มากครับ กำลังสนใจศึกษากีฬาประเภทนี้อยู่ครับ ถามเพื่อความมั่นใจหน่อยนะ ผมนะ 40 up แล้วน่าจะไหวนะท่าน  Wink

หลายคนในนี้ที่เล่น ก็เกือบ 50 UP แล้วครับ  คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #185 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 07:53:17 AM »

หลายคนในนี้ที่เล่น ก็เกือบ 50 UP แล้วครับ  คิก คิก

พี่นาจาไม่น่าจะถึงนะครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ไหว้ ไหว้
2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #186 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 07:55:10 AM »

มีเรื่องจากการแข่งขันท่ีกรุงเอเธนส์มาเล่าให้ฟังเล่นๆค่ะ
มีการวัดกระสุนของทุกคน โดยการเก็บกรรมการจะเลือกเองจากเอว แม็กละ 2-3 นัด ซึ่งปกติที่เยอรมันและออสเตรียจะสุ่มตรวจและนักกีฬาเป็นคนหยิบให้เองจากแม็กเดียว
เรื่องยุ่งๆเริ่มเกิดเมื่อนักกีฬาของกรีซทุกคนวัดผ่านหมด เนืองจากท่่ีนี่ห้ามรีโหลดกระสุน ใช้แต่ของโรงงานกัน และคนอื่นๆก็ไม่มีป้ญหา ยกเว้น ออสเตรีย 2 -3 คน และ สวิส 1 คน ที่ิยิงเมเจอร์ ก็ควรกลายเป็นไมเนอร์ (ง่ายๆ)

บังเอิ๋๋๋๋๋ญญญญ ผู้ที่วัดไม่ผ่านดันเป็น RD กับ คู่หูผู้หญิงของเขา มีการโวยวายกันว่าเครื่องเสีย เลยเอาลูกจากโรงงานของออสเตรีย ไมเนอร์ จากเราเอง ไปวัด ปรากฏว่า ปกติ

บังเอิ๋ญญญญ RD ออสเตรีย RD MD กรีซ สนิทกัน มีความเชื่อมั่นว่า ทุกคนที่มายิงเป็นคนซื่อสัตย์ และมีการโวยวายว่านักกีฬาที่ไม่ผ่านจะประท้วงไม่เซ็นรับ และไปบอกพวกไม่ให้มายิงที่กรีซอีกเพราะโครโนไม่ยุติธรรม 

เพื่อเป็นการรักษาความสงบ รักษาหน้า และ ตัดปัญหา เลยใช้วิธียกเลิกการวัด ให้ผ่านทุกคน

ที่น่าสนใจคือ มีคนแอบขอเอากระสุนชุดที่ไม่ผ่านกลับมาแอบวัดที่ออสเตรีย....ก็ยังไม่ผ่านอยู่ดี....เป็นบทเรียนว่า เสียงดัง มีตำแหน่ง และหน้าด้าน ก็อาจมีประโยชน์เวลาไปแข่งขันได้ไม่่ว่าที่ไหน

แค่กีฬาเล่นๆแค่นี้ยังไม่มีสปิริต...แล้วเรื่องอื่นที่สำคัญกว่านี้จะไปถามหาสปิริตได้อย่างไร...น่าสงสารครับยิ่งมีตำแหน่งด้วยยิ่งน่าสมเพทใหญ่เลย...  โดนชก โดนชก โดนชก... คนแบบนี้คบด้วยมีแต่เสื่อมครับ ใครเป็นเพื่อนต้องคิดหนักนะ.... คิก คิก คิก คิก

ขอใช้ภาษาวัยรุ่นข้างบ้านจะครับ เขาบอกว่า กฎมีเอาไว้ให้แหก ครับ
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #187 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 08:09:28 AM »

พี่นาจาไม่น่าจะถึงนะครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ไหว้ ไหว้

อีกปีกว่าๆ ผมก็ซีเนียร์แล้ว  คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #188 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 08:12:36 AM »

อีกปีกว่าๆ ผมก็ซีเนียร์แล้ว  คิก คิก
555 ยังงั้นอีกปีกว่าๆพระอาจาร์ยก็ต้องยิ่งเหนื่อยอ่ะสิครับ
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #189 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 08:14:31 AM »

ขนาดนั้นเลยหรอครับ อาจารย์รอง

ผมเจออาจารย์รอง รอบที่แล้ว (เมื่อต้นปี)

คิดว่าอาจารย์รองแค่ หลักสามปลายๆไม่ก็หลักสี่ต้นๆเองนะครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #190 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 08:17:44 AM »

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาเขียนแล้วมาอ่านต่อนะครับ...ช่วงนี้พักหน่อยครับปีใหม่ไทยนะครับ Grin Grin

ขอมาจองคิวรอแต่เช้าเลยครับ

พระอาจารย์

ไหว้ ไหว้ ขอความกรุณาด้วยครับ  ไหว้ ไหว้

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #191 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 09:31:41 AM »

ขนาดนั้นเลยหรอครับ อาจารย์รอง

ผมเจออาจารย์รอง รอบที่แล้ว (เมื่อต้นปี)

คิดว่าอาจารย์รองแค่ หลักสามปลายๆไม่ก็หลักสี่ต้นๆเองนะครับ

หนุ่มขนาดนั้นเลยเหรอครับ  คิก คิก

วีระชัย ว.
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #192 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 09:44:43 AM »

อ่านกระทู้ของหมอแล้วขอแจมหน่อย

เรื่องนี้เกิดที่เมืองไทย ที่ไหนไม่บอก เป็นใครก็จำไม่ได้ แต่จำได้ว่า................

มี Level III เกิดขึ้น Match หนึ่ง มีนักกีฬาคนหนึ่งซึ่งขึ้นชื่อว่าชอบเอาลูกเบา ๆ มาแอบยิง เวลาวัดก็เอาลูกแรง ๆ มาวัด

ผมทำ Chrono มาหลายปี แข่งยิงปืนมามากกว่านั้น ฟังเสียงก็พอจะรู้

ปรกติก็จะเก็บลูกแบบปรกติ เดินเก็บบ้าง เก็บที่ช่องวัดบ้าง ตามแต่โอกาสจะอำนวย  แต่............................

รายนี้พิเศษ ตามไปเฝ้าเวลาเขายิงเลย ยิงเสร็จเก็บเลยแบบไม่ให้ตั้งตัวได้ ทำอย่างนี้สองสนาม (เก็บสนามนึงแล้ว ก็แกล้งเดินไปเดินมาทำเป็นเดินไปเก็บคนอื่น แล้วเว้นไปสองสามสนาม จึงมาเก็บใหม่)

ตอนที่เก็บก็สังเกตุว่า ลูกที่ใช้มีสองแบบ หัวตะกั่ว กับ หัวทองแดง ก็เลยเก็บมาทั้งสองอย่าง

ปรากฏว่า ผลการวัดลูกของนักกีฬาคนนี้ ระหว่างหัวตะกั่ว กับ หัวทองแดง นั้น ต่างกันเป็นฟ้ากับเหว

จำตัวเลขไม่ได้ แต่ประมาณว่า มีวิ่ง 900fps กว่า ๆ ครึ่งนึง กับ 1200fps กว่า ๆ ครึ่งนึง (ยิง 6 นัด)
แต่พอเฉลี่ยแล้ว ได้ผ่านไมเนอร์ไปนิดนึง ก็เลยรอดตัวไป ยังได้คะแนน

แต่มานั่งเจ็บใจว่า เห็นชัด ๆ ว่าเจตนาที่จะโกง แต่เผอิญกดเปิดช่องให้ยิงถึง 6 นัด ก็เลยรอดไป

เล่าให้ฟังเฉย ๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2008, 09:51:22 AM โดย วีระชัย ว. » บันทึกการเข้า
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #193 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 10:10:04 AM »

อ่านกระทู้ของหมอแล้วขอแจมหน่อย

เรื่องนี้เกิดที่เมืองไทย ที่ไหนไม่บอก เป็นใครก็จำไม่ได้ แต่จำได้ว่า................

มี Level III เกิดขึ้น Match หนึ่ง มีนักกีฬาคนหนึ่งซึ่งขึ้นชื่อว่าชอบเอาลูกเบา ๆ มาแอบยิง เวลาวัดก็เอาลูกแรง ๆ มาวัด

ผมทำ Chrono มาหลายปี แข่งยิงปืนมามากกว่านั้น ฟังเสียงก็พอจะรู้

ปรกติก็จะเก็บลูกแบบปรกติ เดินเก็บบ้าง เก็บที่ช่องวัดบ้าง ตามแต่โอกาสจะอำนวย  แต่............................

รายนี้พิเศษ ตามไปเฝ้าเวลาเขายิงเลย ยิงเสร็จเก็บเลยแบบไม่ให้ตั้งตัวได้ ทำอย่างนี้สองสนาม (เก็บสนามนึงแล้ว ก็แกล้งเดินไปเดินมาทำเป็นเดินไปเก็บคนอื่น แล้วเว้นไปสองสามสนาม จึงมาเก็บใหม่)

ตอนที่เก็บก็สังเกตุว่า ลูกที่ใช้มีสองแบบ หัวตะกั่ว กับ หัวทองแดง ก็เลยเก็บมาทั้งสองอย่าง

ปรากฏว่า ผลการวัดลูกของนักกีฬาคนนี้ ระหว่างหัวตะกั่ว กับ หัวทองแดง นั้น ต่างกันเป็นฟ้ากับเหว

จำตัวเลขไม่ได้ แต่ประมาณว่า มีวิ่ง 900fps กว่า ๆ ครึ่งนึง กับ 1200fps กว่า ๆ ครึ่งนึง (ยิง 6 นัด)
แต่พอเฉลี่ยแล้ว ได้ผ่านไมเนอร์ไปนิดนึง ก็เลยรอดตัวไป ยังได้คะแนน

แต่มานั่งเจ็บใจว่า เห็นชัด ๆ ว่าเจตนาที่จะโกง แต่เผอิญกดเปิดช่องให้ยิงถึง 6 นัด ก็เลยรอดไป

เล่าให้ฟังเฉย ๆ ครับ

มีแบบนี้ด้วยหรอครับเนี๊ย

แล้วมีนักกีฬามาร้องเรียนมั่งรึเปล่าครับ

วีระชัย ว.
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #194 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 10:44:01 AM »

นักกีฬาท่านนี้ไม่ค่อยมาแข่งครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าเป็น Match ที่ผมเป็นกรรมการอยู่ด้วยไม่มาเด็ดขาด เพราะรู้กิติศัพท์ความโหดของ RO ป้อมครับ  Angry Angry Angry

Match ที่เกิดเรื่องนี้เป็น ตจว. ซึ่งเขาไม่คิดว่าผมจะไปทำงานครับ
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 37
  พิมพ์