๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 04:26:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 37
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้มยำ IPSC  (อ่าน 207842 ครั้ง)
นาย หมาน้อย รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #165 เมื่อ: เมษายน 15, 2008, 04:10:42 PM »

มาจองทีครับ หลงรัก
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #166 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 06:47:28 PM »

สวัสดีครับพระอาจารย์ที่เคารพรัก ไหว้ ไหว้ ไหว้ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ต้มยำ กระทู้นี้เปิดอ่านแล้วอร่อยเหาะจริงๆครับ  Grin Grin Grin

อ่านแล้วอยากกลับไปยิงอีกครั้งจริงๆครับ คิดถึ๊ง คิดถึง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คร่าวๆเรื่องงบประมาณก็คงจะหมดตามนี้ละครับ...เบ็ดเสร็จเดือนหนึ่งต้องมีงบประมาณ 2-30,000 บาทปีละ 240,000-300,000 บาทครับถ้าซ้อมและแข่งตามที่ผมเขียนไว้...แน่นอนครับซ้อมและแข่ง มากหรือน้อยกว่าที่ผมเขียนนี่มีทั้ง 2 แบบครับ ดังนั้นคุณต้องจัดสรรกับชีวิตคุณเองโดยมีแนวทางคร่าวๆดังที่ผมเขียนนี้ครับ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน งบประมาณนี้ใช่เลยครับ อยากจะร้องไห้  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Emerald No.4
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #167 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 08:10:32 PM »

มาดูลาดเลา และ จองที่ ครับ อาจารย์
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #168 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 08:15:46 PM »

สวัสดีครับพระอาจารย์ที่เคารพรัก ไหว้ ไหว้ ไหว้ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ต้มยำ กระทู้นี้เปิดอ่านแล้วอร่อยเหาะจริงๆครับ  Grin Grin Grin

อ่านแล้วอยากกลับไปยิงอีกครั้งจริงๆครับ คิดถึ๊ง คิดถึง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คร่าวๆเรื่องงบประมาณก็คงจะหมดตามนี้ละครับ...เบ็ดเสร็จเดือนหนึ่งต้องมีงบประมาณ 2-30,000 บาทปีละ 240,000-300,000 บาทครับถ้าซ้อมและแข่งตามที่ผมเขียนไว้...แน่นอนครับซ้อมและแข่ง มากหรือน้อยกว่าที่ผมเขียนนี่มีทั้ง 2 แบบครับ ดังนั้นคุณต้องจัดสรรกับชีวิตคุณเองโดยมีแนวทางคร่าวๆดังที่ผมเขียนนี้ครับ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน งบประมาณนี้ใช่เลยครับ อยากจะร้องไห้  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต้มยำมันก็แบบนี้แหละ..เปรี้ยว..เผ็ด..หวาน...เค็ม...แล้วแต่คนปรุงและเครื่องปรุง...ชิมแล้ว..เอ้ย...อ่านแล้ว...ดีไหม ติชมได้นะ.... คิก คิก คิก คิก จริงๆอยากปรุงรสจัดจ้านกว่านี้แต่กลัวว่า.......ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
จัดการธุระให้เรียบร้อยแล้วค่อยกลับมายิงครับ...เดี๋ยวหาเลขาส่วนตัวไว้เช็คคะแนนให้อีก... คิก คิก คิก คิก Grin Grin

มาดูลาดเลา และ จองที่ ครับ อาจารย์

ปิดพักร้อนหลายวันครับ...เดี๋ยวเปิดห้องเรียนต่อครับ....ตามอ่านหน่อยนะครับ... Grin Grin Grin

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #169 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 08:44:25 PM »

แล้ววรกฤษ หายไปไหนมาตั้งนาน สงสัยเก็บเงิน...

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #170 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 01:05:51 AM »

เดือนหนึ่ง ๆ ต้องไม่กินข้าว ไม่จ่ายค่าน้ำ ไม่จ่ายค่าไฟ จึงจะมีเงินค่ากระสุน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #171 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 09:57:02 AM »

มาต่อเรื่องการแบ่งงบเงินนะครับ

หลังจากนั้นคุณต้องเตรียมงบไว้แข่งขันอีกก้อนหนึ่งครับ
ในการแข่งขันในเมืองไทย...ค่าสมัครแข่ง IPSC ตกครั้งละ 2500 บาท 10-12 สนาม ยกเว้นที่ฟาร์มครับที่เก็บ 2000 บาท 7-8 สนามสุดแล้วแต่การจัดครับ การแข่ง IPSC นั้นมีจัดทุกเดือนประมาณเดือนละครั้ง แต่ก็มีบางเดือนจะจัด 2 ครั้ง สนามที่คิดค่าแข่งแพงที่สุดน่าจะเป็นแมทช์ปลายปีครับเป็นแมทช์ระดับ Level 3 ครับ ปีนี้รู้สึกว่าจะยิง 2-3 วัน สามารถตรวจได้ที่เวปสมาคมครับ
แมทช์การแข่งขันมีจัดที่ นวมินทร์ที่ชลบุรี, สนามสมาคมที่พัทยา, กองพันสัตว์ต่างและรบพิเศษที่เชียงใหม่, มีที่ภูเก็ตด้วยครับ และก็ที่ฟาร์มจระเข้...แมทช์ทั้งหมดนี้รับรองโดยสมาคมครับ ดังนั้นแมทช์เหล่านี้เป้นแมทช์ที่คุณสามารถปรับคลาสได้ทุกแมทช์ถ้ามี GM มาแข่งตามจำนวนครับ
ทั้งนี้ทั้งนั้นยังไม่ได้นับรวมแมทช์ Steel Challenge ที่สมาคมจัดที่ ศรภ อีกต่างหากรวมๆแล้วแมทช์ที่รับรองโดยสมาคมประมาณ 18-19 แมทช์ต่อปี

เมื่อแมทช์การแข่งขันมันมากมายขนาดนี้ นักกีฬาต้องตั้งไว้ครับว่าปีหนึ่งจะแข่งกี่แมทช์และจะแข่งแมทช์ไหนบ้าง เพราะถ้าแข่งทุกแมทช์เฉพาะค่าสมัครก็ 3-40000 บาทเข้าไปแล้วนี่ยังไม่รวมค่ากระสุน ค่าน้ำมันรถและที่พัก..ถ้าไปต่างจังหวัดหรือถ้าแข่งหลายวัน....ผมจะไม่พูดถึงไปแข่งต่างประเทศครับเพราะนั่นมันคนละเรื่องเลยครับ

ผมจบเรื่องงบประมาณแบบทำให้คนหายาดมแล้วครับ คิก คิก คิก คิก ทีนี้มาต่อว่ายิงดิวิชั่นไหนดีและดิวิชั่นไหนยิงง่ายครับ เยี่ยม เยี่ยม

นักกีฬาใหม่ป้ายแดงผมแนะนำให้ลงยิงในดิวิชั่นที่เรามีปืนอยู่แล้วก่อนครับ มีปืนดิวิชั่นไหนก็ลงรุ่นนั้นเลยครับจะได้ไม่ต้องเสียเงินซื้อปืนใหม่ จนกว่าคุณติดเชื้อแบบถอนไม่ขึ้นแล้วค่อยไปเลือกว่าจะยิงอะไรต่อครับ ไม่ต้องกังวลว่าจะแพ้หรือชนะครับ เพราะถ้าคุณใหม่จริงก็อย่าไปมองว่าจะชนะคนอื่นเขา แต่คุณสามารถชนะได้ด้วยการยิงให้จบแบบถูกต้องตามกติกา ไม่โดน DQ ไม่โดน RO เตือน ผมก็ว่าคุณชนะแล้วครับ

จำไว้ครับ...คุณชนะแมทช์แรกทันทีเมื่อคุณยิงจบแมทช์ได้ด้วยความเรียบร้อยเมื่อ ไม่โดนเตือนจาก RO และ ม่โดน DQ ครับ

นักกีฬาหลายๆท่านคงสงสัยใช่ไหมว่าดิวิชั่นไหนยิงง่าย...ลองทายดูเล่นๆครับ ถ้าทายแล้วลองนึกหาเหตุผลด้วยครับ

เดี๋ยวมีเวลาอีกนิดผมจะมาเขียนต่อครับ Grin Grin

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #172 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 10:02:59 AM »

สวัสดีครับพระอาจารย์

ขอทายว่า production ครับ

เพราะปืนไม่ต้องอะไรมากมาย ขอแค่ ขนาด 9 มม. ไกดับเบิ้ล อย่าง glock (ไม่มีอักษรต่อท่ายเลขรุ่น) หรือ cz หรือ baretta ฯลฯ ก็สามารถลงได้แล้ว

แถมลูกถูกและหาง่าย เมื่อเทียบกับ division อื่นๆครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #173 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 03:32:53 PM »

นักกีฬาหลายๆท่านคงสงสัยใช่ไหมว่าดิวิชั่นไหนยิงง่าย...ลองทายดูเล่นๆครับ ถ้าทายแล้วลองนึกหาเหตุผลด้วยครับ

เดี๋ยวมีเวลาอีกนิดผมจะมาเขียนต่อครับ Grin Grin

ขอยกมือตอบครับ .... ขอตอบว่า Open Division ครับ .... เพราะปืนติดกล้องได้ ไม่ติดกติกาหยุมหยิม ....  Grin Grin

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #174 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 03:42:46 PM »

ถ้าเอาแค่ ... คำว่า "ยิงง่าย"

ผมขอตอบ Open ครับ .... ไม่ใช่ว่า นักกีฬา Open ไม่ต้องฝึก

หรือ ไม่เก่งนะครับ .... แต่องค์ประกอบต่างๆ  มันทำให้ยิงสบายกว่า

Division อื่นๆครับ

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
glocky
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #175 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 04:20:08 PM »

มีเรื่องจากการแข่งขันท่ีกรุงเอเธนส์มาเล่าให้ฟังเล่นๆค่ะ
มีการวัดกระสุนของทุกคน โดยการเก็บกรรมการจะเลือกเองจากเอว แม็กละ 2-3 นัด ซึ่งปกติที่เยอรมันและออสเตรียจะสุ่มตรวจและนักกีฬาเป็นคนหยิบให้เองจากแม็กเดียว
เรื่องยุ่งๆเริ่มเกิดเมื่อนักกีฬาของกรีซทุกคนวัดผ่านหมด เนืองจากท่่ีนี่ห้ามรีโหลดกระสุน ใช้แต่ของโรงงานกัน และคนอื่นๆก็ไม่มีป้ญหา ยกเว้น ออสเตรีย 2 -3 คน และ สวิส 1 คน ที่ิยิงเมเจอร์ ก็ควรกลายเป็นไมเนอร์ (ง่ายๆ)

บังเอิ๋๋๋๋๋ญญญญ ผู้ที่วัดไม่ผ่านดันเป็น RD กับ คู่หูผู้หญิงของเขา มีการโวยวายกันว่าเครื่องเสีย เลยเอาลูกจากโรงงานของออสเตรีย ไมเนอร์ จากเราเอง ไปวัด ปรากฏว่า ปกติ

บังเอิ๋ญญญญ RD ออสเตรีย RD MD กรีซ สนิทกัน มีความเชื่อมั่นว่า ทุกคนที่มายิงเป็นคนซื่อสัตย์ และมีการโวยวายว่านักกีฬาที่ไม่ผ่านจะประท้วงไม่เซ็นรับ และไปบอกพวกไม่ให้มายิงที่กรีซอีกเพราะโครโนไม่ยุติธรรม 

เพื่อเป็นการรักษาความสงบ รักษาหน้า และ ตัดปัญหา เลยใช้วิธียกเลิกการวัด ให้ผ่านทุกคน

ที่น่าสนใจคือ มีคนแอบขอเอากระสุนชุดที่ไม่ผ่านกลับมาแอบวัดที่ออสเตรีย....ก็ยังไม่ผ่านอยู่ดี....เป็นบทเรียนว่า เสียงดัง มีตำแหน่ง และหน้าด้าน ก็อาจมีประโยชน์เวลาไปแข่งขันได้ไม่่ว่าที่ไหน
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #176 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 05:48:26 PM »

มีเรื่องจากการแข่งขันท่ีกรุงเอเธนส์มาเล่าให้ฟังเล่นๆค่ะ
มีการวัดกระสุนของทุกคน โดยการเก็บกรรมการจะเลือกเองจากเอว แม็กละ 2-3 นัด ซึ่งปกติที่เยอรมันและออสเตรียจะสุ่มตรวจและนักกีฬาเป็นคนหยิบให้เองจากแม็กเดียว
เรื่องยุ่งๆเริ่มเกิดเมื่อนักกีฬาของกรีซทุกคนวัดผ่านหมด เนืองจากท่่ีนี่ห้ามรีโหลดกระสุน ใช้แต่ของโรงงานกัน และคนอื่นๆก็ไม่มีป้ญหา ยกเว้น ออสเตรีย 2 -3 คน และ สวิส 1 คน ที่ิยิงเมเจอร์ ก็ควรกลายเป็นไมเนอร์ (ง่ายๆ)

บังเอิ๋๋๋๋๋ญญญญ ผู้ที่วัดไม่ผ่านดันเป็น RD กับ คู่หูผู้หญิงของเขา มีการโวยวายกันว่าเครื่องเสีย เลยเอาลูกจากโรงงานของออสเตรีย ไมเนอร์ จากเราเอง ไปวัด ปรากฏว่า ปกติ

บังเอิ๋ญญญญ RD ออสเตรีย RD MD กรีซ สนิทกัน มีความเชื่อมั่นว่า ทุกคนที่มายิงเป็นคนซื่อสัตย์ และมีการโวยวายว่านักกีฬาที่ไม่ผ่านจะประท้วงไม่เซ็นรับ และไปบอกพวกไม่ให้มายิงที่กรีซอีกเพราะโครโนไม่ยุติธรรม 

เพื่อเป็นการรักษาความสงบ รักษาหน้า และ ตัดปัญหา เลยใช้วิธียกเลิกการวัด ให้ผ่านทุกคน

ที่น่าสนใจคือ มีคนแอบขอเอากระสุนชุดที่ไม่ผ่านกลับมาแอบวัดที่ออสเตรีย....ก็ยังไม่ผ่านอยู่ดี....เป็นบทเรียนว่า เสียงดัง มีตำแหน่ง และหน้าด้าน ก็อาจมีประโยชน์เวลาไปแข่งขันได้ไม่่ว่าที่ไหน

มีแบบนี้ที่เมืองนอกเหมือนเหรอครับหมอ... แบร่

อ้อ...เสาร์นี้ ขอให้หมอประสบชัยชนะแม็ทซ์ Puntigamer Frühjahresbewerb ( Austria ) Level III นะครับ

http://www.polizeisv-graz.at/sektion_schiessen.php
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2008, 05:54:26 PM โดย N a J a » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #177 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 07:08:58 PM »

...ว๊าวววว  ยอดๆๆๆ ครับหมอ  เยี่ยม หลงรัก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #178 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 07:37:30 PM »

ขอให้โชคดีมีชัยครับ Grin Grin Grin

พูดถึงฝรั่งหยวนกันนั้น   ผมเห็นว่าไม่ว่าชนชาติใดในโลกนี้หรือโลกอื่น(ถ้ามี) จะสีผิวใดๆ หรือ ภาษาใดๆ หรือแม้แต่เป็นใบ้  ถ้ายังไม่หมดกิเลส   ต่างก็ล้วนแต่หนีไม่พ้นที่จะมีความเห็นแต่ตัวแก่เห็นพวกพ้องด้วยกันทั้งนั้น

จีน แขก ฝรั่ง.....พูดถึงเล่ห์เหลี่ยมกลโกง   ผมเห็นว่าฝรั่งเป็นที่สุดครับ เพราะฝรั่งศึกษาเล่ห์กลไปจากเอเซีย(ขนวิชาการจากจีน/อินเดีย/อาหรับ)   แต่เนื่องจากฝรั่งโหดกว่า    ดังนั้นฝรั่งจึงเป็นที่สุดครับ  ตกใจ ตกใจ Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #179 เมื่อ: เมษายน 17, 2008, 10:08:29 PM »

แค่กีฬาเล่นๆแค่นี้ยังไม่มีสปิริต...แล้วเรื่องอื่นที่สำคัญกว่านี้จะไปถามหาสปิริตได้อย่างไร...น่าสงสารครับยิ่งมีตำแหน่งด้วยยิ่งน่าสมเพทใหญ่เลย...  โดนชก โดนชก โดนชก... คนแบบนี้คบด้วยมีแต่เสื่อมครับ ใครเป็นเพื่อนต้องคิดหนักนะ.... คิก คิก คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2008, 10:31:01 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 37
  พิมพ์