๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 05:30:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 37
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้มยำ IPSC  (อ่าน 208550 ครั้ง)
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 05:16:38 PM »

สวัสดีครับพระอาจารย์ ขออนุญาตเซฟ ไว้ที่ favorites เลยนะครับ เยี่ยม
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 05:28:08 PM »

ขอบคุณล่วงหน้าครับพี Phoenix ตามอ่านมาตลอดครับ...Cheesy
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 08:43:35 PM »

ไหว้ สวัสดีครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก 

sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 09:18:31 PM »

สวัสดีครับ  ขอเป็นสมาชิกใหม่ศึกษาดู ครับ
p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 10:32:40 PM »

กลายเป็นยิงไป บ่นไป แล้วครับ อ.นกไฟ Grin Grinแซวเล่นครับ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 01:17:21 AM »

ตามอ่านอยู่ครับ Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 11:12:38 AM »

สงสัยงานยุ่ง   รอฟังอยู่ครับ พระอาจารย์ฤาษีนกไฟ   อิอิ........

M a x O n e
คิดดี ทำดี ได้ดี
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 12:25:35 PM »

ขอต่อแถวด้วยครับ . . .

มั่นยิงเสมอ มือแม่นฉมัง

http://www.1000yards.net
สยาม
Newbie
*

คะแนน 5

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 12:42:45 PM »

สมาชิกใหม่ ขอตีตั๋วนั่งฟังด้วยคนครับ
thutsayu - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 01:02:56 PM »

รออยู่ครับ
เพิ่งรู้ว่าเนื้อแท้เริ่มจากความสนุก ผมเข้าใจผิดจริงๆเลย
ดีครับ....
wisit ( เอก ) - รักในหลวง
อย่าทำร้ายคนไทยด้วยกันเองเลย ผมไหว้ล่ะ !!!
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 02:00:10 PM »

รอฟังต่อครับ ขอบคุณครับ

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 02:08:09 PM »

รออยู่ครับ
เพิ่งรู้ว่าเนื้อแท้เริ่มจากความสนุก ผมเข้าใจผิดจริงๆเลย
ดีครับ....

ครับ...เนื้อแท้เริ่มจากความสนุกครับ...เข้าใจผิดคิดว่าเริ่มจากอะไรหรือครับ.... ตกใจ ตกใจ Grin
อะไรที่เราทำแล้วสนุกเราจะทำได้ดีและอยากที่จะขวนขวายที่จะเรียนรู้ครับ ถ้าทำแล้วไม่สนุก ทำได้ไม่นานและไม่ดีครับ....ผมเชื่อว่าสิ่งนี้รวมทั้ง อาชีพการทำงานและทุกอย่างครับ

สวัสดีสำหรับผู้ที่เพิ่งเข้ามาอ่านครับ...ยำไป บ่นไป ครับ คิก คิก คิก คิก

เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 02:23:10 PM »

รอฟังเรื่อยๆครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 02:47:18 PM »

มาต่อเลยครับ
ใน IPSC เราแบ่งแยกออกมาเป็น 5 Divisions ครับมี
Standard, Open, Revolver, Production, Modified
ทั้ง 5 ดิวิชั่นนี้ตอนนี้เรามีแข่งกันครบหมดแล้วครับ ดิวิชั่น Modified เป็นดิวิชั่นสุดท้ายที่เริ่มเปิดเข้ามายิงเมื่อไม่นานนี้เอง.

สำหรับกีฬา IPSC ในเมืองไทย Division ที่ยิงก่อนน่าจะเป็น Standard และ Open ครับ ยิงกันตั้งแต่ใช้แถวเดี่ยวยันแถวคู่อย่างปัจจุบันนี้ครับ.....Division ทั้ง 2 นี้จะมีคลาสครบหมดคือ C,B,A,M,GM ครับ

ปืนชนิดต่อมาที่ยิงน่าจะเป็น ลูกโม่ โดยพี่อ๋อง...ชลธิต...ที่เอาลงยิงแมทช์ฟาร์ม เป็นการยิงโดยยังไม่มีการจัด Division เนื่องจากนักกีฬาน้อย แม้ปัจจุบันในแมทช์แข่งขันจะมีถ้วยของลูกโม่ แต่ยังไม่สามารถนับเป็น Division ลูกโม่อย่างเต็มตัวครับ เพราะนักกีฬายังน้อยมากครับ

ปืนแบบต่อมาที่ลงแข่งขันก็คือปืนโปรดักชั่นที่นำยิงโดยคุณ ตุ้ม...สิทธิชัย ครับ ในตอนนั้นก็เช่นเดียวกับลูกโม่ครับ คุณตุ้มเอากล๊อกลงยิงแข่งมาตลอดทั้งๆที่ไม่มี Division นี้อย่างเป็นทางการ แต่ก็เอาลงแข่งในรุ่น Standard เรื่อยมาจนมาในระยะหลังนี้เท่านั้นครับที่นักกีฬาใหม่เพิ่มขึ้น..ทั้งใหม่จริงๆ...และ...ใหม่ดิวิชั่นนี้แต่เก่ามาจากอย่างอื่น จึงได้มีดิวิชั่น Production แบบเต็มตัวครับ....แต่ในดิวิชั่นนี้มีแชมป์จริงๆอยู่คนเดียวมาแล้ว 1 ปีคือ..คุณณรงค์ศักดิ์ ครับเพราะอยู่ในคลาส GM เพียงคนเดียว เยี่ยม เยี่ยม ส่วนท่านอื่นๆอยู่แค่คลาส M ครับ คนที่จะอยู่คลาส GM ต้องได้ไม่น้อยกว่า 95%

แล้วจึงมาถึงน้องนุชสุดท้องคือปืนแบบ Midified โดยผู้เริ่มยิงเป็นคนแรกในดิวิชั่นนี้คือ พี่เล็ก..จตุพล ครับเริ่มยิงก่อนแมทช์ Level4 ที่พัทยาเมื่อปีที่แล้วครับ....ตอนนี้ยังนับเป็น Division จริงๆยังไม่ได้เพราะนักกีฬายังน้อยครับ แต่เชื่อว่าจะมีเพิ่มขึ้นมาเรื่อยๆในอนาคต ครับ

ที่ผมเขียนทั้งหมดนี้...ผมเจตนาที่จะยกเครดิตความดีความชอบให้กับผู้ที่เริ่มบุกเบิกทุกท่านครับ เพราะทั้งๆที่ไม่มีคนเริ่มยิง แต่บุคคลเหล่านี้ก็ลงยิงด้วยใจทั้งสิ้น ทำโดยไม่ได้คิดเอาหน้า ไม่คิดจะมีชื่อเสียงว่าเป็นผู้บุกเบิก ทำโดยไม่คิดว่าสักวันจะมีคนมาเขียนถึง...แต่อย่างน้อยผมคนหนึ่งครับที่กำลังเขียนถึงและขอตบมือดังๆให้ได้ยินครับและเชื่อว่าผู้ที่อ่านมาถึงตรงนี้จะได้ยินเสียงที่ผมตบมือให้และร่วมตบมือพร้อมผมครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2008, 03:01:01 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 02:53:15 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ ผมตบครีบ(มือ)ให้ด้วยคนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 37
  พิมพ์