๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 07:22:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 37
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้มยำ IPSC  (อ่าน 193027 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 12:50:02 PM »

ทำให้ผมนึกถึงพวกกีฬาต่อสู้แบบ คาราเต้ เทควันโด้ ฯลฯ เก่งในเกมแต่ชีวิตจริงมันไม่ได้เป็นไปตามเกมเสมอไป  ไหว้

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 12:54:43 PM »

ทำให้ผมนึกถึงพวกกีฬาต่อสู้แบบ คาราเต้ เทควันโด้ ฯลฯ เก่งในเกมแต่ชีวิตจริงมันไม่ได้เป็นไปตามเกมเสมอไป  ไหว้

มีพวกผมคนหนึ่ง   เป็นนักยูโดกับไอกิโดสายดำ    ไม่ยอมพกปืน    ไปจับโจรมือเปล่า

โจรสวนด้วยปืน    ยังไม่ได้ทันใช้วิชา    สจ.   นี่คือความประมาท..........

ตามมาอ่านครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 12:54:51 PM »

มาเริ่มต้นกันเลยครับ
No If, No But...ทุกท่านต้องจำไว้นะครับว่า ใน IP เรา 2 คำนี้พูดได้แต่หมายถึงไม่ได้นะครับ หลายๆครั้งที่เรายิงเรามักจะบอกว่า "ไม่น่าเลยตู ถ้า..." หรือ "เรายิงดี แต่...." นั่นเป็นข้อแก้ตัวครับ เพราะใน IPSC นั้นผลของคะแนนที่ออกมาคือตัวตัดสิน เพียงแต่เรารู้ว่าสิ่งที่เราผิดคืออะไรแล้วไปแก้ไข แก้เสร็จแล้วก็มาสู้กันใหม่...สู้กับใครครับ ก็สู้กับข้อผิดพลาดในครั้งที่แล้ว ในสเตจที่แล้ว
ดังนั้นปืนติด ปืนแจม สับไม่แตก เข็มหักระหว่างแข่ง.....ไม่ใช่ข้อแก้ตัว แต่เป็นความผิดพลาดของนักกีฬาทั้งนั้น...คนที่คิดว่าสิ่งเหล่านี้ไว้แก้ตัว..จงรู้ไว้เลยครับว่า..นั่นไม่ใช่นักกีฬาครับ...ถ้าเข้าใจผิดก็ขอให้เริ่มต้นเข้าใจใหม่ให้ถูกต้องครับ คิก คิก คิก คิก

ในเกมส์กีฬานี้ถ้าท่านสู้กับคนอื่น ท่านแพ้ตั้งแต่เริ่มแข่งแล้วครับ เพราะอะไรหรือครับ..เพราะถ้าเรายิงตามคนอื่น ต้องการยิงเร็วกว่าคนอื่น...ต้องย้อนมาถามว่าความสามารถเราถึงแล้วยัง ถ้ายังมันก็พังแล้ว...มีพี่ท่านหนึ่งคุยกันเล่นๆครับว่า...เสียงยิงเป็นพระเอกเลย....แต่ผลงานออกมาเป็นโจรชัดๆ...เพราะว่าเสียงปืนที่ยิงนั้นเร็วสุดยอดครับระดับ GM เลยแต่พอตรวจเป้า ทั้งมิส ทั้งประกัน เพียบ ดังนั้นผมถึงบอกว่า อย่าแข่งกับผู้อื่น จงแข่งกับตนเอง...อาจจะมีคนถามว่า...เอ้างั้นไปแข่งกันทำไม...ยิงเล่นก็ได้สิไม่ต้องแข่ง....ถ้าถามแบบนั้นต้องตอบว่า ผิดครับ...เราไปแข่งเพื่อรู้ว่าเราอยู่ที่ไหนถ้าเทียบกับคนอื่นๆ เพื่อมีแรงกระตุ้นให้เราฝึกซ้อม เราแข่งกับตนเองคือ พัฒนาฝีมือเราขึ้นไปเรื่อยๆ....ถ้าเราพัฒนาขึ้นไปได้เรื่อยๆ สักวันหนึ่งเราจะขึ้นไปอยู่สูงได้เอง...ผมถึงพูดเสมอว่า...อยู่ที่ความอยากครับ...อยากมาก ได้มาก อยากน้อย ได้น้อย

แค่ 2 คำสั้นๆง่ายๆก็เขียนได้เป็นคุ้งเป็นแควเลยนะครับ คิก คิก คิก คิก

ผมพยายามจะเขียนเป็นช่วงๆเพื่อคนจะได้อ่านง่ายและถ้าไม่เห็นด้วยจะได้ให้ความเห็นเป็นตอนๆไปนะครับ อยากให้พิจารณาไปว่าถูกหรือผิดนะครับ อย่าเชื่อในสิ่งที่ผมเขียนแต่ให้เชื่อในความคิดในเหตุในผลครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 01:04:37 PM »

เพิ่งจะมาเห็น  จะหนีไปไหนก็จะตามไปด้วยยย...,มีกับแกล้มเพิ่มมาอีกอย่างแล้วในโต๊ะIPSC..ต้มยำ.. แบบนี้สงสัยนั่งกันยาวววแน่นอน   

อ่านทุกคำทำทุกอย่าง Grin Grin Grin
matoomy รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 01:04:37 PM »

เข้ามาเก็บความรู้ด้วยครับ
Thach
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 01:36:11 PM »

"เสียงยิงเป็นพระเอกเลย....แต่ผลงานออกมาเป็นโจรชัด"
นี่มันผมชัดๆเลย คิก คิก คิก คิก คิก คิก
kojima
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 01:36:55 PM »

รอฟังด้วยคนครับ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 02:17:33 PM »

เพิ่งจะมาเห็น  จะหนีไปไหนก็จะตามไปด้วยยย...,มีกับแกล้มเพิ่มมาอีกอย่างแล้วในโต๊ะIPSC..ต้มยำ.. แบบนี้สงสัยนั่งกันยาวววแน่นอน   

อ่านทุกคำทำทุกอย่าง Grin Grin Grin

ต้มยำ..ก็ต้องมีหลายรสครับ...ชิมดูครับ อร่อย ไม่อร่อย ติชมกันได้ครับ...คนปรุงคนนี้ปากกับใจตรงกัน ไม่เห็นด้วย ไม่โกรธครับ หลงรัก หลงรัก คิก คิก คิก คิก

ผมเอาโจทย์ของต่อมาก่อนนะครับ...ส่วนของผมจะแทรกตามจังหวะครับ...ยิง IPSC แล้วได้อะไร นำไปใช้กับชีวิตจริงเราได้อะไรบ้าง

ตอบง่ายๆยิง IPSC แล้วเสียเงินครับ...จริงๆนะ เถียงไม่ได้หรอก คิก คิก คิก คิก
เราเสียเงินแล้วได้อะไรครับ....นี่ต่างหากที่เป็นปัญหาใหญ่.....ได้โจทย์อย่าไปคิดครับ คิก คิก คิก คิก

ตามความคิดผมตอนเริ่มต้นที่เข้ามายิงใหม่ๆ.....ผมได้ความสนุกครับ....ข้อนี้สำคัญที่สุดที่ทำให้ยิงมาจนถึงทุกวันนี้....ผมก็ว่าเถียงผมไม่ได้อีกครับ... Grin Grin Grin.....ผมมาเริ่มยิง IPSC เมื่ออายุมากพอสมควรครับ(ไม่บอกหรอกว่าเริ่มเมื่อ 46 ปี) คิก คิก...เหตุผลที่มายิงเพราะต้องการให้อะไรกับชีวิตบ้าง เนื่องจากผมไม่ได้เกิดมาร่ำรวย ต้องช่วยครอบครัวทำมาหากิน สร้างเนื้อสร้างตัวครับ....พอทำงานได้ดีระดับหนึ่งก็เลยให้กำไรกับชีวิต ไปอยู่ต่างจังหวัดเห็นคนเขาสอนยิงไอพี เอ..มันน่าสนุกนะ...เลยไปเรียนด้วยความไม่รู้ จากสั้นชาวบ้านเลยมายิงอยู่ทุกวันนี้ สรุปสั้นๆง่ายๆว่าสนุกครับ...ดังนั้นยิง IPSC แล้วสิ่งแรกที่สำคัญคือ.....ความสนุก.... เยี่ยม เยี่ยม

หลังจากสนุกแล้ว ต่อมาผมไปพบเพื่อนคนหนึ่งที่ยิงร่วมกันมาถึงทุกวันนี้คือ...พี่นาจา...ก็ได้สิ่งที่ 2 ตามมาก็คือได้....เพื่อน...ครับ. หลงรัก หลงรัก

ก็ยิงกันมาจนผมอยู่คลาส A ก็ได้เพื่อนที่ดีมาเพิ่มขึ้นเช่น พี่ป้อม พี่อ๋อง พี่ศักดิ์.....จนวันหนึ่งผมอยากทำให้สมาคมดีขึ้นในกำลังที่ผมมี ก็เลยปรึกษากับเฮียชิวกับพี่ป้อมว่าผมจะจัดอบรมดีหรือไม่เพื่อพัฒนากีฬานี้...ทั้ง 2 ก็บอกว่าทำได้แต่จะได้ผลหรือ...ด้วยความที่เป็นคนชอบลองผมก็เลยโทรขอแรง พี่ศักดิ์ พี่อ๋องและ น้องโบว์ ช่วยมาเป็นวิทยากรฟรีให้ในการอบรมครั้งแรกที่สนาม เฮียตี๋ ที่ บางบัวทอง ครับ...ต้องขอขอบคุณไว้ที่ตรงนี้อีกครั้งครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้.....จากตรงนั้นผมก็ได้พี่ที่เป็นเพื่อนผมจนทุกวันนี้คือ..พี่เสือ... หลงรัก...และคนอื่นๆตามมา...ในเวลาเดียวกันก็เริ่มได้...โจทย์...ตามมา...เพราะฝีมือแค่ A แต่ดันทำตัวเป็นคนแนะนำ คิก คิก คิก คิก......ดังนั้นสิ่งที่ได้มาเพิ่มอีกอย่างแล้วคือ...คนที่ไม่ชอบขี้หน้า คนที่ถูกขัดผลประโยชน์ (เพราะผมไม่เคยคิดเงินกับใคร) เศร้า เศร้า
แต่ผมก็ได้คนที่ผมแนะนำแล้วเห็นว่าถึงผมจะไม่เก่งจนถึง GM แต่ผมมีคำตอบในคำถามที่แนะนำให้ได้ จนสามารถพัฒนาคนเหล่านี้ขึ้นจนติด M และ A ไปหลายคนเหมือนกันดังที่รู้อยู่...ทุกคนให้ผมเป็นพี่ในกลุ่มนี้ หลงรัก หลงรัก

ถึงตรงนี้มี เสียเงิน, มีเพื่อน,มีคนหมั่นไส้และมีน้องๆร่วมทีม....นี่คือส่วนที่ได้ในแง่ของ..สังคมและความเป็นจริง

ทีนี้ช่วงต่อไปจะพูดถึงสิ่งที่ได้อย่างอื่นบ้างครับ....หลายคนทำงานเป็นครู เป็นพนักงานบริษัท วันๆนั่งทำงานในที่ทำงาน พอมายิง IP สิ่งที่จะได้คือ การออกกำลังกาย การได้รับแดด การเสียเหงื่อ ทั้งหลายนี้ เราก็ได้สุขภาพที่แข็งแรงดีขึ้นจากการยิง IPSC ครับ ยกเว้นสารตะกั่วและดินปืนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
สิ่งต่อมาที่ได้คือสมองครับ...ผมยิง IPSC ผมก็ใช้สมองในการคิดว่าทำอย่างไรให้ดีขึ้น ทำไมถึงผิดพลาด ไม่รู้ก็หาคำตอบจาก หนังสือ, VDO, Internet ถามผู้รู้... ไหว้
มีปรัชญาในชีวิตผมอย่างหนึ่งครับที่ได้จากการอ่านหนังสือนิยายของ อ.พนมเฑียณ(ถ้าสะกดนามปากกาผิดต้องขออภัยด้วยครับ) ตาดู หูฟัง สมองคิด ปากถาม มนุษย์จะเป็นอะไรก็ได้ตราบเท่าที่สิ่งเหล่านี้ไปถึง..ดังนั้นมนุษย์ต้องหมั่นศึกษาครับ....ผมแทรกโน่นนี่เข้ามาในนี้มากมาย ก็ต้องรบกวนคนอ่านๆตามด้วยครับ แต่นี่เป็นเรื่องจริงๆที่เกิดขึ้นครับ
ขอทำงานก่อนครับแล้วจะมาเขียนให้อ่านต่อครับว่า ยิง IP แล้วได้อะไรในชีวิตประจำวัน..โจทย์ คุณต่อ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2008, 02:25:29 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 02:23:16 PM »

พี่เสือครับ
ผมหละอยากตะโกนดังๆว่า " ช้าง ก.อู อยู่ไหน "  ขำก๊าก  ว่าแล้วผมไปซื้อช้างมานั่งหน้าจอดีกว่า อิอิ  น้ำลายหก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 03:00:37 PM »

พี่เสือครับ
ผมหละอยากตะโกนดังๆว่า " ช้าง ก.อู อยู่ไหน "  ขำก๊าก  ว่าแล้วผมไปซื้อช้างมานั่งหน้าจอดีกว่า อิอิ  น้ำลายหก

สงสัยจะคิดถึงพี่ โทนี่ จา แน่ๆเลยยย...คนนี้ผมชื่นชมมาก โคตะระอดทนบนเส้นทางที่กว่าจะเป็นดังที่เขาอยากจะเป็นได้    น้ำจิตน้ำใจและฝีมือของเขาสมควรแก่การเป็นดารามืออาชีพระดับโลกจริงๆครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 04:07:07 PM »

มาว่ากันต่อนะครับ
นอกจากได้ด้านสุขภาพแล้ว เรายังได้ความชำนาญด้านอาวุธปืนที่เราจับทุกวัน มันทำให้เราสามารถครองปืนที่มีค่อนข้าง...ผมใช้คำว่าค่อนข้าง...ปลอดภัย ครับ
โดยปรกติถ้ายิง IPSC มาได้ระดับหนึ่ง การใช้อาวุธปืนที่มีอยู่จะค่อนข้างเป็นไปโดยธรรมชาติเช่น โหลดลูกแล้วจะเซฟปืนทันที นิ้วจะไม่ไว้ในไกปืนถ้าไม่ต้องการจะยิง จะเคลียร์ปืนก่อนทุกครั้ง....แน่นอนครับทีเผลอยังเกิดขึ้นได้แต่อย่างน้อยมันก็จะไม่เกิดอุบัติเหตุร้ายแรง....ดังนั้นผมจึงใช้คำว่า...ค่อนข้าง...ครับ
ประโยชน์สุดท้ายที่ไม่อยากกล่าวถึงแต่ก็ต้องกล่าวคือ...ถ้าจำเป็นแบบสุดวิสัย คนที่ยิง IPSC ยังคงมีโอกาสที่ดีกว่าครับ ถ้าจะต้องใช้ปืน...ขอจบแค่นี้ครับสำหรับประโยชน์ข้อนี้...สั้นๆครับ

นี่เป็นสิ่งที่เราได้จากการยิง IPSC ครับสรุปคือ ได้สนุกกับสิ่งที่ชอบ ได้เพื่อน ได้ใช้ความคิด ได้สุขภาพ ได้ความชำนาญในการใช้อาวุธ....ส่วนที่ไม่ดีก็ทิ้งไปครับ คิก คิก คิก คิก Grin Grin

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 04:20:39 PM »

ชอบมากครับ ต้มยำ หม้อนี้ ...รสชาติ เข้มข้นดีครับ

มีทั้งสอน การเป็น "นักกีฬา IPSC " และ การใช้ชีวิต ครับ  เยี่ยม

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 04:26:35 PM »

ขอบคุณมากครับอาจารย์ ถ้าถามว่าIPSCให้อะไรกับผม คงตอบว่าทำให้ได้เจออาจารย์ เจอพี่ๆเพื่อนๆทุกคนแค่ไปรับคำแนะนำก็มีความสุขมากๆแล้วครับผม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ร่างกายผมก็ดีขึ้นเรื่อยๆหลังจาก..แต่เงินหายไปไหนหมดไม่รู้  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 04:45:15 PM »

โจทย์ข้อที่ 2 คือเตรียมตัวกับมีแนวคิดอย่างไรที่จะเล่น IPSC
สำหรับผมสิ่งแรกเริ่มคือ คิดว่าเราจะยิง IPSC เพราะอะไรหรือเพื่ออะไร
ผมเริ่มเพราะคิดว่าเป็นกีฬาที่น่าจะสนุกกว่าการยืนยิงปั้น X เนื่องจากผมยิงสั้นชาวบ้านมาก่อน ยิงไปนานๆเข้ามันเริ่มเบื่อเพราะจำเจ แล้วเห็นคนอื่นยิงเร็วๆมันดูน่าสนใจ...ผมเชื่อว่าหลายๆคนเคยลองยิงแบบหลายๆนัดมาแล้ว ยิงเหล็กในสนาม ยิงกระป๋อง ยิงขวดพลาสติก ยิงปลอกกระสุนบ้าง เห็นมันล้ม เห็นมันกระเด็นแล้วรู้สึกว่าสนุกดี นั่นเป็นจุดเริ่มต้นสำหรับผมโดยส่วนตัว
ส่วนการเตรียมตัวนั้น...อย่าเริ่มโดยซื้อทุกอย่างที่คนเขาบอกว่าดี....อย่าเริ่มด้วยการเชื่อโฆษณาว่าแชมป์คนนั้นใช้แล้วจะดี...อย่าเริ่มด้วยการทุ่มเงินซื้อยกเว้นแต่คุณร่ำรวย...เพราะคนรวยทำอะไรไม่น่าเกียจอยู่แล้ว(ถึงแม้จะไม่ฉลาด)ครับ คิก คิก คิก คิก.....ผมว่าเริ่มจากสิ่งที่มีครับแล้วค่อยๆศึกษาไป หลังจากนั้นถ้าเราชอบมันจริง เราจะค่อยๆศึกษาจนทราบว่าจะซื้ออะไรดี...เพราะเราไม่ได้ร่ำรวยนักหนา
ผมไม่ร่ำรวยแถมโง่อีกต่างหาก หัวเราะร่าน้ำตาริน คิก คิก...เลยไม่อยากให้คนอื่นเป็นแบบผม จึงมาเขียนว่า ควรเริ่มยิง IPSC อย่างไร....ดังนั้นไปอ่านกระทู้เก่าที่ผมเขียนไว้แล้วคุณจะไม่ต้องจ่ายค่าโง่ครับ Grin Grin
ข้อนี้ขอจบแบบสั้นๆครับเพราะมีเขียนนำไว้แล้วในกระทู้เดิมครับ

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 05:06:37 PM »

ไหนๆก็ไหนๆผมว่าน่าจะแจกแจงเอาแบบละเอียนเลยก็ดีนะครับพระอาจาร์ยเอมันทุกเรื่องเลยครับ(เท่าที่ผมคิดได้นะครับ)
1.เล่น IPSC แล้วได้ประโยชน์อะไร เอาไปประยุกต์ใช้กับชีวิตประจำวันได้อย่งไรบ้าง
2.ต้องเตรียมตัวอย่างไร หรือมีแนวคิดอย่างไรก่อนมาเล่น IPSC
3.งบประมาณขั้นต้นในการจะมาเล่น หรือ มีแนวทางใดที่จะประหยัดให้ได้มากที่สุดและมีความรู้มากที่สุดก่อนการตัดสินใจ
4.อุปกรณ์ที่เป็นพื้นฐานในการที่จะเริ่มเล่น(ผมว่าอันนี้สำคัญกับทุกคนไม่ว่าจะเป็นคนมีหรือพอมี เพราะทุกคนมีสิทธิ์โดนหลอกได้เท่าๆกันไม่ว่าจะอยู่      ใน  ฐานะไหน)
5.กฎกติกามารยาท(ผมขอเน้นนะครับว่ามารยาท)ในการณ์เล่นกีฬาไม่ว่าชนิดไหนถ้ามีมารยาทผมว่าดีทุกชนิด ไม่ทำให้เบื่อให้เซ็ง
6.สถานที่ๆจะไปดูไปศึกษาก่อน(ลงทุน)แบบว่าจะได้ไม่กระเป๋าแฟบ
   วันนี้ผมคิดได้เท่านี้ครับ โดยส่วนตัวคิดว่า ไม่ว่ากีฬาชนิดใด ถ้าอยู่กันโดยที่มีกฏกติกามารยาท แล้วเคารพสิทธิ์ซึ่งกันและกันผมว่าวงการกีฬาชนิดนั้นดีแน่นอน

ผมขอสรุปคำถามของคุณต่อแบบสั้นๆก่อนครับ เพราะหลายเรื่องผมเขียนไว้ในกระทู้เดิมอยู่แล้วครับ

งบประมาณที่ประหยัดที่สุดที่จะใช้.
อุปกรณ์นั้น ผมเขียนแนะนำไว้แล้วในกระทู้เดิมครับ หาอ่านเอานะครับ
ปืนอะไร เริ่มชนิดไหน...เดี๋ยวผมจะนำไปรวมยอดกับที่ผมตั้งใจจะเขียนว่า..ยิงดิวิชั่นไหนถึงจะหมูครับ คิก คิก คิก คิก...เผื่อปืนดีๆจะทำให้เป็นแชมป์ประเทศไทยได้ครับ เยี่ยม คิก คิก
สิ่งที่แพงที่สุดในการยิง IPSC คือกระสุนครับ ซึ่งสิ่งนี้มันพ่วงกับคนฝึกและคนแนะนำครับ...เดี๋ยวขอแยกประเด็นนี้ต่างหากครับ เพราะประเด็นนี้สำคัญมากครับที่จะทำให้ประหยัด

อุปกรณ์ที่เป็นพื้นฐานผมเขียนไว้แล้วครับในกระทู้เดิม...อุปกรณ์ในนั้นยังทันสมัยอยู่ครับ เพียงแต่มีเพิ่มขึ้นมาให้เลือกครับ ของคุณ VQ ที่คุณภาพและราคาน่าสนใจครับ

กฎ กติกา มารยาท นั้นต้องแยกส่วนออกไปอีกที...เดี๋ยวผมจะแยกเขียนให้อีกทีชัดๆ...เสียวๆเหมือนกันเรื่องโทรศัพท์ คิก คิก คิก คิก

สถานที่ไปศึกษาดูก่อน....ตามสนามแข่งทุกที่ๆสมาคมและผู้อื่นจัด...สถานที่ๆนักกีฬาเขาซ้อม..ยกเว้น..แต่ห้ามมาดูสนามที่พวกผมซ้อม...เพราะเดี๋ยวจะมีคนกล่าวหาผมได้ Huh Huh งอน งอน Grin Grin

ผมขอจบประเด็นรวบยอดคุณต่อไว้ก่อน แล้วผมจะมาเขียนที่ตั้งใจไว้นะครับ...ต้มยำหม้อนี้ชักจะไปกันใหญ่แล้ว...ทั้งๆที่ไม่อยากเขียนแต่มีคนมาชวนผมเองแหละ คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 37
  พิมพ์