๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 04:10:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งที่4แล้วและเป็นครั้งที่ 3 ในรอบ 5 เดือน เฮ้อ....อ่อนใจ  (อ่าน 9630 ครั้ง)
andaman
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 12:04:06 PM »

เมื่อวานนี้( 31 มีนาคม 2551) เวลา 14.37 น.ขณะทำงานอยู่ น้องสาวโทรศัพทย์เข้ามาบอกว่าสัญญาณกันขโมยทำงาน (น้องสาวโทร.แจ้ง 191 ก่อนที่จะแจ้งผม) ผมรีบขับรถไประยะทางประมาณ 5 กิโลฯ ฝ่าไฟแดงไป 3 จุด ถึงหน้าบ้านมีสายตรวจ 191 อยู่หน้าบ้าน 1 นาย และแจ้งเจ้าหน้าที่ว่าเป็นพี่เจ้าของบ้าน แล้วก็ปีนรั้วบ้านเข้าไป(ตำรวจไม่ยอมตามเข้าไป) ผมรีบอ้อมไปด้านหลังบ้าน......ก็จ๊ะเอ๋  ขโมย 2 คน ลอดออกมาทางช่องกระจกที่มันงัดถอดออกมา  ผมซักปืนออกมาสั่งให้หยุด ช่วงนั้นผมคิดตัดสินใจว่า จะยิงหรือไม่ยิงดี แล้วผมก็ยิงขู่ 1 นัด มันวิ่งโดดกำแพงบ้านออกไปในป่าหลังบ้าน ช่วงนั้นก็มีคนมาสมทบ 4 คน (ตำรวจยังไม่มา)  ผมขับรถอ้อมไปดักด้านหลังสอบถามชาวบ้านว่ามีวัยรุ่นวิ่งออกมาหรือไม่ เขาบอกว่าไม่มี เวลาผ่านไปประมาณครึ่งชั่วโมง เจ้าหน้าที่พึ่งมาถึง แต่ไปปิดล้อม ป่าอีกฟากหนึ่งคงสื่อสารกันผิด ช่วงนั้นตำรวจได้เสื้อวอร์มขโมยมา 1 ตัว  ผมย้อนกลับเข้าไปตรวจโภยในบ้าน ช่วงนั้นก็มีนายตำรวจฝ่ายสืบสวนอยู่ 1 นายกำลังตรวจที่เกิดเหตุ แล้วสั่งการให้เข้าตรวจเคลียร์พื้นที่อีก 1 รอบ ช่วงนี้ก็มีสายสายสืบนอกเครื่องแบบมาสบทบหลายนาย ผลก็คือ ได้ตัวขโมยที่ซ่อนตัวอยู่ในป่า 1 คน (..ค่อยโล่งใจขึ้นมาบ้าง)

**อยากถามเพื่อนสมาชิกว่า
-ผมตัดสินใจผิดหรือเปล่าที่ไม่ยิงหัวขโมย 2 คนนั้น  ครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3 ที่โดนขโมยเข้าบ้าน
-เมื่อเจ้าทุกข์ไม่เอาความ ให้ตำรวจดำเนินการตามกฏหมาย  เจ้าพนักงานผู้มีหน้าที่รักษา/บังคับใช้กฏหมาย จะดำเนินการอย่างไร เจ้าขโมยรายนี้มีสิทธิที่จะออกมาเดินเล่นโดยไม่ติดคุกหรือเปล่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2008, 04:25:20 PM โดย andaman » บันทึกการเข้า
pimnaka
Hero Member

คะแนน 259

...Pim...

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 12:16:14 PM »

ให้ ตร. เค้าจัดการดีแล้วค่ะ 
แต่ทำไมโจรขึ้นบ้านบ่อยจังคะ ....
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 12:19:48 PM »

ผมว่าท่านทำดีแล้วครับ Grin Grin Grin ยกเว้นมันมีปืน คงต้องยิงจริง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 12:21:20 PM »

ตกใจ โดนครั้งสามแล้วหรอครับ  ตกใจ ...... ส่วนตัวแล้วถ้ามีตำรวจมารอที่บ้านแล้ว ผมคงปล่อยให้ตำรวจจัดการตรวจสอบที่เกิดเหตุหละครับ  ไหว้
พูดยากเพราะไม่ได้เจอเอง ถ้าบังเอิญผมจ๊ะเอ๋เข้ากับโจรกำลังปีนออกจากบ้าน เป็นผมคงไม่ตะโกนให้หยุดหรือยิงขู่ คงยิงโจรทันทีครับเพราะไม่รู้ว่ามันจะมีอะไรในมือรึเปล่า การตะโกนออกไปอาจทำให้โจรที่เหลือเตรียมตัวสวนเรากลับได้ทันทีครับ ไหว้

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ing เด็ก ส.จ.
Hero Member

คะแนน 13

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 12:22:58 PM »

ถ้าจะให้แจ่มกว่านั้น น่าจะให้น้องสาวมีอีกสักกระบอกนะ อย่างน้อยก็ป้องกันตัวได้ Wink
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 12:24:05 PM »

ให้ ตร. เค้าจัดการดีแล้วค่ะ 
แต่ทำไมโจรขึ้นบ้านบ่อยจังคะ ....

... คงอยากจะกินน้ำเย็นกระมังครับ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

... ถ้าเป็น .45 ... ยิงขู่ก็ดีแล้วครับ ... พี่ ... เราไม่ต้องถูก .... ตั้งข้อหาพยายามฆ่า ...  Grin Grin Grin

... แต่ ... สำหรับคนชั่ว ... .45 นัดเดียว ... จัง ๆ ก็พอแล้ว ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก    

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 12:25:25 PM »

เยี่ยมครับป๋า...ลุ้นมันส์มาก เยี่ยม
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 12:27:33 PM »

ถ้าเป็นผมก็ไม่ยิงครับ สงสารมัน Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 12:36:16 PM »

ครั้งแรกเข้ากลางคืนเจ้าของบ้านหลับสนิท เพราะขโมยเข้ารื้อของบนหัวเตียง เจ้าของบ้านเป็นหมอ ตื่นมากลางคึกบอดูอาการตัวเอง สงสัยจะโดนวางยา  ครั้งที่2ก็ มกราที่ผ่านมา ตอนนั้ถ้าตำรวจไปหลายนายปิดล้อมป่าน่าจะจับขโมยได้แต่ครั้งนั้นมันไม่ได้อะไรไปคงเพราะตกใจระบบกันขโมย แต่ครั้งนี้มันตัดระบบไปรื้อไซเรน เซ็นเซอร์ทิ้งหมด
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 12:40:13 PM »

ทำได้ดี ทำได้ตามสมควรแล้วครับ  เยี่ยม

น้องสาวย้ายบ้านลงไปอยู่ที่กระบี่ด้วย หรือคุณandamanกลับบ้านครับ ?
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 01:27:29 PM »

หลงรัก
ครับ
เข้าไปเจอตอนมุดออกมา น่าตั้งหลักหาที่มั่นครับ
รอจนออกมาหมด ดูว่ากี่คน  ดูท่าทีว่ามีอะไรติดมือบ้าง
อย่างน้อยเราอยู่คนเดียวตรงนั้น ทำอะไรให้มีสติครับ
โจรออกมาย่อมต้องยก ถืออะไรที่มันเอาออกมาด้วย
ตอนนนั้นค่อยสั่งให้หยุดดีกว่า
แต่อีกมุมกรณีมีปืนที่มือ ของคนแรกที่เราเห็น ยิงเลยครับ
 หลงรัก
ตำรวจที่ไม่เข้ามากับเราก้อคงเป็นแบบเอาชัวครับ
รอกำลังเสริมก่อน  ปลอดภัยไว้ก่อน อย่างนี้น่าเห็นใจเพราะไม่ใช่ไปจับบ่อนพนัน
 หลงรัก
ส่วนที่ว่ายิงให้หมดแมก นี่ก้อพวกนี้ขี้ขาดครับ
 หลงรัก

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 01:44:26 PM »

จับคนร้ายได้ 1 คน ตำรวจน่าจะสอบสวนขยายความจับกุมคนร้ายที่เหลือได้นะครับ..

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 01:48:12 PM »

แสดงว่าใจหนึ่งอยากยิง
ผมว่า ถ้าเขาไม่มีปืนก็อย่ายิงเลยครับ  เกินกว่าเหตุ  แต่ถ้ามีพฤติการณ์ว่าเราอาจเป็นอันตรายถึงชีวิตก็ต้องป้องกันตัวเองไว้ก่อน

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Min-Min
Hero Member

คะแนน 969

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 01:50:54 PM »

ยังไงก็ระวังตัวด้วยนะคะพี่อัน  Cheesy

หากฉันใช้สมองจดจำเรื่องราวก็ยังพอจะลืมเธอได้  แต่ฉันใช้หัวใจเก็บความทรงจำเรื่องของเรา
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 01:53:02 PM »

ผมว่าเวลาจะยิงขู่มันก็ให้ดูด้วยว่ามันมี ปืน หรือเปล่า ไม่ใช่ว่า เรายิงขู่ แต่มันยิงจริง...เสร็จกัน Cheesy
ยังไงก็แล้วแต่ ได้ตัวขโมย และเราไม่ต้องไปศาลก็โอเคแล้วครับ...ยุคนี้ข้าวยากหมากแพง ขโมยเลยเยอะครับ Cheesy

หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์