๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 01:02:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ***Review PX4 แบบบ้านๆ..เป้าใหม่มาแล้วว***  (อ่าน 48109 ครั้ง)
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 07:39:37 PM »

มาแล้วครับ PX4 9mm ที่พึ่งไปถอยมาสดๆเมื่อวันพฤหัส แต่ยังไม่มีโอกาสโพสท์เนื่องจากช่วงนี้ชีพจรลงเท้าบ่อยมาก  อันดับแรกขอขอบคุณ จนท.สน.อส.และ จนท.วังไชยาทุกท่าน ที่ให้บริการดีมากๆๆ ผมถึง สน.อส.5 โมงเช้า 40 นาทีรับปืนได้เลย ผมละงงมากๆ ไปถึงวังไชยา เที่ยงนิดๆยื่นเอกสารรอตรวจปืนและพักเที่ยง หลังจากพักเที่ยง จนท.ก็ทำงานกันทันที ประทับใจจริงๆตรวจปืนไม่ถึง ชั่วโมงพร้อมเอกสารเสร็จสรรพกลับบ้านได้ไม่ถึงบ่ายสอง สุดยอดมากๆครับบริการดีและรวดเร็วทันใจจริงๆครับ

ผมไม่แน่ใจว่าเนตผมจะอำนวยความสะดวกให้ผมโพสท์ภาพได้รอดมั้ย รอชมกันต่อครับ
อันนี้กล่องมาแบบนี้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2008, 06:22:40 PM โดย NOK std. » บันทึกการเข้า
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 07:41:21 PM »

อย่าพึ่งปาดนะครับเดี๋ยวผมขอลงแบบหมดเปลือกก่อนเดี๋ยวลืม
กล่องภายในสีฟ้าเข้ม ประทับตรา บาเรทต้าสวยงามครับ
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 07:48:25 PM »

ต่อนะครับ
กล่องครับ

มาดูกันต่อ..เปิดกล่องกระดาษออกก็เจอกล่องพลาสติก สีฟ้า ประทับตราบาเรทต้า และบอกว่า MADE IN ITALY ครับ
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 07:57:01 PM »

มาดูด้านในกันบ้างครับ ปืนสวัสดิการ ให้อะไรมั่ง
๑.ปืนครับ (อันนี้ไม่มีไม่ได้นะ )
๒.ซองกระสุน ๑๗ นัด ๒ ซอง สวยงามมากครับ ดำเลื่อมเนียนดีมาก เป็นเหล็กครับ
๓.ตัวโหลดกระสุน (ยังใช้ไม่เป็นใครรู้บอกด้วยครับ)
๔.กุญแจ อยู่ในกล่องกระดาษด้านซ้ายกล่องน่ะครับ บอกว่า made in taiwan
๕.ถ้วย...
เมื่อเปิดไต้โฟมที่บุในกล่องด้านบนพบ...
๑.คู่มือ ภาษาไทย....ไม่มีครับ ซื้อ อวป.มาอ่านเป็นดีที่สุด
๒.ใบรับประกัน
๓.ชุดทำความสะอาดปืน

.......แค่นี้เอง..........

.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 08:04:19 PM »

ด้านขวาครับ ผมชอบการออกแบบของ บาเรทต้ามากครับ ตั้งแต่ รุ่นแรกๆที่ผมรู้จักปืนยี่ห้อนี้ อย่างแรก ไม่เหมือนใคร สวยงามมีความเป็นตัวของตัวเองดี เหมือนกล็อกครับ กล้าที่จะคิดและออกแบบเส้นสายที่ไม่เหมือนใคร

อีกด้านครับ ด้านนี้งามจริงๆ

.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 08:12:30 PM »

ด้านหน้าครับ ลำกล้องกับโครงสไลด์สนิทกันดีมาก.. งานโดยทั่วไปสำหรับผมไม่เคยสัมผัสปืนโพลิเมอร์มาก่อน แต่ก็บอกตามความรู้สึกได้เลยว่า งานเรียบร้อยเนียนดีมาก

ด้านข้างครับ

ด้านท้ายครับ งานเรียบร้อยดีมาก ชี้นส่วนต่างๆแนบสนิทฟิดมากครับ นกปืนรุ่นนี้ก็สวยงาม

Pun ^_^
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

OSK110

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 08:19:29 PM »

ยินดีด้วยกับปืนใหม่ครับ
ปืนดีราคาดี อิจฉาสิทธิสวัสดิการครับ  Wink
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 08:25:58 PM »

งอน
ครับ
ตาร้อนจัง
 หลงรัก

วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 08:37:33 PM »

ยินดีด้วยครับ...สวยมาก..

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
g 26 โต้ง...**รักในหลวง**
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องเล่นก๊ฬา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 08:54:17 PM »

ยินดีด้วยครับ  อิจฉาคนซื้อปืนสวัวดิการจัง เศร้า

...อย่าหลงตัวเอง...
  สนใจให้บุตร-หลานเรียนเทควันโดณัฐกรยิม
   -ฟิวเจอร์มาร์ท พระราม3 089-1369697 ครูเจี๊ยบ
   -รามอินทรากม.8 ตรงข้าม ซ.คู้บอน 21   ครูบี 089-1229293
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 09:42:27 PM »

ยินดีด้วยครับ...(ผมก็กำลังเล็งรุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับใกล้จะหมดเขตแล้ว อิอิ) ทดลองยิงแล้วนำข้อมูลมาฝากเพื่อนๆสมาชิกด้วยน่ะครับ
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 10:05:37 PM »

ขออภัยทุกท่านที่ติดตามชม เนตหลุดครับ เนื่องจากผมใช้ต่อผ่าน GPRS 115k ช้ามากและหลุดบ่อย

มาต่อกันเลยครับ

คราวนี้มาดูการถือจับปืนรุ่นนี้กันบ้างครับ ส่วนตัวผมเองนั้นจับได้กระชับมากพอดีมือผมครับ ด้ามรุ่นนี้ค่อนข้างอวบอ้วนมากครับ อาจเป็นที่ซองกระสุนบรรจุถึง ๑๗ นัด บวกหยอดไว้อีก ๑ เป็น ๑๘ นัด โอว.. มันมากเกินที่จะใช้แล้วครับสำหรับผมลองคิดดู ซอง ๒ อัน ๓๖ นัด สัดส่วนตัวผม สูง ๑๗๒ หนัก ๖๕ ลองดูกำมือของผมครับ

ด้านบนบ้างครับ  ผมสงสัยปุ่มกลมๆๆที่เสมอตัวสไลด์ครับ เวลาเราเหนี่ยวไกจะยิงมันจะอยๆโผล่และผลุบลงเมื่อไกลั่น คือผมผู้รู้น้อยนะครับ สงสัยเหมือนกันว่ามันมีหน้าที่อะไร ติดๆกับศูนย์หลังน่ะครับ

อีกอย่างที่ผมชอบรุ่นนี้เพราะให้ออฟชั่นมาครบๆที่ต้องการ อย่างศูนย์เรืองแสงนี้เป็นต้น ในขณะที่แสงน้อยถึงมืด ศูนย์ของปืนก็ยังชัดเจน ไม่ต้องไปเสียเงินหาของแต่งเพิ่มครับ

สำหรับท่านที่รอดูเป้า..เป้าปืนนะครับ มีอย่างแน่นอน ถ้าไม่หลุดอีก  ...อย่าขำละกัน...อิอิ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 10:18:53 PM »

ลองมาดูตอนขึ้นสไลด์บ้างครับ

ด้านหน้าครับ ไกด์ร็อดเป็นพลาสติกครับ

ส่วนด้านหลังดูจะมีร่องมีเหลี่ยมมุมมากนะครับ ตอนแรกผมนึกว่าเขาทำมาไตรงเพราะเห็นแนวเส้นเหลื่อมกันนิดเดียวดูเหมือนปาดเหล็กไม่ตรงหรือไม่เรียบร้อย แต่พอ ถอดดูด้านในถึงรู้ว่าเป็นแนวกัดร่องยาวมาจากด้านในครับ

นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 10:34:20 PM »

ด้านบนบ้างครับ  ผมสงสัยปุ่มกลมๆๆที่เสมอตัวสไลด์ครับ เวลาเราเหนี่ยวไกจะยิงมันจะอยๆโผล่และผลุบลงเมื่อไกลั่น คือผมผู้รู้น้อยนะครับ สงสัยเหมือนกันว่ามันมีหน้าที่อะไร ติดๆกับศูนย์หลังน่ะครับ

อื่ม.......มันเป็นแท่งล็อกเข็มแทงชนวน........ครับ

มีเพื่อป้องกันเข็มแทงชนวนไปกระแทกกับแก็ป โดยไม่ได้ตั้งใจ เช่น ปืนหล่น หรือ Sear ล้ม หรืออะไรก็แล้วแต่ที่ทำให้ นก สับลงโดยไม่ได้เหนี่ยวไก  

การทำงานของมันคือ พอเราเหนี่ยวไก ก็จะมีเดือยไปดันให้แท่งนี้สูงขึ้นเพื่อเป็นการปลดล๊อกเข็มแทงชนวน ดังนั้นถ้าไม่มีการเหนี่ยวไก เข็มแทงชนวนก็จะไม่มีทางเคลื่อนที่ไปข้างหน้าได้

สรุปคือ หนึ่งในระบบ Safety ของปืนกระบอกนี้ครับ

เอ่อ.....................ผมสังเกตุการณ์ผ่านมา.........................ครับ
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 11:51:37 PM »

ยินดีด้วยครับตัวนี้เป็นปืนตัวแรกที่ผมอยากได้เลยแต่จนป่านนี้ก็ยังไม่ได้ หลงรัก

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์