ท่านใดเป็นคอมวยบ้างครับ

<< < (2/9) > >>

Ramsjai:
อ้างจาก: ozero ที่ มีนาคม 15, 2008, 06:52:14 PM

อ้อ...ไก่ย่างหนังกรอบๆแถวสนามมวยโอยิ่งชอบใหญ่เลยค่ะ ::005::

::005::

ไม่ได้เป็นคอมวยค่ะ แต่เคยชอบดูช่วงที่เขาทรายฮอตๆเหมือนกัน คนดูเยอะ คนเชียร์เยอะ ชนะทีมันมีความสุข

Nattapol:
มวยสากลชอบ
ยอร์ช โฟร์แมน
มาวิน แฮกเลอร์
โทมัส เฮิร์น

มวยไทยชอบ ( แต่ไม่มีโอกาสได้ดู )
สุข ปราสาทหินพิมาย
สุรชัย ลูกสุรินทร์
ราวี เดชาชัย
พายัพ  สกุลศึก
เดชฤทธิ อิทธิอนุชิต
ทองใบ เจริญเมือง
ฯลฯ

สมัยที่ผมดูมวยไทยคงเป็นยุคสุดท้ายก่อนที่จะย่ำแย่ทุเรศทุรังขนาดนี้ ( ผมคิดเองนะครับ )
ยุคที่ผมดูก็คือ

สมารถ พยัคฆ์อรุณ

ฉมวกเพชร ห้าพลัง

หนุ่มชีวาส วังจั่นน้อย ส.พลังชัย

เจริญทอง เกียรติบ้านช่อง

ขุนเข่าหน้าเปื่อย นำพล หนองกี่พาหุยุทธ

มนุษย์ไม้ นำขบวน หนองกี่พาหุยุทธ

ขุนเข่าไร้น้ำใจ หลังสวน พันยุทธภูมิ

แก่นศักดิ์ ส.เพลินจิตร

แซมซั่น แสนเมืองน้อย ลูกเจ้าพ่อมเหศักดิ์

จอมจุมพิศ แสงเทียนน้อย ส.รุ่งโรจน์

แรมโบ้ พงษ์ศิริ พ.ร่วมฤดี

ซ้ายผ่านตลอด ดอกไม้ป่า ป. พงษ์สว่าง

บักแปดแสน ซุปเปอร์เล็ก ศรอีสาน

ช้างเผือก เกียรติทรงฤทธิ  ( ชกกับฝรั่ง )

นกหวีด เดวี่  ( ไปเตะเด็กท้ายรถถึงตาย )

และอีกหลายๆท่านผมจำไม่ค่อยได้แล้วครับ ความจำเลือนรางไปตามกาลเวลา

Audy452 ♥ รักในหลวง:
แชมป์โลกชาวไทยที่ผมทันดูก็เขาหล่ะ"ไอ้แสบ"แสนศักดิ์  เมืองสุิรินทร์ครับ

ของต่างชาติก็อ่านจาก"จักรวาลมวย"ครับ...ซูการ์ เรย์ เลียวนาร์ด,แฮกเลอร์,เฮิร์น,ลาร์ลี่ โฮล์ม

ซัลวาดอร์ ซานเชซ,"ไอ้หมัดบาร์ซูกา"วิลเฟรโด้ โกเมซ ฯลฯ...ดูถ่ายทอดจากทีวีขาวดำก็เคยครับ

ช่องที่แถวบ้านผมดูได้ก็"ช่อง 8 ลำปางครับ"...จนช่อง 7 มาตอนประมาณปี 22-23 ถึงได้ดูจอสีครับ

GLOCK 45:
แรมโบ้ พงษ์ศิริ พ.ร่วมฤดี ขวัญใจครับ อยากชกได้แบบเขา อยากเก่งแบบเขา เอาจริงๆก็ ไม่เหมือนเขาซักอย่าง ;D ;D

aniki:
เสียดายมวยไทยกำลังจะสาบสูญไปกับเวลา :~) :~)   ที่โคราชบ้านผมเคยมีค่ายมวยและมีนักมวยขึ้นชกในลุมพิลี+ราชดำเนินมาแล้ว  แต่ตอนนี้เป็นอดีตไปแล้วครับ ตอนนี้อดีตนักมวยไทยดังๆมาหากินในญี่ปุ่นแทบทั้งนั้น  อย่างเช่นยิมข้างบ้านผม  แสงเทียนน้อย ส.รุ่งโรจน์  มาประจำ
คุยกันถุกคอดีมากแถมเกิดปีเดียวกันอีก ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว