๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 06:55:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเห็นปืน OTOP ของไทยครับ  (อ่าน 55713 ครั้ง)
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 11:47:19 AM »

โห ... ก็ไปด้วยกัน นิ .... อิอิ ...    เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม  คิก คิก
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 11:53:38 AM »

กระทู้ปืนไทยจริงๆ..ครับ
เหมยพานิช
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

จง...รัก...ภัก....ดี

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 01:41:54 PM »

ข้อมูลชัดเจนดีครับ เรื่อง บ.ผลิตปืนที่นครสวรรค์ เเต่หลายๆครั้งที่ทางผู้ใหญ่(ผู้มีอิทธิพล)พยายาม ยกมือโหวตไม่ให้เรื่องนี้ผ่านไปได้(ง่ายๆ)โดนส่วนตัวไม่ทราบว่าทำไมถึงพยายามคัดค้านกันมาทุกยุค ทุกรัฐบาลเสมอ..เสมอ อยากขอร้องให้ผู้ที่มีบารมีในสมาชิกบอร์ดของเรา ดันเรื่องนี้ผ่านไปทาง บ.ผู้ค้าอาวุธปืนด้วยครับ พยายามเชียร์หน่อย ว่าจริงๆเเล้วเราก็ทำได้เเละอาจทำได้ดีกว่าเขาซะอีก เหมือนอุปกรณ์เเต่งรถครับ ฝรั่งเห็นอึ้ง..ญี่ปุ่นมาเห็นรถของเค้า เค้ายังอึ้งเลย..ทำได้ไง นะครับช่วยๆกันหน่อย. เยี่ยม

สิ่งที่พิเศษสุดมอบให้กับคนที่พิเศษสุด.....เช่นกัน
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 02:05:24 PM »

ข้อมูลชัดเจนดีครับ เรื่อง บ.ผลิตปืนที่นครสวรรค์ เเต่หลายๆครั้งที่ทางผู้ใหญ่(ผู้มีอิทธิพล)พยายาม ยกมือโหวตไม่ให้เรื่องนี้ผ่านไปได้(ง่ายๆ)โดนส่วนตัวไม่ทราบว่าทำไมถึงพยายามคัดค้านกันมาทุกยุค ทุกรัฐบาลเสมอ..เสมอ อยากขอร้องให้ผู้ที่มีบารมีในสมาชิกบอร์ดของเรา ดันเรื่องนี้ผ่านไปทาง บ.ผู้ค้าอาวุธปืนด้วยครับ พยายามเชียร์หน่อย ว่าจริงๆเเล้วเราก็ทำได้เเละอาจทำได้ดีกว่าเขาซะอีก เหมือนอุปกรณ์เเต่งรถครับ ฝรั่งเห็นอึ้ง..ญี่ปุ่นมาเห็นรถของเค้า เค้ายังอึ้งเลย..ทำได้ไง นะครับช่วยๆกันหน่อย. เยี่ยม

สนับสนุนอีกคนครับ เยี่ยม

คิดก่อนเล็ง
Nu007
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

ในยามคับขัน อย่าลังเล

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 03:14:04 PM »

กลับบ้านเมื่อไหร่ จะถ่ายภาพ .22 แม็กนั่ม ของพ่อมาให้ดู เป็นปืนลูกโม่ พี่ชายพ่อเป็นคนทำ มีเพียงเลื่อย สว่านมือ ตะไบ และกระดาษทราย
ลำกล้องก็เลยไม่มีเกลียวครับ (พ่อเล่าให้ฟัง) ผมเคยยิงแค่ครั้งเดียว แต่ล้างนับครั้งไม่ถ้วน พ่อชอบใช้ล้าง
อ้อ..มีทะเบียนด้วยครับ
home04
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 04:35:43 PM »

ตัวนี้หรือป่าวครับท่าน 77 ...อิอิ...  นอร์ธ อเมริกัน เอ๊ย ... นอร์ธ ไทยแลนด์อาร์ม ..  คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก

มุมขวาปืน

เอ๋ สังเกต ภาพข้างหลังปืนถุงสีฟ้าๆนั้นใช่อย่างที่ผมคิดรึป่าวครับ

มุมซ้ายปืน

จังหวะง้างนก

โม่ .22 จุ 5 นัด ... ลำกล้องไม่มีเกลียวซะงั้น
buck_p7
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 05:11:50 PM »

ตอบท่าน home04 ครับ .. ปืนกระบอกนี้เจ้าของยังอยู่ดีสบาย อาจจะสบายกว่าเดิมด้วย แต่คงไม่มีโอกาสได้ใช้ปืนกระบอกนี้ หรือ กระบอกไหนๆ แล้วมั้งครับ .. ส่วนถุงสีฟ้าๆ ข้างหลัง ของใครผมไม่ทราบนะครับ ..อิอิ...   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ไหว้  ไหว้
ต.โต้ง !
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 06:59:49 PM »

จากที่มีโอกาศคลุกคลีกับปืนมากเพราะญาติเป็นเจ้าของร้านซ่อมปืน  พบเจอปืนที่ทำโดยชาวบ้านจริงๆ ที่พบมากที่สุดและหลากหลายที่สุดคือ ลูกซองนัดเดียว มีหลายขนาดโดยมีเบอร์   12 มากที่สุด 20 ,410 และ 16 เลียงลงมาตามลำดับ 
           รีวอลเวอร์ มักเจอขนาด .22 กับ .22 แมกนัมพอๆกัน นานๆเจอ .38 สเป และที่เจอน้อยที่สุดกระบอกเดียวเองคือ .32 S&W
           โอโตเมติค เจอขนาด .22 แมกนัมมากที่สุด รองมาคือ .22 LR  กับขนาด .45 พอๆกัน  ส่วน .38 ซูป เห็น 4 กระบอก 
           .22 และ .22 แมก มักจะเป็นโบลเบล็ค ถอดโดยการหมุนลำกล้อง ส่วน .45กับ .38 ซูป เป็นรีคอย โดยใช้โตงเตง  วันนี้เจอกระสุนขนาด 7.65 หรือ .32 โอโต ใช้ระบบรีคอยครับ สภาพสนิมประปราย   ไม่มีการตอกตัวอักษรใดบนปืน(กันสะกดผืด) กระบอกนี้เลียนแบบ 1911 ได้ดีมาก มีหลังอ่อนแม้แต่เข็มก็ใช้วิธีปิดโดยใช้แผ่นปิดท้ายครับ  (ข้างในไม่ได้ถอดเกรงใจเจ้าของกับกลัวประกอบกับต้องมีการเคาะ ตอก เจ้าของจะหาว่าเราไปทำอะไรปืนเขาของเขาดีๆทำไมต้องใช้ค้อนด้วย) เชิญชมภาพภายนอกครับ

http://image.ohozaa.com/show.php?id=8a8328849c314810f1ee637b9de5d1b1

นับถือจริงๆครับ...

อย่ามองคนเพียงแค่กายภายนอก !
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์