๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 05:34:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลู่วิ่งออกกำลังกาย แบบไหนดีครับ  (อ่าน 21911 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #75 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 02:41:54 AM »

Prenolol  ผมก็กินยาตัวนี้อยู่ครับทุกวัน วันละเม็ดตอนเช้า...

คุณหมอเคยบอกว่ายาตัวนี้จะไปลดอัตตราการเต้นของหัวใจ...
อ่อ... ครับ ว่าแต่กลายเป็นกระทู้ปัญหาสุขภาพแทนหาซื้อเครื่องออกกำลังกายซะแล้วครับ อิอิ Cheesy Cheesy Cheesy
เข้าเว๊ปอวปเว๊ปเดียวได้ครบทุกเรื่องครับ เป็นการต่อยอดข้อมูลต่างๆได้เยี่ยมมากๆ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #76 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 09:30:29 AM »

Prenolol  ผมก็กินยาตัวนี้อยู่ครับทุกวัน วันละเม็ดตอนเช้า...
คุณหมอเคยบอกว่ายาตัวนี้จะไปลดอัตตราการเต้นของหัวใจ...
อ่อ... ครับ ว่าแต่กลายเป็นกระทู้ปัญหาสุขภาพแทนหาซื้อเครื่องออกกำลังกายซะแล้วครับ อิอิ Cheesy Cheesy Cheesy

ผมว่าการออกกำลังกาย และปัญหาสุขภาพมักเดินคู่กันไป เริ่มจากอันหลังจึงมองไปอันหน้า .... เข้ากัน ๆ  เยี่ยม เยี่ยม

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #77 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 11:19:41 AM »

ผมว่าการออกกำลังกาย และปัญหาสุขภาพมักเดินคู่กันไป เริ่มจากอันหลังจึงมองไปอันหน้า .... เข้ากัน ๆ  เยี่ยม เยี่ยม

...อ่านแล้วหมายความว่า  มีปัญหาสุขภาพแล้วจึงคิดออกกำลังกาย   มักเป็นเช่นนั้น

...คนที่ยังไม่มีปัญหาสุขภาพก็ควรออกกำลังกาย  เพื่อเพิ่มหรืออย่างน้อยที่สุดเพื่อรักษาความสมบูรณ์แข็งแรงของร่างกายไว้  และป้องกันมิให้เกิดปัญหาสุขภาพครับ  ดีกว่ารอให้มีปัญหาแล้วจึงคิดออกกำลังกาย  ซึ่งอาจสายเกินไป

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #78 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 11:38:10 AM »

เห็นด้วยกับพี่ๆทุกท่านครับ ไม่ควรรอให้มีปัญหาสุขภาพ ถึงมาเริ่มออกกำลังกาย มันอาจจะสายเกินไปก็ได้ แต่ถึงแม้จะเป็นโรคแล้ว การเริ่มออกกำลังกายก็ยังไม่สายครับ เพียงแต่ควรปรึกษาแพทย์ก่อนว่า ท่านออกกำลังกายประเภทไหนได้บ้าง และ ร่างกายจะออกกำลังกายหนักได้ถึงขนาดไหนเป็นต้น Tongue Tongue Tongue
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์