๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 10:16:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลู่วิ่งออกกำลังกาย แบบไหนดีครับ  (อ่าน 21874 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 08:31:29 PM »

ปั่นจักรยาน ....... เสียวอย่างเดียว "น้องหมา" ไล่นี่แหละ ขนลุกซู่เร้ยยยยยยย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 08:34:24 PM »

แถวบ้านพี่สิงห์บ้า สาวๆคงสวยนะครับ   น้ำลายหก  Grin

ไม่คง...แหละครับ...สวยเลยล่ะ......รู้งี้ ...ไม่รีบแต่งงานก็ดี....น่ะ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ว่าง  ๆก็มาพิสูจน์ด้วยตัวเองล่ะ...นะ... ยิ้มีเลศนัย

ทั้งสวย ทั้งขาว  น้ำลายหก  น้ำลายหก (ขออนุญาต ปาดน้ำลาย)  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 08:35:27 PM »

ปั่นจักรยาน ....... เสียวอย่างเดียว "น้องหมา" ไล่นี่แหละ ขนลุกซู่เร้ยยยยยยย

Grinแหม...น้องหมานี่...เจ้าประจำเลยล่ะครับลุงปู....ผมปั่นไปที ได้ยินเสียง...ก็จะร้องตอบไปเลย..."หวัดดีคร้าบ.....(ทำอย่างกะมันจะรู้เรื่อง) ...แต่ตัวเองรีบใส่เกียร์หมา ปั่นแนบ.....มันก็วิ่งตามแต่ไม่ทันหร๊อก.......ที่น่ากลัว..บางตัวไม่เห่าครับลุง....มันเล่นเงียบ...วิ่ง ๆ  ๆ ตาม...ไล่งับ...ระยะห่างแค่ปลายจมูกหมาเอง...แบบนี้..ขนลุกจริง ๆ ....แต่ก็....มันส์...ดีครับ.. ขำก๊าก
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 08:40:25 PM »

สามหมื่นเลยเหรอครับพี่coda  เยาะเย้ย  Grin  (ได้ลูกกรด1กระบอก อิอิ) ขอบคุณครับพี่  ไหว้

Grinนั่นไง..บอกแล้ว...ผมซื้อเสือแค่ หมื่นนิด ๆ เอง...ปั่นมัน ๆ ......เอ็นข้อเท้า เอ็นเข่า ..ก็ไม่เสียเหมือนวิ่ง...เมื่อก่อนวิ่งวัน ๑๐ ก.ม. ...เข่าเกือบพัง เลยหันมาเล่นเสือภูเขาแทน....ทุกวันนี้ ตอนเย็น ๆ หลังเลิกงาน ผมก็ปั่นไปตามทางหลวง..รถเยอะ แต่เราแต่งตัวเป็นจุดสะดุดตา ....รถหลีกให้เสมอ. ๆ ....ชาวบ้านตามรายทาง ต่างร้องเรียก Hello กันเป็นแถว...แหม...ฝรั่งดอง ปั่นเสือ .. เยี่ยม..ยิ่งตอนเย็น ๆ สาว ๆ เลิกเรียน...เพียบ.....เจอวงเหล้า ก็เรียกกินด้วย...สาว ๆ ตั้งวงเม้าท์ ...ก็แซว ทักทาย ส่งเสียง Hello กัน..เสียงเซ็งแซ่ด......แบบนี้ สุขที่ซู้ด...... ยิ้มีเลศนัย

...ลองเลือกที่เหมาะกับรูปแบบการใช้ชีวิตของเราครับ  แถวบ้านผมถ้าออกไปขี่จักรยานทุกวัน  คงเพิ่มโอกาสถูกรถบรรทุกเหยียบตาย  แถมเป็นโรคปอดเพราะฝุ่นแยะครับ  ผมมีเวลาไม่มาก  แต่ต้องการออกกำลังกายสม่ำเสมอ  คิดว่าวิธีนี้ดีที่สุดครับ  และเป็นสามหมื่น (หลังจากต่อรองลงมาประมาณ 5 พัน) ที่จ่ายไปอย่างคุ้มที่สุด  ไม่เสียดายแม้แต่น้อยครับ

...ซื้อจักรยานมาแล้วไม่ได้ปั่น  เอามาใช้ตากผ้ายังไม่สะดวกเท่าไรนะครับ อิอิ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 08:43:08 PM »

เบิ้ม บอกแม่ครับ ว่าการวิ่งจะลงน้ำหนักมาก คนมีอายุ เดินดีกว่า หรือถีบจักรยานครับ ไม่งั้นได้ซื้อมาลกบ้านแน่นอนครับ ...  Grin

มีฟิตเน็ตไหมครับที่ภูเก็ต ลองไปเล่นดูก่อนว่าชอบไหม แล้วค่อยตัดสินใจซื้ออีกทีครับ ...  เยี่ยม

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 08:44:03 PM »

แถวบ้านพี่สิงห์บ้า สาวๆคงสวยนะครับ   น้ำลายหก  Grin

ไม่คง...แหละครับ...สวยเลยล่ะ......รู้งี้ ...ไม่รีบแต่งงานก็ดี....น่ะ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ว่าง  ๆก็มาพิสูจน์ด้วยตัวเองล่ะ...นะ... ยิ้มีเลศนัย

ทั้งสวย ทั้งขาว  น้ำลายหก  น้ำลายหก (ขออนุญาต ปาดน้ำลาย)  คิก คิก

...เอาง่าย ๆ ว่า....น้อง ๆ  .....ของ...น้องแพนเค็ก....ก็แล้วกันน่ะ....พี่เบิ้ม... ยิ้มีเลศนัย
สามหมื่นเลยเหรอครับพี่coda  เยาะเย้ย  Grin  (ได้ลูกกรด1กระบอก อิอิ) ขอบคุณครับพี่  ไหว้

Grinนั่นไง..บอกแล้ว...ผมซื้อเสือแค่ หมื่นนิด ๆ เอง...ปั่นมัน ๆ ......เอ็นข้อเท้า เอ็นเข่า ..ก็ไม่เสียเหมือนวิ่ง...เมื่อก่อนวิ่งวัน ๑๐ ก.ม. ...เข่าเกือบพัง เลยหันมาเล่นเสือภูเขาแทน....ทุกวันนี้ ตอนเย็น ๆ หลังเลิกงาน ผมก็ปั่นไปตามทางหลวง..รถเยอะ แต่เราแต่งตัวเป็นจุดสะดุดตา ....รถหลีกให้เสมอ. ๆ ....ชาวบ้านตามรายทาง ต่างร้องเรียก Hello กันเป็นแถว...แหม...ฝรั่งดอง ปั่นเสือ .. เยี่ยม..ยิ่งตอนเย็น ๆ สาว ๆ เลิกเรียน...เพียบ.....เจอวงเหล้า ก็เรียกกินด้วย...สาว ๆ ตั้งวงเม้าท์ ...ก็แซว ทักทาย ส่งเสียง Hello กัน..เสียงเซ็งแซ่ด......แบบนี้ สุขที่ซู้ด...... ยิ้มีเลศนัย

...ลองเลือกที่เหมาะกับรูปแบบการใช้ชีวิตของเราครับ  แถวบ้านผมถ้าออกไปขี่จักรยานทุกวัน  คงเพิ่มโอกาสถูกรถบรรทุกเหยียบตาย  แถมเป็นโรคปอดเพราะฝุ่นแยะครับ  ผมมีเวลาไม่มาก  แต่ต้องการออกกำลังกายสม่ำเสมอ  คิดว่าวิธีนี้ดีที่สุดครับ  และเป็นสามหมื่น (หลังจากต่อรองลงมาประมาณ 5 พัน) ที่จ่ายไปอย่างคุ้มที่สุด  ไม่เสียดายแม้แต่น้อยครับ

...ซื้อจักรยานมาแล้วไม่ได้ปั่น  เอามาใช้ตากผ้ายังไม่สะดวกเท่าไรนะครับ อิอิ  Grin

ถูกต้องนะคร้าบ.....แต่แถวบ้านผม...ยัง...มีบางเส้นทาง..ที่ยังพออำนวยครับพี่...แต่ก็เสียว ๆ  ..ตื่นเต้นดีครับ.แต่นี่ก็แว่ว ๆ ว่า ๔ เลนจะเข้า...ผมคงต้อง...หาทางไปปั่น ทางป่าทางเขาต่อ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2008, 08:47:06 PM โดย สิงห์บ้า » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 08:44:31 PM »

สุด ฮา ....... ครับลุงแก้ว ...... 555555+

ตอนนี้วันนึงก็ได้ 3.5 - 5 กม.แล้ว แต่เมื่อวานได้ 2 กม.ฝนตกซะ

วันนี้ครึ้มๆคิดว่าคงตกแต่ดันไม่มีอะไรเสียดายจริงๆ ....... รบกวนรองเท้าดีอีกคู่ขอรับอาจารย์

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 08:45:55 PM »

เบิ้ม บอกแม่ครับ ว่าการวิ่งจะลงน้ำหนักมาก คนมีอายุ เดินดีกว่า หรือถีบจักรยานครับ ไม่งั้นได้ซื้อมาลกรกบ้านแน่นอนครับ ...  Grin

มีฟิตเนสไหมครับที่ภูเก็ต ลองไปเล่นดูก่อนว่าชอบไหม แล้วค่อยตัดสินใจซื้ออีกทีครับ ...  เยี่ยม

...ใช้เดินก็ได้ครับ  เพราะปรับความเร็วได้  ถ้าจะลองไปตามแผนกเครื่องกีฬา  ห้างสรรพสินค้าครับ  เซ็นทรัลภูเก็ตก็ต้องมี  ลองฟรีไม่เสียตังค์

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 08:47:56 PM »

สุด ฮา ....... ครับลุงแก้ว ...... 555555+

ตอนนี้วันนึงก็ได้ 3.5 - 5 กม.แล้ว แต่เมื่อวานได้ 2 กม.ฝนตกซะ

วันนี้ครึ้มๆคิดว่าคงตกแต่ดันไม่มีอะไรเสียดายจริงๆ ....... รบกวนรองเท้าดีอีกคู่ขอรับอาจารย์

...นี่ไงครับ  ถ้ามีลู่วิ่งก็ไม่ต้องห่วงฝนฟ้า  ยิ่งหน้าฝน  ตกกระหน่ำติดกัน 7 วัน 10 วัน  ไม่ต้องวิ่งเลยครับ

...คุณปูเริ่มฟิตแล้วนะครับ  เยี่ยม

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 08:51:20 PM »

เอ้อ ....... จริงๆแล้วไม่สามารถวิ่งได้ตลอดเวลาหรอกครับ ..... พอเหนื่อยก็เดินสลับกันไปมา

ปัญหาที่เกิดขึ้นตอนแรกคิดว่าร่างกายไม่ไหว แต่ตอนนี้พอจับจุดได้ว่าระบบและวิธีการหายใจต่างหาก

ที่ทำให้เป็นอุปสรรคมากคือ เหนื่อยเร็ว   ไม่ทราบว่าพอมีวิธีการบริหารการหายใจอย่างไรบ้างครับ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 08:56:55 PM »

เบิ้ม บอกแม่ครับ ว่าการวิ่งจะลงน้ำหนักมาก คนมีอายุ เดินดีกว่า หรือถีบจักรยานครับ ไม่งั้นได้ซื้อมาลกบ้านแน่นอนครับ ...  Grin

มีฟิตเน็ตไหมครับที่ภูเก็ต ลองไปเล่นดูก่อนว่าชอบไหม แล้วค่อยตัดสินใจซื้ออีกทีครับ ...  เยี่ยม

มีครับ ใกล้ๆร้านผมนี่แหละครับ ทั้งของหลวง เสียแค่15บาท กับของเอกชน ถ้าไม่ใช่สมาชิกครั้งละ4-50บาท ของเอกชน สาวๆตรึมๆ  หลงรัก   Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 09:17:24 PM »

เอ้อ ....... จริงๆแล้วไม่สามารถวิ่งได้ตลอดเวลาหรอกครับ ..... พอเหนื่อยก็เดินสลับกันไปมา

ปัญหาที่เกิดขึ้นตอนแรกคิดว่าร่างกายไม่ไหว แต่ตอนนี้พอจับจุดได้ว่าระบบและวิธีการหายใจต่างหาก

ที่ทำให้เป็นอุปสรรคมากคือ เหนื่อยเร็ว   ไม่ทราบว่าพอมีวิธีการบริหารการหายใจอย่างไรบ้างครับ

...ค่อยเป็นค่อยไปครับ  ไม่ทราบระยะที่วิ่งคงที่หรือเปล่าครับ  (เช่นวิ่งรอบสวนสาธารณะ) แล้วได้จับเวลาหรือไม่ครับ

...ลองจับเวลาแล้วค่อยๆ เพิ่มความหนัก (ความเร็ว) ลดเวลาลง  หรือเพิ่มระยะทีละน้อย  ให้มีความเหนื่อยระดับหอบนิดหน่อย  (ถ้าจับชีพจรจะชัดเจนว่าเหนื่อยขนาดไหน ไม่ต้้องจับถึงนาทีก็ได้ครับ จับแค่ 10 วินาทีแล้ว x6 พอได้ตัวเลขคร่าวๆ) มีวันหนัก วันเบา วันพัก

...ผมใช้นาฬิกาจับเวลาแบบวัดการเต้นของหัวใจด้วย พอเหนื่อยเกินระดับที่ตั้งไว้มันจะร้องบอก อิอิ (ของ Timex ราคาไม่แพงครับ ฝากเพื่อนซื้อจากโน้นนน)  คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 09:20:46 PM »

ขอบคุณมากครับ ...... สถานที่เป็นสนามกีฬา วิ่งรอบนอก รอบละประมาณ 700 เมตรครับ ใช้เวลาประมาณ 5 นาที /รอบ

จริงๆแล้วอยากได้พวก Heart Rate เช่นกัน แต่หาซื้อไม่แถม พอทราบมาว่าราคาสูงเอาการ

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 10:05:47 PM »

ขอบคุณมากครับ ...... สถานที่เป็นสนามกีฬา วิ่งรอบนอก รอบละประมาณ 700 เมตรครับ ใช้เวลาประมาณ 5 นาที /รอบ

จริงๆแล้วอยากได้พวก Heart Rate เช่นกัน แต่หาซื้อไม่แถม พอทราบมาว่าราคาสูงเอาการ

หยุดบริหารตับสักพักก็น่าจะดีนะครับลุงปู ... Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 01:46:32 PM »

แนะนำว่าอย่าซื้อเลยครับ ผมไม่รู้ว่ามีใครทำวิจัยรึยังว่าคนที่ซื้อไปใช้ส่วนใหญ่ปล่อยให้มันกลายเป็นราวตากผ้าภายในเวลากกี่เดือน ส่วนของผมราคา สองหมื่นกว่าใช้ได้สองครั้ง ตอนนี้เป็นราวตากผ้าไปเรียบร้อย T_T

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์