๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 12:39:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC Navamin Open Championship 2005/3 (Level II) วันที่ 24 กรกฎาคม 2548  (อ่าน 11248 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 07:37:53 PM »

ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับในการลงแข่ง

แล้วใช้กระสุนเยอะมั๊ยครับ Grin

ค่าสมัครราวๆ 2,500 บาท กระสุน ประมาณ 250 นัด เผื่อวอร์มอัพ+ยิงซ้ำและยิงซ่อม
เอาไปซัก 300 นัดครับ (อย่างผมต้อง 400 นัด) มีข้าวเที่ยง ก๊วยเตี๋ยว ผลไม้ และน้ำดื่มบริการ
(ยกเว้นหมอนวดคลายกล้ามเนื้อ)

ถ้าคุณวรกฤษ ไม่เอารถไปเองหรือไม่ชำนาญทาง ก็ติดรถท่านคาเรร่าหรือโทนี่แมนหรือท่านหนุ่มหรือเฮียตี๋ไปก็ได้

เจอกันครับ

ขอบคุณครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 07:44:10 PM »

ลูกโม่มี  1. พี่พัลลภลงแน่  2. พี่สิงห์น่าจะลงรุ่นนี้  ส่วนพี่บุญทอง ไม่รู้ว่ามาแข่งด้วยหรือเปล่า
ถ้าพี่มะขิ่นลง ผมจะช่วยถามหาลูกเมเจอร์ให้

ไม่มี "พวงหยอด" เสียเวลารีโหลดแย่เลยครับพี่

พี่ลงแสตนดาร์ดแถวเดี่ยว ดีกว่าพี่ หาแมกมาซัก 6 แมก ประมาณ 42 นัดพอสำหรับลองคอร์ส
วันที่ 24 นี้  มีถ้วยด้วยครับ  Cheesy

หรือว่าท่านคาเรร่า จะสนับสนุนอุปกรณ์...

ผมมีมูนคลิบ อยู่ 10 อันครับ..............

จากความอนุเคาระห์ของคุณสิงหืและพี่แก้ว หลงรัก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 07:50:09 PM »

ลูกโม่มี  1. พี่พัลลภลงแน่  2. พี่สิงห์น่าจะลงรุ่นนี้  ส่วนพี่บุญทอง ไม่รู้ว่ามาแข่งด้วยหรือเปล่า
ถ้าพี่มะขิ่นลง ผมจะช่วยถามหาลูกเมเจอร์ให้

ไม่มี "พวงหยอด" เสียเวลารีโหลดแย่เลยครับพี่

พี่ลงแสตนดาร์ดแถวเดี่ยว ดีกว่าพี่ หาแมกมาซัก 6 แมก ประมาณ 42 นัดพอสำหรับลองคอร์ส
วันที่ 24 นี้  มีถ้วยด้วยครับ  Cheesy

หรือว่าท่านคาเรร่า จะสนับสนุนอุปกรณ์...

ผมมีมูนคลิบ อยู่ 10 อันครับ..............

จากความอนุเคาระห์ของคุณสิงหืและพี่แก้ว หลงรัก

...ต้องมีที่เสียบมูนคลิปที่เหน็บกระสุนแล้วเพื่อความสะดวกรวดเร็วในการรีโหลดครับ ไม่ทราบคุณคาร์เรร่าพอมีไหม  :Smiley Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 08:16:37 PM »

มาเลยครับพี่ ขาดอะไรบอก พี่ Carrera Grin เลย หนุกๆ ครับผม

We can either find the way or make one.
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 08:27:48 PM »

คนมีอุปกรณ์ครบทุกดิวิชั่น ทั้งน่ารักและน่าคบ Grin
ครั้งนี้ ๑๐ สนาม  ใช้กระสุนประมาณ 190 นัด
ไม่ซ้ำไม่ซ่อมมากเกินไป  ๕ กล่องอยู่ครับ

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 08:36:35 PM »

แมทซ์นี้คุณคาเรร่าลง Open ผู้การใช้อุปกรณ์ของคุณคาเรร่าได้เลยครับ.....ผมอนุญาต Grin
เย้...มีสมาชิกเพิ่มอีกแหล่ะ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 09:01:29 PM »

ยังไม่ทราบว่าพี่มะขิ่นอยากลงรุ่นไหน  แต่เข้ามาให้ข้อมูลคร่าวๆ
627 แปดนัด  ลงได้ทั้ง Production และ Revolver
ถ้าลง Production ใช้กระสุน .38special ได้เลย แต่ต้องหัว round nose  เพราะรุ่นหัว wadcutter (หัวตัดที่ใช้ยิงในลูกโม่กัน)ค่าแฟคเตอร์ไม่ถึงแม้แต่ไมเนอร์
ไม่จำเป็นต้องใช้กระสุนแรงกว่านี้   Production มีแต่ชั้นไมเนอร์อย่างเดียว  ไม่มีเมเจอร์

ถ้าลง Revolver   กฎบังคับให้ยิงทีละ ๖ นัด และต้องทำการบรรจุใหม่   บรรจุและยิงทีละ ๘ ไม่ได้นะครับ
แต่ Revolver แบ่งชั้นเป็นไมเนอร์และเมเจอร์
เมเจอร์คือลูก .38special +P (หรือชัวร์ ๆ ก็ +P+)  หรือ .357mag ครับ

หากพี่มีข้อสงสัย  โพสท์ถามในนี้ก็ได้ หรือโทรถาม Pex ก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2005, 10:34:01 AM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 09:26:10 PM »

ขอบคุณครับคุณอ๋อง.................

ขอศึกษาก่อนครับ.................การแข่ง IPSC สำหรับผม ถือว่าต้องเริ่มต้นศึกษาใหม่เลย หลงรัก

พอดีได้ 627 มา เลยสนใจ..................เพราะตัวเองยิงทำนองรบ(ของทหาร)ด้วยออโตมาตลอด อยากยิงทำนองรบด้วยลูกโม่บ้าง..............

จริงๆแล้วตอนที่ไปสนาม ทบ.อาเซียน ถ้าผมได้ 627 มาทัน ยังอยากจะเอาลงไปดวลกับออโตเลย................มีมูนคลิบแล้วโหลดกระสุนสบายมาก Cheesy

ถ้าเล่น IPSC จริงๆ................เห็นทีคงต้องย้ายไปอยู่ รวท. จะเข้าท่า ตกใจ....................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2005, 09:28:20 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2005, 10:44:31 PM »

ถ้าเล่น IPSC จริงๆ................เห็นทีคงต้องย้ายไปอยู่ รวท. จะเข้าท่า ตกใจ....................

ตกใจ เข้าท่าครับ   เข้าท่ามากด้วย.......เอ่อ   พูดจริงรึเปล่าครับ  เยาะเย้ย   

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2005, 12:14:19 AM »

แหม๋หนีไปซ้อมที่บางบัวทองหน่อยเดียวไม่เฝ้าเว็บคนแซวเพียบ  Grin Grin Grin Grin  พึงกลับมาเนี่ย  Grin Grin Grin Grin  (ดึกไปหน่อย)

ผมไม่มี 627 เลยไม่มีมูนคริป 627ครับ แต่อุปกรณ์ลูกโม่ 38 มีให้ยืมแน่ครับพี่มะขิ่น มูนคริป 10 อันไม่รู้จะรอดหรือเปล่าถ้าสัก 20 จะเหนือยน้อยลงครึ่งหนึ่งครับ  Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2005, 12:15:30 AM »

...ต้องมีที่เสียบมูนคลิปที่เหน็บกระสุนแล้วเพื่อความสะดวกรวดเร็วในการรีโหลดครับ ไม่ทราบคุณคาร์เรร่าพอมีไหม :Smiley Cool

Grin Grin Grin Grin  มีจ้า  Grin Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2005, 12:17:01 AM »

พวงหยอด   Grin Grin Grin Grin   ฟังเหมือนทำขนมไทยวุ้ย   Grin Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2005, 12:20:11 AM »

ถ้าคุณวรกฤษ ไม่เอารถไปเองหรือไม่ชำนาญทาง ก็ติดรถท่านคาเรร่าหรือโทนี่แมนหรือท่านหนุ่มหรือเฮียตี๋ไปก็ได้

มาเลยครับ โทนี่แมน และเพื่อนผม (ป้ายแดงยิง Glock 17) ไปพร้อมกัน  Grin Grin Grin Grin   เราหนุ่มๆทั้งนั้น  Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2005, 12:29:16 AM โดย carrera » บันทึกการเข้า

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2005, 12:28:25 AM »

แมทซ์นี้คุณคาเรร่าลง Open ผู้การใช้อุปกรณ์ของคุณคาเรร่าได้เลยครับ.....ผมอนุญาต Grin
เย้...มีสมาชิกเพิ่มอีกแหล่ะ Cheesy

ล่อหลอกดีๆพี่  Grin Grin Grin Grin  กำลังติดกับแล้ว  Grin Grin Grin Grin

พี่มะขิ่นยิง 625 เลยไหมพี่ (พี่ได้ยิงมีเสียตังแน่)  Grin Grin Grin Grin  ทีหลังจะมาแย่งผมหาปืน 625 บนเว็บ แหงๆ  Grin Grin Grin Grin

ยิงลูกโม่ IPSC มันได้อีกอารมณ์นึง  Grin Grin Grin Grin  มันส์อย่างบอกไม่ถูก ไม่แพ้ออโต้แน่นอน

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2005, 12:32:59 AM »

ขอศึกษาก่อนครับ.................การแข่ง IPSC สำหรับผม ถือว่าต้องเริ่มต้นศึกษาใหม่เลย หลงรัก

ศึกษาเสร็จพอดี  Grin Grin Grin Grin  อาจได้เปลี่ยนเลิกยิงไรเฟิลก็ได้นาพี่  Grin Grin Grin Grin

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์