๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 03:54:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .380 พีพีเค สวัสดิการ สน.อส. สมาชิกท่านใดได้รับแล้วครับ  (อ่าน 3165 ครั้ง)
sp-01
มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนเป็นหมา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

มีปืนแต่ไม่ได้ใช้ปืน

« เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 11:55:48 AM »

ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านใดรับ  .380 พีพีเค สวัสดิการ สน.อส. มาบ้างครับ ผมกำลังรอ ป.3 อยู่ ขอข้อมูล จุดดี จุดด่อยหน่อยครับ
ฤาษีฮาลา
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 12:48:11 PM »

ผมกำลังจะสั่งอยู่พอดีครับ
ระกา กรกฎ
ถ่อมตนก้าวหน้า เย่อหยิ่งถอยหลัง
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 12:58:51 PM »

เมื่อปี ๒๕๓๗ ไปลูบๆคลำๆ ตัวที่มี  (S ต่อท้าย)PPK/S ราคา ๓๘๐๐๐ เลยตัดสินใจเอา CZ 75 B ราคาถูกกว่า ๔๐๐๐ บาท ด้วยพาตังค์ไปไม่พอจ่าย...เป็นปืนในฝัน ซื้อสวัสดิการ พ.ศ. นี้ได้ราคาถูกไม่น่าเชื่อ...ภารโรงที่ทำงานซื้อมาปีที่แล้ว ๗๐K กว่าๆ...ปืนในฝันผมเช่นกันครับ..กะจะถอยให้คนใช้(เรา)ที่บ้านในเร็วๆนี้ครับ...เล็กกะทัดรัด ไว้วางใจพอที่จะหยุดพวกเมายาบ้าได้..ถ้ามันคลั่งจะมาทำร้าย..แต่ขอภาวนาว่าอย่าให้เจอเลยครับ....ปืนดีน่าใช้ ผมเชียร์ครับ
ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 01:08:33 PM »

ในต่างประเทศ ราคา WALTHER PPK/S  ถูกว่า CZ RAMI อีกนะครับ  แต่ในเมืองไทย WALTHER แพงกว่าเยอะ   http://www.impactguns.com/store/waltherppk.html                                                                                                              http://www.impactguns.com/store/cz_handguns.html
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 05:31:52 PM »

จองตั้งแต่ปีที่แล้วครับ...

ไปรับปืนเมื่อไม่กี่วันมานี้เอง...

ยังไม่ได้ลองยิงเลยครับ...Cheesy
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 05:34:28 PM »

ไปรับปืนเมื่อไม่กี่วันมานี้เอง...

ยังไม่ได้ลองยิงเลยครับ...Cheesy

โ้อ มิสเตอร์ บอนด์..

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 08:18:45 PM »

พกซ่อนมิดชิดมากครับ ใส่กระเป๋ากางเกงยังไม่เห็นด้ามเลยครับ
เอาใส่รถไว้ซ่อนไว้ไหนก็ได้(หาเอาเองนะไม่บอก)
ยิงดีครับ ค่อนข้างแม่นในระยะไม่ไกลมากนัก
แต่ลูกจริงค่อนข้างแพง  ต้องทำใจก่อนซื้อปืนนะ
และลูกซ้อมหาค่อนข้างยากใน ตจว.
แต่สนามซ้อมใน กทม.หาลูกซ้อมไม่ยากครับ ราคาพอทน

sp-01
มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนเป็นหมา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

มีปืนแต่ไม่ได้ใช้ปืน

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 09, 2008, 06:08:10 AM »

ไม่ได้เข้าเวปมาหลาย (วัน 2 วันครับ)  Grin Grin และต้องขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลที่เพื่อนสมาชิกแนะนำ  ป.3 ใกล้จะออกแล้ว รับมาเมื่อไร จะนำมาอวดโฉมครับ Grin Grin Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2008, 08:34:44 AM »

โ้อ มิสเตอร์ บอนด์..

ไม่กล้าเทียบท่าน"บิลลี่เดอะคิด"หรอกครับ...คิก คิก
..ปุ๋ย..เมืองกาญ ฯ ™ ♥ รักในหลวง ♥
เฮฮา ปาร์ตี้......
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 09, 2008, 09:06:11 AM »

ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านใดรับ  .380 พีพีเค สวัสดิการ สน.อส. มาบ้างครับ ผมกำลังรอ ป.3 อยู่ ขอข้อมูล จุดดี จุดด่อยหน่อยครับ
   ผมรับมาดูแล แล้วครับ สำหรับผม  PPK/S  คือปืนในดวงใจครับ ดีครับยิง 7 เมตร กระสุนเกาะกลุ่มดีครับ 
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 10, 2008, 01:32:37 PM »

เป็นปืนที่ดูดีมากครับ จำได้ว่าเคยยิงตอนเป็นหนุ่มน้อย แต่สมัยนั้นยิงปืนไม่เป็นเลยไม่รู้ว่ายิงแม่นมากมั๊ย ระยะ 10 ก้าว กระป๋องนมผง ยิงไม่โดน (ขยุ้มไก หลับตายิง มือสั่นเป็นคนทรงเจ้า โดนชก )

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
หน้า: [1]
  พิมพ์