๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:16:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกยางรถยนต์ให้หน่อยครับ....เลือกได้แล้วครับ  (อ่าน 16945 ครั้ง)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 03:29:35 PM »

1.ร้านคุณmenkmenk อยู่ตรงไหนครับ .... จากลาดพร้าว 138 ไปลำเค็ญหรือเปล่า
ถ้าไม่ผมจะได้ให้น้องสาวขับไปใส่

2.รับเทิร์นแม็ก+ยางเก่าไหม?

3.ถ้าไปเปลี่ยนที่ร้านจะได้ราคาประมาณนี้ไหม?

4.จากลักษณะการใช้งานที่บอกไว้ข้างต้น คุณmenkmenkแนะนำให้ใช้ขนาด205/55/16หรือ15/55/16ครับ?

4.MICHLIN MXV8 ราคาของทางร้าน4เส้นเป็นเงินกี่ตำลึง

5.Dunlop Veuro Ve301

YOKOHAMA DECIBEL ES 501

BRIDGESTONE POTENZA ADRENALIN RE01R

MICHLIN MXV8 .......
4ตัวนี้ เทียบสมรรถนะ/ราคา/ความคงทน(คุ้มค่า)ตามลำดับความสำคัญ คุณmenkmenkชี้เป้าไปที่ตัวไหนครับ

ขอบคุณที่มาให้ข้อมูลจ้ะ

อะ แฮ่ม....คริ คริ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 03:35:26 PM »

ก็มันไม่ว่างขึ้นไปรับรถนี่ป้า .... แล้วอะแฮ่มทะมาย? ป้าจะเปิดร้านยางเร๊ออออออ  แบร่
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 03:54:46 PM »

เจอ1คำถามล้านคำตอบเข้าไป5ข้อ คุณmenkmenk ได้พิมพ์ยาวเลย  คิก คิก
menkmenk รักในหลวง
Happy Shooting , Happy Fishing
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 04:09:42 PM »

น้า E-mail ครับ ผมอยู่ ลำพูน นู้นน้ะครับ ถ้าขับมาเปลี่ยนที่นี่ เกรงว่า ค่าน้ำมัน....เอิ๊ก ตกใจ

มีเพื่อนร่วมอาชีพ เป็นร้าน Tyreplus เหมือนกันอยู่แถวๆ ลาดพร้าว 107
ชื่อร้าน  ไทร์พลัส  เอส. เอส. คาร์ คลินิก โทร 0-2375-1133 ถามหา เฮียสุพัฒน์

ราคาไม่ควรเกิน 4300 สำหรับ 205/55 มิชลิน
ราคาไม่ควรเกน 4500 สำหรับ  215/55 มิชลิน
(แต่ละร้านราคาขายไม่เท่ากันครับ แต่เราทำ โปรโมชั่นร่วมกันครับ) ต้องลองต่อราคาดูครับ

สำหรับเทิร์นแม็กซ์---รับครับ ชั่งกิโลเอาครับประมาณกิโลละ 60-70 บาท แม็กซ์ วงนึงประมาณ7-8 กิโล
 ซื้อมาส่งโรงหลอมครับ
ยางเก่า เราตีเป็น 0 อิอิอิ เพราะรับปากสนามยิงปืนมาขอไว้อีกหลายร้อยเส้น

(นโยบายส่วนตัว ที่บ้านผมจะไม่ขายยาง แม็กซ์ มือ2  เพราะเน้นเรื่องความปลอดภัยเป็นสำคัญครับ)
ยกเว้น ยางที่ถอดออกมาจากรถที่เพิ่งจะถอยออกมา

ยางทั้ง 4 รุ่น ถ้านุ่มเงียบ ต้อง มิชลิน กับ ดันลอป เกาะถนนหนึบๆดีเหมือนกัน
                   ถ้าเกาะสุดๆ ต้อง อดีนาลีน เรื่องเสียงไม่ต้องพูดถึง ไม่เงียบเท่าตัวบน
                   การรับประกัน  มิชลิน 6 ปี นับตั้งแต่วันที่ซื้อยาง  บริดจสโตน 4 ปี นับตั้งแต่วันซื้อยาง
                                        อย่างอื่น 4 ปีนับจากวันผลิต
                   สำหรับมิชลินMXV8  มีเทคโนโลยีที่ช่วยประหยัดน้ำมันด้วย  เท่าที่ใช้เอง ได้จริงประมาณ 3-4 เปอร์เซนต์

(

รักในหลวง
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 04:33:09 PM »

รอพี่ E_mail ฟันธง จะได้ลอก Grin Grin Grin

TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 04:59:31 PM »

ยางส่วนใหญ่คุณภาพไม่แตกต่างกันมากครับ
ข้อสำคัญคือระวังยางค้างสต๊อก
สังเกตุที่ตัวเลข2403นะครับ
-24 คือ สัปดาห์ของปีนั้นที่ผลิตในภาพคือเดือน มิ.ย
-03 คือ คศ.ที่ผลิต ในภาพคือปี2003
ยางทุกรุ่น-ทุกยี่ห้อไม่ควรใช้งานเกิน 3 ปีครับหากท่านใช้ความเร็วเป็นประจำ
สังเกตตัวเลข 4 ตัวนี้ก่อนเปลี่ยนยางครั้งต่อไปครับ Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 05:05:08 PM โดย TWC » บันทึกการเข้า

สบายดี.........
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 06:07:45 PM »

น้า E-mail ครับ ผมอยู่ ลำพูน นู้นน้ะครับ ถ้าขับมาเปลี่ยนที่นี่ เกรงว่า ค่าน้ำมัน....เอิ๊ก ตกใจ

มีเพื่อนร่วมอาชีพ เป็นร้าน Tyreplus เหมือนกันอยู่แถวๆ ลาดพร้าว 107
ชื่อร้าน  ไทร์พลัส  เอส. เอส. คาร์ คลินิก โทร 0-2375-1133 ถามหา เฮียสุพัฒน์

ราคาไม่ควรเกิน 4300 สำหรับ 205/55 มิชลิน
ราคาไม่ควรเกน 4500 สำหรับ  215/55 มิชลิน
(แต่ละร้านราคาขายไม่เท่ากันครับ แต่เราทำ โปรโมชั่นร่วมกันครับ) ต้องลองต่อราคาดูครับ

สำหรับเทิร์นแม็กซ์---รับครับ ชั่งกิโลเอาครับประมาณกิโลละ 60-70 บาท แม็กซ์ วงนึงประมาณ7-8 กิโล
 ซื้อมาส่งโรงหลอมครับ
ยางเก่า เราตีเป็น 0 อิอิอิ เพราะรับปากสนามยิงปืนมาขอไว้อีกหลายร้อยเส้น

(นโยบายส่วนตัว ที่บ้านผมจะไม่ขายยาง แม็กซ์ มือ2  เพราะเน้นเรื่องความปลอดภัยเป็นสำคัญครับ)
ยกเว้น ยางที่ถอดออกมาจากรถที่เพิ่งจะถอยออกมา

ยางทั้ง 4 รุ่น ถ้านุ่มเงียบ ต้อง มิชลิน กับ ดันลอป เกาะถนนหนึบๆดีเหมือนกัน
                   ถ้าเกาะสุดๆ ต้อง อดีนาลีน เรื่องเสียงไม่ต้องพูดถึง ไม่เงียบเท่าตัวบน
                   การรับประกัน  มิชลิน 6 ปี นับตั้งแต่วันที่ซื้อยาง  บริดจสโตน 4 ปี นับตั้งแต่วันซื้อยาง
                                        อย่างอื่น 4 ปีนับจากวันผลิต
                   สำหรับมิชลินMXV8  มีเทคโนโลยีที่ช่วยประหยัดน้ำมันด้วย  เท่าที่ใช้เอง ได้จริงประมาณ 3-4 เปอร์เซนต์

(

ผู้เชี่ยวชาญด้านนี้..มาตอบแล้วครับ....อิๆ
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 09:01:33 PM »

ยิ้มีเลศนัยผมใช้ยี้ห้อ โซน่าร์ (ไต้หวัน) กับซินเวอร์สโตนครับ(มาเล)ครับ ยิ้มีเลศนัย กิ๊วก๊าว

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 09:19:18 PM »

ADRENALIN เกาะดีครับ เสียงดังนิดหน่อยครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 11:48:10 PM »

เม้ง...เจ๊จะเปลี่ยนยาง ขนยางมาจากลำพูน พร้อมลูกน้องลงมาเปลี่ยนให้หน่อยจิ...อิอิ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 09:02:43 AM »

เจ๊ เจาะจง ยางตัน เท่านั้น น่ะครับ

ไม่งั้น ไม่ไหว 

วิ่ง ๆ แล้ว ต้องเข้าข้างทาง...............

ทำไร น่ะ ต๊ะเอง    ขำก๊าก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
menkmenk รักในหลวง
Happy Shooting , Happy Fishing
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 10:25:53 AM »

เจ๊ เจาะจง ยางตัน เท่านั้น น่ะครับ

ไม่งั้น ไม่ไหว 

วิ่ง ๆ แล้ว ต้องเข้าข้างทาง...............

ทำไร น่ะ ต๊ะเอง    ขำก๊าก

มีนะที่บ้านมีนะ  เอาไว้ใส่รถฟอร์คลิฟต์ อ่ะ ตันๆแข็งๆหนัง ยังกะพุง ...ใครเอ่ย  ฮรึ่ยๆๆๆ คริ คริ

รักในหลวง
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 11:10:42 AM »

1.ร้านคุณmenkmenk อยู่ตรงไหนครับ .... จากลาดพร้าว138ไปลำเค็ญหรือเปล่า ถ้าไม่ผมจะได้ให้น้องสาวขับไปใส่

2.รับเทิร์นแม็ก+ยางเก่าไหม?

3.ถ้าไปเปลี่ยนที่ร้านจะได้ราคาประมาณนี้ไหม?

4.จากลักษณะการใช้งานที่บอกไว้ข้างต้น คุณmenkmenkแนะนำให้ใช้ขนาด205/55/16หรือ15/55/16ครับ?

4.MICHLIN MXV8 ราคาของทางร้าน4เส้นเป็นเงินกี่ตำลึง

5.Dunlop Veuro Ve301

YOKOHAMA DECIBEL ES 501

BRIDGESTONE POTENZA ADRENALIN RE01R

BRIDGESTONETURANZA GR 80

MICHLIN MXV8 .......

5ตัวนี้ เทียบสมรรถนะ/ราคา/ความคงทน(คุ้มค่า)ตามลำดับความสำคัญ คุณmenkmenkชี้เป้าไปที่ตัวไหนครับ

ขอบคุณที่มาให้ข้อมูลจ้ะ

คิก คิก  เอ่อ....เอ่อ....อ่า....ไม่ทราบว่าหาข้อมูลเปลี่ยนยาง........  หรือคุณจ้าวจะปลุกบ้านใหม่ครับ.... คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 11:28:15 AM »

ขอบคุณมากครับ คุณ menkmenk   Cheesy

ยางขอบ ๑๖ ดูสวยดี..ราคาน่าสูงกว่า ขอบ ๑๕
แก้มยางเตี้ย น่าจะนุ่มน้อยกว่าขอบ ๑๕ . หรือเปล่าครับ  Cheesy

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 02:54:55 PM »

คิก คิก  เอ่อ....เอ่อ....อ่า....ไม่ทราบว่าหาข้อมูลเปลี่ยนยาง........  หรือคุณจ้าวจะปลุกบ้านใหม่ครับ.... คิก คิก

มามุกนี้สวย เข้าทางโจรเลย  ขำก๊าก

ปลูกบ้านใหม่ผมไม่ต้องถามใครครับพี่ ....... ต่อให้จะสร้างมันทั้งหมู่บ้านก็ยังคงแทบไม่ต้องถามใครอ่ะจ้ะ

เดือนพค.นี้ มีต้องไปสร้างคอนโดที่ป่าตอง ...... อาจต้องถามนิดหน่อยมั๊ง แลบลิ้น คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Grin
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์