๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 12:13:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดตำนาน 11 มอมอ ยิงต้นกล้วยไม่ทะลุ ( เพิ่มการปิดตำนาน หน้า ๓ โดยคุณแมวคราว )  (อ่าน 29710 ครั้ง)
ch chandee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 12:34:29 PM »

หน้ายางที่กรีดสวยเนอะ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 01:11:11 PM »

ลองยิงจาก โคนต้น ออกปลายต้น ดูสิ ครับ ทะลุไหม
ลองยิงจาก โคนต้น ออกปลายต้น ดูสิ ครับ ทะลุไหม

ถ้ายังทะลุอีก... อ่ะ...

นายสมชายเสนอให้ยิงจากปลายต้น ย้อนลงโคนต้นด้วยครับ... ฮา
ถ้าตัดต้นกล้วยมาเเล้วยิงจากท้ายมาหาบน ตัดให้ได้ความยาวซัก 2 เมตรกว่าๆ ยิงไม่ทะลุชัวๆครับ

วันนี้ถ้าเป็นไปได้จะไปลองดูครับบบ
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 12:02:30 AM »

ถ้าตัดต้นกล้วยมาเเล้วยิงจากท้ายมาหาบน ตัดให้ได้ความยาวซัก 2 เมตรกว่าๆ ยิงไม่ทะลุชัวๆครับ
Grin Grin  อ่ะแหน่!.....  ทำเป็นท้า  ยิ้มีเลศนัย  ที่แท้ก็อยากรู้เหมือนกับผมนั้นแหล่ะ....ใช่ไหมครับ   น้ำลายหก แบร่ แบร่
พอดีผมเคยเห็นเขายิง .380 ใส่ท้ายต้นกล้วยมาหาปลายต้น ผลออกมาไม่ทะลุครับ กระสุนวิ่งผ่านเนื้อต้นกล้วยไปได้เพียง 45 เซนติเมตร ทีนี้ก็เลยอยากรองดูว่า .45 กับ .22 จะวิ่งทะลุไปได้กี่เซนติเมตร พอดีว่าที่บ้านไม่มี .45 ครับ
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 12:25:38 AM »

Grin Grin  อ่ะแหน่!.....  ทำเป็นท้า  ยิ้มีเลศนัย  ที่แท้ก็อยากรู้เหมือนกับผมนั้นแหล่ะ....ใช่ไหมครับ   น้ำลายหก แบร่ แบร่
พอดีผมเคยเห็นเขายิง .380 ใส่ท้ายต้นกล้วยมาหาปลายต้น ผลออกมาไม่ทะลุครับ กระสุนวิ่งผ่านเนื้อต้นกล้วยไปได้เพียง 45 เซนติเมตร ทีนี้ก็เลยอยากรองดูว่า .45 กับ .22 จะวิ่งทะลุไปได้กี่เซนติเมตร พอดีว่าที่บ้านไม่มี .45 ครับ
นี่คือคำตอบครับ 

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 02:42:43 PM »

ต้นกล้วยบางต้นใหญ่มาก ๆ นะครับ ก็คิดว่าคนที่เคยกล่าวไว้ กับ คนยิงทดสอบ ไม่ได้ยิงต้นเดียวกัน
เออถ้ากล่าวไว้ว่าต้นกล้วยเส้นผ่านศูนย์กลางขนาด ..... นี้ใช้ปืน .45 ยิงไม่ทะลุ มันก็ชัดเจนขึ้น
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 02:54:13 PM »

ต้นกล้วย ผมว่า โคนต้น เต็มที่เลย ก็ไม่เกิน ๕๐ เซน แบบว่า ใหญ่มากแล้ว

โดยปกติ ก็ประมาณ ๓๐ เซนครับ....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
T r i n i t y - sักใuxลวง
Full Member

คะแนน 29

-• ค อ ทั่ ง สั u ห ลั ง เ ห ล็ ก •-

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 07:12:46 PM »

ด้วยความเคารพ  จขกท.  ผมอ่านมาจนหมดกระทู้เลย   พร้อมดูภาพการทดสอบของท่าน
ผมก็งงว่าผมไปอยู่รูไหนมา ผมไม่เคยได้ยินตำนานเรื่องต้นกล้วยเลยหว่า ยังคิดในใจ
มีหรือมันจะไม่ทะลุ   ถ้าเรื่อง ยิงรางรถไฟและหลายๆเรื่องที่เพื่อนๆพี่ๆ   นำมาบอกกล่าวผมเคยได้ยินผ่านหู
มาบ้าง  เว้นแต่เรื่องต้นกล้วย  ส่วนตัวผมว่า ด้วยอำนาจของกระสุน ขนาด .45 ต่อให้ต้นอ้วนเต็มที่แค่ไหน 
ยังไงก็ ทะลุน้ำกระจาย แน่ๆ เหมือนที่ท่านทดสอบ
ยกเว้นต้นที่มีนางตานีอาจจะเหนียวยิงไม่เข้า     ขำก๊าก  (ขำขำนะครับ)

***ขอประทานโทษนะครับที่พิมพ์ออกมาตรงๆ ก็มันไม่เคยได้ยินจริงๆนี่นา
ส่วนมากผมจะนั่งอ่านเฉยๆ วันนี้ออกมาพิมพ์ Reply  หากผิดพลาดประการใดขออภัย  จขกท.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2008, 09:36:24 PM โดย มึuงง » บันทึกการเข้า

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 10:43:48 PM »

ด้วยความเคารพ  จขกท.  ผมอ่านมาจนหมดกระทู้เลย   พร้อมดูภาพการทดสอบของท่าน
ผมก็งงว่าผมไปอยู่รูไหนมา ผมไม่เคยได้ยินตำนานเรื่องต้นกล้วยเลยหว่า ยังคิดในใจ
มีหรือมันจะไม่ทะลุ   ถ้าเรื่อง ยิงรางรถไฟและหลายๆเรื่องที่เพื่อนๆพี่ๆ   นำมาบอกกล่าวผมเคยได้ยินผ่านหู
มาบ้าง  เว้นแต่เรื่องต้นกล้วย  ส่วนตัวผมว่า ด้วยอำนาจของกระสุน ขนาด .45 ต่อให้ต้นอ้วนเต็มที่แค่ไหน 
ยังไงก็ ทะลุน้ำกระจาย แน่ๆ เหมือนที่ท่านทดสอบ
ยกเว้นต้นที่มีนางตานีอาจจะเหนียวยิงไม่เข้า     ขำก๊าก  (ขำขำนะครับ)

***ขอประทานโทษนะครับที่พิมพ์ออกมาตรงๆ ก็มันไม่เคยได้ยินจริงๆนี่นา
ส่วนมากผมจะนั่งอ่านเฉยๆ วันนี้ออกมาพิมพ์ Reply  หากผิดพลาดประการใดขออภัย  จขกท.

ด้วยความเคารพ เรื่องยิงต้นกล้วยไม่ทะลุนี่ ผมเองในฐานะผู้ใช้ปืน ก็ไม่เชื่อเหมือนกันครับ แต่ด้วยที่สังคมบ้านๆ นั่งดื่มกัน ก็คนแก่ บ้างก็วัยรุ่น มานั่งคุยและโม้ว่า ปืนไม่สามารถยิงต้นกล้วยทะลุได้ เพราะเหตุที่ว่าต้นกล่วยมันมีน้ำอยู่ในลำต้นและเส้นใย พอกระสุนร้อนๆผ่านมันก็เคยเย็นด้วยน้ำ และเส้นใยกล้วย หรือภาษาแถวบ้านผมเขาเรียกว่าเชือกกล้วยมันเหนียวมากจริง ผมก็นั่งแล้วนึก เออ..จริงเหรอ.... แต่ในใจผมคิดว่ามันทะลุ แต่ไม่กล้าฟันธงเพราะในชีวิตไม่เคยลองยิงต้นกล้วยซักที 55555   เลยมาลองนี่ละครับ  แต่ขอยืนยันว่าหากนั่งคุยกันตามภาษาชาวบ้านเรื่องปืน ให้ดีเมานิดหน่อย โอ้โห ตำนานเพียบ  คิก คิก คิก คิก
ake_2420
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 12:39:16 PM »

ผมก็เคยได้ยินมาเหมือนกันครับ  แต่ก็ไม่เชื่อ ในความคิดผมว่าน่าจะเป็นกระสุนหัวรูมากกว่านะ เพราะเวลายิงเข้าไปในต้นกล้วยแล้วมันจะบานไม่ทะลุออกมาหรือเปล่า?
anusorn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 12:48:54 PM »

ยิงต้นกล้วย(ไม้) ที่ติดอยู่กับต้นมะค่า ผมว่ายิงไม่ทะลุแหง ๆ  Grin
COYOTE
สตรีคือศัตรู...
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 12:50:06 PM »

ขอบคุณครับ  เยี่ยม เยี่ยม

ประตูภาคใต้ ไหว้เสด็จในกรม ชมไร่กาแฟ แลหาดทรายรี ดีกล้วยเล็บมือ ขึ้นชื่อรังนก........
toย่เสรืเ
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 02:04:35 PM »

ผมว่า ลองยิงระยะประชิด หรือป่าวครับ (ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน)
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 03:12:40 PM »

ขอบคุณครับที่ทดสอบให้เห็นกันจะจะ  Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
...แมวคราว...
Full Member

คะแนน 69

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 05:01:11 PM »

มาช่วยยืนยันอีกแรงครับคุณ  SingCring
ผมเคยทดลองยิงเช่นกันด้วย  1991A1  ลำกล้อง  5  นิ้ว (กระสุนไทยอาร์ม  ระยะยิง 5 เมตร)

กล้วยต้นนี้เส้นผ่าศูนย์กลาง  8  นิ้ว..........มาดูภาพกันครับ

รอยกระสุนเข้าของกระสุนหัวรู (ภาพบน)
รอยกระสุนออกของกระสุนหัวรู (ภาพล่าง)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2008, 05:09:51 PM โดย ...แมวคราว... » บันทึกการเข้า
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 05:06:58 PM »

มาช่วยยืนยันอีกแรงครับคุณ  SingCring
ผมเคยทดลองยิงเช่นกันด้วย  1991A1  ลำกล้อง  5  นิ้ว (กระสุนไทยอาร์ม)

กล้วยต้นนี้เส้นผ่าศูนย์กลาง  8  นิ้ว..........มาดูภาพกันครับ

รอยกระสุนเข้าของกระสุนหัวรู

รอยกระสุนออกของกระสุนหัวรู

ขอบคุณมากครับ รูออกน่ากลัวมากครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม + ๒
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์