๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 03:26:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวอัพเดท อาวุธปืนใหม่ของ ทบ. ครับ  (อ่าน 65419 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:36:47 AM »

สงครมโลกครั้งที่ ๑ เขาเรียกว่า "The War to end all wars"

ปลายศตวรรษที่ ๑๙ ก่อนหน้าสงครามโลกครั้งที่ ๑ นายวินสตัน เชอชิล รัฐบุรุษเก่งๆ ยังเขียนเองว่า "ปัจจุบันและอนาคน จะไม่มีสงครามระหว่างประเทศอารยะกันแล้ว เพราะทุกประเทศต่างก็มีอำนาจทำลายล้างมากเกินไป (ปืนกล ปืนใหญ่ยิงเร็ว)"

ตอนนี้แค่หวังว่าเราจะไม่เห็น อำนาจทำลายล้างมากเกิน ของอาวุธนิวเคลียร์ในปัจจุบัน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ขนมจีนเส้นใหญ่
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 11:12:22 AM »

อ้างถึง
ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 10:36:47 AMข้อความโดย: Corporal LE >> 

ตอนนี้แค่หวังว่าเราจะไม่เห็น อำนาจทำลายล้างมากเกิน ของอาวุธนิวเคลียร์ในปัจจุบัน

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินเห็นด้วยครับ...........ด้วยความเครพ

ปืนจะประเสริฐดังมีมนุยษ์ที่เป็นเลิศอยู่หลังปืน
น้าทู...รักในหลวง...
Full Member

คะแนน 14

นกเอี่ยงผู้หน้ารัก

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 11:25:51 AM »

สงครมโลกครั้งที่ ๑ เขาเรียกว่า "The War to end all wars"

ปลายศตวรรษที่ ๑๙ ก่อนหน้าสงครามโลกครั้งที่ ๑ นายวินสตัน เชอชิล รัฐบุรุษเก่งๆ ยังเขียนเองว่า "ปัจจุบันและอนาคน จะไม่มีสงครามระหว่างประเทศอารยะกันแล้ว เพราะทุกประเทศต่างก็มีอำนาจทำลายล้างมากเกินไป (ปืนกล ปืนใหญ่ยิงเร็ว)"

ไม่อยากเห็นอีกเลย

.....รักทุกคนที่รัก gun..

.....เอี้ยงน้อยตัวหนึ่ง....
Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:42:06 PM »

ทำไมไม่ใช้ AK นะ  ถูกกว่าเห็นๆ

m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 10:29:27 AM »

ครับผม

ไอน์สไตน์กล่าวว่า  ผมไม่ทราบว่าสงครามโลกครั้งที่ 3 จะรบกันด้วยอะไร
แต่ สงครามโลกครั้งที่ 4 มนุษย์จะรบกันด้วยก้อนหิน และท่อนไม้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 02:12:34 PM โดย m620 » บันทึกการเข้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 10:35:42 AM »

ทำไมไม่ใช้ AK นะ  ถูกกว่าเห็นๆ

AK น่ะ ............AK โมเดลไหนครับ

ไม่ทราบหรือครับว่าในกองทัพมี AK47 ประจำการอยู่เป็นจำนวนมาก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 11:09:17 AM »

http://en.wikipedia.org/wiki/AK-47                                                           http://en.wikipedia.org/wiki/IMI_Tavor_TAR-21           http://en.wikipedia.org/wiki/M16_rifle                               http://en.wikipedia.org/wiki/M4_Carbine                                                     http://en.wikipedia.org/wiki/AK-74
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 07:02:19 PM โดย toon.357 » บันทึกการเข้า
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 07:46:13 PM »

แหม นี่ถ้า พี่ไทย เล่น เปลี่ยนปืนเป็น AK 74 หมดทั้ง 3 เหล่านะ   รัสเซีย สงสัยยิ้มแก้มแตก ไอ้กันสงสัย เคืองแน่ๆ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 10:31:03 PM »

ครับผม

ไอน์สไตน์กล่าวว่า  ผมไม่ทราบว่าสงครามโลกครั้งที่ 3 จะรบกันด้วยอะไร
แต่ สงครามโลกครั้งที่ 4 มนุษย์จะรบกันด้วยก้อนหิน และท่อนไม้

ใช่เลยครับผม อาจชกกันก็ได้เพราะจับหินไม่ได้ มีรังสีติด Tongue

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 02:59:17 PM »

http://www.youtube.com/results?search_query=tavor&page=1                                                 http://www.youtube.com/results?search_query=ak+74+++ak101++ak47&search_type=
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 03:36:55 PM โดย toon.357 » บันทึกการเข้า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 03:55:32 PM »

ผมว่าอาวุธอย่างงัยมันก็จำเป็นอยู่สำหรับกองทัพ...แต่ต้องคำนึงถึงถาพโดยรวมของประเทศเราดัวย

สมัยนี้ประเภทสงคราม...ล้างเผ่าพันธ์มายึดประเทศแบบเมือก่อนมันไม่มีแล้ว...อาวุธก็ขอให้ซื้อพอแค่

ความจำเป็นก็พอ
...ผมไม่อยากให้บุคคลที่เป็นผู้นำต่างๆทั้งหลายของประเทศเรา...เป็นประเภท...

เห็นช้างขี้...ก็จะขี้ตามช้าง...ชึ้งประเทศเรายังมีอีกหลายๆด้านที่ต้องการเงินไปพัฒนา

ปล.เป็นความคิดเห็นส่วนตัวผมครับ..ผิดถูกอย่างไรก็ขออภัยไว้นะที่นี้ดัวย

ขออนุญาตครับ

ผมสนใจความเห็นนี้ครับ

ด้วยเหตุว่า เป็นความเห็นของหลาย ๆ คนที่ผมรู้จัก ก็เป็นไปตามแนวความคิดนี้

ผิดถูกผมไม่ขอวิจารณ์ ด้วยว่า ผู้ใหญ่หลายท่านก็เตือนอยู่แล้ว ก่อนหน้านี้

ผมมองว่า วันนี้ เพื่อนมันยังไม่ลวนลามเมียเรา ไม่ปล้ำลูกสาวเรา ก็เพราะเรามีกำลังพอสู้มันได้

วันหนึ่ง ที่เราริดรอนกำลังตัวเอง เป็นคนผอมแห้งแรงน้อย หรืออัมพาตรับประทานเสียแล้ว

จะได้รู้ ว่า เวลานั่งหรือนอนมองลูกเมียตัวเองถูกข่มเหง มันน่ากัดลิ้นตายเพียงไร

ด้วยความเคารพ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 07:21:33 AM »

ผมว่าอาวุธอย่างงัยมันก็จำเป็นอยู่สำหรับกองทัพ...แต่ต้องคำนึงถึงถาพโดยรวมของประเทศเราดัวย

สมัยนี้ประเภทสงคราม...ล้างเผ่าพันธ์มายึดประเทศแบบเมือก่อนมันไม่มีแล้ว...อาวุธก็ขอให้ซื้อพอแค่

ความจำเป็นก็พอ...ผมไม่อยากให้บุคคลที่เป็นผู้นำต่างๆทั้งหลายของประเทศเรา...เป็นประเภท...

เห็นช้างขี้...ก็จะขี้ตามช้าง...ชึ้งประเทศเรายังมีอีกหลายๆด้านที่ต้องการเงินไปพัฒนา

ปล.เป็นความคิดเห็นส่วนตัวผมครับ..ผิดถูกอย่างไรก็ขออภัยไว้นะที่นี้ดัวย

IF YOU WANT PEACE PREPARE FOR WAR

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Deathscythe
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 12:47:14 AM »

ผมขออนุณาติน่ะครับ

ถ้าหากประเทศไทย  ใช้ปืนใหม่นี้ทหารไทย(รวมถึงพวกนายพลด้วย)คงจะต้องฝึกวิธีการยิงหรือฝึกทุกอย่างใหม่หมด

เพราะลำกลัองจะสั้นมาก ผมว่าทำไมไม่รอ 416 ก่อนอ่ะค่อยซื้อกลัวเปนแบบ m4 ใน youtube เอาไปแช่น้ำทียิง ที ระเบิดเลย

ที่สำคัญต้องเปลือยงบมากฝึกใหม่ทั้งหมด(สู้เอา sig มาจะดีซะกว่า)

แล้วที่สำคัญผมว่าปืนนี้เหมาะกำพวก คอมมาโดมากกว่า ไม่งั้นตอนเปลี่ยนแมกคงนามกว่าใช้แบบแมกหน้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 01:05:46 AM »

ถ้าหากประเทศไทย  ใช้ปืนใหม่นี้ทหารไทย(รวมถึงพวกนายพลด้วย)คงจะต้องฝึกวิธีการยิงหรือฝึกทุกอย่างใหม่หมด

เพราะลำกลัองจะสั้นมาก ผมว่าทำไมไม่รอ 416 ก่อนอ่ะค่อยซื้อกลัวเปนแบบ m4 ใน youtube เอาไปแช่น้ำทียิง ที ระเบิดเลย

ที่สำคัญต้องเปลือยงบมากฝึกใหม่ทั้งหมด(สู้เอา sig มาจะดีซะกว่า)

แล้วที่สำคัญผมว่าปืนนี้เหมาะกำพวก คอมมาโดมากกว่า ไม่งั้นตอนเปลี่ยนแมกคงนามกว่าใช้แบบแมกหน้า
อุตส่าห์ไปขุดมาเน๊าะ  ลำกล้องไม่สั้นซะหน่อย  แล้วเคยยิงอาวุธสงครามมาบ้างแล้วบ่
Patthanan
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 01:12:54 AM »

ไม่ถึงกับระเบิดครับ แค่แรงดันมันสูงถีบกลับมาแรง ปืนพลาสติกรับไม่ได้เลย "แตก" อ๋อย
ลำกล้องยาวพอๆกันครับ ดูจากหัวแม็กซิครับ พอเผื่อรังเพลิงสักนิด ก็ยังยาวเหลือเฟือไปเทียบกัน m4-a1 ครับ อย่าดูจากชุดไกปืน ผมว่าเปลี่ยนแม็กด้านหลังรวดเร็วกว่าด้านหน้านะครับ เพราะอยู่ชิดลำตัว ไม่ต้องเอื้อมมือ แม็กคงหาง่าย ดูแล้วคล้ายของ M4,M16 เลย ตัวเดียวกันรึปล่าวครับ

สุดท้ายนี้ปืนใหนๆก็เหมือนกันทั้งนั้นแหละครับ ลั่นไกแล้วก็มีลูกวิ่งออกมา แต่เวลาจำเป็นต้องปกป้องบ้านเมื่อง ประชาชนและคนบริสุทธิ์ ขอแค่มันยิงได้ไม่ติดขัดก็พอใจแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2008, 01:18:22 AM โดย SunZ » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 17
  พิมพ์