๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 11:01:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการกรอก ป.1 ครับ  (อ่าน 1632 ครั้ง)
RAMBO87
ความถูกต้อง อาจไม่ถูกใจ
Jr. Member
**

คะแนน 4

« เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 10:08:30 PM »

การกรอก ป.1 ถ้าเรายังไม่ทราบว่า จะซื้อปืนจากใคร หรือ จากร้านไหน ถ้าเราไม่กรอก สามารถขอ ป.1 ได้หรือเปล่า ช่วยแนะนำด้วยครับ (อยากไปขอนานแล้ว แต่ยังไม่รู้จะซื้อปืนจากแหล่งใด กำลังหาข้อมูล)

ทำดีได้ แต่อย่าเด่น จะเป็นภัย
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 11:09:04 PM »

ไม่น่าจะได้ครับ  ต้องระบุหนึ่งในสองอย่างนี้
              -ระบุว่าซื้อจากร้านค้าในกรุงเทพหรือต่างจังหวัดกรณีปืนซื้อใหม่
              -ระบุการรับโอนปืนจากเจ้าของเดิมเท่านั้น
            แต่มีข้อแก้ไขภายหลังได้ง่ายกว่า เช่นได้ป3. ระบุซื้อร้านค้า แต่ได้ปืนจากบุคคลก็นำปืนไปตรวจพร้อมแก้ไขป. 3 ได้ พร้อมขอออกใบอนุญาตให้มีให้ใช้ได้เลยกรณีต่างจังหวัด แต่ในกองทะเบียนส่วนกลางต้องรอขั้นตอน รอเวลา เนื่องด้วยมันเยอะมาก
             แต่ป.3 ซื้อต่อจากบุคคลต้องนำตัวปืนไปตรวจสอบสภาพ เครื่องหมายต่างๆที่พร้อมจะโอนให้ถูกต้องก่อนถึงจะออกใบป.3 ให้ซื้อ แล้วออกใบอนญาตให้มีและใช้คือป.4
kay09
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 07:03:37 AM »

การกรอกแบบป1 เป็นการแบบสอบถามเกี่ยววามจำเป็นที่ต้องมีอาวุธปืนไม่ใช่เหรอครับ
ด้วยความเคารพครับ
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 08:45:28 AM »

ทิ้งเบอร์ แฟกซ์ ไว้ ครับ เดี๋ยวแฟกซ์ไปให้ ครับ (ตัวอย่าง ป 1)

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 08:51:09 AM »

ในกรณีที่ถามมา ก็ให้ระบุว่าซื้อจากร้านค้าในกรุงเทพมหานครไว้ก่อน

หลังจากได้แหล่งที่จะซื้อแน่นอนแล้ว ค่อยไปขอแก้ไขอีกทีว่า ซื้อจากจังหวัด หรือรับโอนจากใคร ที่ไหน

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 01:18:27 PM »

ทิ้งเบอร์ แฟกซ์ ไว้ ครับ เดี๋ยวแฟกซ์ไปให้ ครับ (ตัวอย่าง ป 1)
            นี่เลยเพิ่งไปมาหมาดๆ เพิ่งไปขอมากะมือ เอาไปหนึ่งแต้ม
RAMBO87
ความถูกต้อง อาจไม่ถูกใจ
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 08:27:04 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ

ทำดีได้ แต่อย่าเด่น จะเป็นภัย
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 04:26:14 PM »

กรอก ป.1 แบบที่พี่ PU45 บอกไปแล้วครับ "ซื้อจากร้านปืนในกรุงเทพมหานคร" หากไม่ได้ทะเบียน กท เป็นของต่างจังหวัด ก็ค่อยไปขอแก้ ป.3

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
หน้า: [1]
  พิมพ์